[Đẹp nhà sạch phố] Em mở thớt tư vấn tất tật về các món sơn trang trí

alÔ Sơn

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ, nếu được thì cụ cho em xin cái tên sản phảm cụ thể được ko ạ. Em search sản phẩm Propan nó ra hơi nhiều lại mà em là tay mơ nên ko hiểu loại nào ạ :(
Nãy cụ vinhphamnc nhà e nói chưa rõ. Đấy là Sơn gạch men CERAKOTE là một hệ thống hoàn hảo cho việc tu bổ lại lớp gạch men dơ cũ ở những khu vực nhà tắm, nhà bếp,... Hệ thống sơn gồm có 1 lớp lót và 2 lớp sơn phủ bóng. Đi kèm với nhau là 1 cặp Bao gồm 1kg set lớp sơn lót và 2kg set lớp sơn phủ.
Bên e thì k chuyên mục sơn gạch men này nhưng mà cụ muốn thì e giới thiệu cho bên đại lý phân phối độc quyền sơn đấy cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

alÔ Sơn

Xe hơi
Website
www.facebook.com
các cụ tư vấn giúp em sơn Nishu với, em có người quen làm về sơn này nhưng chưa rõ chất lượng ra sao, em định sơn cả chống thấm ngoài, lẫn sơn nội thất bên trong.
Sơn Nishu em cũng mới chỉ nghe qua thôi chứ chưa thi công bao giờ nên chưa thể đánh giá đầy đủ được.
Nếu cụ có người nhà làm về sơn thì có thể nhờ tư vấn thêm. Nhưng khoản chống thấm thì theo em cụ cứ sử dụng loại tốt nhất mà triển. Vì chống thấm tường là điều quan trọng nhất cho ngôi nhà của mình, nếu ham rẻ thì về sau tường nhà cụ sẽ nhanh bị ngấm nước mỗi khi trời mưa, bị ẩm mốc là điều đương nhiên...

Chỉnh sửa cuối:

cuBi07

Xe tải
Sơn Nishu em cũng mới chỉ nghe qua thôi chứ chưa thi công bao giờ cụ ạ. Sơn NISHU được sản xuất theo Tiêu
chuẩn Công nghiệp Nhật Bản (JIS) với các tính năng ưu việt về kỹ thuật và mỹ thuật.
Nếu cụ có người nhà làm về sơn thì tội gì k tận dụng. Nhưng khoản chống thấm thì theo em cụ cứ sử dụng loại tốt nhất mà triển. Vì chống thấm tường là điều quan trọng nhất cho ngôi nhà của mình, nếu ham rẻ thì về sau tường nhà cụ sẽ nhanh bị ngấm nước mỗi khi trời mưa, bị ẩm mốc là điều đương nhiên...
Thế cụ cho em hỏi bây giờ dùng chống thấm loại gì ạ

vinhphamnc

Xe tải
Thế cụ cho em hỏi bây giờ dùng chống thấm loại gì ạ
Với nhà dân dụng, cụ có thể dùng sika vì đa dạng sản phẩm, nhiều đại lý, chất lượng ổn định. Chi tiết nữa thì em sẽ làm 1 bài khác lúc nào có thời gian

alÔ Sơn

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Dùng kova CT04 được ko cụ
Kova CT04 là sơn màu chống thấm chuyên dụng. Chất lượng rất ổn cụ nhé!
Tuy nhiên vì là sơn chống thấm màu nên có giá thành khá cao. Để hiệu quả cụ nên sử dụng cho tường ngoài nhà có góc nhìn tốt. Đối với phần tường khuất, cụ có thể sử dụng các loại chất chống thấm để giảm chi phí

vinhphamnc

Xe tải
Tình hình là mấy nay bận quá nên chưa xong được bài 2 để hầu các cụ. Để không lỗi hẹn, cụ mợ có yêu cầu cần tư vấn trước em sẽ trả lời cụ thể từng món. Giờ đến cuối tuần em sẽ sắp xếp thời gian hoàn thiện thông tin hầu các cụ.
Cụ mợ thắc mắc vấn đề gì cứ inbox cho em hoặc click đường link này https://goo.gl/bm2cJ4

cuBi07

Xe tải
Kova CT04 là sơn màu chống thấm chuyên dụng. Chất lượng rất ổn cụ nhé!
Tuy nhiên vì là sơn chống thấm màu nên có giá thành khá cao. Để hiệu quả cụ nên sử dụng cho tường ngoài nhà có góc nhìn tốt. Đối với phần tường khuất, cụ có thể sử dụng các loại chất chống thấm để giảm chi phí
thế theo cụ em nên dùng loại nào cho đảm bảo và tiết kiệm ạ

