[Funland] đeo mũ bảo hiểm thể thao có bị c.a giao thông phạt không ?

Euro2CityStar

Xe lăn
e được biết thì khiếu nại ở cơ quan cấp trên thì 1 duộc với nhau cả, nói chung nó muốn hành nhiều khi mình cũng khó tránh được
cụ lên thanh tra bộ chỗ gần hồ thiền quang có một chị quân nhân thấy suốt ngày đứng giương banner mà cùng chiến tuyến .

mazda3_pro

Xe lăn
Trước hết, nếu chỉ loanh quanh gần nhà, nội đô thì không nói, nếu đi xa cụ RẤT NÊN mua 1 chiếc mũ bảo hiểm loại tốt. Vì đó là bảo vệ chính mình

Về vụ này, cụ cứ bảo đấy là mũ bảo hiểm, xxx có nói nó là gì thì kệ, trừ khi họ chứng minh là đó không phải là mũ bảo hiểm. Bảo nếu phạt thì lập biên bản/quyết định xử phạt ghi rõ là "phạt vì đội mũ thể thao" xem nó có dám không. Vì thứ 1, không có quy định tiêu chuẩn cụ thể về mũ bảo hiểm ngoài việc phải có quai, lớp bảo vệ và vỏ mà các loại mũ giờ đều có quai và đủ 3 lớp gồm vỏ, lớp đệm. Việc dán tem cũng không chấp nhận được vì nếu dán tem xong tai nạn bị thương do mũ thì thằng dán tem có chịu trách nhiệm? Mũ nhập khẩu chất lượng tốt gấp nhiều lần cũng đâu cần cái tem nào

Nói chung, không phạt được nếu cụ đội mũ loại đấy theo luật hiện tại

Còn về việc nộp kho bạc, đó là bố láo tiếp vì lỗi không đội mũ bảo hiểm theo ND46/2016 thì mức phạt là 150k và theo Luật XPVPHC thì các mức phạt đối với cá nhân dưới 250k và tổ chức dưới 500k thì PHẢI ra quyết định xử phạt tại chỗ. Nếu nhân viên công lực không mang theo hoặc không viết, không biết viết cái quyết đinh đó thì cũng không phải lỗi của nguwoif vi phạm. Nó bắt nạt cụ thôi
Ví dụ trường hợp nó cứ bắt ra kho bạc nộp thì mình xử lý thế nào ngay tại lúc đó và sau này nữa cụ ơi?

KatKik

Xe điện
e được biết thì khiếu nại ở cơ quan cấp trên thì 1 duộc với nhau cả, nói chung nó muốn hành nhiều khi mình cũng khó tránh được
Với mình thì ko ích lợi j nhưng thằng bị khiếu lại sẽ bị ăn tý hành.

xedapchongnguoc

Xe tăng
Em thấy đội mũ công nhân cũng chả sao nữa là cái mũ này . Mũ lưỡi chai thì dính

Phoco.com

Xe buýt
" Nói có sách, mách có chứng ", cụ úp cái bb lên đây xem nào.

Phoco.com

Xe buýt
Em không hiểu cụ đã đọc luật quy định về mũ bảo hiểm chưa?
Ngoài quy định khá rõ về việc tem nhãn phải ghi mũ dành cho mô tô, xe máy thì còn phải có nhãn CR.
Các cụ cứ toàn không đọc luật rồi suy diễn theo cá nhân và chửi
Những truyện như kiểu Trạng Quỳnh, Ba Giai Tú Xuất,.. làm cho người Việt cứ thích chống chế mà không thích tuân thủ luật
Vâng, nhờ những người như kiểu Trạng Quỳnh, Ba Giai Tú Xuất,.. mà giảm bớt vấn nạn " bẻ đôi bánh mỳ" của lực lượng hành pháp đó cụ.
Còn cái vấn đề kiểm định mbh đạt chuẩn trong TT liên tịch cụ dẫn bên dưới không phải trách nhiệm của người tggt vì họ chỉ là người sd chứ không phải qltt hay đơn vị kđcl cụ nhé.
Muốn biết mũ bh đạt chuẩn hay không trách nhiệm thuộc các nhà quản lý... mấy đc CĐ muốn phạt lỗi này phải lập bb xác minh kiểm định mũ bh này có chuẩn hay không, liệu các đc ý có đủ cnnv để ký vào cái bb đó không?
Và điều quan trọng nữa là chế tài xp cho việc đội mbh "không đạt chuẩn như cụ và các đc CĐ nói" nó nằm ở đâu trong NDd46/2016 ?.
E không phải Trạng Quỳnh, Ba Giai, Tú Xuất và cũng không chống đối luật hay lách luật, e chỉ muốn đòi hỏi đúng và đủ.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em nghĩ cụ thớt làm gì nên bị xxx ghét rồi, chứ bình thường lỗi này rất ít khi phạt, mà cụ bị phạt lại còn không được nộp tại chỗ nữa chứ. :D

Dan du an

Xe ba gác
Ở Hà nội, cụ đội mũ của anh em đi thu họ công an cũng chả mấy khi hỏi.

