Chi hội Đến với vùng cao Trạm Tấu 2011!

Khổ thân cụ Lý, bị hết người này đến người khác dìm hàng. Khốn nỗi, cũng do dạo này đi đứng lạ lắm cơ...
Cụ nói dư lào???
Em nà em khen màu sắc của cái ô ló tươi mơn mởn.

Chứ đụng chạm gì đến đôi mắt nhắm tịt của nhà cụ Lý đâu :))

@ Cào cào: Trong sổ thù vặt của Hưng Alpha ghi rõ 01h01' ngày 29/2/2011, Cào Cào mời mình ly vang đỏ

Em theo cụ Ăn Đồng post ảnh các cháu

Nhìn quà

Và nhìn kẹo. Trẻ em ở bản Tà Xùa không biết bóc kẹo các cụ ạ, thương quá

Thêm cái video clip này nữa

[YOUTUBE]cNVIbGKd_Fc[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Smee april

Xe điện
He,

Lần đầu tham gia off trên Otofun, em đến địa điểm tập trung vẫn bị bà chị ngồi trong xe túm lại hỏi nếu sợ thì quay về. May mà em mạnh dạn lên đường. Đúng là hạnh phúc đến với những người dũng cảm. Cảm xúc thì nhiều nhưng em kể vài cái điểm danh:
Nhiều cụ Ếch nhà mình rất tổ lái nhé: Cụ Vinh Nguyễn: lái xe tải, máy dầu, đường dốc núi mà chạy như Ếch; cụ cuoichu chở em chẳng hạn. Từ Mường Lò về đến BigC cụ ấy chạy hết 3h15p đấy là bọn em không biết đường còn đi vòng về Phong Châu mất khoảng gần 10km. Lần sau đi off với hội Ếch em lại xin phép gấu nhà cụ này để ngồi cùng xe. À em sẽ kể với gấu nhà cụ ấy về cái tên Cưới chứ mà các cụ dùng xem mợ ấy bảo thế nào, hì.
Em cũng được chứng kiến là các cụ các mợ và cả các gấu của hội Ếch plus đều rất máu. Ăn, chơi, tắm, di chuyển, uống rượu đều tốt như lời cụ Hưng Alpha là Cầm - kỳ - thi - họa đều giỏi cả. Em đặt sẵn 1/2 viên gạch, lần sau các cụ các mợ off đâu nhớ ới em.
Mà em còn được thấy các cụ nàh mình rất yêu gấu, lác đác có vài cụ rất sợ gấu nữa. Em chả tiện nêu tên nhưng mà em thấy có cụ vừa ngồi vào bàn đã gọi với sang: ... ơi có món ... đấy. Ăn đi nhé. Có cụ còn sợ đến nỗi đang cụng bia cụng rượu chém gió ầm ầm thấy gấu xuống ngồi cạnh tự dưng ...say: mặt đỏ bừng, miệng cứ ú ớ... Bệnh này có lây không các cụ nhể?
Một điểm ấn tượng nữa là em được gặp lại bạn học cũ. Càng nghĩ lại càng thương các cụ các mợ ạ. Thương bạn ấy nhất cái lúc cụng chai bia với em và bảo em không được nhắc đến cái tên... ấy. Thế mà lúc gấu nàh cụ ấy xuống, các cụ còn nhắc chuyện đồng hương ngày xưa làm cụ ấy... gần như cấm khẩu. Thương quá cơ. Với lại chỗ này em nói nhỏ: hội Ếch nhà mình có nhiều cụ hifi trong đoàn đi nhể.
Một lần nữa em cảm ơn các cụ, các mợ đã tổ chức chuyến đi, các cụ, các mợ và cả các gấu, f1 đã cùng em chia sẻ chuyến đi này. Em không mang máy ảnh theo nên lót dép ngồi hóng ảnh các cụ. Tiếc.
Hôm nào các cụ tổ chức off tổng kết chuyến đi nhớ ới em với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ynhudao

Xe đạp
Kính các cụ,

Hiz, em về là cũng ngập việc nên chưa kịp pót ảnh dìm hàng mấy cụ...hehe. Hẹn sau 24h nữa ạ. Hôm nay tranh thủ 1 chút vào lót dép ngồi hóng ảnh của các cụ trước ạ. Các cụ có muốn đi off dã ngoại giống như hôm ở suối nước nóng không ạ??? Ở đây chỉ có bò sữa, đồng cỏ....mà không có các cô gái tắm tiên đâu ạ :P, dành cho những cụ hôm đấy phải về trước để đỡ phải tiếc hoài ;)).

