Đèn mazda3 all new độ bị hấp hơi

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
chào các cụ,
tôi xin đc nói tôi ko nem đá ai hết, mong cụ thông cám nêu cụ nghe ko vui cái lỗ tai.
nhưng trả lời của cụ gi autopro là chưa thuyết phục, "hay bị hiện tượng này, nhưng khi trời khô ráo sẽ tự động bay hơi hết. Ngoài ra khi đi rửa xe cũng nên hạn chế xịt thẳng vào khu vực đèn.". Như vậy xe cụ Hiếu và các xe mazda 3 và Forte chỉ độ đèn HID để đi trời nắng thôi, trời mưa cất ở nhà và khi đi rửa nhớ mang theo cái bịch no lông to để bọc cái đèn lại...ko thì bị vô nước.
Nhìn hình xe cụ Hiếu chỉ thiếu mấy con cá bơi trong đó thôi, ko thể chấp nhận như thế đc các cụ ạ. Cụ độ xe phải xử lý cho khách hàng chứ.
Cụ hiểu nhầm ý cháu rồi ạ. Cháu nói là đối với những xe có phom đèn dài khi đi trời mưa lạnh như thế này rất dễ bị hiện tượng hơi nước ở trong vì nhiệt độ bên trong và bên ngoài đèn khác nhau. Giống như khi ta thổi hơi nóng vào tấm kính sẽ bị mờ đi ấy ạ. Nếu bị ít thì hơi này có thể tự động bay hết mà không phải xử lý.
Còn nếu bị đọng thành giọt, không thể tự hết thì sẽ phải mang ra cửa hàng để sấy khô, thêm keo. Cụ có thể hỏi các cụ đi xe Forte, ngay cả đèn nguyên bản cũng bị hấp hơi, bên cháu xử lý khá nhiều rồi ạ.

Cháu cũng nói rõ ở trên là bên cháu có bảo hành những trường hợp thế này cụ nhé. Cụ chủ ở tỉnh có thể gửi đèn lên cho bên cháu, xử lý xong cháu sẽ gửi về địa chỉ của cụ chủ.

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
e trả lời các cụ lỗi này hoàn toàn xử lý được, trước còn xe cũ của e cũng bị vậy, xử lý đến lần 3 là đường, hồi đó e làm chỗ Khởi Hường ở chợ trời, cu thợ người Huế làm rất trách nhiệm, sau khi e gọi điện báo lỗi đã đến tận nơi lấy đèn về xử lý và mang đến lắp lại cho e, còn với con 3s hồi e mới mua khi lấy xe thấy đèn hậu cũng bị hấp hơi, do bên đó trước khi giao xe có rửa , e định đi thì mấy hôm sau thấy hết, sau đó bận e cũng không để ý, nhưng đến tận bây giờ rửa xe cũng không thấy bị lại, mà thời điểm e lấy xe thời tiết nó cũng nồm ẩm như bây giờ, tháng 3 ạ
Đúng rồi cụ ạ, nếu chỉ bị hấp hơi nhẹ thì sẽ tự bay hơi hết. Đặc biệt là vào những khi thời tiết ẩm ướt như đợt này rất dễ bị. Khi đi rửa xe cũng nên hạn chế xịt thẳng vào đèn. Khu vực này thợ rửa xe có thể lấy khăn để lau chứ không cần thiết phải xịt thẳng nước vào.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đọng nước , hay hơi nước thì sợ nhất là ánh sáng bị tán xạ nên nó sẽ tóe loe ... cái này phải sử lý triệt để , Hãng nào mà nguyên bản cũng bị vậy thì Cục đăng kiểm sao cho cấp giấy xuất xưởng được... đây là lỗi nặng chứ ko nhẹ chỉ là hình thức ...

tranhoangminh

Xe container
Đúng rồi cụ ạ, nếu chỉ bị hấp hơi nhẹ thì sẽ tự bay hơi hết. Đặc biệt là vào những khi thời tiết ẩm ướt như đợt này rất dễ bị. Khi đi rửa xe cũng nên hạn chế xịt thẳng vào đèn. Khu vực này thợ rửa xe có thể lấy khăn để lau chứ không cần thiết phải xịt thẳng nước vào.
xe anh bị đèn hậu bên lái,thấy hấp nhẹ hơn chủ thớt, hiện nay rửa xe anh luôn luôn xịt thằng vào đèn, cả trước lấn sau nhưng không bị, nếu đã bị hấp hơi thì dù ít nhiều cũng nên xử lý vì sẽ rất khó chịu cho chủ xe. thế nên nếu bị các cụ cứ đi xử lý, e chỉ nói là bệnh này hoàn toàn xử lý được, và không phải bệnh nan y

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
xe anh bị đèn hậu bên lái,thấy hấp nhẹ hơn chủ thớt, hiện nay rửa xe anh luôn luôn xịt thằng vào đèn, cả trước lấn sau nhưng không bị, nếu đã bị hấp hơi thì dù ít nhiều cũng nên xử lý vì sẽ rất khó chịu cho chủ xe. thế nên nếu bị các cụ cứ đi xử lý, e chỉ nói là bệnh này hoàn toàn xử lý được, và không phải bệnh nan y
Vâng vấn đề hấp hơi nước bên em xử lý được và có bảo hành đầy đủ.

