[Thảo luận] Đèn giao thông gầm cầu Thăng Long

Big_D

Xe buýt
Chào các cụ!
Chiều nay em bị 1 vụ quê quá ạ.
Chả là trên đường đi qua cầu Thăng Long từ An Dương Vương, đến đoạn vòng qua gầm cầu có để sang đường vòng lên cầu (gần Ciputra) thì có 1 giao cắt có đèn xanh đèn đỏ. Em nhìn thì thấy cả đèn xanh và đèn đỏ cùng sáng.@-). Chẳng hiểu thế nào. Nhìn xung quanh thì chẳng có ai nên em cho V2 từ từ qua ngã tư. Tự nhiên, thấy hồi còi dài nên em giật mình và phản xạ phanh dúi dụi thì có 2 bác (1 là Camry và 1 là 7 chỗ) phóng vù qua đầu V2 em. Em kịp nhận ra 2 ánh mắt hình viên đạn nhìn xéo về em. Sau khi định thần em mới nhìn lại đèn giao thông thì sau khoảng 2s là đèn đỏ tắt, chỉ còn đèn xanh sáng. Xấu hổ quá, suýt nữa mình vượt đèn đỏ và gây tai nạn.
Kể thì dài dòng chứ sự việc chỉ xảy ra trong vòng khoảng 5s thôi ạ
Em nêu ra để các cụ chú ý đèn giao thông tại điểm này:
- sáng cả 2 đèn xanh+đỏ thì đang là đèn đỏ
- chỉ sáng đèn xanh mới là đèn xanh.
Chúc các cụ không bị nhầm lẫn như em.

Len_duong_nao

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chắc cái đèn ấy bị hỏng thôi, để em bảo các chú ấy sửa ..
kinh nghiệm là nếu cụ thấy đèn nó thề thì nhìn đèn của làn giao cắt là được? thấy ng ta dừng thì mình đi, ng ta đi thì mình dừng
Còn nếu mà nó cũng hỏng nữa thì bó tay, mà dân mình vượt đèn đỏ là chuyện thường .. nếu có đụng thì đổ tại số đen mà :D

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện nhỏ mà - xuống đẩy bộ xe qua đường là an toàn nhất.
Vớ vẩn mấy anh vàng xanh còn váo đẩy giúp cho đảm bảo GT an toàn thông suốt.

ThanhTungTB

Xe điện
Quá nguy hiểm .chắc đèn ở đây có trục trặc rồi .lần sau đi qua những chỗ giao cắt ,mà đèn tín hiệu trục trặc thế này bác lên dừng lại ít giây quan sát thật kỹ trước khi băng qua nha .tránh mọi va chạm bất ngờ có thể xảy ra .chúc bác lái xe an toàn .

Lái xe quê

Xe buýt
Chắc tại Cụ chưa đóng phí bảo trì đấy mà. Đèn của GTCC nó thông minh biết nhận diện tem dán đóng phí trên kính lái, xe nào đóng rồi nó hiển thị chuẩn còn không nó cứ nháy loạn xạ lên đấy, làm gì được nó... em fun tí. May mà Cụ không sao. Ở nước ngoài là kiện được đấy!

NGHIXDBT

Xe tăng
Tại cái đèn rùi

kienkid

Xe container
E ạ cụ. Cụ nên cẩn thận chứ. Cũng may là không sao. Hjc hjc

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
em confirm chỗ cái đèn hôm nọ e chạy qua cũng thấy sáng cả xanh và đỏ, em cứ nghĩ nó lỗi hết, định dừng lại chụp cái ảnh cơ mà lúc đấy đnag tít quá lười phanh nên lướt, may k gặp cụ nào chạy chiều kia tới :D

Big_D

Xe buýt
Chắc tại Cụ chưa đóng phí bảo trì đấy mà. Đèn của GTCC nó thông minh biết nhận diện tem dán đóng phí trên kính lái, xe nào đóng rồi nó hiển thị chuẩn còn không nó cứ nháy loạn xạ lên đấy, làm gì được nó... em fun tí. May mà Cụ không sao. Ở nước ngoài là kiện được đấy!
Chuẩn cụ ợ, em chưa đóng phí #\# đâu.

Chị Cũ

Xe tải
Thảo nào hôm nọ em từ Nội Bài về lối đó đèn phía em xanh mà bên gầm cầu cả Taxi lẫn xe Buyt phóng vù qua cắt đầu em làm em vừa phanh vừa chửi để... em nghe. :((

DONGHO_MD

Xe tải
Website
mdwatch.vn
vừa hôm nọ e đi cùng gấu cũng gặp đèn vừa xanh vừa đỏ!:))