[Thảo luận] Đèn xanh rẽ trái cũng bị bắt hay lỗi đi sai làn ở Lý Thường Kiệt - Bà Triệu

rgvmen

Xe container
Bắt từ lâu rồi, chắc cụ chủ thớt mới để ý, các ngã tư luôn, bắt chặt nhất là ngã tư Hai Bà Trưng Hàng Bài chỗ rẽ lên Tràng Tiền :)

bau67

Xe container
Cũng lỗi này tại ngã tư Hai Bà Trưng - Hàng Bài (Plaza Tràng Tiền). Cắt cua đè vạch 1,2 triệu, giữ bằng 30 ngày, một chị làm cùng em vừa dính xong.
Bắt từ lâu rồi, chắc cụ chủ thớt mới để ý, các ngã tư luôn, bắt chặt nhất là ngã tư Hai Bà Trưng Hàng Bài chỗ rẽ lên Tràng Tiền :)
Chỗ này bắt cực nhiều. Rất nhiều lái xe hay hay chém vạch ở các ngã 4.

rgvmen

Xe container
Các bác lưu ý là bánh sau qua vạch đứt dành cho người đi bộ rồi hẵng vỉa nhé, nhớ giữ xi nhan cho hết cua, nếu đánh lái tránh xe mà xi nhan tắt thì bật lên ngay nhé, em đi xe máy cũng phải đi như thế, xe máy chỗ Hàng bài cũng bị tóm cực nhiều luôn, hôm nào chưa đủ chỉ tiêu là các bác xxx vợt hết ::D

Mai Tay Sơn

Xe đạp
Hôm qua em thấy 2 chú taxi bị vịn ở đây, một chú bị ngay trước em. xxx nấp sẵn, rẽ trái mà lấn sang vạch là bắt liền (cái này dân gian gọi là rẽ cắt cua). Các cụ chú ý, rẽ trái là phải ra gần giữa đường mới rẽ.
Quan trọng là taxi đi theo hướng từ đâu tới đâu thì em mới hình dung ra được =))
VD đi từ hướng trường Lý Thường Kiệt tới Bà Triệu mà rẽ trái thì..

Chỉnh sửa cuối:

NewPeace

Xe điện
Ở HN mình có cái lạ là chả bao giờ rẽ đúng cả, toàn làm vèo 1 cái thành 1 đường chéo từ điểm xe đang đỗ đến đầu đường rẽ vào. Rẽ như thế sẽ rất khó cho xe đi thẳng, phải vòng ra để tránh và làm ngã 3;4 rối loạn. Ở ngã 4 Hàng Bài- Hai Bà Trưng CSGT cũng hay bắt lỗi này của ô tô.

tayto

Xe đạp
Nhà cháu thì lại thấy lý thường kiệt rất ít xxx

toucam

Xe hơi
Tóm là đúng, kêu ca nỗi gì? Rẽ trái phải vào giữa ngã tư và nhường cho xe đi thẳng theo chiều ngược lại.
Chính xác bác ạ, em tuyền đi thế rất tử tế, nhiều lúc các bác ngược chiều trông có vẻ ngạc nhiên cứ nhìn nhìn em như kiểu gà mới ra đường , he he b-)

xanh

Xe điện
xxx bắt lỗi này ở nội thành thì hiểm quá. ra được đến giữa thì hết đèn còn đâu. ác thật L-)
Em hỏi thêm ngoài lề tí: Nếu chỉ được phép quay đầu chỗ đường giao nhau thì không kịp quay đã sang đèn đỏ rồi, đi thẳng hoặc rẽ đã khó, huống chi quay đầu các cụ nhể?

PHC

Xe buýt
xxx bắt lỗi này ở nội thành thì hiểm quá. ra được đến giữa thì hết đèn còn đâu. ác thật L-)
Sao lại hiểm hả cụ? Rẽ kia mà. Ra đến giữa hết đèn thì hướng lưu thông cùng mình trước khi rẽ sẽ phải dừng lại cho hướng vuông góc được đi, lúc đấy đi xuôi theo hướng được đi chẳng thích hơn sao?
Bắt thế là đúng rồi.

achau

Xe hơi
Website
360.yahoo.com
nói như bác PHC là chuẩn không cần chỉnh đấy,(sao bác tài thế,biết em không kéo phéc mơ tuye.em mặc quần lính thì làm gì có khóa mà kéo)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
XXX bắt là đúng, hôm qua 1 chú ta xi chặn đầu xe em ngay trươc ngã tư đèn xanh LTK - Hàng Bài để bắt khách, bọn ta xi bây giờ đi bất chấp luật lệ, ghét !:(

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hết đèn thì vẫn rẽ được mà cụ, em tuyền đi thế. Đi ra đến giữa thì dừng lại nhường đường cho xe đi thẳng, họ đi hết thì em mới rẽ.

anhtho

Xe ngựa
Cụ xem lại luật cái, cứ qua vạch thì đèn nào cũng phải đi hết (trừ tắc đường hoặc xxx đứng phân luồng). Đường Bà Triệu lại là 1 chiều nên càng dễ, cụ cứ chờ đèn hướng BT xanh rồi đi luôn.
Hôm nay em lại qua chỗ đấy, bị tắc mất gần 20' : lên tới gần ngã tư BT + THĐ thì hóa ra thấy 1 em taxi va chạm với 1 2b, 2b dựng ngay trước mũi taxi để bắt đền, chả thấy xxx đâu cả !

BVH0509

Xe tải
Quả này trên forum đã đề cập nhiều lần rùi mà. Bác rẽ thì đến gần giữa đường đợi xe đối diện qua rồi bác ôm cua đằng sau xe đó thì không bao giờ các anh GT tóm đâu. Chắc tại vội quá đây mà. "ĐƯỜNG HÀ NỘI KHÔNG VỘI ĐƯỢC ĐÂU" bác ơi

Lacetti

Xe hơi
Em cũng bị lỗi này ở ngã tư HBT - Hàng bài, lúc xxx chặn lại em bảo " Đường đông quá anh rẽ thế cho nó đỡ tắc đường " nghe em nói vậy xxx trẻ cười rất tươi nói : " Nếu giờ tan tầm thì em cũng không bắt nhưng giờ này thì phải bắt, lỗi này phạt 1t2 giữ bằng 30 ngày " em lại nói : " giờ không phải tan tầm nhưng cũng rất đông em thông cảm " và đưa cho cậu ý 200 cậu ý nhận và nói " có thế thôi à ..":-|

dapvocaydan

Xe điện
Cụ xem lại luật cái, cứ qua vạch thì đèn nào cũng phải đi hết (trừ tắc đường hoặc xxx đứng phân luồng). Đường Bà Triệu lại là 1 chiều nên càng dễ, cụ cứ chờ đèn hướng BT xanh rồi đi luôn.
Hôm nay em lại qua chỗ đấy, bị tắc mất gần 20' : lên tới gần ngã tư BT + THĐ thì hóa ra thấy 1 em taxi va chạm với 1 2b, 2b dựng ngay trước mũi taxi để bắt đền, chả thấy xxx đâu cả !
Gần tết nên xxx bận lắm8-x