[Thảo luận] Đến giờ em vẫn chưa hiểu: tại sao bị CSGT dừng xe

Chưa Già

Xe máy
Tỉnh thoảng em có đi đường 5, đã nghe các bác trên OF bàn về bắn tốc độ nên em đi rất điềm đạm. Thế mà hôm qua thứ 7 (6/11), trên đoạn đường từ HN về, qua đoạn cầu vượt Thanh Trì, vừa qua đèn xanh đỏ, em đang bình tĩnh bon bon làn giữa thì 1 đ/c chạy ra chỉ gậy vào xe em, em nghỉ "hay là chỉ xe đằng sau nên vẫn chưa giảm tốc độ (khoảng 50km/h), đến cách khoảng 10m, thấy đ/c vẫn đứng, chỉ thẳng vào em, em ra hiệu chỉ tay vào người mình, thấy đ/c đó gật gật, thế là em signal để tấp vào. E bình tĩnh tháo dây BH, mở cửa, xuống xe thì thấy đ/c gọi em vào đi xa ra phía sau 5-7m, tiếp tục làm nhiệm vụ như không có chuyện gì xảy ra. E đi theo, gọi; "này đ/c, có chuyện gì đấy?" và đưa tay bắt thân thiện, đ/c trả lời: "anh mắc lỗi sai làn". E nghĩ nhanh, "làm gì có biển phân làn nhỉ", nhưn vẫn điềm đạm, "thế à, chết thật, mình không để ý"; Đ/c: "anh ở đâu?", E :"mình ở Gia Lâm, có gì thông cảm nhé". Đ/c: "thôi anh đi". E vẫn tiếc vì chưa làm rõ mình sai làn chỗ nào để sau còn tránh, và các đ/c quan sát và dừng hay có chỉ điểm đoạn trên?

SmallRiver

Xe điện
Sau khi đi ra sau xem lại biển số thì biết là nhầm!

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em nghĩ chắc bác xxx chỉ định nhắc nhở bác thôi ai dè bác.... Tấp vào luôn :))

Land__Cruiser

Đi bộ
Chắc cà ngày không có ai để củ hành, chắc vớ đại lấy một bác để tâm sự cho hết giờ

cathymeo

Xe buýt
em chưa hiểu pác đi là giữa mà đi thẳng thì fạt cái lỗi sai làn là sao? em đi đây thường xuyên ạ

F.Alonso

Xe đạp
Chắc xxx vịn cụ định bắt lỗi linh tinh nhưng biết cụ nhà gần nên cho đi luôn :))

CIVIC 30M

Xe buýt
Tỉnh thoảng em có đi đường 5, đã nghe các bác trên OF bàn về bắn tốc độ nên em đi rất điềm đạm. Thế mà hôm qua thứ 7 (6/11), trên đoạn đường từ HN về, qua đoạn cầu vượt Thanh Trì, vừa qua đèn xanh đỏ, em đang bình tĩnh bon bon làn giữa thì 1 đ/c chạy ra chỉ gậy vào xe em, em nghỉ "hay là chỉ xe đằng sau nên vẫn chưa giảm tốc độ (khoảng 50km/h), đến cách khoảng 10m, thấy đ/c vẫn đứng, chỉ thẳng vào em, em ra hiệu chỉ tay vào người mình, thấy đ/c đó gật gật, thế là em signal để tấp vào. E bình tĩnh tháo dây BH, mở cửa, xuống xe thì thấy đ/c gọi em vào đi xa ra phía sau 5-7m, tiếp tục làm nhiệm vụ như không có chuyện gì xảy ra. E đi theo, gọi; "này đ/c, có chuyện gì đấy?" và đưa tay bắt thân thiện, đ/c trả lời: "anh mắc lỗi sai làn". E nghĩ nhanh, "làm gì có biển phân làn nhỉ", nhưn vẫn điềm đạm, "thế à, chết thật, mình không để ý"; Đ/c: "anh ở đâu?", E :"mình ở Gia Lâm, có gì thông cảm nhé". Đ/c: "thôi anh đi". E vẫn tiếc vì chưa làm rõ mình sai làn chỗ nào để sau còn tránh, và các đ/c quan sát và dừng hay có chỉ điểm đoạn trên?
Với tốc độ này thì xxx không dám nhảy lên nắp capo xe của bác đâu, lúc đi ra bắt tiếp xe nữa em dự xxx mồm lẩm bẩm "Mợ nó, nó lao nhanh quá không thì mình lập công và chờ lên sao lên gạch rồi, thôi làm lại vậy" =))

anhtho

Xe ngựa
Cái chỗ đèn đỏ sau đoạn cầu vượt Thanh Trì (về phía HP) là họ bắt làn đường đấy. Có thể bác đi thẳng nhưng ở làn rẽ trái và rẽ ra làn giữa hơi muộn một chút. Lúc đó thì nếu ít khách họ sẽ vợt, còn thì thôi, lỗi không rõ ràng. Mấy cái mũi tên nó ở dưới đất ấy.

dapvocaydan

Xe điện
khó hiểu nhỉ, hay là nhìn rau gắp thịt???

