[Funland] Đêm bệnh viện.

ntquantn

Xe buýt
Chúc thân nhân bác may mắn và sớm chuồn khỏi chỗ đó!!!!

Ngồi ngoài thì không sao, vào viện là tôi ghét cay đắng bác sĩ.
Thật.
Em hôm qua còn vừa bị bảo vệ khoa ở BM còn cò quay 300k để "tạo điều kiện" cho người nhà được phép đổi người vào chăm bênh nhân đây. Điên hết cả người

Cạp Cạp

Xe tải
Việt Đức cụ à.
Đang ăn cơm thì chị gái khóc mếu, anh bị Ngã, đang chuyển viện lên việt đức
Cháu thì gọi cậu ơi, cậu cứu bô cháu nhé 😓
Nghe cụ kể cũng hiểu gia đình cụ ae hoànthuaanj thương yêu nhau rồi, chúc gia đình cụ gặp nhiều may mắn.

• Vodka
Reactions: T91

ntquantn

Xe buýt
Chăm bệnh nhân não là phục vụ từ A-Z bất kể đêm ngày, người bệnh mà nằm im để mình phục vụ là còn may. Nhưng thường những người bị tai biến hoặc mổ não lúc họ tỉnh lại thần kinh họ không ổn định nên quấy vô cùng, nhất là đàn ông. Em đã chứng kiến nhiều, bố em cũng thế; từ lúc ông tỉnh lại tính tình thay đổi quấy kinh khủng luôn :((
Hic, bênh nhân mà quấy thì vui rồi 😂😂😂.
Ông cụ em lúc khỏe chịu đau giỏi lắm mà giờ cũng quấy ác liệt, lúc cơn đau dịu cụ bảo đau trong xương đau lắm mà ko làm cách nào đc 😢😢😢

• Vodka

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chúc cụ vững tâm và chúc người nhà cụ mau hồi phục.

• Vodka

Huricane.GL

Xe tải
Anh cụ sao rồi cụ chủ ơi? Tình hình tiến triển tốt chứ ạ? Mong là mọi chuyện suôn sẻ.

• Vodka

ubisapro

Xe trâu
Sợ nhất cảnh nằm viện, e vào trông cụ nhà e mấy lần phát sợ rồi :(

Traubotube

Xe điện
Mợ nói chuẩn ạ, nhiều lần e vào viện thăm ốm, chăm sóc người thân mới thấy sk quý thế nào nhưng...e lại ko cưỡng lại được rượu, bia, thuốc...₫ều là những chất có hại cho sk :((
Vẫn có chữ nhưng thì e là khó. K bỏ là tốt cụ ah. E thật. Cái gì cũng có 2 mặt. Nhưng điều tiết được là tốt nhất.

• Vodka
Reactions: Kuu

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em trông bố em bị tai biến đây nên em hiểu.
Nói chung là trông người bị tai biến hay người phẫu thuật não thì bất khuất vô cùng :D
Giờ em vẫn trông đêm cụ oi. Nguyên nhân do bố em tiền luyệt tuyến đêm nào cũng 3 phât dạy đi vs. Cụ ko đi lại được nên đêm đó gần như ko ngủ đc luôn. Hai anh em chia nhau trông, bảo mượn người thì các cụ không nghe vì trong tiềm thức các cụ ko có từ đó. Thôi người già giờ làm sao giờ.

