[Thảo luận] Đến giờ em vẫn chưa hiểu: tại sao bị CSGT dừng xe

Kid0411

Xe tải
cũng gần giống chuyện của e, cuối tháng 10 e chạy từ HN lên LCai, qua đoạn Ấm thượng - Phú thọ quốc lộ 70, ngay gần cua nữa chứ, đang đi bon bon gặp mấy chú xxx, 1 chú bên trái thấy xe e qua được 5m thì toét toét nhiệt tình, e đoán là bị thổi rồi, e vẫn đi bt, 1 chú phía trước nhảy ra chỉ cạp nong, e tấp xe vào, hạ kính xuống, vẫn ngồi trên xe.
e thò đầu ra hỏi: xe em bị lỗi j thế a?
xxx: a cho tôi kiểm tra giấy tờ?
e: nhưng e bị lỗi j ?
xxx: a cứ xuống xe cho tôi kiểm tra giấy tờ
e xuống xe đưa quyển đăng kiểm + bảo hiểm, chả thấy xem đkiểm, ngó qua bảo hiểm xong, e đưa đký xe, xong rồi bảo e đi đi, chả thấy kiểm tra bằng lái
xxx đưa giấy tờ: cảm ơn a ( e giật mình ) :))
đến giờ vẫn chưa hiểu chú xxx toét còi vì lỗi j ? hay chỉ gọi vào cho vui

siuga

Xe tăng
cũng gần giống chuyện của e, cuối tháng 10 e chạy từ HN lên LCai, qua đoạn Ấm thượng - Phú thọ quốc lộ 70, ngay gần cua nữa chứ, đang đi bon bon gặp mấy chú xxx, 1 chú bên trái thấy xe e qua được 5m thì toét toét nhiệt tình, e đoán là bị thổi rồi, e vẫn đi bt, 1 chú phía trước nhảy ra chỉ cạp nong, e tấp xe vào, hạ kính xuống, vẫn ngồi trên xe.
e xuống xe đưa quyển đăng kiểm + bảo hiểm, chả thấy xem đkiểm, ngó qua bảo hiểm xong, e đưa đký xe, xong rồi bảo e đi đi, chả thấy kiểm tra bằng lái
Hay là xxx nhận đc chỉ thị dừng xe khẩn cấp. Đối tượng đi trên xe hiệu abc, biển số xyz.....:-"

siuga

Xe tăng
Sao kụ ko chưởi và bắt lỗi lại ngay đi.\m/. Dừng xe thì tác phong đầu tiên là phải đứng chào chủ xe. Kụ nhớ tên, đơn vị cờ lêm chít mợ nó đi. To si ba nó chứ.

WHITE TIGER

Xe container
Tỉnh thoảng em có đi đường 5, đã nghe các bác trên OF bàn về bắn tốc độ nên em đi rất điềm đạm. Thế mà hôm qua thứ 7 (6/11), trên đoạn đường từ HN về, qua đoạn cầu vượt Thanh Trì, vừa qua đèn xanh đỏ, em đang bình tĩnh bon bon làn giữa thì 1 đ/c chạy ra chỉ gậy vào xe em, em nghỉ "hay là chỉ xe đằng sau nên vẫn chưa giảm tốc độ (khoảng 50km/h), đến cách khoảng 10m, thấy đ/c vẫn đứng, chỉ thẳng vào em, em ra hiệu chỉ tay vào người mình, thấy đ/c đó gật gật, thế là em signal để tấp vào. E bình tĩnh tháo dây BH, mở cửa, xuống xe thì thấy đ/c gọi em vào đi xa ra phía sau 5-7m, tiếp tục làm nhiệm vụ như không có chuyện gì xảy ra. E đi theo, gọi; "này đ/c, có chuyện gì đấy?" và đưa tay bắt thân thiện, đ/c trả lời: "anh mắc lỗi sai làn". E nghĩ nhanh, "làm gì có biển phân làn nhỉ", nhưn vẫn điềm đạm, "thế à, chết thật, mình không để ý"; Đ/c: "anh ở đâu?", E :"mình ở Gia Lâm, có gì thông cảm nhé". Đ/c: "thôi anh đi". E vẫn tiếc vì chưa làm rõ mình sai làn chỗ nào để sau còn tránh, và các đ/c quan sát và dừng hay có chỉ điểm đoạn trên?
Đi thẳng phải vào làn trong.Còn rẽ trái thì đi làn ngoài

