Đèn ABS không tắt khi xe nổ máy.

Cerato-6134

Xe container
Sáng nay em đã đi kiểm tra, lỗi là do mấy chú chuột, có lẽ do ấm nên các chú chui vào tránh rét rồi làm 1 phát đứt dây chỗ bánh phụ trước. Nhân viên Trường Hải cắm máy vào quét cái ra luôn, tổng thiệt hại vì phần này không nằm trong bảo hành nên hết 250k.
Các bác đã có biện pháp chống chuột nào hữu hiệu chưa ạ, chứ thế này cũng gay lắm ạ.

tocxanh

Xe tải
Bác vẫn còn may mắn vì chỉ bị chuột gặm dây thôi đấy. Cơ mà em nghĩ bác mơi đi 4000km ma nếu hỏng ABS thật thì có khi giải tán em nó luôn cho nhanh

haunv1977

Xe hơi
Cụ nào có kinh nghiệm chống chuột không truyền cho anh em với. Ko thì chit siền

nakata8688

Xe máy
Website
enbac.com
Sáng nay em đã đi kiểm tra, lỗi là do mấy chú chuột, có lẽ do ấm nên các chú chui vào tránh rét rồi làm 1 phát đứt dây chỗ bánh phụ trước. Nhân viên Trường Hải cắm máy vào quét cái ra luôn, tổng thiệt hại vì phần này không nằm trong bảo hành nên hết 250k.
Các bác đã có biện pháp chống chuột nào hữu hiệu chưa ạ, chứ thế này cũng gay lắm ạ.
thế là vấn may đấy bác ạ . chuột thì chưa có biện pháp nào cả đâu bác . em nghĩ bác mua lấy 2 chú mèo buộc vào xe thế là ok bác ạ ;))

LiemBlue

Xe lăn
Em chào bác!Thứ 1 bác thử tháo cực âm ắc quy ra khoảng 30giây rồi lắp lại và thử nổ máy xem có hết ko nhé,thứ 2(em nghĩ nguyên nhân là đây nếu cách 1 ko hết)các đầu dây cắm ABS ở bánh xe bị lỏng hoặc bẩn nên gây ra tình trạng như vậy ạ.Do em cũng bị 1 lần lỏng giắc cắm ABS nên set lỗi bằng máy và xóa lỗi thì đi 20m nó lại bấo ngay bác ạ.BÁc vào thử gara ngoài kiểm tra trc là biết ngay ý mà.

yeubonbanh1979

Xe tải
Cho vào xưởng đi cụ bị phần phanh là nguy hiểm lắm vào đi cụ oi

cup

Xe máy
1- Cụ nuôi con mèo để trong cốp xe (nhớ đục lỗ cho nó thở)
2- Cụ ra rửa xe và rửa cả nội thất + vệ sinh khoang máy (vụ này khoảng 800K)
3- Đợi xem bao giờ chuột quay trở lại

Thichtat

Xe tăng
Các cụ cho nhà cháu hỏi, xe nhà cháu (Buổi sáng) thi thoảng cũng bị sáng đèn ABS mà không rõ nguyên nhân, cháu đi một đoạn đường thăng bằng thì nó lại tắt đi. Có lần cháu đánh lái sát vỉa hè quá, larang quệt sát vào vỉa hè và ABS lại sáng lên, nhưng đi một đoạn nó lại hết. Như vậy thì ABS của xe nhà cháu có vấn đề gì không các cụ nhỉ?

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Các bác đi Forte và Cerato cho em hỏi đã bị hiện tượng này chưa ạ. Sáng nay em lấy xe ra đi thì nổ máy xong đèn ABS không tắt mà cứ sáng mãi, em không biết hiện tượng này có bị ảnh hưởng bởi hệ thống phanh hay không. Xe em vẫn còn trong thời hạn bảo hành, mới đi 4000 km ạ.
Chắc là em phải cho vào hãng tìm kiếm sự trợ giúp.
Hiện tượng như vậy có nghĩa là phanh xe của Bác vẫn hoạt động nhưng hệ thông chống bó cứng phanh ko hoạt động dẫn đến khi phanh gấp thi xe của Bác có thể bị quay ngang, thậm chí bị lật. Nói túm lại là phải kiểm tra ngay. Nhất la bác thường xuyên đi đường trường và tốc độ cao.

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Các cụ cho nhà cháu hỏi, xe nhà cháu (Buổi sáng) thi thoảng cũng bị sáng đèn ABS mà không rõ nguyên nhân, cháu đi một đoạn đường thăng bằng thì nó lại tắt đi. Có lần cháu đánh lái sát vỉa hè quá, larang quệt sát vào vỉa hè và ABS lại sáng lên, nhưng đi một đoạn nó lại hết. Như vậy thì ABS của xe nhà cháu có vấn đề gì không các cụ nhỉ?
Hiện tượng như vậy có nghĩa là cảm biến ABS của xe nhà Bác chưa hỏng hẳn nhưng cũng chập chờn và sắp tèo rồi. Bác vào hãng, họ cắm máy quét là sẽ biết hỏng cảm biến ở bánh nào. Sau đó họ sẽ tháo bánh ấy ra và thay con cảm biến là xong ngay thôi ợ. mất khoảng 30 phút và 1000k. Xe nhà cháu cũng bị y hệt xe nhà cụ, cháu thay cách đây 06 tháng rồi. Giờ đi ngon choét!