[Thảo luận] Đèo cả - tí nữa tèo

lonta_lonton

Xe máy
Chào các Bác
Hôm trước em đi từ Nha Trang sang Phú Yên, đang bon bon trên Đèo cả, tự dưng nghe rẹt rẹt, toàn bộ xe bên lái ăn đủ, thì ra 1 chú xe chở hàng chuyển phát nhanh cà phải, nguyên nhân là đúng chỗ cua thì chú ấy vượt 1 chú con te nơ, bị chú ấy ép cho, thế là chú ấy lấn hết đường nhà em, xe em đã dừng nhưng vẫn ăn đủ.
Xếp em còn đùa bảo đúng là thứ 6 ngày 13, may mà tao nặng chứ không xe mình xuống rìa mương rồi.
Mà đi đường đó em toàn thấy các bác nhà ta vượt nhau mới kinh, đường thì 1 bên vực, 1 bên núi, vượt nhau toàn chỗ cua khuất tầm nhìn chứL-)

anhtho

Xe ngựa
Chào các Bác
Hôm trước em đi từ Nha Trang sang Phú Yên, đang bon bon trên Đèo cả, tự dưng nghe rẹt rẹt, toàn bộ xe bên lái ăn đủ, thì ra 1 chú xe chở hàng chuyển phát nhanh cà phải, nguyên nhân là đúng chỗ cua thì chú ấy vượt 1 chú con te nơ, bị chú ấy ép cho, thế là chú ấy lấn hết đường nhà em, xe em đã dừng nhưng vẫn ăn đủ.
Xếp em còn đùa bảo đúng là thứ 6 ngày 13, may mà tao nặng chứ không xe mình xuống rìa mương rồi.
Mà đi đường đó em toàn thấy các bác nhà ta vượt nhau mới kinh, đường thì 1 bên vực, 1 bên núi, vượt nhau toàn chỗ cua khuất tầm nhìn chứL-)
Ở đèo Cả, em cũng có 1 vụ 'nín thở'. Hồi đó em đi XV, tới đèo Cả là cũng chạng vạng. Đang lên đèo thì phía trước có 1 em công cũng đang bò lên, nó không có công mà chỉ là cái thân dài ngoẵng. Em mới quyết định vượt. Vừa vượt được nửa thân xe công thì hiện ra lù lù 1 anh hung thần, hóa ra đường đèo nó dốc, chỗ đó là đỉnh dốc nên xe đi cách một chút là bị che khuất. Tiến thì ko được, lùi cũng không xong. Em mới nép sát vào xe công bên phải, bật xi nhan hazard và phanh xe lại. Chiếc hung thần cũng phải nói là đi khéo và lách vừa chuẩn vì bên đó là vực. Sao mà thời gian đứng giữa 2 anh hung thần đó lâu đến thế, mà mỗi bên chỉ còn độ nửa gang tay. Tới lúc hung thần đi qua thì xe công cũng vượt qua, còn mỗi mình em ! 2 ông bạn ngồi trong xe cũng nín thở luôn.

Nipo

Xe tải
thế cụ có dc bồi thường ko cụ?

Bus_nhanh

Xe điện
Có tí ảnh thì đậm hơn !

Kap

Xe máy
Bác thông cảm. Nhà em chuyển phát chậm tí thì mất cả tháng lương \:D/

wavechien

Xe container
Vượt khúc cua khuất tầm nhìn nó mới là chuyển phát nhanh cụ chủ ạ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em đã từng ngồi "Quan Tài bay" từ Phú Yên - Nha Trang. Trời mưa to, qua đèo Cả mà tài xế vượt contenner ầm ầm, tốc độ 80, về đến Nha Trang mới biết mình thoát chết :77:

cháu lên 3

Xe container
Chào các Bác
đi như thế người ta gọi là đi ngu, ngu còn tỏ ra nguy hiểm, mình cứ tránh ra cho lành

vutamhoan

Xe tăng
đi như thế người ta gọi là đi ngu, ngu còn tỏ ra nguy hiểm, mình cứ tránh ra cho lành
Mình cũng có nhìn thấy nó đâu mà tránh hả cụ? Kiểu này chỉ ước chạy xe tăng ra đường, gặp trường hợp đó ta phanh lại khỏi cần tránh xem chuyện giề xảy ra ke ke ke!

tuanzs

Xe container
Đi đường đèo dốc thì tất cả các góc cua cần phải cảnh giác nếu bị khuất tầm nhìn thì càng phải cẩn thận, không thể áp dụng nguyên tắc đúng phần đường của mình thì mình đi vì có một số xe đi ẩu hay lấn làn chưa kể xe tải, xe công họ muốn nhường mình nó cũng khó