[Thảo luận] Đèn xanh đỏ đã hoạt động, ngã tư Khuất Duy Tiến tắc cục bộ sáng 14/4

nhatld

Xe tăng
haizzz, sáng nào ngủ dậy cháu cũng ngắm cái bùng binh xem hôm nay có điều gì khác lạ không, nhưng mà vẫn thế: cảnh tắc đường và va chạm nhỏ... Trước chỉ tắc 1 lúc buổi sáng, đến tầm gần 9h là vãn, giờ thì 9h vẫn tắc, các chú xe máy phi lên vỉa hè ầm ầm + giờ "hoàng đạo" của các bác Hung Thần xe ben, xe công. Nhìn mà đau cả mắt, nhức cả đầu. Nói nhiều đâm ra chán, nhưng không nói thì không được. Mấy hôm nhà cháu định chụp mấy cái ảnh từ cao nhìn xuống, nhưng cứ nhìn lại nản, không buồn chụp nữa.
ps: dạo này Thanh tra giao thông + cánh nhà báo hay lượn khu này, sáng nay cũng có bài phóng sự về việc thí điểm đèn xanh đỏ ở bùng binh KDT, các bác chú ý đón xem trên phương tiện thông tin đại chúng nhé. à, còn nữa, mặt đường khá có nhiều sỏi nhỏ do thi công để lại, các chú, các mợ, các bác... đi 2B chú ý nhé, dễ xòe lắm ợ. Sáng nay có vụ 2B xòe và SOS luôn đó. :-s

vihali

Xe container
Nút giao thông này rất phức tạp và lưu lượng lớn, nên giải pháp lắp đèn đỏ là tạm thời để cải thiện tình trạng hỗn loạn đi kèm với va chạm và TNGT chứ không giải quyết triệt để được, NN cũng biết như vậy, việc làm cầu vượt đang được tiến hành.

Cụ chủ thớt nên vẽ sơ đố phân luồng và các số liệu thời gian đèn xanh, vàng, đỏ để anh em phân tích và chọn kết quả tối ưu. Cái được lớn nhất là đảm bảo cho sự an toàn về sức khỏe, tính mạng của con người. Khi đi qua ngã tư này, các cụ cùng nên kiên nhẫn, đi đúng tín hiệu đèn để tránh ùn tắc.
7h20 sáng nay em đi làm hướng KDT - NXY qua chỗ này, 1 nhịp đèn là xong. tầm 10h30 em lại đi từ NT xuống HD và 11h30 đi từ HD về NT cũng 1 nhịp đèn là qua.

em thấy lắp đèn ở đây ổn đấy chứ. mọi khi đi qua lộn xộn kinh khủng.
7h25 sáng nay em đi từ KDT sang NXY qua ngã 4 này, 2 nhịp đèn là xong. 10h30 lại đi từ NT xuống HD, 11h30 ngược lại, 1 nhịp đèn cũng thoát.

còn thì rõ ràng có cái đèn xanh đỏ là ngã 4 này đỡ lộn xộn hẳn. đi có chậm nhưng ko còn cảnh "chiến đấu" từng tí 1 với các bác đi ngang mình.
Em rất đồng ý với các cụ trên đây. Ta phải hiểu rằng quá nhiều xe, cho nên kiểu gì cũng phải đợi. Cuộc sống văn minh không thể có chuyện hỗn loạn như trước được mà phải xếp hàng đầy đủ. Trưa nay, 11h, em đi từ Lương Thế Vinh ra, đi hết bùng binh mất hơn 5 phút. Vậy, đánh đổi mấy phút đó để có sự an toàn thì được quá chứ ạ.

À mà hình như sáng nay vẫn có xxx điều tiết nhưng nhờ có tín hiệu đèn đỏ mà các anh đỡ vất vả hơn.

Damthidam

Xe tải
em thấy hệ thống đèn ấy rất ổn đấy chứ, chiều qua và sáng nay em đi đều suôn sẻ. Cái chính là không có chen lấn mà đi đứng rất trật tự
Đúng là suôn sẻ thì bây giờ cụ mới 8 đc chứ!

Comeback86

Xe buýt
Em đi làm từ Hà Đông lên Ngã tư sở, từ 8h mà mất 30 phút mới qua được Ngã tư này. Đèn xanh đỏ hoạt động từ chiều qua và sáng nay phát huy tác dụng là làm đường Nguyễn Trãi theo hướng từ HĐ lên dồn ứ dài cả cây số. Có vẻ như các giải pháp tiền cầu vượt đều bó tay trước lưu lượng xe quá lớn ở ngã tư này.
nhìn quả đèn đỏ lởm này thì chả mấy mà xxx gỡ vốn cụ nhể.mà cụ trong hà đong chỗ nào đấy.hôm nào cho e đi làm nhờ 1 buổi nhé.e toàn để xe ở công ty.công ty em ở nguyễn trãi

tratida

Xe container
Có đèn là tốt rồi cụ ạ. có cái gì thì dùng hiệu quả cái đấy. Đề nghị cụ zoro mô tả rõ hơn giải pháp kết hợp phân làn với đèn của cụ nhé, em còn thấy khó hiểu lắm ạ. Cụ cứ giải thích nửa chừng này, mấy ông đầu đất GTCC cứ copy về dùng sai ý hết cả, càng khổ anh em. Cụ làm thật cẩn thận cho mấy ảnh chỉ việc đóng dấu thôi, không cần nghĩ thì mới chuẩn cụ ạ

tuananhhypo

Xe tải
dưng mà có cái đèn xanh đỏ này mình có đi qua cũng đỡ hãi các bố phang vào hông. cho dù có 2 nhịp đèn đi qua nó vẫn may các cụ ạ, nói về GT của mình thì nó câu chuyện không có hồi kết từ lâu rồi..............

