Đến với các cháu học sinh vùng cao Trạm Tấu - Yên Bái!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em đến ạ anh Ứ Ừ Ừ. Quá cẩn thận cho vc hạ tải của mọi người :D
Ơ cái cô này, đi đường xa vấn đề lớn nhất là tính sao cho an toàn, đảm bảo hành trình. Vấn đề thứ 2 là cái hạ tải ý đấy, chạy trên đường đói nhịn đc, khát cũng đc dưng có thứ ứ nhịn đc :D Đi vài ba xe thì không nói làm gì, lòng đường toàn tuyến khá hẹp, chỗ dừng đỗ lớn không có, 14 15 xe mà dừng đỗ lộn xộn đâu có ổn :D

Chỉnh sửa cuối:

ynhudao

Xe đạp
Cụ Từ ơi, may mà chiều qua không sang Đông Anh lấy đồ không thì cũng quá tội...hì hì. Thế việc đóng gói đồ thì thế nào cụ nhỉ?

chauchau

Xe điện
qua trao đổi với cụ Từ, Quĩ Từ Thiện OF đóng góp thêm 5tr vào chương trình Trạm Tấu. Chúc các cụ có 1 chuyến đi may mắn và mang nhiều niềm vui cho các em nhỏ vùng cao
16-03-2011 QUI TU THIEN OF DONG GOP CHUONG TRI NH TRAM TAU CUA HOI FORD 711A43455935 FT11075554570030\BNK -5,000,000

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Chúc các cụ các mợ có một chuyến đi an toàn, vui vẻ nhá

nhadatuytin

Xe container
Ơ cái cô này, đi đường xa vấn đề lớn nhất là tính sao cho an toàn, đảm bảo hành trình. Vấn đề thứ 2 là cái hạ tải ý đấy, chạy trên đường đói nhịn đc, khát cũng đc dưng có thứ ứ nhịn đc :D Đi vài ba xe thì không nói làm gì, lòng đường toàn tuyến khá hẹp, chỗ dừng đỗ lớn không có, 14 15 xe mà dừng đỗ lộn xộn đâu có ổn :D
cụ chuẩn ợ.
Đi trạm tấu đường khó đi lắm chứ phải dễ đâu

ynhudao

Xe đạp
Cụ 3G cập nhật thời tiết ở trên Trạm Tấu cho mọi người hóng với ạ. Thấy Sa Pa đã có tuyết rơi mà thấy thích quá cơ ạ. Em vừa search google thấy thời tiết HN mấy hôm tới đều mưa......hiz hiz.

ynhudao

Xe đạp
Link cty đồ chơi đây ạ, cụ Từ tham khảo thêm ạ. Ở đây đợt trước em hay mua đồ của bên này.http://www.dochoiphuchung.com.vn Đa phần có đủ mọi thứ ạ.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
qua trao đổi với cụ Từ, Quĩ Từ Thiện OF đóng góp thêm 5tr vào chương trình Trạm Tấu. Chúc các cụ có 1 chuyến đi may mắn và mang nhiều niềm vui cho các em nhỏ vùng cao
16-03-2011 QUI TU THIEN OF DONG GOP CHUONG TRI NH TRAM TAU CUA HOI FORD 711A43455935 FT11075554570030\BNK -5,000,000
Thanks cụ! Anh em trong đoàn sẽ phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ các cụ gửi gắm :-bd
Qua trao đổi với cụ Từ, Quĩ Từ Thiện OF trích trước 5.000.000 để cùng các bác thực hiện chương trình "Trạm Tấu" - em đã chuyển khoản từ tài khoản TT vào tài khoản của quĩ Bầu Bí

chúc các cụ chân cứng đá mềm, lên đường may mắn.
Tài khoản quỹ Bầu Bí đã nhận được 5.000.000 từ tài khoản từ thiện của diễn đàn. Cảm ơn tấm lòng của BDH diễn đàn, cảm ơn các cụ, các mợ, đặc biệt là 2 cụ: Sonrack và chauchau là đại diện của quỹ TT đã quan tâm, và cổ vũ cho chương trình!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Link cty đồ chơi đây ạ, cụ Từ tham khảo thêm ạ. Ở đây đợt trước em hay mua đồ của bên này.http://www.dochoiphuchung.com.vn Đa phần có đủ mọi thứ ạ.
Sáng mai anh em sẽ hoàn tất nốt vụ đồ chơi là xong phần việc chuẩn bị quà cho các cháu. Chiều mai bắt đầu tiến hành gói quà và bố trí xếp lên các xe luôn. Chuyến này đi có tầm 15 xe lên chắc sẽ xếp đủ.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
kính thưa các cụ hội Ford,trên yb mấy hn đang mưa khá dày,đường trơn lầy lội,rét buốt,sương mù với cung đường từ Nghĩa Lộ lên Trạm Tấu sẽ rất nguy hiểm và càng nguy hiểm hơn với các con đường đất vào xã bản.mong các cụ tính toán thời gian.thời tiết này mà cho F1 lên vùng cao cũng ko tốt đâu ạ.

