[Funland] Đến lúc dừng cuộc chơi

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Ở các quốc gia phát triển hay ở VN tại TP lớn, với điều kiện sống nâng cao thì chuyện pn tầm trên 30 -35 độc thân khá nhiều, mợ cứ thong thả, chứ cưới xin mà phải lăn tăn thì thôi.
E có mấy ô bạn hay bà chị họ tầm 37 38 rồi, vẫn tụ tập bia cỏ vs xem bóng đá cuối tuần, yêu đương cũng ko, bảo hâm thì cũng đúng.
Tình trạng chung giống mợ là ở cùng bố mẹ, đc cơm nc quen rồi, cs đầy đủ, yêu đương chỉ cho vui. Ko như bọn e dân tỉnh lẻ ở 1 mình hồi xưa, ko kiếm vợ để thổi cơm chung, vừa để chia sẻ cuộc sống thì buồn thối ruột.

haivu603122

Xe tải
Mợ tĩnh tâm lắng nghe tiếng nói từ trong sâu thẳm của bản thân xem thực sự mình muốn gì mới quyết định tốt được. Ngoài 30 chuyện yêu đương hơi viển vông, đàn ông ngoài 30 nếu ngon lành mà yêu đương lãng mạn chắc mợ phải dùng ra da quét may chăng tìm được vì họ ở chỗ nào đó khá cao rồi.
chuẩn, phải nói là trúng số độc đắc ấy; vì đàn ông 30 nó sẽ dòm xuống cái đoạn 25 26 thôi, chứ cái loại ngoài băm thì còn lâu mới đến lượt
em ko đọc hết, dự là mợ này cũng được kha khá gạch đá.

Gai Hai phong

Xe máy
Mầy bi, chả hiểu sao lại p dè chừng nhỉ
1 đằng dâng cả tuổi xuân cho ck con được tin yêu là đúng. 1 đằng trẻ vui chơi lúc sắp ế mới lấy người ta người ta dè chừng là đúng còn gì.
Chưa kể động tí khéo quá khứ lại ùa về đầy nuối tiếc thì ck nào tin đc.

ngơ_ngơ

Xe tải
Quan điểm của Mợ có khác em nhiều không ạ :(
E đồng ý mà, nhưng cũng chia làm nhiều loại í, bên cạnh loại có những đặc điểm không bình thường thì rõ ràng sẽ khó kiếm dc nguời để lấy thì sẽ có 1 loại mọi thứ rất ok nhưng lại mang tâm lý "ngại yêu, ngại tìm hiểu" nhìn gì cũng nhàn nhạt dẫn đến tình trạng ế kinh niên, ế bền vững, hehe.

Không có cách giải thoát khó khăn nào bằng việc mình đối mặt và vượt qua nó!

Westman

Xe hơi
chắc duyên chưa tới thôi mợ!

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
E đồng ý mà, nhưng cũng chia làm nhiều loại í, bên cạnh loại có những đặc điểm không bình thường thì rõ ràng sẽ khó kiếm dc nguời để lấy thì sẽ có 1 loại mọi thứ rất ok nhưng lại mang tâm lý "ngại yêu, ngại tìm hiểu" nhìn gì cũng nhàn nhạt dẫn đến tình trạng ế kinh niên, ế bền vững, hehe.
Nhóm mà Mợ nói là mọi thứ OK, thường là mang một thứ "bệnh" tâm lý:
- Từng trải, nhìn đời hết màu hồng, thấy đời nó "dung tục", đàn ông thì tầm thường
- Ngại thay đổi cuộc sống riêng (giờ giấc sinh hoạt, ăn uống, chơi bời)
- Bạn bè sẽ ít giao lưu dần
Nôm na thế :)

asensio

Xe tăng
Chả bù cho e cũng tầm tuổi mợ thớt mà gái tấn công nhiều quá
Sáng nay đi làm có 1 em xinh tươi cứ bám theo nhìn liếc sang tưởng quả này ngon
Lúc e ấy vọt lên trước nhìn qua cái biển xe e phải phanh kít lại :THÔi NÊn DỪNG CUỘC CHƠI

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Có những luận điệu đạo đức giả thế này: "Nếu không xây dựng gia đình để yên bề gia thất là có tội với cha mẹ và dòng họ". Lý luận này có mặt tích cực là sống phải có trách nhiệm với người thân ruột thịt, nhưng mặt tiêu cực của nó lại là hy sinh hạnh phúc cá nhân của mình (khi cố gắn bó với ai đó mà không hề yêu quí) vì cha mẹ và dòng họ.
Chắng có gì là hoàn hảo. Nhưng em thì chỉ mong mợ được hạnh phúc và phụ huynh của mợ yên lòng chứ em không ủng hộ việc mợ kết hôn bằng mọi giá bởi chỉ 1 yếu tố không may mắn mà đời sống hôn nhân thành đại ngục thì sẽ ảnh hưởng đến thế hệ sau chứ đừng nói tới buộc hoàn thành nghĩa vụ hôn nhân "bằng mọi giá".
Mợ cứ mở lòng và sống thanh thản sẽ có người đứng đắn tìm đến. Mợ mà cố là hỏng cả đời. Nên nhớ, hôn nhân là duyên trời nhé. Sao lại lý luận thế, bởi thành thân được hay chưa phụ thuộc vào rất nhiều yêu tố luôn biến đổi của cả 2 bên mà chẳng bên nào kiểm soát được nên người đời đành diễn giải là do "duyên trời"
Giờ còn 1 cái nữa cũng quyết định đó là duyên tiền định.e fun tí

vihali

Xe container
Ở các quốc gia phát triển hay ở VN tại TP lớn, với điều kiện sống nâng cao thì chuyện pn tầm trên 30 -35 độc thân khá nhiều, mợ cứ thong thả, chứ cưới xin mà phải lăn tăn thì thôi.
E có mấy ô bạn hay bà chị họ tầm 37 38 rồi, vẫn tụ tập bia cỏ vs xem bóng đá cuối tuần, yêu đương cũng ko, bảo hâm thì cũng đúng.
Tình trạng chung giống mợ là ở cùng bố mẹ, đc cơm nc quen rồi, cs đầy đủ, yêu đương chỉ cho vui. Ko như bọn e dân tỉnh lẻ ở 1 mình hồi xưa, ko kiếm vợ để thổi cơm chung, vừa để chia sẻ cuộc sống thì buồn thối ruột.
Giờ xh phát triển, ko có gia đình thì vẫn có chỗ để sống, vui chơi. Dần dần, ta sẽ giống tư bản thôi, đến 18 tuổi là tự quyết định cuộc đời mình. Sau này, đàn ông cũng nhiều, khi nào các cô các mợ thích thì cặp, ko thì giải tán. Bà thư kí chỗ em 55t mà khi họp khoa, ông chồng đến vẫn chỉ đc giới thiệu boyfriend. Xh chấp nhận chuyện sống như 1 cặp mà ko cần hôn thú.