Đen hay bạc?

daigia224

Xe hơi

Phương Minh

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ cứ làm con màu nòng súng, trung hòa cả vợ lẫn chồng :-??
cụ này nói chuẩn. em thì chưa có vợ cả và thích màu trắng, cụ ông thích màu bạc, cụ bà thích màu vàng cát thế là em lấy màu xám lông chuột -> cả nhà đều vui vẻ ko ý kiến j.

nothinghd

Xe điện
Cụ Kường đâu rồi... Em đặt màu đen nhưng mãi ko thấy có xe, nên chán. Nếu thứ 2 có con màu xám lông chuột j đó thì cụ lấy luôn cho em đăng ký ợ. Chán đợi rồi.

lần đầu cụ bẩu khoảng rằm tháng giêng em có xe, rồi tới lúc đó cụ lại hứa cuối tháng 2 giao hết xe nợ, tuần trước cụ bẩu em là thứ 5 ngày 3/3 cụ giao xe, và hum nay thì cụ bẩu thứ 2 tuần sau em đi đăng ký kết hôn với vợ 2. Anh Hải cũng hẹn với kụ dư thế lày hả cụ?
Kụ mà ko lo xong cho em vụ này như lời cụ hứa là em vốt trừ cụ đấy.

Forte_Koup

Xe đạp
Em nghĩ cụ nên nghe vợ!dáng forte cũng đẹp!cụ chơi màu sáng nhìn mới đẹp!màu trắng cũng ok đó cụ!

Kevingrace

Xe đạp
Màu bạc được mà bác! Chiều vợ cả thì bả mới cho mình yên thân cưới vợ hai chứ bác :)>-

WAT

Xe đạp
cụ này nói chuẩn. em thì chưa có vợ cả và thích màu trắng, cụ ông thích màu bạc, cụ bà thích màu vàng cát thế là em lấy màu xám lông chuột -> cả nhà đều vui vẻ ko ý kiến j.
Mầu của cụ tiếng Anh có phải là titalium sliver không?

trungnh

Xe tăng
Em đang chạy Forte màu đen, đưa giá tí đánh giá xem có được coi là khách quan không nhé.
1. Hợp mệnh:
- tùy độ duy tâm và mệnh của mỗi người nên cái này không xét đến.
2. Nhìn tổng thế vóc dáng xe:
- màu đen làm xe có cảm giác nhỏ hơn màu bạc, dáng xe Forte màu bạc có cảm giác đẹp hơn màu đen
- mặt ca-lăng của màu bạc đẹp hơn màu đen vì màu bạc làm nổi bật ca-lăng hơn màu đen, đồng thời cũng làm tôn cái hình dạng "nanh hổ" của mặt ca-lăng hơn.
3. Độ bẩn:
- Đen bẩn hơn bạc là cái chắc, ví dụ thực tế luôn: bãi xe nhà em cerato, forte có cả và màu sắc cũng đa dạng luôn, sạch nhất là màu nòng súng, tiếp theo là bạc, sau đó là màu đỏ, đen bẩn nhất.
4. Độ hợp giữa tuổi của tài xế với màu xe:
- chẳng quan trọng, nếu khoái trẻ hẳn thì đi forte-koup hoặc cerato-koup ấy cho nó thanh niên, còn không thì đừng bàn lại cãi nhau to.
Kết luận:
Nhìn tổng thể, màu đen yếu thế hơn màu bạc hoặc nòng súng, nhưng cá nhân em vẫn chọn màu đen, đơn giản vì em thích. Vậy cá nhân em nghĩ, cụ chủ thớt đã thích màu gì thì cứ quyết đi, sao phải xoắn, cụ sử dụng xe là nhiều chứ vợ cụ thì mấy :D , nói mà vẫn cứng đầu thì cụ cứ lấy ví dụ vài cái liên quan đến việc chủ & màu xe không hợp mệnh ra mà dọa gấu. G'luck

PoBeo

Xe điện
Em đang chạy Forte màu đen, đưa giá tí đánh giá xem có được coi là khách quan không nhé.
1. Hợp mệnh:
- tùy độ duy tâm và mệnh của mỗi người nên cái này không xét đến.
2. Nhìn tổng thế vóc dáng xe:
- màu đen làm xe có cảm giác nhỏ hơn màu bạc, dáng xe Forte màu bạc có cảm giác đẹp hơn màu đen
- mặt ca-lăng của màu bạc đẹp hơn màu đen vì màu bạc làm nổi bật ca-lăng hơn màu đen, đồng thời cũng làm tôn cái hình dạng "nanh hổ" của mặt ca-lăng hơn.
3. Độ bẩn:
- Đen bẩn hơn bạc là cái chắc, ví dụ thực tế luôn: bãi xe nhà em cerato, forte có cả và màu sắc cũng đa dạng luôn, sạch nhất là màu nòng súng, tiếp theo là bạc, sau đó là màu đỏ, đen bẩn nhất.
4. Độ hợp giữa tuổi của tài xế với màu xe:
- chẳng quan trọng, nếu khoái trẻ hẳn thì đi forte-koup hoặc cerato-koup ấy cho nó thanh niên, còn không thì đừng bàn lại cãi nhau to.
Kết luận:
Nhìn tổng thể, màu đen yếu thế hơn màu bạc hoặc nòng súng, nhưng cá nhân em vẫn chọn màu đen, đơn giản vì em thích. Vậy cá nhân em nghĩ, cụ chủ thớt đã thích màu gì thì cứ quyết đi, sao phải xoắn, cụ sử dụng xe là nhiều chứ vợ cụ thì mấy :D , nói mà vẫn cứng đầu thì cụ cứ lấy ví dụ vài cái liên quan đến việc chủ & màu xe không hợp mệnh ra mà dọa gấu. G'luck
Bác này nói rất hay, đề nghị chủ thớt vodka thật nhiều.....