Ga que

Xe buýt
Chúc các cụ thượng lộ bình an nhé!

cascader

Xe tải
Các cụ cho đăng ký một xe inova . 4 ngừoi lớn ... và 13h có mặt tại Mỹ đình .

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Báo cáo các cụ, các mợ:
Do yếu tố thời tiết nên chương trình Trạm Tấu của chúng ta lùi thời gian khởi hành lại. Nếu không có gì quá đặc biệt tác động thì thứ 6 tuần sau, tức ngày 25/3 chúng ta sẽ xuất phát từ HN nhằm hướng Yên Bái thẳng tiến.

Có mấy nguyên nhân chủ yếu sau đây để quyết định phải lùi thời gian khởi hành lại:
1. Mưa lớn
, đường lên điểm trường Tà Xùa gần như bất khả thi với xe oto. Đây lại là điểm trường anh em mong muốn lên nhất, không lên được đó thì thà ở nhà 1 tuần chờ còn hơn! Đường từ TX Nghĩa Lộ vào Trạm Tấu (28km) cũng có thể xảy ra sạt lở, nếu xảy ra thì chương trình khó thực thi được. Đường từ HN lên TX Nghĩa Lộ không quá khó nhưng cũng không nên chạy đoàn đông trong thời tiết như này (mưa, mù ...).

2. Lạnh, đoàn có cả người già, trẻ nhỏ, lạnh quá không tốt cho sức khỏe của hai đối tượng được lưu tâm hàng đầu của đoàn.

3.
Thứ 7 thường các cháu HS được nghỉ, thời tiết kiểu này mà bắt các cháu tập trung thì quả thật rất không nên.

Chốt: Lùi thời gian khởi hành sang thứ 6 tuần sau (ngày 25/3). Giờ giấc, lộ trình, chương trình vẫn như cũ. Kính mong các cụ đã đăng ký nếu có thay đổi gì thì báo lại cho BTC. Không thông báo gì thì BTC ghi nhận là vẫn đăng ký tham gia. Do thay đổi thời gian khởi hành nên có thể sẽ có các cụ, mợ khác tham gia được. Kính mong các cụ vào đăng ký và chốt sớm để BTC sắp xếp công tác hậu cần cho chuyến đi.
Thay mặt BTC, Cứ Từ Từ em kính báo./.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Hàng hóa đóng đầy đủ, chất cả tầng 2 nhà Cứ từ từ; tinh thần anh em đang phấn chấn... Kiểu này, 3 ngày cuối tuần liên tục phải chơi trò... bắn súng cao su nhể?

CD125TBL

Xe tải
Dự kiến:[/B][/I]
[Tầm 2h rút quân khỏi Trạm Tấu, Quay về tham quan nông trường chè Suối Giàng và tắm Suối Khoáng Văn Chấn. Rời khỏi Văn Chấn trước 6h tối. Tầm 8h cả đoàn về TP Yên Bái ăn tối. Như thông lệ, để các gấu và F1 ngủ xong thì anh em lại tập hợp làm cái tổng kết về chuyến từ thiện. Chương trình kéo dài bao lâu tùy ý.

Ngày 3 (Chủ nhật): Ngày 3 là ngày của chương trình đi tham quan lòng hồ Thác Bà. Sáng cứ tà tà mà dậy. 7h tập trung ăn sáng và trả phòng, 8h khởi hành đi thăm quan hồ. Ăn trưa tại hồ Thác Bà luôn. Chiều có thể tính 1 điểm chùa chiền nào quanh khu vực đó để vãn cảnh chùa và lễ luôn thì càng tốt. Tầm 5 6h chiều thì quay về TP Yên Bái ăn tối và tổng kết thu chi của đoàn. Tầm 8h tối rời khỏi thành phố Yên Bái trở về HN.