HUNGSMUN

Xe container
THịt cò mà quay thì ngon lắm...cái này dân gian gọi là : CÒ QUAYb-)

F.I.A.T

Xe điện
Cái chỗ ấy nó có phân làn cho xe rẽ trái lên cầu TT, thông thường nếu có đèn xanh đèn đỏ thì các cụ dễ nhận ra làn đường, nhưng dạo này em chạy qua thấy toàn tắt đèn xanh đèn đỏ, xe cứ thi nhau chạy thôi, nhưng xxx vẫn có thể bắt cụ nếu cụ đi vào làn rẽ trái nhưng lại đi thẳng.

Em dự là xxx bắn tốc độ đoạn trên nhưng chắc nhầm biển số xe cụ thôi, nên vơ bừa cái lỗi sai làn, chứ cụ mà sai làn thật còn lâu xxx mới cho cụ đi ngon thế

soc1202

Xe tải
Em cũng nghĩ xxx bắt nhầm nên phải cho đi. :))

catvang

Xe đạp
Cụ chủ cũng có 1 phong cách khá hay khi tiếp xúc với xxx.

bau67

Xe container
Cụ đi thẳng, làn giữa là đúng cho cả 2 chiều ở giao lộ này ạ.

ntminhhn

Đi bộ
Các cụ ơi đoạn đường 5 đi qua Trâu quỳ và Sài Đồng bọn xxx dạo này nó hay bắt đi sai làn đấy.Mặc dù không có biển phân làn nhưng chúng nó tự quy định xe con phải đi làn ngoài cùng,còn làn giữa là làn của xe tải.Thế cho nên các cụ đi làn giữa sẽ bị vịn đấy.Em thì chưa dính nhưng hôm nọ đi sang đó cùng anh bạn làm việc ở khu Sài đồng ông ý bắt em phải chạy ở làn ngoài cùng nếu không muốn bị bắt.Em nghĩ rằng vụ này không rõ ràng nên nếu có bị vịn thì cứ cãi cật lực thì thôi.Các cụ cho hỏi bọn xxx bắt vậy có láo không ạ.

anhduc8805

Xe tải
thế thì không thể đỡ được.vậy mà không thấy báo chí lên tiếng gì hết vậy nhỉ

trungnn

Xe tăng
Liên quan đến chuyện làn đường, hôm nay em vừa ghè đầu 1 chú xxx Nghệ An (Xe BMV 530i - biển 37A-6688 đầy đủ đèn hiệu và chữ XXX ở bên cạnh) ở ngã tư TDH với Hoàng Minh Giám. Đến ngã tư đấy em đi thẳng nên chuyển vào làn giữa khi đèn đỏ, còn chú xxx NA thì lại dừng ở làn trong rẽ trái hơn xe em 1/3 thân. Khi đèn xanh, bên làn trong tắc lại, chú xxx NA đánh lái sang phải chuyển vào làn giữa thế là đè xe em, em nhất định không nhường nên vẫn cứ tiến đến khi đầu xe em với bánh trước chú xxx cách nhau khoảng mấy cm nữa là chạm, chú chắc cũng cóng vì xe mới tinh đẹp long lanh nên dừng lại nhường em, em thì đếch sợ vì xe em xước sát lung tung quanh xe, đằng nào sang tuần cũng đi làm lại. Em thấy trong xe có 4 chú và 1 em xinh vãi. Em định chụp ảnh nhưng đường đông quá lại đang chở F1. Sau xe em cũng là 1 chú xxx NA xe Camry 2.4 biển 37A-9999.

Chỉnh sửa cuối:

Chưa Già

Xe máy
Cái chỗ ấy nó có phân làn cho xe rẽ trái lên cầu TT, thông thường nếu có đèn xanh đèn đỏ thì các cụ dễ nhận ra làn đường, nhưng dạo này em chạy qua thấy toàn tắt đèn xanh đèn đỏ, xe cứ thi nhau chạy thôi, nhưng xxx vẫn có thể bắt cụ nếu cụ đi vào làn rẽ trái nhưng lại đi thẳng.

Em dự là xxx bắn tốc độ đoạn trên nhưng chắc nhầm biển số xe cụ thôi, nên vơ bừa cái lỗi sai làn, chứ cụ mà sai làn thật còn lâu xxx mới cho cụ đi ngon thế
Em chắc chắn là em không bám làn trái, vì làn trái đông xe, em đi đúng làn giữa và tiếp tục giữ như vậy đến lúc bị chặn lại. Nếu CSGT bắt "ngầm định" do đi vào làn giữa là làn cho xe tải thì em cũng cãi được, vì em không đè vạch liền, không đi vào đường cấm, việc tạm thời chuyển làn để tránh va chạm là chuỵện bình thường. E tiếc là hơi vội nên đi ngay chứ không thì đứng lại "giao lưu" với các đ/c một lúc thì đã biết nguyên nhân thật là gì, và còn nhắc nhở thêm các đ/c í.