[Thảo luận] Đến giữa ngã tư-Đèn chuyển sang đỏ- tiền chuyển vào túi xxx ...

Caterpilar777

Xe hơi
Cảm ơn!

huyengau

Xe buýt
nếu như la xe 2b thì ok đấy nhưng đằng này cụ lại đi 4b thì thoát sao được với mấy chú đang đói....

QuangTN

Xe buýt
Em nghĩ thế này. Về lý cụ ko sai, hoàn toàn có thể cãi và lì ra thì xác suất thắng khá cao. Về tình thì em thấy giờ cao điểm nên chủ động dừng xe đợi tí cho khỏi tắc :D

Tribute

Xe container
Nói chung đèn sắp đỏ thì không nên chơi, mà đã chơi thì phải chơi cho nhanh, chơi dứt khoát và chơi tới cùng. Dập dòm là ăn đòn.:-?

Dogia

Xe điện
1 là cụ chủ nhà có điều kiện
2 là cụ góp phần làm hư hỏng các chú xxx
3 là cụ gây hoang mang cho óp phơ (nhất là mấy óp phơ không nắm rõ luật)
4 là....

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
em bị phát trên đường Trần Duy Hưng, qua đèn đỏ xe máy chèn xe trước làm xe mình và xe sau đều tắc...xxx phải ra chặn xe máy lại để các xe thoát. Thấy xxx vẫy cạp noong và còn buông câu "đi nhanh m..ịa m lên"..:(

MsLove

Tháo bánh
Thưa các cụ đo là ngã tư
Lúc e đi là giờ cao điểm rất đông
Khi e qua vạch đèn vân xanh chưa vàng
Đến giữa ngã tư xe máy lấn lên nhiều không thể qua kịp khi hết nhịp đen xanh
Vây thôi Còn các cụ nói chỉ ra điều luật này nọ thì em nghĩ vô ích vì cụ Đông thuê cả luật sư mà chúng nó còn đôi trăng thành đen được
Em thì pó tay-Sức yêu chịu bị cướp thôi các cụ ạ
Thế này mà cụ chịu mất xèng thì gia đình quá có điều kiện, em không được như bác :(

hahuekxtb

Đi bộ
Em cũng bị 1 lần đoạn Phủ lý .Đường đông quá cứ mải bám *** . Qua ngã 4 bị xxx vịn vào , vần còn ngơ ngác ko bít mình lỗi gì???Lần sau nếu đèn vàng là top luôn cho chắc . Các cụ tính sao???

kraz255b

Xe điện
Cãi phứa đi chứ bác. Em đã cãi và thắng rồi!
lần ấy, em đang chạy từ Đinh Tiên Hoàng vượt qua ngã tư Đinh Tiên Hoàng, Điện Biên Phủ (sài gòn), chạy song song với 1 thằng container. Nó chạy, em cũng chạy, nó quẹo phải, em đi thẳng. ra đến giữa ngã tư thì đèn đỏ và tất nhiên là bị túm. Em nhẩy xuống xe mặt mũi sừng sộ " Cớ sao nhà ngươi chặn ta lại"
Chúng bảo " nhà ngươi vượt đèn đỏ, lại còn bấm còi đòi đi tiếp"
Em quát " Các ngươi có biết luật không, khi ta vào ngã tư, là ta fđi cùng với chú container, như vậy lúc đó đang xanh. vào đến giữa ngã tư, thì đèn đỏ, lúc đó ta được quyền ưu tiên còn hơn cứu thương cứu hỏa, đã học luật chưa mà dừng xe ta lại?"
Các chú xxx nhìn nhau rồi tần ngần. . ., rồi gãi đầu gãi tai. . .Em dấn thêm 1 bước nữa, rút cái điện thoại cùi ra, gí vào cái biển tên của nó giả vờ chụp hình, nó vội vàng lấy tay che lại, rồi bảo, thôi ông đi đi. Em lộn ruột lên, bảo, vô cớ các ngươi dừng ta lại, bây giờ lại bảo đi, không xin lỗi lấy 1 câu hay sao? thế là nó như nuốt phải cái thước kẻ, buông 1 câu xin lỗi.
Qua vụ này, em thấy là mình phải rắn với chúng nó mới được các bác ạ

