[Thảo luận] Đêm qua nhà Cháu bị chụp ảnh ở Đồng Văn !

trongdongviet

Xe buýt
Nc : Anh ơi xe em phanh không ăn đâu ...nguy hiểm quá ! Hài nhất vẫn là câu này, vote cụ

thule6

Xe điện
Em cũng vừa qua Đồng Văn đêm qua nhưng ko bị bớ. Chính xác ĐV bắn 24/24 mưa cũng thế, em chưa đi ngày bão nên ko biết có bắn nữa ko !!!

Pitt

Xe điện
Em tưởng nó làm lâu rồi chứ kụ. Nơi khác thì không tháy làm đêm mấy.

quangcaomythuat

Xe buýt
Có hôm 5 h sáng đi qua đoạn này đang mát ga thấy có ánh đèn Flas sáng lên, trong đầu nghĩ thằng nào dở hơi mà mang máy ảnh lúc này ra chụp, nhìn sang bên kia đường thấy 1 chú đang núp sau cột điện tác nghiệp ( chỗ gần quán trà mạn khá nổi tiếng em quên tên mất rồi). Các cụ đi qua đây nhớ cẩn thận cả này lẫn đêm nhé

vietanh_car

Xe tăng
Hôm qua ....à mà chính xác là sáng sớm nay (.Lúc ấy khoảng 1 giờ sáng rồi mà ) Sau tiệc cưới buổi trưa tại nhà hàng Gió mới ...và 1 chầu buổi chiều với đ/c "0350 _ không lo mất điện " Nhà Cháu lên đường về với gấu và F1 .Đường đêm từ nội thành cho tới trạm thu phí Cầu Giẽ ...vắng như chùa Bà Đanh ...Cháu nhè nhẹ chân ga mà cũng giật mình vì lên tới 100 km/h hồi nào không hay . Buồn ngủ lại đi 1 mình nên chạy tốc độ không ổn định lúc nhanh lúc chậm .Loáng cái đã tới Đồng Văn ...giật mình vì thấy 2 Bác xe tải đường đêm mà chạy như rùa ...nhà Cháu qua mặt 2 Bác í ...
Lại qua tiếp 1 dàn xe tải đậu ăn đêm ... linh tính . Không cái này có thật luôn ! Em thề !
Nhà Cháu buông chân ga ....lúc này cũng còn khoảng 65/50 gì đó .trong đầu nghĩ lung tung ...khó hiểu . Bỗng giật mình vì ánh đèn flash sáng chói giữa màn đêm ,vì chỗ đới điện đóm tắt hết . Két.....t ..t... Cháu phanh luôn ( Đúng là không ABS ) Qua ánh đèn Cháu chợt nhận ra ...Đ/c "Bạn " dễ thương đang tác nghiệp
R chuyển số Nhà Cháu nghĩ thật nhanh và quyết định ...Lùi lại !
Chuyện hay từ đây !
Cháu bình tĩnh xuống xe ,tất nhiên vẫn chừa lại đủ khoảng trỗng để đ/c" Bạn" tác nghiệp .Móc bao thuốc trong túi Cháu tiển thẳng vào chỗ đ/c kia
Nc : Chào Anh !
xxx : Uhm ....có gì không ?
Nc : Bác vất vả quá. ...
xxx : .....?????
Nc : Em quá nhiều không Anh ? ....Báo cáo Anh là Em ....@#$$%^%
xxx : Đi đâu về mà muộn thế ? @#$%& ..... chạy hơi ...quá .. !!!!
Nc : Bao nhiêu vậy Anh ? ( giả vờ tí thôi ,biết thừa rồi )
xxx : 62/50 nhé
Nc : Ối giời ơi ....làm gì đến ... *&^%$#@ ... Anh thông cảm ....vất vả quá .... Thôi Anh bỏ qua cho Em xin ....hộp sữa cho F1 ....(fun vãi ! )
Đang nói chuyện thì lại có 2 Kụ ....lướt qua ...Eo ơi ...75/50 ...
Nc : Khiếp Ông này chạy kinh thế ... ăn biên bản không Anh ?
Lại 1 đồng chí nữa Lax đen xì ...biển 18n xxxx ...dính chưởng !
Nc : Thôi Anh ơi Em xin phép nhé ....cho Em xin , biết lỗi roài ...
Nhà Cháu lên xe ... đầu óc lại nghĩ linh tinh ....Ứ dám chạy nữa ... không biết đ/c 'Bạn " có đọc biển xe Cháu không .... Và tới đoạn xxx bắt ....đèn pin rọi tới tấp vào biển số xe em .... Thôi toi rồi ...2 xxx lao ra tiếp ...Em phanh dúi dụi ( phải nói xxx anh dũng phết ...may mà xe 4b chứ tải nặng thì ...) Lại soi lại tờ giấy xxx cấm trên tay ...ô la la .... Cạp nong lại vẫy ...ta đi tiếp ... Nhà Cháu hạ kính xuống và lấy tinh thần ...
Nc : Anh ơi xe em phanh không ăn đâu ...nguy hiểm quá !
May thật ...cũng may là cháu xử lí ngay chứ không lại mất toi hộp sữa của F1 . Qua đây cũng là bài học kinh nghiệm cho mọi người ,vì nhà cháu đã bị bắn đêm 1 lần ở Tĩnh Gia ...nhưng lần đó thì ăn bb . Lần này thì may vì có kinh nghiệm rồi .
( Chuyện Cháu viết như tiểu thuyết í nhỉ ? Nhưng thật đới ! )
Các Cụ cẩn thận ! Phủ Lý Đồng Văn " chụp ảnh " đêm rồi đấy ! Các Cụ lưu ý nhé !
Chuyện của Cháu xin hết ạ .
À cái vị trí bắn là ngay chỗ qua hiệu trà sen cụ Trưởng An ... Hướng HN -Phủ Lý
Qua dãy xe tải hay ăn đêm nhé các Cụ cửn thận !
may thế cụ nhể :)) cái ông xxx bắn kia cũng tốt đấy chứ

