Thảo luận Đèn Multibeam LED trên C300 2020

dannycriss

Xe đạp
Chào các cụ,

Em mới lấy con C300 2020 mà chưa biết cách sử dụng, bật tắt đèn Multibeam LED ở đâu. Nhờ các cụ hướng dẫn giúp với ạ

Phần bữa giờ cũng loanh quanh trong phố gần nhà ban ngày, tối cũng chưa mò đi đâu mấy :D

silobiho

Xe tải
Gạt auto nấc giữa là bật, còn chỉnh sang nấc bên phải là tắt.
Nói chung cũng ko thực tiễn lắm, vì hình như nó có lập trình thời gian, phải sau 10h đêm đèn pha nó mới nhấc lên, đi cao tốc thì xác định là 90% nó nhận diện xe phía trước ko bao h ngóc được pha lên.
Còn trong phố thì ko bao h bật đc pha, nhưng cái hay là đưa cho người già hay chị em đi thì hợp lý, không ngóc đc pha lên đỡ bị dân tình chụp ảnh up lên mạng bock phốt là óc chó.

• Vodka
Reactions: UFA

dngduc

Xe điện
Gạt auto nấc giữa là bật, còn chỉnh sang nấc bên phải là tắt.
Nói chung cũng ko thực tiễn lắm, vì hình như nó có lập trình thời gian, phải sau 10h đêm đèn pha nó mới nhấc lên, đi cao tốc thì xác định là 90% nó nhận diện xe phía trước ko bao h ngóc được pha lên.
Còn trong phố thì ko bao h bật đc pha, nhưng cái hay là đưa cho người già hay chị em đi thì hợp lý, không ngóc đc pha lên đỡ bị dân tình chụp ảnh up lên mạng bock phốt là óc chó.
Cụ trải nghiệm hệ thống multibeam led ban đêm nhiều chưa :) Công nghệ được Mercedes quảng cáo rất hay ho mà thực tế lại phũ phàng như vậy thôi ah ?

silobiho

Xe tải
Cụ trải nghiệm hệ thống multibeam led ban đêm nhiều chưa :) Công nghệ được Mercedes quảng cáo rất hay ho mà thực tế lại phũ phàng như vậy thôi ah ?
Tính em kiểu an toàn, cẩn thận nên thích xài xe Nhật đi làm ban ngày hơn, thửa riêng một em mer chỉ để đi cf với đi chơi buổi tối mà nên kinh nghiệm buổi tối em là trùm rồi.
Đại loại là đi phố thì always cos rồi.
Khả dĩ nhất có vài lần vác lên cao tốc nhưng toàn bị tình trạng vỉa ba toa với hàng cây bên đường thì pha, nhưng 3 làn chính cao tốc pháp vân thì có, na ná như hàm răng Colgate thiếu hai cái răng cửa vậy.
Em hay đi về sớm trước 10h, vì nhà em chỗ Quảng An nên hay Dominic Tô Rét Tô bám hồ về nhà, hôm nào về muộn nó còn ngóc lên bật tắt các mắt, chứ tầm 9h thì cũng “usually” cos luôn, nếu đoạn đường nào cao áp sáng cũng never pha luôn.
Em đoán nó phù hợp kiểu đường uốn éo , ngoằn nghoè vì nếu ko phát hiện được vật thể nó mới nhấc pha lên, chứ ko thì cos cả ngày.
Kiểu hiện đại nó thế, có khi lại na ná mấy cái tự lái như kiểu tesla, gặp giao thông vn một ngã tư 500 cái xe máy thì cả đời cụp đèn.
Đại loại là em ko tắt auto đi vì đi trong phố đa phần trời sáng nên cũng ko cần nhấc pha đèn lắm thôi.

Huthasa

Xe container
Em đi con Everest có Autobeam, ra đường coao tốc thì trừ chỗ nảo tối thui thi bật chứ đèn xe máy tắt, đít xe ô tô tắt, cái biển phản quang to to tắt, lên dốc cũng tắt.

casauking

Xe tăng
Nôm na là tính năng lịch sự, thấy có xe hay chướng ngại vật phía trước thì nó tự động cụp pha cho đỡ chói mắt người ta, chỉ khi nào 1 mình 1 đường ko chướng ngại vật thì mới hất pha lên cho oách =))
Cái này đi thành phố thì thôi, chứ đi đêm cao tốc nhiều chỗ ko có đèn đường, chỉ có vạch phản quang mà bên đường có lề hay gì đó nó ko tự nhận diện được thì nó cũng cụp luôn, khá là bất tiện. Vậy nên đi cao tốc những đoạn đèn đường yếu/ko có thì em thường bật pha cưỡng chế lên.

Multibeam em nghĩ phù hợp ở nước ngoài hơn, bên đó làn đường chuẩn chỉ, nhiều xe có cả tính năng hỗ trợ tự lái, tự giữ làn nữa thì multibeam mới hữu dụng mạnh chứ ở vn dùng thì vẫn thấy còn nhiều bất tiện.

• Vodka
Reactions: UFA

dngduc

Xe điện
Nôm na là tính năng lịch sự, thấy có xe hay chướng ngại vật phía trước thì nó tự động cụp pha cho đỡ chói mắt người ta, chỉ khi nào 1 mình 1 đường ko chướng ngại vật thì mới hất pha lên cho oách =))
Cái này đi thành phố thì thôi, chứ đi đêm cao tốc nhiều chỗ ko có đèn đường, chỉ có vạch phản quang mà bên đường có lề hay gì đó nó ko tự nhận diện được thì nó cũng cụp luôn, khá là bất tiện. Vậy nên đi cao tốc những đoạn đèn đường yếu/ko có thì em thường bật pha cưỡng chế lên.

Multibeam em nghĩ phù hợp ở nước ngoài hơn, bên đó làn đường chuẩn chỉ, nhiều xe có cả tính năng hỗ trợ tự lái, tự giữ làn nữa thì multibeam mới hữu dụng mạnh chứ ở vn dùng thì vẫn thấy còn nhiều bất tiện.
multi beam ko bật được pha cưỡng chế, muốn cưỡng chế phải giữ cần điều khiển 😩

đánh võng

Xe tải
multi beam ko bật được pha cưỡng chế, muốn cưỡng chế phải giữ cần điều khiển 😩
Cụ tắt chế độ intel. Light system đi là dùng bt như xe khác mà. Hoặc hạt đèn sang phải 1 nấc (bật thủ công thay vì để auto)

dngduc

Xe điện
Cụ tắt chế độ intel. Light system đi là dùng bt như xe khác mà. Hoặc hạt đèn sang phải 1 nấc (bật thủ công thay vì để auto)
Bật vậy thì lại phải tắt đèn thủ công và ban ngày đèn cũng sáng. Thôi em cứ auto cho đỡ bận 🤪

đánh võng

Xe tải
Bật vậy thì lại phải tắt đèn thủ công và ban ngày đèn cũng sáng. Thôi em cứ auto cho đỡ bận 🤪
Thế cụ vào phần cài đặt tắt intelligent light system đi là xong, vẫn auto bật tắt nhưng pha cos thủ công như xe bt :P