MIT-ONE

Xe điện
Quả thật các cụ cao thủ thật Em phải học tập nhiều rồi
Chỉ có điều nhiều em không tin là mọi lý lẽ đúng đều có thể cãi được bọn cướp đó vị e thấy vụ cụ đông là một điển hìn
Em sẽ rút kinh nghiệm
Thank các cụ đã góp ý

MIT-ONE

Xe điện
1 là cụ chủ nhà có điều kiện
2 là cụ góp phần làm hư hỏng các chú xxx
3 là cụ gây hoang mang cho óp phơ (nhất là mấy óp phơ không nắm rõ luật)
4 là....
Em nêu ra để các cụ góp ý cho e và để các cụ mới gà như em được học hỏi thôi - được như cụ thì xxx ngoan lâu rồi

ZAD Viet

Xe điện
Thưa các cụ đo là ngã tư
Lúc e đi là giờ cao điểm rất đông
Khi e qua vạch đèn vân xanh chưa vàng
Đến giữa ngã tư xe máy lấn lên nhiều không thể qua kịp khi hết nhịp đen xanh
Vây thôi Còn các cụ nói chỉ ra điều luật này nọ thì em nghĩ vô ích vì cụ Đông thuê cả luật sư mà chúng nó còn đôi trăng thành đen được
Em thì pó tay-Sức yêu chịu bị cướp thôi các cụ ạ
Cái này nhiều vụ rồi!
Nếu đúng thì
Em là em xuống tay bo luôn với bọn cướp ấy ngay!
Sao cụ k hỏi bằng chứng đâu??
Thực ra xxx cũng ít bắt lỗi này lắm, vì lằng nhằng, khó kiếm. Trừ cụ vượt đèn rõ ràng!
Chia buồn cùng cụ!

dungzviet

Xe đạp
Em bị một lần như vậy. Xuống xe tắt máy đóng cửa rồi hỏi : Sao thế đồng chí! XXX kêu anh vượt đèn đỏ. Cãi ngay là xanh chứ, trên xe có 4 người nữa làm chứng đấy. xxx nhìn vào xe rồi nói: Sáng ra xin bao thuốc. Bực mình, trên xe có thuốc 555 nhưng chạy sang bên đường mua nửa gói thăng long về. Đưa xong nói : thế là mất mẹ mấy cốc trà đá rồi. Lên xe thấy xxxmff mà vẫn cú!

Dungha

Xe điện
Em như cụ em chửi bỏ mẹ bọn xxx luôn. Cụ bị chặn giữa ngã 4 vì cái bọn xe máy hướng khác còn 2-3s đèn đỏ nó đã đi. Chúng nó không bắt hội xe máy còn bắt cụ? Phải em là ra ngô ra khoai ngay, cần thì kiện. Nhưng hầu hết th đó cãi mạnh là được.

Mr Hoang Thang

Đi bộ
Tình huống đó sao kô cãi với trung tuần,mình đâu có sai.
Em nhận làm thiết kế đường,vẽ cad theo khoán sản phẩm.Bác nào có ctrình gì cứ pm lại em nhé:0984089123.Thanks so much!

davidhuy

Xe tăng
Chắc cụ chủ thấy đèn vàng rồi nhưng vẫn cố lao vào ngã ... (ngã gì em cũng chả biết) đây mà.
Đèn vàng cố lao vào còn đỡ, chứ thấy đèn đỏ mà lao vào làm 1 phát vì vật ( ngã nào thì anh em chúng ta đều biết) thì khó đỡ cụ nhỉb-(

davidhuy

Xe tăng
Tình huống đó sao kô cãi với trung tuần,mình đâu có sai.
Em nhận làm thiết kế đường,vẽ cad theo khoán sản phẩm.Bác nào có ctrình gì cứ pm lại em nhé:0984089123.Thanks so much!
Sao cụ ko cho cái dòng em bôi đen vào chữ ký có phải hay hơn và pro hơn không. nếu cụ chưa biết cách thì pm cho em hướng dẫn nhé

Thichtat

Xe tăng
Cụ chủ lượn trên OF cũng không còn ít mà để xxx hư dễ thế, chắc cụ có điều kiện, cháu là cứ phải cãi đã

Bung To

Xe điện
cụ chưa đạt tiêu chuẩn OFer chân chính rùi
mình đúng thì không thể để mất tiền cho XXX được
sai thì nộp tiền vào Kho bạc