Đèn pha Jolie

minhoto

Xe đạp
Ban đêm, xe Jolie sau khi rút chìa khóa thì đèn pha không tự tắt hay có chuông báo phải không các bác. Họm nào đậu xe dưới hầm mà quên tắt đèn thì coi như toi. Ở SG có gắn thiết bị gì hạn chế vấn đề này không các bác nhỉ ?

hung303

Xe điện
minhoto nói:
Ban đêm, xe Jolie sau khi rút chìa khóa thì đèn pha không tự tắt hay có chuông báo phải không các bác. Họm nào đậu xe dưới hầm mà quên tắt đèn thì coi như toi. Ở SG có gắn thiết bị gì hạn chế vấn đề này không các bác nhỉ ?
Theo e truóc khi đi lên nhà thì bác cứ ngó qua cái đèn 1 cái, lâu lâu là thành thói quen, vậy đỡ lo lắng bác ah :D :D

sontt

Xe buýt
Bác thuê thằng lái xe, đỡ phải lo gì hết.

sontt

Xe buýt
Chuoiday nói:
Cứ như bác sontt thì ai chả thèm!!!;) ;) ;)
Bác đừng khích đểu em, đấy cũng là 1 giải pháp tốt đê khai thác tối đa con xe của nhà các bác mà.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
sontt nói:
Bác đừng khích đểu em, đấy cũng là 1 giải pháp tốt đê khai thác tối đa con xe của nhà các bác mà.
Dạ em kô dám khích đểu đâu, em nói thật đấy chớ, có lái xe thì tốt quá chứ kô có thì mình phải tự lái, tự chăm sóc cái xe, tự lái đi sơn tút v.v... chứ biết làm sao được phải kô ạ?

minhoto

Xe đạp
Chả là em bị một lần khi đi ăn tối, để xe dưới hầm đèn sáng choang, loay hoay thế nào quên tắt. Ăn xong tha hồ....đẩy, một lần bị sợ quá

Raubac

Xe tăng
minhoto nói:
Đi ban ngày chắc chẳng dùng đèn làm giề, còn buổi tối thì bác cứ ngó qua cái táp lô rồi hãy rút chìa khóa.

minhoto

Xe đạp
Không biết xe Jolie có gắn thêm chuông báo như một số xe sedan không các bác nhỉ. Được như thế thì nâng cấp luôn cho nó "ngon"

Primera

Xe tăng
Nếu thích táy máy thì có thể nối 2 cái rơle và 1 cái mạch ò e í ở đồ chơi trẻ con, 1 rơ le đấu vào ổ khóa ở vị trí OFF, 1 cái nữa đấu vào đèn, khi nào tắt khóa mà đèn vẫn bật thì nó kêu !
Chi phí chắc hết khoảng 50k.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Đấu rơ le kiểu đó liệu có cháy xe không hả bác , mà làm cái đó ở đâu vậy? Bác chỉ giáo đi để em đi lắp thử phát , em thường xuyên quên tắt đèn , để ở nhà còn đỡ vì nó chiếu sáng thẳng vào nhà nên biết ngay. Đậu ở ngoài đương thì chịu , có hôm quên mất nhưng lại được mấy chú trông xe nhắc nhở cho.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Tập thói quen tắt tất cả đồ điện trên xe trước khi rời xe thôi bác ạ. Luôn nhớ tắt điều hòa, tắt đèn (nếu đi buổi tối), tắt gạt mưa (nếu trời mưa), sau đó mới tắt máy và rút chìa khóa.

Mazspeed

Xe container
Tại sao lại phải tắt điều hoà hả bác Ơ Uếch?

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Vì nhiều bác chỉ quen tắt máy, tức là xoay chìa khóa từ ON về ACC, sau đó cứ để chìa khóa ở ổ, rồi ra khỏi xe và khóa bằng Remote. Trong trường hợp này, quạt gió vẫn hoạt động và nếu lâu không quay lại xe thì sẽ bị hết điện.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em xin bổ sung thêm với bác Awake: nếu không tắt điều hoà thì khi đề nổ, cục đề sẽ phải gánh thêm tải, ko có lợi cho xe.

Mazspeed

Xe container
Em thấy xe em khi đề nổ mọi thứ như quạt gió điều hoà, đài đóm đều "ngỏm củ tỏi" một lát, đề xong rồi máy chạy vài giây sau mọi thứ mới lại hoạt động trở ọai. Như thế sao nói là cục đề phải gánh thêm tải điều hoà?

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Một trường hợp nữa cũng có thể làm xe hết điện là để đèn trần và đóng cửa không chặt. 1 lần em đi ăn cùng cả nhà, vợ lấy chìa khóa ra xe lấy đồ sau đó đóng cửa không chặt (vẫn khóa được cửa). Ngồi ăn hơn 1 tiếng xong, lúc ra thấy đèn trần vẫn sáng, may mà đèn trần công suất nó nhỏ (hình như dưới 25w) nên không hết điện. NHưng nếu để quên qua đêm chắc chắn toi cái bình.

Primera

Xe tăng
Mazspeed nói:
Em thấy xe em khi đề nổ mọi thứ như quạt gió điều hoà, đài đóm đều "ngỏm củ tỏi" một lát, đề xong rồi máy chạy vài giây sau mọi thứ mới lại hoạt động trở ọai. Như thế sao nói là cục đề phải gánh thêm tải điều hoà?
À em đoán là vì cái điều hòa nó gắn vào máy, máy gắn vào đề, khi đề thì kéo luôn cả máy nén của điều hòa nên nặng.
1 thói quen nên tập là trước khi dừng xe tắt máy thì tắt điều hòa trước, cho nó khô cái dàn lạnh, lâu bị mọt ???

Nhưng chốt lại thì vẫn phải có cái gì kêu boong..boong để nhắc, chứ có ai nhớ mãi được cả trăm lần đâu, hoặc là lúc cho người khác lái xe nữa/.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
cái xe của em tiif chẳng bào giờ phải lo quên đèn cả. Rút chìa khoá điện là tắt hết đèn. Có quên để đèn cũng không sáng hic hic