[Funland] Đêm nay e đi nhận iPhone 16 đây

Em biết mấy người quen bên Mỹ được mua dùng 15 hồi mới ra mà không mất đồng nào, chỉ cam kết dùng mạng nào đó bao nhiêu tháng, mỗi tháng trả một số tiền đt ngang với số tiền mà bình thường họ vẫn trả. Thế là họ tội gì không đổi ĐT.
Chị tiết để các cụ ở bển chắc rõ hơn. Nhưng đây là vấn đề cách kinh doanh, nó khuyến khích đổi mới công nghệ mà nhiều bên đều có lời.
Em nhớ hồi ra Ip5, Ip6 các nhà mạng ở VN cũng 'học' và đưa ra các gói cam kết khi mua ip. Tuy nhiên gói cước thì cao, tiền mua ip vẫn phải trả, sau không thấy các nhà mạng triển khai tiếp nữa. Học nhưng làm theo thì kém quá

nguyentoan.uct

Xe điện
Điện thoại giờ có cái quái gì mới đâu mà vọc đâu cụ, thời sinh viên em thấy hào hứng vô cùng chứ giờ chả thấy có gì lạ cả

cusao

Xe lăn
Điện thoại giờ có cái quái gì mới đâu mà vọc đâu cụ, thời sinh viên em thấy hào hứng vô cùng chứ giờ chả thấy có gì lạ cả
Ngày lương tháng em ở mức 2,5tr/tháng. Đồng nghiệp em mua đt trên 20tr...lòng em lúc ý băn khoăn lắm

TRANGDC

Xe tăng
Câu chuyện của chính bản thân:
Năm ngoái ngày mở cọc em ra F... cọc 1tr lấy bản pro màu titan xong nhân viên nói là màu này hot nên không hứa sẽ có máy giao ngày đầu. Ô hô thế thôi em trả anh chứ anh cọc xong em lại bảo không chắc có máy thế cọc cạch làm cái gì??? Xong hôm mở bán em vào web mua thẳng, vẫn chiết khấu khuyến mại đầy đủ như suất cọc trước, mà có máy nhận luôn.
Nhận ra rằng bài đặt cọc chỉ là chiêu giữ chân khách của các cửa hàng thôi. Có khi ngày mở bán có máy nhưng shop lại để máy bán cho khách mới lấy doanh thu ấy, còn khách cọc chắc chắn có doanh số rồi nên cứ kệ chờ sau.
Trường hợp của em cũng y như cụ :D

tieunhupha

Xe điện
Ko biết bao giờ Iphone nó mới ra 1 mẫu có sự khác biệt rõ ràng để tạo cú hích cho doanh số.
Chứ Iphone giờ 4 đời y hệt nhau, ai mua mới, hoặc đổi cái đời cũ hẳn thì còn ok.
Còn ai mà dùng từ Iphone 12 trở đi, sẽ thiếu động lực để đổi sang Iphone 16
Điểm khác biệt quan trọng em thấy nằm ở cái type C cụ ạ, nên Gấu nhà em xài 13p cứ nhấm nháy suốt. Còn nhà em dùng "đt gia truyền" và có 4 người nên trừ khi có biến cố đặc biệt như hỏng, rơi....còn ko thì 1-2 năm đảo 1 đời là đẹp.

kienthuc

Xe máy
Nhìn ảnh này em biết cụ pv đơn vị nào rồi.

namchatcanso

Xe tăng
Điểm khác biệt quan trọng em thấy nằm ở cái type C cụ ạ, nên Gấu nhà em xài 13p cứ nhấm nháy suốt. Còn nhà em dùng "đt gia truyền" và có 4 người nên trừ khi có biến cố đặc biệt như hỏng, rơi....còn ko thì 1-2 năm đảo 1 đời là đẹp.
công nhận là chuyển sang C tiện thật cụ ạ, mà nó k bị kén cáp, cắm là nhận

juve99

Xe cút kít
Em biết mấy người quen bên Mỹ được mua dùng 15 hồi mới ra mà không mất đồng nào, chỉ cam kết dùng mạng nào đó bao nhiêu tháng, mỗi tháng trả một số tiền đt ngang với số tiền mà bình thường họ vẫn trả. Thế là họ tội gì không đổi ĐT.
Chị tiết để các cụ ở bển chắc rõ hơn. Nhưng đây là vấn đề cách kinh doanh, nó khuyến khích đổi mới công nghệ mà nhiều bên đều có lời.
Xưa mạng di động Sfone cũng làm mà ko hiệu quả sau bị xoá sổ khỏi tt viễn thông VN đấy cụ. Cách tặng máy đt và cam kết tgian dùng có từ thời đt 2G lâu lắm rồi. Hay quen gọi là đt Lock nhà mạng

xherox

Xe điện
Nói thật là đến giờ em vẫn chưa sử dụng thiết bị điện tử nào dùng đến cái sạc Type C.

tung5917

Xe điện
Nói thật là đến giờ em vẫn chưa sử dụng thiết bị điện tử nào dùng đến cái sạc Type C.
Cái cổng sạc type C này dần dần phổ cập rồi đó cụ. Em mua cái vợt muỗi và sạc dự phòng Xiaomi năm nay cũng đã cổng sạc Type C rồi, mua thì được tặng cái dây cáp , dùng chung được với thiết bị khác.

tieunhupha

Xe điện
Vậy là cụ ít dùng đồ China rồi chứ mấy món hàng ở bển em thấy cập nhật sang C hết rồi, em có mấy món đồ vẫn dùng chân micro USB mà nó bền quá mãi chả hỏng cho nên cũng chưa cập nhật được. Giờ đến Iphone lẫn Thinkpad đều lên type C hết rồi nên sắp tới đồng nhất được món dây sạc này là đẹp.:D

Diep1979

Xe container
Cháu chúc mừng cụ chủ đã
Có tiền cứ mua cho sướng cụ ei

lx125_black

Xe container
Nghĩ lại e mới thấy lần đầu tiên cầm con O2 XDA IIi, xong chuyển sang IP2g, rồi sang Ip4, rồi sang Ip5 (là những lần thay đổi kiểu dáng hình thức) là e thấy ngon nhất. Giờ thì 5-6 năm gần đây nhìn Ip thấy mất cảm giác hết rồi :D
Nó là cái đt thôi mà bác, đến 1 lúc nào đó bác đổi từ biệt thự Vin nào đó sang biệt thự Starlake hay Ciputra bác cũng mất cảm giác thì mới đáng lo kìa :D

BảoVân 13

Xe máy
E dùng con iphon 12 cũ lắm rồi ,muốn lên đời quá mà vẫn chưa gom được lúa😂