bocun

Xe buýt
Các cụ ơi đoạn đường 5 đi qua Trâu quỳ và Sài Đồng bọn xxx dạo này nó hay bắt đi sai làn đấy.Mặc dù không có biển phân làn nhưng chúng nó tự quy định xe con phải đi làn ngoài cùng,còn làn giữa là làn của xe tải.Thế cho nên các cụ đi làn giữa sẽ bị vịn đấy.Em thì chưa dính nhưng hôm nọ đi sang đó cùng anh bạn làm việc ở khu Sài đồng ông ý bắt em phải chạy ở làn ngoài cùng nếu không muốn bị bắt.Em nghĩ rằng vụ này không rõ ràng nên nếu có bị vịn thì cứ cãi cật lực thì thôi.Các cụ cho hỏi bọn xxx bắt vậy có láo không ạ.
Cái biển phân làn nó qui định ở đoạn đầu đường 5 mà cụ.. chỉ khi xe con đi qua ngã tư đèn xanh đỏ và dưới lòng đường có kí hiệu dành cho xe rẽ trái thì xe con mới được đi vào làn giữa.. và khi qua ngã tư xe con lại phải về làn của minh ngay.

WHITE TIGER

Xe container

Kiểm tra giấy tờ thôi,cậu mà đi Thái Bình từ TP Hưng Yên đi sang là kiểu gì cũng bị hỏi kể cả xe máy

Taxi Thanh Nga

Xe hơi
Thằng này nhìn rau gắp thịt rồi.

Kid0411

Xe tải
nhưng hôm trước e đi từ Lcai về Hnội chả thấy xxx nào gọi vào kiểm tra
đến lúc về thì chỉ mỗi đoạn đấy là bị
ktra giấy tờ j mà quyển đkiểm e đưa còn chả xem, bằng lái e cầm trên tay cũng có hỏi đến đâu

duytrong

Xe lăn
chắc đồng chí ấy thấy cụ ở gần đấy lên nhắc nhở đấy ,chứ thử ở xa xem còn lâu nhé.

thanh_hoi

Xe điện
Có phải con này không cụ?
Liên quan đến chuyện làn đường, hôm nay em vừa ghè đầu 1 chú xxx Nghệ An (Xe BMV 530i - biển 37A-6688 đầy đủ đèn hiệu và chữ XXX ở bên cạnh) ở ngã tư TDH với Hoàng Minh Giám. Đến ngã tư đấy em đi thẳng nên chuyển vào làn giữa khi đèn đỏ, còn chú xxx NA thì lại dừng ở làn trong rẽ trái hơn xe em 1/3 thân. Khi đèn xanh, bên làn trong tắc lại, chú xxx NA đánh lái sang phải chuyển vào làn giữa thế là đè xe em, em nhất định không nhường nên vẫn cứ tiến đến khi đầu xe em với bánh trước chú xxx cách nhau khoảng mấy cm nữa là chạm, chú chắc cũng cóng vì xe mới tinh đẹp long lanh nên dừng lại nhường em, em thì đếch sợ vì xe em xước sát lung tung quanh xe, đằng nào sang tuần cũng đi làm lại. Em thấy trong xe có 4 chú và 1 em xinh vãi. Em định chụp ảnh nhưng đường đông quá lại đang chở F1. Sau xe em cũng là 1 chú xxx NA xe Camry 2.4 biển 37A-9999.