[Thảo luận] Đèn đỏ dừng lại mà vẫn bị ăn chửi chửi..ức quá các cụ ơi !!

PhanhGap

Xe điện
Cụ bảo với 2 thằng đấy là: Chúng mày làm tao đang sợ quá đây này, xem nó nói gì. Hai thằng đấy bố láo ăn cắp, sớm muộn gì cũng ăn cơm tù mặc áo số thôi, cụ kệ chúng nó đi. Trời có mắt đấy.

bvhadelpiero

Xe lăn
Hết sức bình tĩnh cượi, mồm của chúng nó gần tai chúng nó ấy mà, nó chưởi nó nghe rõ hơn mình, cáu làm j...còn mấy cái loại ấy mà gặp đối tượng khác khó nhai là chân lại gảy đàn hết ấy mà..túm lại là không chấp ;)

dungphandav

Xe tải
Website
dungphancorp.com
Ức chế thì để trong người cụ ạ, xã hội ngoài mình ko biết đâu mà lường mấy cái thằng đó ko có chút gì tự tin nên lúc nào cũng thủ sẵn mấy con dao bấm trong người nên nó lại trở nên tự tin để c..h..ử..i kụ thế đó. Cẩn thận là nhất kụ ạ

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Thôi, qua các lời khuyên của các cụ, từ giờ em ra đường cứ: 1 điều nhịn là chín điều lành nhỉ ! Nhưng em cứ thắc mắc là tại sao xxx chỉ bắt nạt những người hiền lành như mấy cụ ở quê ra lớ ngớ...còn cái bọn ôn vật kia chúng nó di nghênh ngang suốt ngoài đường, chẳng coi ai ra gì thì sao ko bắt..Thủ đô mà thế thì làm gương cho ai ??
Cái này thì nhà cháu nhất trí với cụ. Bằng chứng hiển nhiên là việc của nhà cháu mới 3 hôm trước đây:
4h sáng có việc phải đi sớm (công tác), lấy 2B đi đến chỗ hẹn cùng mọi người. Lấy xe ra khỏi nhà, mũ BH đầy đủ. Đường vắng tanh, chỉ có mấy người đi chợ sớm lác đác. Hầu hết các ngã tư đèn tín hiệu chỉ nháy "VÀNG". Đến ngã tư Chùa Bộc-Thái Hà thì đèn đỏ (mà đèn này thì các cụ đều biết là rất lâu ~ 85s...). Nhà cháu vẫn dừng đúng vạch và kiên nhẫn chờ đến khi còn khoảng 30s, lúc này có thêm 1-2 chị phụ nữ cũng đã đến dừng bên cạnh. Bỗng nhiên có mấy thanh niên ko mũ BH phóng qua ào ào. Ko vấn đề gì, ngã tư vẫn vắng tanh, lại thêm vài người ko thấy hiện tượng gì nên đã hết kiên nhẫn, phóng qua. Chỉ còn lại nhà cháu và 2 người nữa vẫn dừng và bị coi là "không bình thường" nên đành từ từ qua cho bình đẳng với mọi người. (Cũng coi là Hội chứng đám đông, các cụ nhỉ). Sau khi qua được khỏng 200m thì bỗng nhiên có 2 chú Cơ động đi bên cạnh yêu cầu STOP. OK, sai thì phải dừng rồi. Dừng xong lại có thêm 2 chú CSCĐ nữa đứng phía sau. Kiểm tra giấy tờ đòi 3 thứ: Đăng ký, Giấy phép LX, Bảo hiểm đầy đủ. Có cái GPLX thì dùng lâu quá rồi (từ 1997) nên ảnh đã nhòe do cái ép Plastic của chúng nó lởm quá nên các chú hoạnh họe đòi lập biên bản, đưa về công anh Phường, giữ phương tiện. Nhà cháu bảo dùng hơn chục năm rồi cong giữ được vậy là quá bền. Có 1 chú (chắc ko rõ luật) dọa: Anh có biết hết thời hạn phải đổi GPLX ko? Hô Hô, từ lúc cầm GPLX 2B có bao giờ thấy ai đổi đâu các cụ nhể. Nhà cháu bảo anh ko nhìn thấy chữ "Không thời hạn" trên giấy à? Chắc chú ngượng nên lủi ra sau, chú khác xông vào bảo thôi xử lý linh hoạt sang lỗi Bảo hiểm hết hạn (100K). Nhà cháu đang vội đi cho đúng giờ hẹn nên giải quyết liền. Sau đó các chú chuyển sang xử lý tiếp 2 chị phụ nữ phía sau (cùng bệnh hết kiên nhẫn..)Không biết 2 chị kia có đầy đủ giấy tờ không thì cũng khổ với các chú này. Lúc các chú nhận 100K bác Hồ thì dân ta tiếp tục phóng qua đèn đỏ vun vút và khối người chẳng có mũ nón gì. Nhà cháu chỉ cười bảo các chú đi bắt đua xe cho dân nhờ, còn bắt những lỗi vặt như chúng tôi thì nhiệm vụ chưa hoàn thành đâu. Nhà cháu kể chuyện vậy để các cụ thấy là cái mục tiêu "công bằng, văn minh" còn xa lắm.
PS: Mà trước đây nhà cháu cũng đọc đâu đó trong OF này kể về nhân thân các chú CSCĐ này nhiều chú cũng không tử tế gì lắm các cụ nhỉ. Vậy thì kết luận là mình đã có lỗi (vượt đèn đỏ), nhưng cũng may vì coi như gặp CƯỚP mà ko mất nhiều MONEY. hô hô ...

