[Funland] Đêm khuya khó ngủ

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Đêm khó ngủ mò lên đây giãi bày tâm sự
Bẩm các cụ e tuổi cũng chưa gọi là già, nhưng cũng đã xế chiều. Các cụ song thân may mắn còn cả nhung năm nay cũng đã 80, sức khoẻ ngày càng thấy giảm sút. Cách đây 2 năm về quê e đã mua được miếng đất để lo việc hậu sự của các cụ sau này. Nay dịp cuối năm khô ráo về thuê thợ xây quây lại rồi dổ cát tôn nền cho cao lên, tiện thể làm sẵn cho 2 cụ 2 hố trước để sau này các cụ có ra đi thì không phải cập rập vội vàng, thế rồi cũng phải quy hoạch sẵn chỗ nào cho mình, chỗ nào là anh e con cháu sau này...Đứng trước khu đất mà thấy tâm hồn trống trải, mới ngày nào còn bé bi bô với bố mẹ mà giờ đã phải lo cho hậu sự các cụ va lo cho chính bản thân mình. Còn trẻ thì nghĩ cuộc đời còn dài, nhưng xế chiều ngoảnh lại thấy cuộc đời sao mà ngắn ngủi chả mấy chốc lại về với các cụ tổ tiên. Mong sao mỗi ngày đều mang lại sự bình an cho mình và cho tất cả mọi người.

benq

Xe điện
Chiều cuối tuần âm u nơi nghĩa trang quê khó tránh khỏi cảm giác này, về Đô Thành ồn ào khói bụi ngày đầu tuần sẽ cuốn đi thôi cụ cả ah.../:)

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Chiều cuối tuần âm u nơi nghĩa trang quê khó tránh khỏi cảm giác này, về Đô Thành ồn ào khói bụi ngày đầu tuần sẽ cuốn đi thôi cụ cả ah.../:)
Vâng cụ. Ngày bình thường lo cơm áo gạo tiền nó cuốn mình đi, đến khi ngoảnh lại tháy mình đã già.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Ý bác là sống chậm lại á?

Thôi em can, ai cũng sống chậm lại thì còn cộng nơ ai thanh toán.....xe tinh hoa ai mua.....nhà đẳng cấp ai dùng.....sống chậm bỏ điện thoại Mây Du xuống rồi thì còn còn AI, gà bô, lò tụt.....ai dùng? :( Chưa kể các nhà máy điện mặt giời, điện gió xây chóng mặt dư này giờ bác sống chậm lại thì điện để đâu....bao giờ mí thu hồi vốn cho người đầu tư được......:(

Thôi, nghe em....đẻ nhiều & sống nhanh lên nha. ;))

Ngoan......đừng ủy mị nữa nha. Già vẫn phải nhanh cho em mí được, đến 62 mí nghỉ hưu mà. :D

binhsu7273

Xe cút kít

lathuroi

Xe tải
Bẩm các cụ e tuổi cũng chưa gọi là già, nhưng cũng đã xế chiều. Các cụ song thân may mắn còn cả nhung năm nay cũng đã 80, sức khoẻ ngày càng thấy giảm sút. Cách đây 2 năm về quê e đã mua được miếng đất để lo việc hậu sự của các cụ sau này. Nay dịp cuối năm khô ráo về thuê thợ xây quây lại rồi dổ cát tôn nền cho cao lên, tiện thể làm sẵn cho 2 cụ 2 hố trước để sau này các cụ có ra đi thì không phải cập rập vội vàng, thế rồi cũng phải quy hoạch sẵn chỗ nào cho mình, chỗ nào là anh e con cháu sau này...Đứng trước khu đất mà thấy tâm hồn trống trải, mới ngày nào còn bé bi bô với bố mẹ mà giờ đã phải lo cho hậu sự các cụ va lo cho chính bản thân mình. Còn trẻ thì nghĩ cuộc đời còn dài, nhưng xế chiều ngoảnh lại thấy cuộc đời sao mà ngắn ngủi chả mấy chốc lại về với các cụ tổ tiên. Mong sao mỗi ngày đều mang lại sự bình an cho mình và cho tất cả mọi người.
Việc tốt em ủng hộ, em 4x và các anh chị o quê cũng đã mua ô đất 200m2 dành cho các cụ và anh chị em.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đồng cảm cùng cụ thớt.
Em k may mắn như cụ. Bố em mất sớm.
Ra trường đi làm, dành dụm rồi chọn năm chọn tháng mãi đến khi em 31 tuổi mới sang cát cho bố và xây được 1 khuôn viên nghĩa trang cho gia đình từ ông bà, bố mẹ, các chú đến vài thế hệ sau nữa.
Từ đó tâm lý em và mọi người vui vẻ. Mọi sự thấy thuận lợi hơn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Bánh xe cuộc đời, rồi ai cũng lần lượt trải qua, e giờ cũng bắt đấu sống vội rồi, chả biết cuộc đời còn dc bao lâu:D

