[Thảo luận] Đêm 22/4 xe em bị ném vỡ kính; bắt được thủ phạm

X5Sport

Xe hơi
Báo cáo các bác mấy hôm nay nhà em bận việc nên hôm nay mới vào OF. Theo thông tin của CAP thì mấy thằng đó bị giữ lại qua đêm cho muỗi cắn, trước khi về phải viết bản cam kết ko tái phạm.

Về phần nhà em, vì mọi người trên xe ko bị làm sao nên em mới tha, chỉ lấy tiền đền cái kính, chứ nói dại chẳng may có ai bị thương thì đừng hòng em bỏ qua, kiểu gì cũng phải cho mấy thằng đấy có án. các anh CAP nói với em là nếu làm đầy đủ hồ sơ, chứng cứ chuyển lên quận, bọn này chắc chắn phải đi cải tạo.

Em cũng suy nghĩ và mở cho chúng nó con đường, hy vọng chúng nó biết mà sửa. Em nghĩ ép chúng nó vào đường cùng chưa chắc đã phải là điều tốt, vì bọn này chưa tiền án tiền sự, nếu phải đi cải tạo biết đâu sau này chúng nó lại trở thành lưu manh chuyên nghiệp rồi đi tìm mình trả thù thì còn mệt cho mình hơn.

Về bác CSCĐ, em nhớ tên bác ấy là Toàn, số dđ là 098320078x. Em đã lưu lại và hôm nào rỗi sẽ mời bác ý đi uống bia. Các bác OF có muốn đi cùng ko?

dam_duong_xa

Xe buýt
Cụ chủ ở gần quê em àh? May cho E ngày nào cũng đi đường ấy 2 quệt dưng toàn đi vào "Giờ Cao Điểm". Đã mời rệu cụ chủ thớt. Chuyện hay, có hậu mỗi tội táo tý.

ngaynha

Xe tăng
Báo cáo các bác mấy hôm nay nhà em bận việc nên hôm nay mới vào OF. Theo thông tin của CAP thì mấy thằng đó bị giữ lại qua đêm cho muỗi cắn, trước khi về phải viết bản cam kết ko tái phạm.

Về phần nhà em, vì mọi người trên xe ko bị làm sao nên em mới tha, chỉ lấy tiền đền cái kính, chứ nói dại chẳng may có ai bị thương thì đừng hòng em bỏ qua, kiểu gì cũng phải cho mấy thằng đấy có án. các anh CAP nói với em là nếu làm đầy đủ hồ sơ, chứng cứ chuyển lên quận, bọn này chắc chắn phải đi cải tạo.

Em cũng suy nghĩ và mở cho chúng nó con đường, hy vọng chúng nó biết mà sửa. Em nghĩ ép chúng nó vào đường cùng chưa chắc đã phải là điều tốt, vì bọn này chưa tiền án tiền sự, nếu phải đi cải tạo biết đâu sau này chúng nó lại trở thành lưu manh chuyên nghiệp rồi đi tìm mình trả thù thì còn mệt cho mình hơn.

Về bác CSCĐ, em nhớ tên bác ấy là Toàn, số dđ là 098320078x. Em đã lưu lại và hôm nào rỗi sẽ mời bác ý đi uống bia. Các bác OF có muốn đi cùng ko?
Mấy thằng cu này chắc quen ném tàu roài. Nhìn cụ ngứa mắt ném cho đỡ quên bài :)
Em hỏi khí k phải, cụ có uỵch uỵch chúng nó đc phát nào k :D

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
các chú CSCĐ mà có nick trên OF em vốt ka liền (b)
thực sự CSCĐ ko phải ai cũng xấu,chỉ có những con sâu làm giầu nồi canh thôi

ferrari 01

Xe đạp
Bác kể như là kể chuyên trinh thám ấy!!!!!Em đọc xong đến xỉu mât!!!!!!!!!!!!!!!!!!