[B!​

Chương trình của cụ thật ý nghĩa. Nhưng nếu cụ lên Suối Giàng em e là hơi khó khăn vì mất trên 12 km leo dốc, đường chật, gặp xe tải chở cát đi trước thì mất thời gian lắm. Phần đã ở thành phố YB thì nên ra Thác Bà xong quay về Phú Thọ luôn đỡ độ đường.
Em nhắc các cụ riêng FE thì cẩn thận cái tuyo thủy lực côn này (nên mang theo dự phòng, em chạy lên Suối Giàng, may mà về đến Ng.Lộ thì bị bục.
Đường vào cây chè cổ đây:

Cuối cùng thì bục cái này:

Nó ở chỗ này, mất mấy tiếng để nhờ ông anh chế cái khác, ko có cái thay.
http://www.upanh.com/upanh_img_0070/v/6tu4czcr7sd.htm

Chúc các cụ đi vui vẻ.​

Chỉnh sửa cuối:

hilux14p

Xe buýt
để tuàn sau là quyết định đúng

ZAD Viet

Xe điện
Để tuần sau là đúng đó các cụ.
Trời này lên đó thì nguy hiểm lắm.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng

Chuyến đi: VỀ VỚI CÁC CHÁU HỌC SINH VÙNG CAO XÃ BẢN CÔNG - HUYỆN TRẠM TẤU - YÊN BÁI đã hoàn thành tốt đẹp. Mặc dù phải lùi chương trình lại một tuần do trên đó mưa nhiều, nhưng anh em vẫn hừng hực khí thế. Với tinh thần: đem lại niềm vui cho các cháu học sinh vùng cao, BTC và toàn thể các anh chị em trong chương trình đã huy động tài chính, tìm kiếm các đầu mối tài trợ hàng hóa, tìm các đầu mối cung cấp hàng còn rẻ hơn cả giá bán buôn... Tất cả nhằm chuẩn bị các phần quà chu đáo nhất dành tặng cho các cháu học sinh vùng cao.

Cả đoàn 15 16 xe cùng vài chục thành viên và gia đình đã vượt vài trăm km, đèo dốc có, mưa có, đường trơn lầy phải bỏ xe đi bộ có... để đến với các cháu học sinh. Dẫu có khó khăn nhưng đâu có quản ngại. Câu khẩu hiệu:
''Mỗi ngày đến trường là một niềm vui!'' có thể nhìn thấy ở bất kỳ một ngôi trường nào. Nhưng có lên vùng cao, vào vùng sâu, đến chỗ khó thì mới thấy thấm thía rõ nét hơn rằng để biến điều đó thành hiện thực nhiều khi đâu có dễ. Các cháu học sinh ở TP đi học có bố mẹ, có xe trường đưa đón, các cháu học sinh vùng cao có khi chân đất đến trường, tay cầm túi nilon tòn ten vài ba quyển vở. Đường xa, dốc cao, có nhiều cháu phải ở nội trú luôn ở trường, ngày học trên lớp, phòng ở thiếu thốn có khi tối ngả lưng trên bàn học... Khó khăn thì lên vùng cao chỗ nào chả khó, nhiều chỗ còn khó hơn nhiều! Vâng, anh em trong đoàn cũng hiểu vậy. Cũng chỉ dám tâm niệm rằng, dẫu việc của anh em thực hiện cũng chỉ thêm phần nhỏ nhoi nào đó cho công cuộc xóa cái đói kiến thức, giảm cái nghèo cơm áo thì anh em vẫn sẵn sàng lên đường.

Cũng chính vì biết sức vóc của anh em có hạn. Ai cũng có gia đình, công việc, trăm thứ phải lo toan gánh vác. Vậy nên đã định ra một chương trình từ thiện thì cố gắng chọn đối tượng xác đáng nhất. Các cháu học sinh vùng sâu, vùng xa, vùng khó khăn được xác định là đối tượng ưu tiên chính vì lẽ đó.