tranthe.auto

Đi bộ
Cái này xử lý được cụ ạ. Cụ mang vào hãng xử lý nhé, cũng đơn giản thôi ạ

tranthe.auto

Đi bộ
Còn nếu cụ độ tháo mở đèn độ thêm gì đó ở đâu thì yêu cầu nơi đó làm lại bảo hành

Honda Honda

Xe tải
Đọng nước , hay hơi nước thì sợ nhất là ánh sáng bị tán xạ nên nó sẽ tóe loe ... cái này phải sử lý triệt để , Hãng nào mà nguyên bản cũng bị vậy thì Cục đăng kiểm sao cho cấp giấy xuất xưởng được... đây là lỗi nặng chứ ko nhẹ chỉ là hình thức ...
Cụ có thấy ở đây ng tung kẻ hứng k

AliHieu

Xe buýt
Chào cụ, đèn của cụ bị hấp hơi nước để 1-2 ngày có tự hết không ạ? Nếu thời tiết mưa ẩm có thể xảy ra hiện tượng hấp hơi, bị đọng thành giọt mà không tự hết mới phải xử lý cụ ạ. Đặc biệt với những đèn có phom dài như Mazda, Forte... hay bị hiện tượng này, nhưng khi trời khô ráo sẽ tự động bay hơi hết. Ngoài ra khi đi rửa xe cũng nên hạn chế xịt thẳng vào khu vực đèn.
Không rõ cụ gọi cho số nào bên cháu bảo là không xử lý được ạ? Cụ ở tỉnh xa có thể gửi đèn cho cháu để bên cháu bảo hành ạ.
Đèn con M3 e cũng bị hiện tượng ý như cụ nói, hy vọng hôm qua làm xong ko bị như thế nữa thì tốt quá, chứ trứoc rửa xe hay thỉnh thoảng vẫn bị hơi nước vào đèn

mazda83

Xe đạp
vâng, cụ có gì chỉ giáo em với!

minhqlbx

Xe tải
Uh chẳng biết sao. Mình làm lần đầu mà. Thấy bên đó trả lời là dòng mazda 3 mới này ko độ cũng bị hấp hơi. Theo bên đó thì khắc phục cũng ko chắc chắn hết hấp hơi 100%. Mình ở xa lên mấy a e tư vấn thôi thì làm luôn dưới nhà thôi
Ai nói không độ cũng bị hấp hơi thì cụ cứ vả vào mồm nó cho em. Xe em không độ đẽo gì, chả thấy hấp hơi hấp hiếc gì hết, mấy con em biết cũng không bị, vớ va vớ vẩn

Dạo này công việc bận mình ko tham gia dc. 3 trăm nghìn là xong cả tuần mưa gió ko vấn đề j. Hi cảm ơn các cụ tư vấn

tungtommy

Xe đạp
Cụ hiểu nhầm ý cháu rồi ạ. Cháu nói là đối với những xe có phom đèn dài khi đi trời mưa lạnh như thế này rất dễ bị hiện tượng hơi nước ở trong vì nhiệt độ bên trong và bên ngoài đèn khác nhau. Giống như khi ta thổi hơi nóng vào tấm kính sẽ bị mờ đi ấy ạ. Nếu bị ít thì hơi này có thể tự động bay hết mà không phải xử lý.
Còn nếu bị đọng thành giọt, không thể tự hết thì sẽ phải mang ra cửa hàng để sấy khô, thêm keo. Cụ có thể hỏi các cụ đi xe Forte, ngay cả đèn nguyên bản cũng bị hấp hơi, bên cháu xử lý khá nhiều rồi ạ.

Cháu cũng nói rõ ở trên là bên cháu có bảo hành những trường hợp thế này cụ nhé. Cụ chủ ở tỉnh có thể gửi đèn lên cho bên cháu, xử lý xong cháu sẽ gửi về địa chỉ của cụ chủ.
E mới lắp đèn bên bác cũng bị hiện tượng như thế. Lúc trc khi lắp e hỏi bên bác hiện tuog này ui thì bảo chắc nịch là k sao về dc 2 hum đã bị . Cảm giác như nước chui dc vào đèn . E lắp thêm cái đèn bé trên bi thì chưa chi đã cháy e hơi thất vọng

gnuhjp2003

Xe buýt
e xin up để hóng tiếp vụ này vì e đang xem xét độ lại đèn >_< lo quá

sonnv2610

Xe tải
Trường hợp này cụ cứ mang qua sr nào đó bảo họ xử lý là hết ngay thôi mà, đảm bảo không bị lại đâu

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
E mới lắp đèn bên bác cũng bị hiện tượng như thế. Lúc trc khi lắp e hỏi bên bác hiện tuog này ui thì bảo chắc nịch là k sao về dc 2 hum đã bị . Cảm giác như nước chui dc vào đèn . E lắp thêm cái đèn bé trên bi thì chưa chi đã cháy e hơi thất vọng
Cụ qua cháu xử lý cho nhé 1 chút là xong thôi ạ. Bên cháu bảo hành 1 năm mọi vấn đề liên quan đến đèn đóm, nước vào.

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]
đem đi bảo hành khẩn cấp thôi bác, họ sẽ tháo ra và dán lại là ok thôi