vinhphamnc

Xe tải
thế theo cụ em nên dùng loại nào cho đảm bảo và tiết kiệm ạ
Theo em hiểu thì cụ cần sơn ngoài nhà sao cho đảm bảo đúng không? Cụ cho kl từng phần em sẽ dự trù các phương án giá cho cụ

cuBi07

Xe tải
Theo em hiểu thì cụ cần sơn ngoài nhà sao cho đảm bảo đúng không? Cụ cho kl từng phần em sẽ dự trù các phương án giá cho cụ
Nhà em 1 mặt thoáng sơn được hết R 4m2x C 15m, 1 mặt vướng sơn được khoảng 20-->30m, theo cụ em nên sơn chống thấm loại gì ạ?

alÔ Sơn

Xe hơi
Website
www.facebook.com

cuongdiv

Xe container
Phòng ngủ nhà e có một bức đang nhem nhuốc vì đợt vừa rồi mưa nhiều quá bị thấm, muốn sơn lại một bức ạ

alÔ Sơn

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Nhà em 1 mặt thoáng sơn được hết R 4m2x C 15m, 1 mặt vướng sơn được khoảng 20-->30m, theo cụ em nên sơn chống thấm loại gì ạ?
Cụ p nói rõ giúp e thì e mới tư vấn chuẩn đc cụ ạ.
Nếu cả mặt thoáng và vướng nhà cụ đều là 2 bên sườn nhà thì chỉ cần dùng chất chống thấm là được (Chất chống thấm trộn với xi măng cụ nhé, khi sơn lên sẽ thành màu ghi nếu trộn với xi măng đen, thành màu sứ nếu trộn với xi măng trắng nhưng trộn với xi măng đen sẽ tốt hơn, loại tốt nhất hiện nay là CT11A của Kova ạ). Sơn thẳng lên bề mặt tường, k cần sơn lót như CT04 cụ nhé.
Nhưng nếu nhà cụ có điều kiện về kinh tế và muốn sơn màu hết toàn bộ ngoài nhà thì cụ dùng CT04. CT04 là chống thấm màu, khi thi công cũng yêu cầu p sơn 01 lớp lót chống kiềm sau đấy phủ 02 lớp CT04. Như vậy giá thành sẽ bị cao hơn.

vinhphamnc

Xe tải
Phòng ngủ nhà e có một bức đang nhem nhuốc vì đợt vừa rồi mưa nhiều quá bị thấm, muốn sơn lại một bức ạ
Nếu chỉ là sơn lại thì đơn giản nhưng cụ cần ktra xem có thấm ngược k. Nv bên em sẽ inbox tư vấn cụ cho cụ thể nhé!

Chỉnh sửa cuối:

alÔ Sơn

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em ủn cho ngày mới.
Cụ mợ nào cần tư vấn về màu sơn theo ý thích, phong thủy các kiểu chỉ cần click vào đây https://goo.gl/bm2cJ4 rồi cho e biết thông tin cần tư vấn nhé.

vinhphamnc

Xe tải
Em đã cập nhật bài 2, cụ mợ theo dõi ở trang 1 nhé!

Hóng tập 2 của cụ :D
Ủn cho chủ thớt với tinh thần thông tin so sánh khách quan, sơn nước luôn ảnh hưởng tới phối cảnh nội thất.
Em đang cần mục này kụ ạ! nhờ kụ chỉ giáo

#2. Nghìn loại sơn, trăm đại lý chọn loại nào cho bền, cho đẹp, cho rẻ, cho đảm bảo?

Chỉnh sửa cuối:

clarayumi

Xe hơi
Cụ cho hỏi chút, nhà e muốn sơn trực tiếp, ko bả, nhưng 1 số chỗ thợ nề trát chưa chuẩn thì dùng loại gì để tút tát trước khi sơn trực tiếp lên ạ?

vinhphamnc

Xe tải
Cụ cho hỏi chút, nhà e muốn sơn trực tiếp, ko bả, nhưng 1 số chỗ thợ nề trát chưa chuẩn thì dùng loại gì để tút tát trước khi sơn trực tiếp lên ạ?
Cụ cho thợ mài phẳng hoặc bả những chỗ chưa chuẩn nhé! Để vậy sơn sau tường gô ghề cụ chiếu đèn lên thấy lộ lắm

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Bên em lại k làm mục đấy cụ ạ. Nhưng mà e có quen 1 anh chuyên làm Bê Tông Mài, hình thức thi công mới, nếu cụ có nhu cầu thì e bắn số cho. Thành phẩm như hình bên dưới đấy cụ

đẹp quá. chuẩn rồi đấy cụ ạ, cụ cho em xin contact đội thợ đấy với nhé. Đội ơn cụ!