Báo cáo tất cả các cụ, các mợ: Liên minh nhà ESCAPE FOCUS ra đời chưa lâu nhưng đã dần dần hình thành một nhóm có tổ chức, có kinh nghiệm nhất định, và quan trọng hơn cả là có thừa nhiệt huyết để gây dựng và huy động tinh thần chung của anh em không chỉ trong nhà Ếch Cụt (ESCAPE & FOCUS). Chương trình đã được sự quan tâm, cổ vũ, tham gia của anh em bạn bè trên diễn đàn otofun.net, quỹ từ thiện của diễn đàn, các nhà hảo tâm bên ngoài ... tất cả đã tạo thành một nguồn cảm hứng chung, cùng nhau chia sẻ, gánh vác, mỗi người một việc, một mảng. Vậy nên đầu việc dẫu nhiều, dẫu khó đều được hoàn thành ở mức tốt nhất có thể.

Chuyến đi Trạm Tấu lần này anh em nhà ESCAPE được giao nhiệm vụ làm hạt nhân nòng cốt. Tiếp nối chuyến đi Minh Hóa Quảng Bình mà anh em FOCUS làm nòng cốt đã thực hiện rất chu đáo. Nhà Ếch cũng lấy tinh thần đó để triển khai cho chuyến đi lần này. Tuy nhà neo người, quân số không đông nhưng khi có việc thì mỗi thành viên là một chiến sĩ tinh nhuệ: tình nguyện, lăn xả, hết mình! Bên cạnh nhà Ếch thì có nhà Cụt, với cụ AnDong nhiệt huyết, Mợ KinhKha chu đáo lo từng cái bát, thìa để các cháu ăn, lo từng cái bút sao cho tốt để các cháu luyện chữ ... Cụ HoangChung06 thì là đầu mối cung cấp cho đoàn những đôi giày với giá chỉ bằng 1/5 1/10 giá ngoài thị trường, hai vợ chồng cụ Xe ngựa đời hán đi lùng mua từng quyển truyện tranh cho các cháu, rồi còn bao nhiêu cụ, mợ nữa của nhà Cụt cũng chia xẻ, lăn xả vào cùng anh em. Cảm ơn nhà Cụt nhiều, nhiều lắm!

Cũng gửi lời cảm ơn chân thành đến các anh chị em trên diễn đàn otofun.net đã theo dõi, động viên và tham gia vào chương trình. Chuyến đi này ngoài nhà Ếch Cụt ra còn có rất nhiều anh chị em ở các nhóm, chi hội khác nhau trên diễn đàn như: TTTA (nhóm tủ thuốc Thụy An), với đầu tàu là cụ ChinhKhongCanChuan, lụi hụi đi kiếm nguồn tài trợ hàng ngàn quyển vở viết cho các cháu, mấy ngàn gói kem đánh răng ... Rồi cụ Hungalpha đến từ chi hội Hải Dương, không quản chân đau, đường xa, sẵn sàng cầm lái vô lăng xe tải hỗ trợ cho người hùng của chuyến đi là cụ Vinh Nguyễn. Các cụ ở quỹ từ thiện OF cũng liên tục gọi điện hỏi thăm tình hình chuẩn bị quà cho các cháu: có cần hỗ trợ gì thêm cứ đề xuất nhé, rất chân tình, anh em san xẻ! Nhiều, còn rất nhiều người nữa, đều đồng tâm xây dựng, đóng góp, triển khai tất cả đều chung lòng hướng đến các cháu học sinh vùng cao Trạm Tấu, một trong những huyện khó khăn nhất của vùng Tây Bắc.
Dăm câu ba dòng trên diễn đàn cũng không thể nói hết được, không thể tri ân hết tấm lòng của các anh chị em trên này! Thay mặt BTC, thay mặt toàn thể anh chị em thực hiện chuyến đi, xin gửi lời cảm ơn lần nữa đến tất cả các anh em bạn bè, trên cũng như ngoài diễn đàn otofun.net đã ủng hộ và cổ vũ cho chuyến đi!

Chúc toàn thể các anh chị em cùng gia đình luôn mạnh khỏe! Để chúng ta sát cánh bên nhau cùng nhau thực hiện được nhiều chương trình hơn nữa đến với các cháu học sinh ở những vùng còn nhiều khó khăn!

Thay mặt BTC em xin gửi lời mời chân thành các anh chị em đã quan tâm, ủng hộ, tham gia chương trình đến dự buổi tổng kết chuyến đi Trạm Tấu:
-Thời gian: 5h chiều ngày 2/4 (tức thứ 7 tuần này).
-Địa điểm: Nhà hàng An J 84 86 88 Đào Tấn
Rất mong sự hiện diện có mặt đầy đủ của toàn thể các anh, các chị!