catchu

Xe tải

Phần bôi đỏ cụ nói nghe có lý, nhưng trong trường hợp người nhà cụ bị thương nặng thì cụ chưa tính đến nhỉ, lúc đó cụ đưa người nhà đến bệnh viên luôn hay mất thời gian với chúng nó? trong tình huống đó thì cụ xử lý thế nào nhỉ? (trường hợp mà chỉ có 1 người nhà đi cùng cụ và người đó bị thương, có thể cụ phải để người nhà tự bắt taxi đi đến BV còn cụ chạy đi gọi CSCĐ à?) khó nhỉ

mybin63

Xe tải
Chia buồn cùng cụ chủ thớt. Cụ xử lý thế em cảm thấy hợp lý nhất. Cụ chủ cho em hỏi khí không phải, xe cụ đỗ hàng ngày ở RG Ngọc Khánh phải không ạ? Hôm qua em lượn thấy cái xe màu đồng vẫn dán nylon kính sau X_X

X5Sport

Xe hơi
báo cáo các cụ hôm qua em đã lắp kính, mất 880k tiền kính và 165k tiền công.

Jerry Minh

Xe tăng
Kụ này kể chuyện ly kỳ như là truyện trinh thám ý ... mà ra từng kỳ kiểu phim ăn khách của Holywood ấy nhỉ?

nhilh

Xe đạp
Chúc mừng cụ chủ thớt đã giải quyết nanh gọn nhé.

hỏi khí không phải cái đo đỏ trên xe cụ là đồ mượn hay chính chủ ạ, để hôm nào em cũng đi thửa 1 cái đặt trên xe *-:):D

nhilh

Xe đạp
Chúc mừng cụ chủ thớt đã đòi được công lý!

Em cũng vừa thành công một vụ nhưng chưa có được kết quả cuối cùng, sự việc như sau:

Ngày 2 tháng 4 năm 2010, Gấu nhà em ngồi sau xe một đồng nghiệp trên đường đi ăn cưới thì bị 2 thằng cướp giật mất cái túi xách trên đường Đặng Thai Mai trong đó có 1 cái ĐTDĐ N6700 mới mua, ví có 3tr tiền mắt + bằng lái ô tô + CMND + 2 thẻ ATM, và một loạt phong bì mừng cưới của một số đồng nghiệp gửi! Tổng thiệt hại khoảng 15tr đồng!x-(Vấn đề quan trọng nhất làm em bực mình và không thể bỏ qua là Gấu bị bọn chó ấy giật túi bay người từ yên sau xe máy xuống đường may mà không ngã và không bị chấn thương và cũng may không có xe nào đi phía sau tông phải!!!x-(x-(x-(

Ông đồng nghiệp, chở Gấu em trước đó, lập tức một mình phóng xe đuổi theo sát nút được 3 cây số thì xe ông ý hết . . . xăng!!!

Gấu nhà em và các đồng nghiệp làm chứng vào CA phường Quảng An khai báo đúng thủ tục! Tuy nhiên, công an P QA cũng động viên là khó tìm thấy, ngoài ra họ còn sợ mắt thành tích vì xảy ra sự vụ trên địa bàn nên lúc Gấu em quay lại xin chứng nhận để đi làm lại bằng lái ô tô họ đề nghị bỏ hết tình tiết cụ thể vụ cướp cúng như tài sản thiệt hại mà chỉ chứng nhận mất giấy tờ!!!x-(x-(x-(Việc này làm Gấu em bị quy vào diện mất giấy tờ bình thường và phải thi lại lý thuyết + đợi 2 tháng mới cấp lại bằng lái ô tô!x-(

Em thì động viên Gấu đi làm lại giấy tờ + mua ngay cho Gấu cái ĐTDĐ khác, nhưng em bảo Gấu là em sẽ làm đến cùng vì nếu vụ đó mà em bị thương hoặc đen đủi hơn nữa thì bố con anh tèo!x-(

Em liên lạc ngay với người bạn có cậu em làm ở số 7 TQ. Cậu này bảo anh đưa ngay số imei ĐTDĐ và giấy tờ chứng minh nó là của anh cho em, em làm vụ này vì anh chị chứ những vụ án thiệt hại tài sản ít và người không sao như này thường bị bỏ qua.x-(x-(x-( Rất may em còn giữ đầy đủ Thẻ bảo hành + hóa đơn mua hàng! Em đưa ra yêu cầu với cậu hình sự là cho anh xin lại giấy tờ + túi xách (vì Gấu rất thích cái túi đó) + cho anh gặp 2 con Cẩu đó để đấm đá một trận, còn toàn bộ tiền bạc và ĐTDĐ các chú tùy nghi di tản!

