[Funland] Đêm hôm nhờ các cụ tư vấn xử lý việc khó khăn.

ben308

Xe tải
Cháu chắt gì nữa ,loại ngu lười làm ,hại người thì bị quật lại thôi , con gái chưa va chạm biết bán cần trên mạng thì cũng ah với ca này ,bác muốn tư vấn nên nói thật ae còn tư vấn ,đã đến lúc này bác còn nói k hết tư vấn éo gì

vutuanlong

Xe tăng
Khách mua chắc là xxx ngụy trang rồi cụ, con bé chắc số đen rơi ngay vào dây sắp bị tóm.

Diêm la trần gian 9x

[Tịch thu bằng lái]

minhhai985

Xe lăn

lordwin

Xe hơi
Tối qua lên Quận rồi các cụ ạ. Đên đây thì càng khó khăn, đúng là án này thì khó thoát chỉ là nặng nhẹ thêm chút nào thôi.

lordwin

Xe hơi
Khách mua chắc là xxx ngụy trang rồi cụ, con bé chắc số đen rơi ngay vào dây sắp bị tóm.
E cũng nghĩ vậy. Con bé ít kinh nghiệm sống nên không lường trước được việc mình làm nó nghiêm trọng thế nào.

Muon_biet

Xe cút kít
Em có đứa cháu gái đang học năm 2 đại học vừa bị bắt chiều nay khi đang giao cần sa. Hiện đang bị công an phường giữ và thẩm vấn. Việc này thực sự quá bất ngờ với em và họ hàng. Em có hỏi bà chị thì được biết nó bán cần quá mạng. Chiều nay khi mẹ nó đi làm thì có khánh đặt nó bắt grap đi giao. Từ chiều xxx chỉ thông báo sơ bộ như vậy còn lại không cho gặp thêm gì. Em lập thớt nhờ các cụ cao nhân trên này bày cho em hướng xử lý việc này tốt nhất, em biết án này là khó nhưng vì con cháu nên cũng phải tìm mọi cách.
Cứ để Pháp Luật giải quyết thôi.

ngaycu

Xe buýt
E cũng nghĩ vậy. Con bé ít kinh nghiệm sống nên không lường trước được việc mình làm nó nghiêm trọng thế nào.
Thôi cụ ơi, giữa thành phố thời 4.0 lại là sviên, có phải 10 tuổi đâu. Tưởng tượng mấy đứa choai choai cấp 2 mua được thứ cháu cụ bán thì sao.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Cháu cụ đã bán thì chắc nó cũng bú chuyên nghiệp rồi. Thôi vì con vì cháu cố gắng bảo các chú phạt cho nó thật nặng vào. Để nó ở ngoài xã hội thì con cháu bọn em lại phải tìm cách chạy chữa.

vieteuro

Xe container
hỏi trăm người thì trăm linh một người bảo cho đi tù

Nhungp

Xe hơi
Nhiều cụ nhầm lẫn các loại ma túy như cần sa, heroin là chung 1 loại. Thực ra cần thì nhiều nước cho phép hút công khai như thuốc lá thôi. Ở Vn nhiều bạn trẻ cũng coi như vui, heroin thì khác hẳn.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Ôi trời, lại có thêm một đứa con làm khổ cha mẹ nữa rồi . Con gái mà sao liều vậy, đi kiếm tiền bằng cách nầy, chỉ tội cho mẹ cha .Em chia buồn cùng gia đình cụ nhé .

Xã hội nào cũng luật lệ khắc khe với chuyện mua bán ma tuý . Mong rằng cháu cụ , mới vi phạm lần đầu, sẽ được cảnh cáo răn đe chứ không phải đi tù .

Không biết có ai nghĩ giống như em không . Đa số các cha mẹ đều muốn con mình học giỏi, làm ông nầy bà kia trong xã hội cho họ nở mày nở mặt . Em đọc các bài đăng trên mạng , toàn là nghe bàn chuyện cho con đi du học khi chưa đến tuổi trưởng thành vì sợ đi chậm sẽ không theo kịp , không bằng chị bằng anh . Các nhà ấy có điều kiện cho con đi học xa, em mừng cho họ .

Tuy nhiên theo ý riêng của em . Em chỉ mong con em đừng vướng vào ma tuý xì ke , đừng làm nghề du đảng, du côn, trộm cướp là em mừng hết lớn . em chỉ cần nó làm nghề lao động chân tay , kiếm đủ tiền tự nuôi sống bản thân là đủ với em rồi .
Em cũng quan điểm giống cụ . Mình luôn khuyến khích và tạo điều kiện cho con phát triển, con thành công thì mừng . Nhưng phải xem khả năng của con đến đâu, chọn hướng đi phù hợp với khả năng đó. Cái duy nhất mình có thể dạy cho nó là ĐẠO ĐỨC và LÒNG TỰ TRỌNG.

vieteuro

Xe container
Nhiều cụ nhầm lẫn các loại ma túy như cần sa, heroin là chung 1 loại. Thực ra cần thì nhiều nước cho phép hút công khai như thuốc lá thôi. Ở Vn nhiều bạn trẻ cũng coi như vui, heroin thì khác hẳn.
vâng nhưng từ cần đã thấy lợi nhuận thì cháu nó chuyển sang cái khác nhanh lăm

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vài lời khó nghe, vẫn biết là ai cũng thương con, quý cháu, nhưng đừng chạy chọt gì nữa cụ ạ. Cháu nó đã sai, giờ chạy chọt lại làm tha hóa thêm một dây cán bộ. Xã hội đã nát lại càng nát hơn.
Hãy để cho cháu nó ra tòa, đi cải tạo để cháu nó trả giá cho chính việc cháu nó đã làm sai. Hy vọng cháu nó cải tạo tốt, nhận thức được vấn đề, để sau này hết án, hòa nhập tốt và trở thành người tử tế của xã hội.
Em đồng vế đầu của cụ, kéo theo một loạt cán bộ đồng loã chạy chọt, hư cả cán bộ lẫn con cháu.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Bị bắt quả tang thì khó rồi cụ ạ...

vutuanlong

Xe tăng
Cụ chủ thớt xin ý kiến về việc tháo gỡ khó khăn, vì ruột già máu mủ em nghĩ ai cũng sẽ làm như cụ, vậy cụ nào có phương án khả thi xin hãy pm cho cụ ấy. Còn cụ nào giận dữ về hành vi của cháu thì xin hãy kiềm chế, chắc chắn là cháu nó sai, quá sai rồi, nhưng các cụ hãy xem cháu nó mới 19, đôi mươi...xin đừng vùi dập cháu như vậy. Chỉ người ở trong mới hiểu cháu nó sai ít, sai nhiều đến đâu. Nhiều người đã có tuổi mà nhiều khi chỉ vì 1 phút lỡ lầm mà còn ôm hận, huống hồ con trẻ.
Em ngẫm lại mình năm cuối đh vẫn còn nợ chồng chất (nợ cả trình môn học, nợ cả tiền), nếu không có bàn tay của người thân (mà em nghĩ chỉ có người thân như ông chú đây) cứu vớt thì chẳng biết bg thế nào.
Xin cc hãy nhẹ nhàng thôi, cháu nó còn cả chặng đường phía trước!

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]