[Thảo luận] Đèn đỏ tại Bộ công an - Phạm văn Đồng: Bực mình nhưng thấy vui

xeruabo2

Xe điện
Các cụ HN cho e hỏi kỹ tý : Thế cái ngã ba đó nó có vạch hay biển phân làn ko ợ ?

Beck

Xe điện
theo chiều từ NB về, nếu làn giữa là đèn xanh mà kô có thằng nào đang đứng chắn trên làn rẽ trái là em cứ phi thẳng 1 mạch trên làn rẽ trái này, CA không bắt đâu ạ. Em đi nhiếu lần rồi.

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
theo chiều từ NB về, nếu làn giữa là đèn xanh mà kô có thằng nào đang đứng chắn trên làn rẽ trái là em cứ phi thẳng 1 mạch trên làn rẽ trái này, CA không bắt đâu ạ. Em đi nhiếu lần rồi.
Bác phi tít quá, 3x run không dám phi ra chặn đầu xe đấy

DuongNV

Xe buýt
Cháu cũng bị chết oan 1 phát ở đây, do tội là các cụ đi làn giữa không cho nhập làn, đau đến tận giờ đấy cụ ợ!
Cháu qua đây phải xếp hàng từ Metro đấy, cụ đến gần đèn đỏ mới chuyển làn thì ăn phạt là chuẩn rồi :(

debin

Xe buýt
Bộ CA to đẹp là thế nhưng con đường cao tốc đi với tốc độ rùa bò, xe khách đã làm luật rồi cứ thản nhiên bắt khách, phân làn chuối cả nải. Thế mới tạo công ăn việc làm để kiếm tiền của dân
Có Bộ CA về ngon hơn nhiều đấy cụ ạ, giờ xxx rải một mớ nên giao thông còn ngon nhiều chứ ngày xưa thì thôi rồi; em đi đường này từ năm 99 nên chẳng lạ gì ^:)^
Có điều đêm thì vẫn là đường đua của xe chở cát, nếu cái Bộ ấy chia đôi làm 1 ca đêm thì hay hơn nhiều cụ ạ - em dự thế ;;)

sactimtn

Xe tăng
Đồng ý với cụ. Có hôm em còn đè một thằng 80B cũng đi kiểu lưu manh ấy, đến gần ngã 4 thấy CA mới rẽ vào để nhập lan. Em đè luôn đếch vào được. (May là em đi xe sọt, nó cũng kg dám đâm bác nhỉ)
Cụ ko chịu xếp hàng, bị phạt là đúng. Ai cũng khôn như Cụ đến gần mới chuyển làn cắt hàng xe đang chờ thì giao thông loạn hết.

Nấm mỡ

Xe điện
Các cụ HN cho e hỏi kỹ tý : Thế cái ngã ba đó nó có vạch hay biển phân làn ko ợ ?
Có cụ ợ, biển phân làn ở cách ~20m là đến vạch liền, từ vạch liền đến đèn xanh đỏ ~15m. Đúng luật thì thấy biển xi-nhan vào làn để đến đoạn trước vạch liền cụ đã ở trọn trong làn là OK. Dưng do ở đây ít người chịu nhường & nhiều người quen đường nên đa phần vào hàng trước đèn khoảng 100-150m. Khổ cho người không thuộc đường, dù là người đó thuộc & tuân thủ luật.

Boytriton

Xe điện
Em cũng đi làm hàng ngày đường này và cũng đôi khi gần đèn mới xi nhan vào làn giữa, thường thì các bác ấy vẫn nhường nhưng có khi cũng bị hất ra và buộc phải đè đầu xe khác thì mới vào đc, lúc đó ước gì xe có cái tín hiệu "xin lỗi nhé" sẽ bật ngay, dưng mà.....,hihi

BMW530d

Xe tăng
Theo em những người biết mà vẫn đi kiểu đó mới ghét chứ nút giao thông đó và nhiều nút khác đèn phân làn (theo xxx nói, chứ Luật ko qui định thế đâu) nhưng ko có biển báo từ trước, người ở địa phương khác đến, hoặc mới đi đến đó lần đầu khi nhìn thấy mũi tên dưới đất rồi thì đã muộn chỉ còn cách xi nhan xin các Cụ cho vào thôi. Em cũng ghét kiểu đi khôn hơn người như thế nhưng nếu thấy biển ngoại tỉnh là em đỗ lại nhường ngay.
CỤ chủ thớt và các Cụ nên qua thớt này và nhiều thớt khác nữa xem mà có phương án xử lý nhé: http://www.otofun.net/threads/258045-em-da-xu-li-chuyen-bi-hai-tai-nga-tu-minh-khai-va-dai-la-truong-dinh-bach-mai
Dưng mà chạy trên đường đó, Thấy cả làn giữa xếp hàng ngay ngắn ngăn nắp mà vẫn phăm phăm lao lên thì em nghĩ đầu chỉ để cho đẹp. Phải nghĩ tại sao họ lại xếp hàng chứ. Em thì thấy đa phần cái văn hóa xếp hàng của dân ta cực cực kém.
Đến đó đúng là có thể "xin" nhập làn. Mà đã là "xin" thì người ta có "cho" không là quyền người ta. Chứ chen ngang như Mr Bean là không được rồi.