Bjergsen

Xe hơi
Em nghĩ cụ thớt làm gì nên bị xxx ghét rồi, chứ bình thường lỗi này rất ít khi phạt, mà cụ bị phạt lại còn không được nộp tại chỗ nữa chứ. :D
e chả làm gì cả, ở HN thì ít chứ e ở quê đường ít người đi bình thường nó gọi vào kiểm tra linh tinh hạch họe là bình thường, e thì sai thì e nộp phạt chả bất mãn gì cả, có điều nhiều khi không nắm chắc luật nó cứ thích hành mình, nó bao đợt này liên kết với ngân hàng nên ra đó nộp, những người khác cũng vậy cả

Website
www.otofun.net
Ví dụ trường hợp nó cứ bắt ra kho bạc nộp thì mình xử lý thế nào ngay tại lúc đó và sau này nữa cụ ơi?
Đề nghị ghi vào biên bản "xxx yêu cầu người vi phạm nộp tiền phạt tại KBNN vì xxx hôm nay vội đi làm quên không mang QĐXPVPHC tại chỗ" ;))

Website
www.otofun.net
e chả làm gì cả, ở HN thì ít chứ e ở quê đường ít người đi bình thường nó gọi vào kiểm tra linh tinh hạch họe là bình thường, e thì sai thì e nộp phạt chả bất mãn gì cả, có điều nhiều khi không nắm chắc luật nó cứ thích hành mình, nó bao đợt này liên kết với ngân hàng nên ra đó nộp, những người khác cũng vậy cả
Theo quy định tại thông tư 01/2016 thì nếu không vi phạm thì KHÔNG được dừng xe người tham gia giao thông. Trường hợp xxx bẩn báo là có người trình báo thì phải gọi lên Hotline của Cục CSGT kiểm tra và khiếu nại. Trường hợp khác phải theo chuyên đề (như 141 ở Hà nội) chứ không phải thích là dừng xe vì như vậy gọi là LẠM QUYỀN và xxx sẽ bị xử lý theo quy định của BCA đấy ạ. Các cụ chịu khó search ngay trong Otofun này hoặc trên Google đi để đỡ bị xxx lừa đảo, ăn bẩn :)

khoinguyen585858

Xe tải
em vẫn đội mũ BH xe đạp khi đi xe máy vì nó thoáng mát,và nhẹ,đội mũ xe đạp em chưa bao giờ bị csgt hay 141 hỏi cả

mazda3_pro

Xe lăn
Đề nghị ghi vào biên bản "xxx yêu cầu người vi phạm nộp tiền phạt tại KBNN vì xxx hôm nay vội đi làm quên không mang QĐXPVPHC tại chỗ" ;))
Thế nếu nó không ghi còn dọa nạt thì làm thế nào :(

Website
www.otofun.net
Thế nếu nó không ghi còn dọa nạt thì làm thế nào :(
Hãy cầm điện thoại ở tay, ngay khi cần thiết thì bật ghi âm, ghi hình lên thôi. Tự bảo vệ mình trước quân xxx tuất hợi là rất cần thiết cụ ạ :)

mazda3_pro

Xe lăn
Hãy cầm điện thoại ở tay, ngay khi cần thiết thì bật ghi âm, ghi hình lên thôi. Tự bảo vệ mình trước quân xxx tuất hợi là rất cần thiết cụ ạ :)
Nói chung xứ đông lào hơi khó tý, nó lại giựt điện thoại rồi oánh người. Chỉ 1 vài trường hợp là quay được thôi (livestream với 2 điện thoại trở lên thì khỏi giựt) :D đành chấp nhận vì đang sống ở thiên đường cụ ợ :D

Website
www.otofun.net
Nói chung xứ đông lào hơi khó tý, nó lại giựt điện thoại rồi oánh người. Chỉ 1 vài trường hợp là quay được thôi (livestream với 2 điện thoại trở lên thì khỏi giựt) :D đành chấp nhận vì đang sống ở thiên đường cụ ợ :D
Không phải cvuws rút đt ra là quay cụ ạ. Có quay cũng đừng chĩa/dí vào mặt nhân viên công lực. Làm sao để có bằng chứng xxx cầm giấy tờ hay làm gì mình là đủ rồi :)

Mr.Alo

Xe lăn