Đúng như bác ý nói, lúc đầu em cũng thích màu đen kinh khủng, song ra ngoài đường ngắm xe Kia đen thấy nó nhỏ nhỏ (lúc đầu em mê Cruze màu đen mà) nên thấy không còn cảm giác sướng nữa.

Màu đen đi rất bẩn (có lẽ chỉ hơn con Kia màu trắng nhà em) nên không có chuyện màu đen sạch hơn màu bạc đâu ạ.....

Màu bạc - là màu thứ 2 em thích khi chọn Kia (sau màu trắng đã mua) - em vốn đã tưng mê mẩn màu đen nhưng với dòng xe Kia Forte thì màu bạc vẫn đẹp hơn nhiều, sạch hơn nhiều so với màu đen cụ à.

Nhưng chốt lại, thích cái gì thì xúc luôn, sao phải nghĩ nhiều cho mệt. Em đã thích cái gì thì đố ai nói để em thay đổi ý kiến đấy.......vì tại sao, vì xe nó phục vụ mình nên mình trèo lên xe phải sướng cái đã.

Và điểm cuối, vui vẻ cả nhà thì nên nghe lời bà cả, đôi khi cái ý thích của mình vẫn phải xếp sau những ý thích của người thân để đảm bảo không khí trong nhà vui vẻ, ấm áp. Em sẵn lòng chọn màu mà bà cả thích hoặc bà già thích (bằng chứng là em thích màu đen rồi chọn sang màu trắng vẫn thấy rất thích) miễn sao cả nhà cùng vui. Vợ 2 không bao giờ bằng vợ cả.....nghĩ thế ....rồi làm đi cụ

jan13th

Xe hơi
Có cụ nào biết màu bạc CS (bạc hơi vàng) nó màu mè dư lào không? Sang Thaco thấy con xe màu này, thích quá thế là bảo sâu làm hợp đồng đặt màu í. Dưng mà hỏi anh Gúc mãi mà chả có ảnh màu đó trên mạng :(

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Nếu là e, e sẽ cố gắng thuyết phục vợ cả, còn nếu để so sánh thì cụ cứ đếm trong bằng ấy coment xem màu nào nhiều hơn thì chọn nhé:)) E đã chọn màu trắng, và ko hối hận chút nào.

vnr_82

Xe điện
Không quan tâm lắm. VÌ người này 1 kiểu, người kia 1 kiểu làm sao theo được. Nói chung là màu sáng thì nhìn mềm , nữ tính hơn. Không như vợ e thích màu đen, "xe hơi là phải màu đen láng coóng" . Cuối cùng e lầy màu xanh dương :))

bedam07

Xe hơi
Tình hình là rất tình hình, các cụ cố vấn giúp em cái. Số là nhà em đã đặt 1 con Cerato của anh Hàn xẻng, màu đen. Nói chung là đồ, đạc k vấn đề gì. Khó ở chỗ, em đã đặt màu đen, nhưng vợ cả em nhất nhất đòi đổi màu. Bảo là đi xe Hàn xẻng, thời trang nên phải chọn màu sáng (màu bạc) cho nó sáng xe, cho thời trang. "Nhỡ em tập rồi biết lái, đi xe màu đen như bà già đau khổ?".
Nói thẳng là em cổ điển, thích màu đen vì nó đằm và thông dụng. Với lại em mệnh MỘC, có vẻ đen rất hợp. Nên em ghét màu bạc lém, vì màu ấy xe taxi chạy đầy đường. Vấn đề là vợ nó dọa, nếu cưới em vợ 2 màu đen là...
Các bác nghĩ cách nào giúp em? Help me????
Nghe tớ phán nè:
Kim khắc Mộc - Đúng
Dưng mừ: Phi Kim bất thành khí - Mộc mà không có Kim thì chỉ có... làm củi thui
Do đó: Mệnh Mộc phải mua màu bạc thì mới là chuẫn
Không tin á: Đi xem bói đi! Có đi xem thì thầy cũng phán thế

Begau_Hyundai

Xe máy
Cụ chủ thớt đã nói là cụ mạng Mộc rùi nghĩa là cụ có duy tâm, nếu không biết không quan tâm thì thôi, chứ biết rùi vẫn cứ mua, không sao thì không áy náy, chứ có vấn đề gì lại ... Các cụ nói chuẩn, đã đi Forte hay Cerato thì chỉ nên mua màu Bạc vì cái dáng xe này thì màu Bạc làm tôn dáng xe nhất mà lại không bị bẩn. Em cũng mệnh Mộc giống cụ chủ thớt. Em không dám dùng đồ gì màu Bạc hay trắng đâu, đen lắm ý.
Chúc cụ sớm cưới được vợ 2 ưng ý nhé:)>-