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
He,

Lần đầu tham gia off trên Otofun, em đến địa điểm tập trung vẫn bị bà chị ngồi trong xe túm lại hỏi nếu sợ thì quay về. May mà em mạnh dạn lên đường. Đúng là hạnh phúc đến với những người dũng cảm. Cảm xúc thì nhiều nhưng em kể vài cái điểm danh:
Nhiều cụ Ếch nhà mình rất tổ lái nhé: Cụ Vinh Nguyễn: lái xe tải, máy dầu, đường dốc núi mà chạy như Ếch; cụ cuoichu chở em chẳng hạn. Từ Mường Lò về đến BigC cụ ấy chạy hết 3h15p đấy là bọn em không biết đường còn đi vòng về Phong Châu mất khoảng gần 10km. Lần sau đi off với hội Ếch em lại xin phép gấu nhà cụ này để ngồi cùng xe. À em sẽ kể với gấu nhà cụ ấy về cái tên Cưới chứ mà các cụ dùng xem mợ ấy bảo thế nào, hì.
Em cũng được chứng kiến là các cụ các mợ và cả các gấu của hội Ếch plus đều rất máu. Ăn, chơi, tắm, di chuyển, uống rượu đều tốt như lời cụ Hưng Alpha là Cầm - kỳ - thi - họa đều giỏi cả. Em đặt sẵn 1/2 viên gạch, lần sau các cụ các mợ off đâu nhớ ới em.
Mà em còn được thấy các cụ nàh mình rất yêu gấu, lác đác có vài cụ rất sợ gấu nữa. Em chả tiện nêu tên nhưng mà em thấy có cụ vừa ngồi vào bàn đã gọi với sang: ... ơi có món ... đấy. Ăn đi nhé. Có cụ còn sợ đến nỗi đang cụng bia cụng rượu chém gió ầm ầm thấy gấu xuống ngồi cạnh tự dưng ...say: mặt đỏ bừng, miệng cứ ú ớ... Bệnh này có lây không các cụ nhể?
Một điểm ấn tượng nữa là em được gặp lại bạn học cũ. Càng nghĩ lại càng thương các cụ các mợ ạ. Thương bạn ấy nhất cái lúc cụng chai bia với em và bảo em không được nhắc đến cái tên... ấy. Thế mà lúc gấu nàh cụ ấy xuống, các cụ còn nhắc chuyện đồng hương ngày xưa làm cụ ấy... gần như cấm khẩu. Thương quá cơ. Với lại chỗ này em nói nhỏ: hội Ếch nhà mình có nhiều cụ hifi trong đoàn đi nhể.
Một lần nữa em cảm ơn các cụ, các mợ đã tổ chức chuyến đi, các cụ, các mợ và cả các gấu, f1 đã cùng em chia sẻ chuyến đi này. Em không mang máy ảnh theo nên lót dép ngồi hóng ảnh các cụ. Tiếc.
Hôm nào các cụ tổ chức off tổng kết chuyến đi nhớ ới em với nhé.
Mợ này cứ lấp lửng thế này, các cụ nhà ta cũng... cấm khẩu hết. Ke! Ke!

hoangchung06

Xe buýt
Kính các cụ nhà chúa hôm nay mới up ảnh để hầu các cụ được ạ, tình hình là cũng chơi trước rồi thì cũng phải trả nợ sau nên giờ mới nổi được cáo lội cùng các cụ
Sau một hồi ăn uống no say tổ chức múa lửa

Sáng sớm trên đường lên Trạm Tấu

Điểm đến đầu tiên trường Bản Công các thầy cô và các cháu đã tập hợp đông đủ

còn tiếp...

Chỉnh sửa cuối:

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng các Cụ các Mợ nhà ta đã có chuyến đi rất tuyệt vời !
Nhà cháu trượt mất chuyến đi này vào phút cuối ( do đổi lịch , nếu đi 18-19 thì chắc chắn là cháu đã có mặt ) ... đến bây giờ vẫn tiếc hùi hụi !...
Mong được sớm gặp các cụ trong chuyến đi sắp tới !

hoangchung06

Xe buýt
Cụ Andong đang thực hiện lời hứa với các thầy cô và các cháu của chuyến đi tiền trạm

Các Gấu và các F1 đang đi chia kẹo cho các cháu và các bạn trong trường

Cụ Phan3H chui hẳn vào giữa hàng để tác nghiệp

Tiếp đến là màn chính của chương trình Cụ Chủ tịt lên phát biểu dăm ba điều phải trái, tiếp đến cụ 3Gai lên trao quà cho Thầy Hiệu Trưởng

Các cháu đang xếp hàng để đợi nhận quà của Ếch

hoangchung06

Xe buýt
Cụ 3Gai và mợ Lan Tươi đang lấy quà ra phát cho các cháu

Nhìn những gương mặt hớn hở của các cháu khi nhận được các phần quà mà sao cảm thấy cũng vui lây

Các Gấu và F1 cũng tham gia đi phát quà cho các bạn và các anh chị

Cụ Ribica tranh thủ làm tí ké với các cháu

Cụ Andong đang tạo dáng

Được sự gợi ý của cụ Cứ Từ Từ các cháu đã nhận được quà mở ra để thử luôn

Còn tiếp...

hoangchung06

Xe buýt
Nhà Rebel đang cầm hộ quà cho các cháu, hình như là nặng quá thì phải

Cụ Andong tranh thủ lúc gấu vắng mặt tác nghiệp với 2 cô giáo ( dìm hàng cụ tí)

Xong rồi đang thư giãn ( chắc mệt quá )????