• Vodka
Reactions: Kuu

nguarung

Xe điện
Cụ làm em nhớ đến tối mùng 1 Tết vừa rồi, Mẹ em vào cấp cứu lúc 18h, quyết định mổ lúc 21h, ca mổ xong lúc 23h30. Cả một đêm mưa, lạnh, lúc đứng chờ ngoài cửa phòng mổ cũng là lúc trời mưa to nhất. Sau khi ca mổ thành công, BS gọi người nhà vào thông báo và yêu cầu đêm nay phải có 1 người trực ở bên ngoài để có vấn đề gì còn giải quyết. Mấy anh chị em tuổi cũng cao rồi, trời lại mưa rét, em là trẻ nhất nhà (50) nên em xung phong ở lại. Thật là 1 đêm ko bao giờ quên, trong lòng thì lo lắng bồn chồn, ngoài trời lạnh thấu xương mà lại thêm mưa gió giật từng hồi, thật là một đêm mà e sẽ nhớ suốt đời. Ơn giời, mẹ em tuy tuổi đã cao (90) nhưng sau phẫu thuật (mổ cắt ruột) đã hồi phục tốt. Qua đây, em chúc người nhà cụ chủ thớt bình an, chóng hồi phục.

lx125_black

Xe container
Em cũng từng trải qua, nhưng chỉ có vài đêm, còn lại là mẹ em phải trông bố nhiều.
Đọc tiêu đề thớt thôi là trong đầu em lại tua lại những ngày tháng ấy, cả nhà vất vả :(

Pumzen

Xe ba gác
Cuối năm ngoái, đúng buổi sáng diễn ra lễ ăn hỏi của F1 thì vc nhà cháu phải quyết định, chấp nhận ca mổ khớp háng cho nhạc mẫu phu nhân. 6h sáng đội quản lý điều hành gọi điện đến báo phải cần vài người họ hàng trực ở bv để nếu thiếu máu thì họ gọi tiếp máu, trong khi đội nấu ăn đang dồn dập bê nồi niêu xoong chảo đến hỏi nấu nướng ở đâu. Các sự kiện dồn dập trong 1 thời điểm thì đúng là 3 đầu 6 tay cũng cuống mít lên. Ơn Giời ! Rốt cuộc thì mọi việc cũng được giải quyết ổn thoả.
Cho đến giờ, nhà cháu thấy quyết định ko chọn bv VĐ để phẫu thuật thay khớp háng cho bà cụ, thay vào đó là bv 108 là quyết định sáng suốt nhất !
Đầu năm ngoái ô chú ruột nhà cháu cũng phải thay khớp háng ở VĐ, nhà cháu vào thăm thì cảnh bệnh nhân bị quá tải, phòng ko đủ phải chuyển ra hành lang nằm la liệt như bv dã chiến, cơ sở hạ tầng của VĐ quá cũ và lạc hậu. Đã thế rổ giá của VĐ còn cao hơn bv 108.
Cơ sở hạ tầng của bv 108 dư lày :

4X4=16

Xe điện
Bác chém zó thì cũng từ từ thôi. Đâu ra tiếng máy cắt cho bác nghe thế? Nhẽ khoan cắt bê tông ngoài đường.
Em khoing hề chém, tiếng máy cắt nghe buốt cả óc, nhìn bộ tools của bs mà rùng mình luôn.

T91

Xe container
Nghe cụ kể cũng hiểu gia đình cụ ae hoànthuaanj thương yêu nhau rồi, chúc gia đình cụ gặp nhiều may mắn.
Anh em sinh ra ở quê nghèo khó, bố mẹ cũng k có. Nhà chỉ có mình em trên đây còn các anh chị ở quê lập gia đình. Được cái thương yêu nhau bác à. Sẵn sàng chia sẻ mọi thứ.
Các cháu cũng lớn, đứa lớn nhất còn lên đây học ở với vk ck em rồi.

lolotica

Xe điện
hồi 2005 em đã từng trực đêm 1 tuần liên tục trong A9 Bạch Mai trông bà cụ nhà em, phòng của những ca nặng nhất ấy. Đêm nào cũng vài ca ra đi quanh mình, rồi các ca cấp cứu từ ngoài vào, máu me be bét... thật kinh khủng!