Mít tố nữ

Xe tăng
Cách đây vài năm, khi cả nhà về quê bố em có chỉ cho xem bố đã mua sẵn đất cho bố và mẹ. Lúc đấy em chỉ thấy buồn cười thôi.

Giờ em nhìn cụ thấy động tác phong thái đã chậm rồi, thương cụ lắm. Mong sao trời cho cụ khỏe mạnh sống lâu cùng con cháu chứ em không dám nghĩ đến một ngày khi bố mẹ mãi xa mình.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]

sunland

Xe hơi
Làm sẵn hố có tiện ko cụ nhỉ? Em cũng đang định mấy hôm nữa về quê làm khoảnh đất tiện việc hương khói. Mới tính là san nền rồi quây tường chứ chưa nghĩ đến việc làm sẵn hố!

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Hãy thả lỏng và nghĩ đơn giản về mọi điều, đừng tự gây áp lực thêm cho mình. :)
Chỉ là một chút suy tư của một đêm khó ngủ thôi cụ ah. Mai ngày mới, tuần mới lại trở về với bộn bề công việc, nhưng e nghĩ đôi khi ta cũng phải có lúc sống chậm lại để tự vấn bản thân mình để sống tốt hơn cụ nhỉ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ là một chút suy tư của một đêm khó ngủ thôi cụ ah. Mai ngày mới, tuần mới lại trở về với bộn bề công việc, nhưng e nghĩ đôi khi ta cũng phải có lúc sống chậm lại để tự vấn bản thân mình để sống tốt hơn cụ nhỉ.
Có thể lúc đó tâm trạng của cụ là cạnh tranh để làm gì, thắng thua để làm gì để cuối cùng cũng kết thúc trong hố đất trước mắt... nên cụ hơi hoang mang tẹo. Em nghĩ ai trong khung cảnh đó cũng vậy

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Việc tốt em ủng hộ, em 4x và các anh chị o quê cũng đã mua ô đất 200m2 dành cho các cụ và anh chị em.
Cám ơn cụ, sang tuổi xế chiều ai cũng muốn chuẩn bị cho mình và cho người thân của mình cụ ah

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Làm sẵn hố có tiện ko cụ nhỉ? Em cũng đang định mấy hôm nữa về quê làm khoảnh đất tiện việc hương khói. Mới tính là san nền rồi quây tường chứ chưa nghĩ đến việc làm sẵn hố!
Tùy địa chất cụ ạ. Nếu địa chất khô ráo thì làm sẵn hố. Đổ cát sạch vào. Trên san phẳng, láng xi tốt. Khi nào cần thì cậy lên, mộ đá hay mộ xi măng đúc sẵn trùm lên là ổn.
Nếu địa thế thấp, nước đọng thì chắc phải tham khảo xung quanh người ta làm ntn.

formen

Xe lăn
Đời người hữu hạn, trăm năm như bóng câu qua cửa sổ