Kết quả đầu tuần vừa rồi chú em đã báo là tóm xong bọn nó kèm tang vật! Vì bọn cướp này làm quá nhiều vụ nên đang phải hoàn thiện hồ sơ và chưa làm các thủ tục tiếp theo được! Em đang nóng ruột không biết có được đấm đá bọn Cẩu đó không!!!x-(

Em thấy thất vọng vì chính quyền thường bỏ qua những sự vụ như thế này và gọi là nhỏ, chả trách bây giờ trộm cướp nhiều thế!x-( Họ chỉ làm khi chẳng may người bị cướp bị ngã chết hoặc bị người quen như trường hợp nhà em ép phải làm!!!x-(x-(x-(x-(x-(x-(

Em dự định sẽ cho chúng nó ngồi tù bằng mọi giá để trừ hậu họa cho gia đình mình và xa hơn tí nữa là xã hội! Các cụ có đồng ý không?

Chia buồn với cụ chủ và bà cả nhé. mà cụ nên lập 1 cái topic riêng

bà cả ko sao, của đi thay người, bắt được thằng cướp là tốt rồi, cụ thích đấm đá thì về đấm bao cát thôi, ko nên gây thù chuốc oán làm gì, nói dại cụ táng nó 1 phát nó lăn đùng ra đấy thì có phải khổ ko? để ca xử lý đi cho lành cụ a.

huke

Xe tải
em ko hiểu sao nó lại ném vỡ kính xe cụ thế

convoi

Xe buýt
Iem thấy cụ táo quá nên chẳng muốn mời cụ votka nữa

Hummer_C83

Xe tăng
Hãi quá các cụ ơi em thấy có cái bảng Bộ gì gì ấy ... ????????

danglong

Xe tăng
Chuyện hay, cụ kể cũng hay cơ mà đứt quãng liên tục nên ...
Thôi chả vote (+) hay (-) cho cụ nữa

boy_xedap

Xe điện
Em thích câu chuyện kể theo hướng như này cơ :)
Ơn chuá cho kết thúc có hậu và may mắn
Nhưng nêu ko có chuá và nếu cụ có 1 mình - 1 ống tuýp và 1 chai xịt cay thì cụ cũng có thể xử được bọn này đấy.
De xe lại - hạ kính xuống và gọi nó đến để chửi (hoạc làm bất cứ thứ gì để nó ghé mặt vào lôi cụ ra để tẩn cụ, thì xịt 1 phát vào chính giưã mặt nó. Thằng hung hắng nhất chính là thằng đấy. Hai thằng còn lại thì cụ 1 tay ống nước, 1 tay xịt cay chơi tốt, cứ chuí ra khỏi xe vụt cho thằng chó nằm dưới đất 1 phát nưã vào ống quyển thì 2 cu kia chạy luôn. hoặc là cụ cũng té luôn, hoặc là cụ bơm tiếp cho nó kiềng mặt

Yoyo

Xe tải
Cụ chơi kiểu ém hàng quá. may mà giờ em mới vào đọc chứ không cũng ức chế. Cách xử lý của xụ rất văn minh và đáng học hỏi. Nhưng quả thật cụ cũng may vì: bình tĩnh xư lý, tìm được CA tốt, ly tán người thân, quay lại vẫn tìm được thủ phạm, có người dân làm chứng......

Mà kể ra mấy thằng đấy cũng láo thật. Giữa thủ đô mà ngang nhiên gây sự không coi ai ra gì. Mà em hỏi thật, lúc xe cụ gặp chúng nó cụ có đi hay làm gì để chúng nó ngứa mắt mới ném như thế không? hay là tự nhiên nó ném?

Em mà đi đêm cùng vợ con thế chắc cũng sẽ xư lý như cụ và nếu may mắn gặp CA tốt còn không thì tốt nhất gọi 113 luôn hay phi vào đồn CA gần đấy nhất kêu gọi giúp đỡ. Nhưng thường đi tầm khuya như thế mà đi chơi là có vài thằng bạn ngồi cùng mà gặp bọn này nhất là bét cũng cho chúng nó vêu *** vì cốp xe em có vài cái gậy sắt số 7,5, gỗ số 3 cũ rích đủ cho các anh em dùng.

viso

Xe tải
Em là em cho bọn này về quận và cho ngồi tù luôn. Em không bao giờ thương xót những loại cặn bã đó.

Chỉnh sửa cuối: