[Funland] Dép Cross Việt Nam

Mytv

Xe điện
Cross hịn mà cụ bảo ko đắt. Em ko chê giá đắt vì nó xứng đáng với cái giá. Còn với đa số trong đấy có em thì giá của nó là đắt. Em cũng đầu tư cho mấy nhóc đi mãi chẳng hỏng chẳng. Con chị lớn nhanh tăng size chưa hỏng chuyển con em dùng vẫn ngon thì đắt lại thành rẻ :))
Nhà e trc thằng a đi. Chân to thải lại cho con e. Con e đi chật lại cho mấy đứa e họ:)). H thì thằng a đi, chật thải cho e đi.:D. e hay mua lúc bọn aeon sale. Tính ra khoảng 7 800k/1 đôi thì phải.

Công nhận cao su bọn này bền thật. Đi mãi ko mòn.
Có cái clip ss dép xịn với siêu fake, rất khó phân biệt/

Để hai đôi ra sàn gạch, đôi xịn đẩy đi khó trượt, rất bám, đôi fake thì bám ít hơn nhiều/
Hình thức y hệt nhau, chất lượng sao su khác nhiều/
E nghĩ phải đi 1 thời gian mới phân biệt dc. Chứ nhìn bằng mắt thường khó lắm. Dù sao nó cũng chỉ là cái dép cao su đúc.

milevsko

Xe tăng
Em biết Super Sport là NPP chính thức ở VN
Em thì cạch bọn Super Sport, mua đôi dép này đi được 2 tuần, cũng gần 1 củ (hồi đó phở đâu có 20K 1 bát ngon). Đúng hôm đưa tiễn ông chú về nơi suối vàng đang đi thì bong cụ nó ra. Em đem lên yêu cầu đổi cho em đôi khác, nhì nhằng mãi, nó còn bảo để đấy gửi về hãng để dán lại, cuối cùng điên tiết em làm um lên nó cũng đổi cho em một đôi y hệt. Đi được gần 1 năm lại bị bong. Chán hẳn.
Cũng ở Vincom, em mua 2 đôi đi mãi chả hỏng, cái dép này rất hợp với người có tuổi, các bác sỹ phải đứng nhiều trong các ca mổ. Độ bám dính rât tốt, không bị trơn trượt, êm ái.

Lipbup

Xe hơi
Crock chính hãng có cả hệ thống đấy cụ
Em vừa mua 1 đôi 1,7t.
Có khuyến mại thì 1,2 nhưng màu ko ưng, trẻ đi thì hợp

Chỉnh sửa cuối:

Két Già

Xe tải
A vẫn mua ở aeon. Chẳng biết chính hãng ko nhưng thấy đi cũng dc. Cả nhà e toàn cross :D
Nhà em cũng thế. Thứ 7, CN cả nhà đi ăn sáng, cafe toàn đi Cross, trẻ con đi học thêm cũng thích đi loại đó vì nhẹ , chài chã mãi chả hỏng :D

Bahn

Xe tải
Em mua 1 đôi ở Lotte Liễu Giai, về đi được 3 tháng là hỏng, phần sau của dép cứ tự co lại, chắc đồ fake trà trộn vào.
Sang Hàn Quốc mua 1 đôi, đi 7 năm không hỏng, chỉ là đế bị mòn nên phải thay.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em mua cho u em một đôi hơn củ, loại giầy.
Thấy quảng cáo là nó tự lựa theo cỡ chân theo thời gian để người sử dụng thoải mái nhất.
Em có hỏi mẹ em thì thấy bảo là nhẹ còn không thấy gì khác biệt :))

cn39c2001

Xe tăng
E vừa vào trang web của thằng này thì ko có đôi e đang quan tâm.cụ ạ
Vâng
Còn việc cụ vào trang chủ của Crocs không thấy Store ở VN cũng giống như việc trang chủ Nike không thấy Nike store ở VN
Em đoán lý do là họ chỉ show những store do chính họ dựng lên, chứ không show của distributor/ retailer, dù đều là hàng chính hãng và được phân phối chính thức

butchikim

Xe ba gác
Nhóc nhà cháu đang đi, mua ở Aeon Long Biên đâu 1,6tr. Cháu xỏ mấy lần mà không ưng...nên đành dùng tiếp đôi xỏ ngón của Skechers

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Vâng
Còn việc cụ vào trang chủ của Crocs không thấy Store ở VN cũng giống như việc trang chủ Nike không thấy Nike store ở VN
Em đoán lý do là họ chỉ show những store do chính họ dựng lên, chứ không show của distributor/ retailer, dù đều là hàng chính hãng và được phân phối chính thức
Vâng , bên VN cũng bảo vậy cụ ạ

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
E mua crocs VN cho trẻ con 300k vì nó có quai sau, còn e k bao giờ đi vì nó khó mix với quần áo lắm, cứ dép quai ngang mà chiến, mặc gì xỏ vào cũng dễ đẹp hơn crosc, giặt rửa nhàn hơn nhiều. Crocs đi dính tí mưa về k giặt ngay nó thối nhức đầu :)) dàn dép sơ bộ của e với bọn trẻ con đây :D
E đang đặt đôi màu lõn chuối kia , giá gần 1.8 , đang sale vs mã giảm giá còn hơn 1.4
Bên Nhật cả ship về tầm hơn 2 củ cụ ạ

captain81

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là hiện ở Việt Nam đã có nhà phân phối chính hãng dép Crocs chưa ạ ?
E thấy có trang web Crocs.com.vn . Vào trang này thì thấy đăng thông tin nhà phân phối chính hãng . Nhưng khi vào trang chủ của Crocs thì không thấy nhà phân phối tại VN . Nhờ các cụ thông não giúp e vụ này với ạ . E cảm ơn cccm nhiều
Em cũng không biết nhưng cũng đặt 1 đôi trên này về, đi mãi chả hỏng mà hầu như không mòn, nói chung chất lượng cũng ổn.

Được gửi từ from captain - Otofun

AnhhoangSu

Xe điện
Giờ này còn mua Crocs làm j nữa, giá đắt lòi tòi phòi, muốn êm ái, giá phải chăng mà vẫn bám sàn thì mua dép Peak, dép Camel ấy. Crocs bán đắt vãi chưởng, mà xấu thì thôi rồi, đúng cái tên cá sấu chúa.

brick

Xe buýt
Các hãng thời trang có mở store chính hãng ở Việt Nam đâu các cụ, đều là NPP hết thôi, từ Nike, Adidas, New Balance, Crocs, Asics... gần như tất cả đều gia công tại Việt Nam nhưng chỉ xuất về nước họ hoặc nước thứ 3. Nc mình chỉ là nơi sx chứ 0 có store của họ. Luật lá thế nào em không hiểu nhưng lý ra đôi giày ở nc ngoài 1tr thì bán ở Việt Nam 2tr (hãng sx tại Việt Nam, xuất ra nc ngoài, NPP nhập về bán lại).

Trươcs em tìm đôi Clarks, ebay bán 2tr mà vincom 5tr....

Mytv

Xe điện
Nhà em cũng thế. Thứ 7, CN cả nhà đi ăn sáng, cafe toàn đi Cross, trẻ con đi học thêm cũng thích đi loại đó vì nhẹ , chài chã mãi chả hỏng :D
vk e với 2 bà chị còn dùng đi làm luôn. Công nhận dép đi ko bị đau chân, lại nhẹ đi sướng.

Chắc bán thương hiệu , dân Y bọn em đi nhiều phết nhưng đa phần là fake
Vào viện thấy nhân viên hầu như toàn đi dép này. Tiện lợi lại ko đau chân

AnhhoangSu

Xe điện
Các hãng thời trang có mở store chính hãng ở Việt Nam đâu các cụ, đều là NPP hết thôi, từ Nike, Adidas, New Balance, Crocs, Asics... gần như tất cả đều gia công tại Việt Nam nhưng chỉ xuất về nước họ hoặc nước thứ 3. Nc mình chỉ là nơi sx chứ 0 có store của họ. Luật lá thế nào em không hiểu nhưng lý ra đôi giày ở nc ngoài 1tr thì bán ở Việt Nam 2tr (hãng sx tại Việt Nam, xuất ra nc ngoài, NPP nhập về bán lại).

Trươcs em tìm đôi Clarks, ebay bán 2tr mà vincom 5tr....
Có Xtep, Anta là hãng mẹ Tàu mở store tại VN luôn cụ ah.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
vk e với 2 bà chị còn dùng đi làm luôn. Công nhận dép đi ko bị đau chân, lại nhẹ đi sướng.

Vào viện thấy nhân viên hầu như toàn đi dép này. Tiện lợi lại ko đau chân
Dân Y bọn e đứng, đi nhiều nên dép này phù hợp . Chỉ là đa phần ko dư dả để mua hàng xịn