[Funland] Đêm khuya khó ngủ

anhtrangvn

Xe tăng
Ai rồi cũng đến lúc dừng lại, đó là vòng quay không thể đảo ngược. Những lúc như vậy, em thấy mình cần dùng quỹ thời gian còn lại, sống và cố gắng làm việc gì sao cho có chút ý nghĩa gì đó cho bản thân và những người quanh mình, không uổng phí những năm tháng còn lại trên đời. :D

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Làm sẵn hố có tiện ko cụ nhỉ? Em cũng đang định mấy hôm nữa về quê làm khoảnh đất tiện việc hương khói. Mới tính là san nền rồi quây tường chứ chưa nghĩ đến việc làm sẵn hố!
Các cụ nhà e cũng 80 rồi. Sức khoẻ cũng ngày càng yếu nên e cũng lo xa làm 2 cái hố cho các cụ, hơn nữa quê e giờ cũng nhiều ngưoi làm thế cụ ah. E kg biết về tâm linh thì vấn đề gì kg nhưng về thuận tiện thì e nghĩ chuẩn bị được gì thì cứ chuẩn bị thôi cụ ạ

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Có thể lúc đó tâm trạng của cụ là cạnh tranh để làm gì, thắng thua để làm gì để cuối cùng cũng kết thúc trong hố đất trước mắt... nên cụ hơi hoang mang tẹo. Em nghĩ ai trong khung cảnh đó cũng vậy
[/QUOTE
Vâng cụ, đứng trước khung cảnh đó e nghĩ ai cũng như e thôi, khi đó mới thấy bao bon chen, bao vội vã cuối cùng thì cũng trở về với đất. Tuy vậy dù còn sống 1 ngày thì cũng hãy cứ cháy hết mình để sau này kg còn ân hận phải kg cụ

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Đêm khó ngủ mò lên đây giãi bày tâm sự
Bẩm các cụ e tuổi cũng chưa gọi là già, nhưng cũng đã xế chiều. Các cụ song thân may mắn còn cả nhung năm nay cũng đã 80, sức khoẻ ngày càng thấy giảm sút. Cách đây 2 năm về quê e đã mua được miếng đất để lo việc hậu sự của các cụ sau này. Nay dịp cuối năm khô ráo về thuê thợ xây quây lại rồi dổ cát tôn nền cho cao lên, tiện thể làm sẵn cho 2 cụ 2 hố trước để sau này các cụ có ra đi thì không phải cập rập vội vàng, thế rồi cũng phải quy hoạch sẵn chỗ nào cho mình, chỗ nào là anh e con cháu sau này...Đứng trước khu đất mà thấy tâm hồn trống trải, mới ngày nào còn bé bi bô với bố mẹ mà giờ đã phải lo cho hậu sự các cụ va lo cho chính bản thân mình. Còn trẻ thì nghĩ cuộc đời còn dài, nhưng xế chiều ngoảnh lại thấy cuộc đời sao mà ngắn ngủi chả mấy chốc lại về với các cụ tổ tiên. Mong sao mỗi ngày đều mang lại sự bình an cho mình và cho tất cả mọi người.
Giờ cụ mới sắm là muộn chứ em lo sẵn chỗ cho 2 cụ và vc em từ 10 năm trước rôuf. 1 cuh em ra đi đã được 6 năm, cụ còn lại ngoài 8x cũng chả biết đi lúc nào. Em cũng vừa về quê hương khói dọn dẹp mồ mả cho các cụ nhà em và cũng đứng trước chỗ của mình mà chả có cảm xúc gì. Hay là em lão quá , ngày đến với các cụ cũng chả còn bao xa nên cảm xúc nó chai sạn, bình thường như cân đường hộp sữa ấy nhỉ ?😂

Chưa Có Dép

Xe điện
Bẩm các cụ e tuổi cũng chưa gọi là già, nhưng cũng đã xế chiều. Các cụ song thân may mắn còn cả nhung năm nay cũng đã 80, sức khoẻ ngày càng thấy giảm sút. Cách đây 2 năm về quê e đã mua được miếng đất để lo việc hậu sự của các cụ sau này. Nay dịp cuối năm khô ráo về thuê thợ xây quây lại rồi dổ cát tôn nền cho cao lên, tiện thể làm sẵn cho 2 cụ 2 hố trước để sau này các cụ có ra đi thì không phải cập rập vội vàng, thế rồi cũng phải quy hoạch sẵn chỗ nào cho mình, chỗ nào là anh e con cháu sau này...Đứng trước khu đất mà thấy tâm hồn trống trải, mới ngày nào còn bé bi bô với bố mẹ mà giờ đã phải lo cho hậu sự các cụ va lo cho chính bản thân mình. Còn trẻ thì nghĩ cuộc đời còn dài, nhưng xế chiều ngoảnh lại thấy cuộc đời sao mà ngắn ngủi chả mấy chốc lại về với các cụ tổ tiên. Mong sao mỗi ngày đều mang lại sự bình an cho mình và cho tất cả mọi người.
Chúc mừng cụ, em cũng quy hoạch xong khu 2 bên nội ngoại mấy năm nay rồi, xong việc thấy tư tưởng anh em trong gd thoải mái, vui vẻ hẳn;

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ, em cũng quy hoạch xong khu 2 bên nội ngoại mấy năm nay rồi, xong việc thấy tư tưởng anh em trong gd thoải mái, vui vẻ hẳn;
Vâng cụ cụ thật sáng suốt và chu đáo. Chúc mừng cụ

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cụ mới sắm là muộn chứ em lo sẵn chỗ cho 2 cụ và vc em từ 10 năm trước rôuf. 1 cuh em ra đi đã được 6 năm, cụ còn lại ngoài 8x cũng chả biết đi lúc nào. Em cũng vừa về quê hương khói dọn dẹp mồ mả cho các cụ nhà em và cũng đứng trước chỗ của mình mà chả có cảm xúc gì. Hay là em lão quá , ngày đến với các cụ cũng chả còn bao xa nên cảm xúc nó chai sạn, bình thường như cân đường hộp sữa ấy nhỉ ?😂
Cụ thật chu đáo. Chúc mừng cụ

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ và em chắc cũng chạc tuổi, bề trên cũng gần 80 rồi...
Nghe tâm sự của cụ em lại nghĩ tới bố mẹ đang về quê ở được vài năm.

anhngaovhh

Xe hơi
Sinh lão bệnh tử, có ai thoát được đâu. Bố mẹ em còn khỏe mà nhiều đêm nằm cũng trằn trọc.
Cuộc sống là thế. Cứ bình tĩnh mà đón nhận thôi cụ ạ

thngaylangthang

Xe ngựa
Thế thì là cũng bình thường mờ

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Sinh lão bệnh tử, có ai thoát được đâu. Bố mẹ em còn khỏe mà nhiều đêm nằm cũng trằn trọc.
Cuộc sống là thế. Cứ bình tĩnh mà đón nhận thôi cụ ạ
Vâng việc gì đến thì vẫn phải đến. Chuẩn bị được tâm lý vững đón nhận mọi việc sẽ nhẹ nhàng hơn cụ ah

Chembao

Xe container
Cụ lo được cho các cụ như thế là quá tốt rồi mất ngủ gì nữa:P

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
E chả nghĩ mềnh già, cứ vô tư mà sống thôi cụ, mặc dù cũng 1/2 cuộc đời, vẫn thấy yêu đời phơi phới ;))

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Ai rồi cũng đến lúc dừng lại, đó là vòng quay không thể đảo ngược. Những lúc như vậy, em thấy mình cần dùng quỹ thời gian còn lại, sống và cố gắng làm việc gì sao cho có chút ý nghĩa gì đó cho bản thân và những người quanh mình, không uổng phí những năm tháng còn lại trên đời. :D
YOLO, you only live once. Em từ lâu đã thấy cuộc sống cần làm những gì mình thích ngay và luôn. Ví dụ em dự định trong cuộc đời phải đến được tất cả các châu lục và các nền văn minh lớn trên thế giới, kể cả Nam Cực. Thế là lên danh sách thực hiện, những chỗ nào đi được đi luôn. Sau này về già khỏi hối hận lúc khoẻ đủ sức mà không làm.

windy1

Xe điện
Chẳng ai muốn sống đến trăm năm , tuổi già đầy bệnh tật, sồng thọ chỉ khổ mình và khổ người thôi

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng ai muốn sống đến trăm năm , tuổi già đầy bệnh tật, sồng thọ chỉ khổ mình và khổ người thôi
Cũng tuỳ người tuỳ gia đình cụ ạ, cụ ông nhà em gần 100 đã ra đi nhẹ nhàng ko bệnh tật ko phiền con cháu tí nào, nằm 1 tuần rồi như ngọn đèn hết dầu thôi. Cái này là do phước đức nhân duyên từng người.

Hưng Sữa

Xe tải
Nghe cụ kể mà e cũng giật mình, tuy chưa già nhưng thời gian nhanh quá, bme ta cũng đã bạc đầu, mà mình chưa làm dc gì cho bme cả