Cụ thử chạy đường 5 ngay ngã tư rẽ vào Trâu Quỳ (chỗ trường ĐH NN) xem. Rất nhiều lần cả đoàn đang đứng chờ đèn em thấy có xe vọt lên mặc dù không cản trở ai vì làn rẽ trái đó không ai đứng mà đèn xanh bật đi thẳng vọt qua khỏi ngã ******* bên kia là bị vin luôn rồi, đúng là bắt lúc đó quá nguyên tắc vì chính ra các xe chạy được sẽ rất thoát đường nhưng xxxx vẫn cứ đúng luật mà chiến, lúc đó thì khỏi cãi luôn.

hoangru

Xe tải
em không hiểu cụ chủ thớt vui vì cái j?
dạo này 3 x được giao chỉ tiêu cao quá mà thấy đứng đầy đường, HN cũng như SG.
dân phòng cũng có chỉ tiêu 200/ 1 tháng.
Các cụ đi đường cẩn thận nhé.
Chỉ tiêu là số vụ TNGT giảm thì còn còn được chứ chỉ tiêu là số lỗi bắt được thì bao giờ GT nước nhà mới gần bằng thế giới???

Dinh Troc

Xe hơi
Lần đầu đi em còn k biết & k để ý đèn đỏ, cũng thấy 1 đoàn xếp rõ dài, em thì đang đi làn trong, gặp đèn đỏ buộc phải rẽ trái, em rẽ trái luôn. Xong vòng lại đoạn ở trên, lại xếp hàng -> từ sau thuộc bài là xếp hàng

KarinMoon

Xe tăng
Bộ CA to đẹp là thế nhưng con đường cao tốc đi với tốc độ rùa bò, xe khách đã làm luật rồi cứ thản nhiên bắt khách, phân làn chuối cả nải. Thế mới tạo công ăn việc làm để kiếm tiền của dân
Em đồng ý với cụ. Xấu cả mặt tiền bộ CA.

quang74

Xe buýt
Cháu cũng bị chết oan 1 phát ở đây, do tội là các cụ đi làn giữa không cho nhập làn, đau đến tận giờ đấy cụ ợ!
Hôm ở Thái Hà-Chùa Bộc, nhà cháu cũng cho 1 Quý ông đi xe sang sai làn(đi thẳng nhưng đi vào làn rẽ trái đến lúc gần vào ngã 4 quay vào đúng làn mà không được) bị xxx bắt đấy ợ. =))

vnprince2003

Xe máy
Ở đây phân làn đc lâu chưa các bác nhỉ?tháng 7 năm 2010 em học lái xe chạy qua đây liên tục có thấy phân làn đâu nhỉ,lâu lắm em mới chạy đg này hôm đưa người ra sân bay thấy XXX tóm nhiều phết lúc về phải chạy đúng làn luôn khi qua đó.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Có cụ ợ, biển phân làn ở cách ~20m là đến vạch liền, từ vạch liền đến đèn xanh đỏ ~15m. Đúng luật thì thấy biển xi-nhan vào làn để đến đoạn trước vạch liền cụ đã ở trọn trong làn là OK. Dưng do ở đây ít người chịu nhường & nhiều người quen đường nên đa phần vào hàng trước đèn khoảng 100-150m. Khổ cho người không thuộc đường, dù là người đó thuộc & tuân thủ luật.
Ơ, chỗ này giờ lắp biển phân làn rồi hả cụ? Thật không đới? Em dự là không bao giờ lắp biển phân làn ở chỗ này nhé :D

Em đi qua đây thì ít khi xếp hàng, cứ đúng mà đi :D cho nó thoáng! Trừ khi làn rẽ trái đó có xe đang chờ rẽ trái thì em sẽ xếp hàng tuần tự, chả chen lấn gì ai bao giờ. Cơ mà qua đây chủ yếu là em đi làn rẽ trái, xxx nhìn thấy nhưng giờ chả thấy hò xe em nữa, chả hiểu tại sao!

Chiều nay em có việc đi qua đấy, sẽ để ý xem đã có biển phân làn chưa? Có rồi thì cứ theo biển mà đi thôi.

manhthuong

Đi bộ
em để ý mấy lần rồi, nếu đang đèn xanh làn đi thẳng mà các cụ đi ở làn rẽ trái cứ thẳng tiến thì không bị bắt nhưng nếu đèn đỏ ở làn rẽ trái các cụ dừng sau đó đèn xanh đi thẳng các cụ tiến lên là bị tóm ngay

Mitsumi

Xe buýt
em để ý mấy lần rồi, nếu đang đèn xanh làn đi thẳng mà các cụ đi ở làn rẽ trái cứ thẳng tiến thì không bị bắt nhưng nếu đèn đỏ ở làn rẽ trái các cụ dừng sau đó đèn xanh đi thẳng các cụ tiến lên là bị tóm ngay
ai bảo cụ thế!
cái làn rẽ trái có mỗi cái mũi tên rẽ trái thôi cụ ah!
cụ đi thẳng là ăn đòn ngay sao phải đèn xanh đèn đỏ :)

Dep_Rach

Xe hơi
Cụ TARKAN cho em hỏi giao chỉ tiêu 200/tháng là thế nào cụ: Phải nộp 200 triệu / 1 tháng à....ke...ke