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
SH-> ko cần biển+ ko cần mũ+ ko cần dừng đèn đỏ! Luật rừng dành cho lũ con p.i.g ấy là thế. Theo em cụ cứ tránh xừ ra cho nó phóng lên, quan điểm của em là không nên đấu đầu với những thằng ngu vì chúng nó rất đông và hung hãn cụ ạ!
Cụ chuẩn đới...tránh phân thì đỡ bẩn giầy Cụ ợ..vot Cụ cái

Pham Quoc Han

Xe buýt
Hạ hỏa Cụ ơi, ai chắc cung gặp phải trường hợp này một đôi lần rồi.:(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sáng nay em vừa bị 1 bác 4B thúc ít còi inh ỏi!
Số là em rẽ phải từ Quang Trung sang Lý Thường Kiệt thì nhìn thấy 1 bà cụ dắt 1 cháu bé qua đường đúng vạch dành cho người đi bộ và cũng đúng đèn xanh của người đi bộ luôn! Em nhường sớm khi hai bà cháu mới đến giữa đường, nếu theo "truyền thống" lái xe ở Ta thì em hoàn toàn có thể nhấn ga vọt qua vì hai bà cháu thấy em đã ngập ngừng dừng lại! Tuy nhiên, em đã dừng hẳn và vẫy tay mời bà cụ đi qua!
Bác 4B phía sau nháy đèn và bóp còi inh ỏi!^:)^
Em buồn vì bác 4B sau em nhưng lại vui hơn vì bà cụ gật đầu mỉm cười với em!!!:x

DuongNV

Xe buýt
Tránh xa cái loại mọi rợ ấy ra cụ ạ. Đầu chúng nó có óc nhưng chỉ bằng quả Nho, Có mắt nhưng không Chòng, có tai nhưng bị Thối từ bé và mồm chỉ để ăn...

adonis

Xe buýt
chuyện thường ngày í mà, cụ bỏ ngoài tai đi cho lành

X_FIVE

Xe điện
Cái bọn vô học bác không thèm chấp bác ah.
Cái quan trọng là bảo toàn cho F1 thế là ok rồi!

HT_CRV

Xe tải
Cái bọn hành xử như súc vật kiểu đấy chứng tỏ não chúng nó không có nếp nhăn đâu kụ chủ ah. Não chúng nó chỉ có nếp nhăn khi mà có bài học thôi. Mà bài học của xã hội dậy thì đâu xót lắm hờ hờ

butchikim

Xe ba gác
Bác đọc AQ chưa, nó chửi mình cũng như chửi bố nó...hehe, vui vẻ lên cho thoải mái cụ à, chấp làm gì mới loại ấy 8->

Qua Cơn Mê

Xe tải
Thưa các bác, chiều nay em đi đón F1 bằng 2b tại ngã tư Lò Đúc-Phạm Đình Hổ, lúc em từ Lò Đúc ra Phạm Đình Hổ thì đèn đỏ, em mới thong thả dừng xe chờ đèn, thì có 2 thàng đi SH không biển không mũ cứ bấm còi phía sau để đòi vượt, lúc đó các phụ huynh đón con chờ đèn đỏ khá nhiều nên đường rất chật, em dứt khoát đứng im chờ đèn, khi có đèn xanh 2 thằng vật kia phóng lên còn quay lại chửi em là...em cay quá, nếu không phải chở F1 thì em chạy đuổi theo cho chúng nó vài cái vào alo..Đúng là văn hóa giao thông của dân ta còn kém lắm, bao giờ mới văn minh được đây...Chán...
Tình huống này em cũng gặp nhiều rồi , hôm nay em dừng đèn đỏ ở ngã tư Giảng Võ mà có ông đi sau cứ nói vọng lên là "vượt đi . vượt đi " =))

small_best

Xe lăn
Gặp tình huống này cứ tránh ra cho lành cụ ạ, bón nó liều lắm :D mạng sống của nó mà nó còn chả tiếc chứ huống hồ là người khác. Tránh cho lành!

Hokutonoken

Xe đạp
Loại đấy cứ cho nó vượt để cho hung thần hỏi thăm may ra mới chừa...

Kia6582

Xe buýt
Các bác bộ đội đi xe ko đội mũ để chứng tỏ số má. Bọn thanh niên choai choai ko đội mũ ko lắp biển để chứng tỏ mình là dân chơi. Chúng ta là người dân bình thường thì cứ chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông thôi chứ để ý làm gì ạ.
Bọn này ko chơi đc đâu cụ ạ, nó chả sợ ai đâu, chỉ sợ mưa thui:
Dân chơi sợ gì mưa rơi, mưa rơi mấy hạt dân chơi quay về héhé

pipilazi

Xe tăng
Gặp trường hợp này thì em nhường ngay, vượt đèn đỏ rồi va chạm cho chừa đi >:P

mr.ken_no1

Xe container
Cái bọn đấy thì em thấy thế là bình thường vì chúng làm gì có óc.
Nhiều lần e đỗ đèn đỏ nhường người đi bộ mà còn có 4b đằng sau còi ầm lên đòi đi cơ. Chán!
Cái này em đồng ý với kụ. E cũng từng bị như thế

soc1202

Xe tải
Ra đường bi giờ bức xúc nhiều lắm nhưng vẫn phải nhịn cho lành cụ chủ ạ:))