T91

Xe container
Anh cụ sao rồi cụ chủ ơi? Tình hình tiến triển tốt chứ ạ? Mong là mọi chuyện suôn sẻ.
Dạ bác sĩ kết luận là bị trấn thương sọ lão, dập tụ máu cụ à
Giờ đang điều trị bằng thuốc để cho phục hồi, bác sĩ cũng nói là có tiến triển tốt. Nếu trưởng hợp xấu thì 3 ngày nữa chụp lại k ổn mới phải mổ ạ.
Anh ấy mấy nay trấn động, hoảng loạn nên giãu dụa nhiều, lúc nào cũng phải có ng giữ. Từ chiều qua là bắt đầu nhận ra người nhà.
Sáng nay em cho uống sữa còn bảo tôi đau lắm, đầu tôi đau lắm. Cậu giúp tôi nhé. Giúp tôi chăm các cháu nữa nhé

timdailydaunhot

Xe hơi
Đợt em vào Chợ Rẫy cứ 5 phút 1 ca cấp cứu vào, máu me, khóc la, tủ khăn đẩy ra,... về hết dám chạy xe nhanh luôn

T91

Xe container
Cố gắng lên cụ, sông có khúc, hy vọng khúc quanh ngắn thôi! Em cũng nhiều năm tháng lang thang trong BM, ăn tạm, nằm kê miếng bìa, thức đêm uống tăng lực tới đơ người... Thế nên nếu được nhà cụ chia nhau ra trực cho đỡ nhọc phần nào.. Mong đời em với các cụ được chứng kiến ngày mọi bệnh nhân vào viện mà chỉ cần đem theo thẻ an sinh, không phải một đoàn rồng rắn, không phải điện thoại nhờ cậy, không phải .... Ôi, ước mơ
Dạ vâng. Em cũng cháy cả máy. May mà cũng có em gái của 1 chị thân thiết trong viện. Nên có gì cũng nhờ được ạ

xecub49

Xe điện
Cuối năm ngoái, đúng buổi sáng diễn ra lễ ăn hỏi của F1 thì vc nhà cháu phải quyết định, chấp nhận ca mổ khớp háng cho nhạc mẫu phu nhân. 6h sáng đội quản lý điều hành gọi điện đến báo phải cần vài người họ hàng trực ở bv để nếu thiếu máu thì họ gọi tiếp máu, trong khi đội nấu ăn đang dồn dập bê nồi niêu xoong chảo đến hỏi nấu nướng ở đâu. Các sự kiện dồn dập trong 1 thời điểm thì đúng là 3 đầu 6 tay cũng cuống mít lên. Ơn Giời ! Rốt cuộc thì mọi việc cũng được giải quyết ổn thoả.
Cho đến giờ, nhà cháu thấy quyết định ko chọn bv VĐ để phẫu thuật thay khớp háng cho bà cụ, thay vào đó là bv 108 là quyết định sáng suốt nhất !
Đầu năm ngoái ô chú ruột nhà cháu cũng phải thay khớp háng ở VĐ, nhà cháu vào thăm thì cảnh bệnh nhân bị quá tải, phòng ko đủ phải chuyển ra hành lang nằm la liệt như bv dã chiến, cơ sở hạ tầng của VĐ quá cũ và lạc hậu. Đã thế rổ giá của VĐ còn cao hơn bv 108.
Cơ sở hạ tầng của bv 108 dư lày :

F1 nhà em cũng vừa phải cấp cứu ở VĐ. Hạ tầng kinh khủng và bệnh nhân cũng đông kinh khủng.
Nghề y đúng là nghề nguy hiểm, như em rất ngại va chạm ngoài xã hội mà khi F1 nhà em đang cấp cứu , thực sự cũng muốn túm cổ vài đứa để đấm vì thái độ thờ ơ, tắc trách của các họ

Hà Sơn Bình

Xe hơi
Em nằm giường bên cạnh trực chờ đổ bô chán lắm. Cụ không đợc nằm thì chớ lại bao điều lo lắng, mệt thật!