phuong.zen

Xe tăng
hahaha cụ giỏi thật phải e là e xuống xe mời cụ bịch sữa của f1 nhà e ạ.khổ có hộp sữa cho con muh cũng bị lấy mất.kaka

kienbinh

Xe điện
Các cụ đập vào đầu em 1 cái xem em có sao ko?chứ em đọc mà chả hiều gì :(

Spectra8833

Xe tải
Các cụ đập vào đầu em 1 cái xem em có sao ko?chứ em đọc mà chả hiều gì :(
Hay là Cụ bắn Em ? Em cũng chẳng hiểu Cụ nữa .... Chuyện nó là thế nhà Cháu đưa lên cho các Cụ cùng rút kinh nghiệm ....có thế thôi ạ !

cutit102

Xe tải
đ/c bạn kia đểu nhể, đã xin nt rồi mà vẫn bị bớ:))
E mà là cụ em quay xe lại phá đám, đứng ven đường cầm cái khẩu hiểu: Chạy chậm thôi, XXX đang bắn đấy:))
Cụ lói chuẩn đới,em dự nà lếu nàm thế mấy anh bạn cụ nại phải za mời cụ thuốc ấy chứ=))

billnantes

Xe container
chỗ này 4h sáng em đi qua mà vẫn còn bắn ,đi qua đây thì cứ chậm vài phút cũng không sao đừng vội mà lại thành châmkj

nguyendinhca

Xe hơi
Trưa qua nhà cháu bị xxx bắt tốc độ ở đoạn Biểu trưng thành phố Thanh hóa, may mà gặp đ/c xxx dở hơi đồng ý nhận 200K mà không cho ăn biên bản. Các bác đi đường tránh TP Thanh hóa chú ý đoạn biểu trưng nhé cho chạy có 30km/h đấy ạ

Chutich

Xe tải
Có hôm 5 h sáng đi qua đoạn này đang mát ga thấy có ánh đèn Flas sáng lên, trong đầu nghĩ thằng nào dở hơi mà mang máy ảnh lúc này ra chụp, nhìn sang bên kia đường thấy 1 chú đang núp sau cột điện tác nghiệp ( chỗ gần quán trà mạn khá nổi tiếng em quên tên mất rồi). Các cụ đi qua đây nhớ cẩn thận cả này lẫn đêm nhé
Nhà cháu dính 1 lần bắn đêm ở Đồng Nai,nhưng lại chụp ảnh bằng tia hồng ngoại nên kô có ánh đèn Flas.
Như vậy xxx VN có 2 loại súng bắn đêm rồi.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho hỏi RD là cái gì vậy???
RD: Radar Detector.
Thiết bị phát hiện sóng radar.
Các thiết bị đo tốc độ dựa trên 2 nguyên lý chính là radar doppler và laser.
Cái của mình nó thu được sóng của 5 band radar và cả laser từ cự ly 2 km và 360 độ trên đường bằng, ít vật che khuất.
Khi có sóng nó báo bằng tín hiệu đèn và âm thanh.

duytrong

Xe lăn
một lúc cụ lâm vào mấy tội nhé,1 quá tốc độ.2 lùi xe trên đường 3 xin sỏ bác phó nháy....đè nghị thu bằng ô tô fun đê.

toanthangcs

Xe điện
XXX góp tiền lại đóng cổ phần mua máy bắn đêm, mấy ngày là gỡ được vốn.
Kinh doanh gì, "trồng cây gì và nuôi con gì"?
Câu trả lời: Em thưa cô! Chúng em mua súng bắn tốc độ aaaaaaaaaaaaaaa ạ!:)]

Chỉnh sửa cuối:

KunBoy

Xe buýt
RD: Radar Detector.
Thiết bị phát hiện sóng radar.
Các thiết bị đo tốc độ dựa trên 2 nguyên lý chính là radar doppler và laser.
Cái của mình nó thu được sóng của 5 band radar và cả laser từ cự ly 2 km và 360 độ trên đường bằng, ít vật che khuất.
Khi có sóng nó báo bằng tín hiệu đèn và âm thanh.
Cái RD gì gì mà cụ nói mua mất bao nhiêu tạ thóc? và mua ở đâu??? nhà cháu cũng đang quan tâm phết đấy\:D/