Orient Sea

Xe điện
Nút giao thông này rộng lưu lượng xe lớn và hỗn độn không thành dòng nên rất khó tổ chức giao thông đơn thuần bằng các đảo kết hợp phân làn hoặc tín hiệu đèn giao thông. Em nghĩ chỉ cầu vượt là giải quyết tốt trong hoàn cảnh này.
Sao ko làm cái cầu vượt cụ nhỉ?
Người ta có thiết kế cầu vượt dọc tuyến vành đai 3 (Pháp Vân-KDT-PH) rồi đấy chứ các cụ, có điều đâu phải ngày một ngày hai có ngay được. Giải pháp phân làn, đèn là tạm thời.

Loong Phoong

Xe điện
lúc cần công việc các lãnh đạo xử lý mà có xử lý đc đâu, chỉ giỏi ngồi bốc phét ăn tiền, đúng là cái xã hội thối nát

fuxe

Xe container
7h sáng nay em qua đây (KDT rẽ NT) mất 10 phút, như thế là chưa ổn :(, muốn nhanh hơn phải chọn đường khác

Pham Quoc Han

Xe buýt
He he. Trông cái đèn củ chuối nhất Đông Nam Á tại ngã tư cũng mang danh hiệu này:( Giải pháp hữu hiệu là hãy lao vào vòng xoáy với tốc độ thật cao, thể nào cũng được văng ra ngoài. Ai lao vào tốc độ lớn sẽ ra sớm. Tất cả hãy xông lên.*-:)

morning_sport

Xe tải
nhìn quả đèn đỏ lởm này thì chả mấy mà xxx gỡ vốn cụ nhể.mà cụ trong hà đong chỗ nào đấy.hôm nào cho e đi làm nhờ 1 buổi nhé.e toàn để xe ở công ty.công ty em ở nguyễn trãi
Nhà em ở khu Đa Sỹ, em chủ yếu đi 1 mình, thỉnh thoảng mới chở gấu đi cùng

morning_sport

Xe tải
7h25 sáng nay em đi từ KDT sang NXY qua ngã 4 này, 2 nhịp đèn là xong. 10h30 lại đi từ NT xuống HD, 11h30 ngược lại, 1 nhịp đèn cũng thoát.

còn thì rõ ràng có cái đèn xanh đỏ là ngã 4 này đỡ lộn xộn hẳn. đi có chậm nhưng ko còn cảnh "chiến đấu" từng tí 1 với các bác đi ngang mình.
Làm đèn ở ngã tư này rất hợp lý với tầm giờ thấp điểm, lưu lượng người vừa phải. Vào tầm đi làm, chiều từ Hà Đông lên Ngã tư sở là tắc nhất, các hướng khác lưu thông bình thường. Có thể thời gian đèn từ các hướng chưa hợp lý do mới là ngày đầu cho đèn hoạt động. Tuy nhiên, lượng xe quá lớn từ Hà Đông lên Ngã tư sở là cái khó của phương án này.

KiaCD5numberone

Xe tăng
chỉ có cầu vượt mới giải quyết được. Thôi các cụ đi đường đấy chịu khó vài năm nữa nhé.

nguyenphan80

Xe tăng
Theo các chuyên gia oánh giá thì đèn xanh biển xanh đi , đèn vàng biển vàng đi , đèn đỏ biển đỏ đi . Biển trắng cất nhà nhé !

dat_asroma

Xe tải
Chừng nào chưa xây cầu vượt thì vẫn còn tắc dài dài cái ngã tư này.

nhatld

Xe tăng
Cập nhật: Lắp thêm biển báo giao thông ở bùng binh KDT

11h đêm, công nhân xí nghiệp cầu đường xxx đang tiến hành cắt bê tông, dỡ nhựa đường...để lắp thêm các biển báo giao thông ở cột đèn xanh đỏ. Các cụ sáng mai qua đây chú ý nhé.
ps: mod có thể giúp cháu gộp vào bài http://www.otofun.net/threads/235654-den-xanh-do-da-hoat-dong-nga-tu-khuat-duy-tien-tac-cuc-bo-sang-14-4 được không ợ. Nhà cháu lập thớt này để các Cụ tiện cập nhật thôi ạ.

SPL

Xe container
Sao ko làm cái cầu vượt cụ nhỉ?
Chắc chắn sẽ làm cụ ơi, nó vừa khởi công tiếp đoạn đường trên cao từ cầu vượt Mai Dịch về cầu Trung Hòa đó thôi. Đoạn trên cao từ giao Kim Giang đến KDT đang làm cầu đấy còn gì, không có cầu vượt còn tắc dài dài. Đến khổ với mấy bố GTCC. Hôm nay đi HP qua cầu TT thấy lập chốt cấm xe máy hai đầu cầu cạn, chả hiểu kiểu gì nữa. Cái biển cấm thì là biển cấm xe gắn máy (không có hình người ngồi trên) chứ có phải là cấm xe máy đâu vì biển này phải có hình người ngồi trên nữa (hay còn gọi là mô tô nhé do VN ta hay gọi mô tô là xe máy)
http://www.giaothongtuoiteen.com/html/bienbaogiaothong/bienbaocam.htm

vihali

Xe container

Bực mình, vừa order con này trên ebay xong.

Comeback86

Xe buýt
thank cụ