Các Gấu và F1 tranh thủ đi tạo dáng trong vườn cải

Các Gấu và F1 đang sung sướng vì lầ đầu tiên được ngồi xích đu ở trên núi

hoangchung06

Xe buýt
Tạm thời nhà cháu chỉ mới có được các hình ảnh như thế còn 1 số hình ảnh mang tính nhậy cảm thì để sau các cụ nhé:))

3Gái

Xe tăng
Website
Tạm thời nhà cháu chỉ mới có được các hình ảnh như thế còn 1 số hình ảnh mang tính nhậy cảm thì để sau các cụ nhé:))
Mấy hình của cụ Hoàng Chung 06 rất đẹp, thế nhưng cụ không kéo ra nên ảnh hơi nhỏ. Nếu được, cụ cho nhà cháu xin lại mấy ảnh gốc ý để tạo thớt khác và lưu tư liệu phòng Truyền thống Ếch - Cụt ợ. Cụ gửi qua yahoo (nick yahoo nhà cháu: thanhhaivir) hoặc email: thanhhai2006@gmail.com - thanhhaivir@yahoo.com

Những ảnh nào mà cụ gọi là "nhạy cảm", cũng có thể đưa lên vì đã có ai biết nhạy cảm là gì đâu? Ai có ý kiến thì ta mới gỡ xuống chứ...

3Gái

Xe tăng
Website
Cụ nói dư lào???
Em nà em khen màu sắc của cái ô ló tươi mơn mởn.

Chứ đụng chạm gì đến đôi mắt nhắm tịt của nhà cụ Lý đâu :))

@ Cào cào: Trong sổ thù vặt của Hưng Alpha ghi rõ 01h01' ngày 29/2/2011, Cào Cào mời mình ly vang đỏ
Trời ạ! Sao cụ Cào Cào lại mời vang đỏ cụ Hưng Alpha vậy?

Trời ạ! Sao cụ Cào Cào lại mời vang đỏ cụ Hưng Alpha vậy?
Năm nay em là 1 trong 2 người lên đỉnh đầu tiên ở OF (mã max) nên có 1 hồi em đi buôn vang đỏ để lên đỉnh nhiều lần
Loại trừ khả năng ghen ăn tức ở thì có thể cụ ý vưỡn nghĩ em cần lên đỉnh thêm nhiều lần nữa =))

ruaf

Xe máy
Phần thu chi cho chuyến đi Trạm Tấu, mời cả nhà theo dõi ở thớt Quỹ Bầu Bí hộ em ạ

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Phần thu chi cho chuyến đi Trạm Tấu, mời cả nhà theo dõi ở thớt Quỹ Bầu Bí hộ em ạ
Báo cáo các cụ, Rùa là gấu nhà em ah. Đi cùng Cứ Từ Từ là Rùa: thế cho đẹp đôi :x
Phần thu chi cho công tác hậu cần của chuyến đi anh em tập hợp hóa đơn và nhờ em Lan Tươi tổng kết giùm.

hoangchung06

Xe buýt
Mấy hình của cụ Hoàng Chung 06 rất đẹp, thế nhưng cụ không kéo ra nên ảnh hơi nhỏ. Nếu được, cụ cho nhà cháu xin lại mấy ảnh gốc ý để tạo thớt khác và lưu tư liệu phòng Truyền thống Ếch - Cụt ợ. Cụ gửi qua yahoo (nick yahoo nhà cháu: thanhhaivir) hoặc email: thanhhai2006@gmail.com - thanhhaivir@yahoo.com

Những ảnh nào mà cụ gọi là "nhạy cảm", cũng có thể đưa lên vì đã có ai biết nhạy cảm là gì đâu? Ai có ý kiến thì ta mới gỡ xuống chứ...
Kính cụ Gái em sẽ chuyển ảnh vào mail cho cụ ạ ( những ảnh nhỏ thì chỉ có máy cái đầu thôi những cái sau nhà cháu đã chỉnh lại size rồi ạ). Còn những ảnh nhậy cảm nhà cháu sẽ duyệt lại rồi Post lên để hầu các cụ ạ.

Tribute

Xe container
Khổ thân cụ Lý, bị hết người này đến người khác dìm hàng. Khốn nỗi, cũng do dạo này đi đứng lạ lắm cơ...
Anh em dìm làm Đẩu hôm nay cấm thấy ho he tý gì. Cụ lại "dìm từ xa" thế này, Đẩu lặn không có tý tăm nào cho mà xem...
Các cụ cứ dìm hàng đi:D, em còn 1 kho hàng nữa, đang bận chưa phọt lên được.:P