[Thảo luận] Đêm 22/4 xe em bị ném vỡ kính; bắt được thủ phạm

namgianghp86

Xe tải
Các anh CSCD nói với em tốt nhất là đưa bọn chúng về đồn CAP Minh Khai, số 176 Minh Khai để tiếp tục áp dụng các "biện pháp nghiệp vụ". Tại đây, theo đúng thủ tục, em viết bản tường trình. Còn các anh CA tách bọn chúng thành 2 nhóm, bọn trực tiếp ném nhận các biện pháp "nặng" hơn. Sau 1 hồi chúng nó nhận tội và gọi người nhà mang tiền đến đền. Các anh CA hỏi em có làm thủ tục để khép chúng nó vào tội "hủy hoại tài sản riêng công dân" và cho chúng nó lên quận ko. Em suy nghĩ 1 lúc rồi nghĩ thôi tha cho chúng nó vì chúng nó đã được 1 bài học thích đáng rồi.

Có lẽ từ nay chúng nó sẽ ko dám ra đường và uống riệu sau 10h đêm nữa.

Bọn này khai chúng nó là công nhân làm đá, quê ở Thanh Hóa.

Đến hơn 12h, em ra về, tất nhiên là ko quên cảm ơn các anh CSCD và CAP "1 cách cụ thể" vì các anh đã hết sức nhiệt tình trong công việc, hoàn toàn đúng với tinh thần vì nhân dân phục vụ.

Sáng nay em mới chụp ảnh xe được, còn đêm qua máy điện thoại còi của em ko chụp được các anh CSCD. Nhưng các anh này đều đẹp trai sáng sủa, quân hàm toàn 3 sao 1 vạch, ăn nói với em rất lịch sự, lễ phép.

Qua vụ này, em rút ra mấy điều:
- Tránh đi đêm qua khu vực vốn có tiếng về an ninh trật tự
- nên dánh kính xe, nếu có bị ném cũng ko bị vỡ vụn, rơi vào người
- ko manh động vì 1 mình ko địch lại được với đám đông
- ban đêm CSCD rất nhiều, rất dễ tìm, và họ nhiệt tình giúp đỡ vì đó là nhiệm vụ của họ
- quần chúng ko dám đấu tranh chống bọn xấu nếu ko nhìn thấy có CA hay CS.
cụ mô tả cụ thể cái đỏ đỏ để sau này vào trường hợp này em còn biết đường mà lần>-)>-)

anchibui

Xe điện
Dân trí của người Vịt ta chán quá! Em đi tàu Thống Nhất qua Miền Trung thấy dân ở đây ra xem tàu hỏa và thi nhau ném đá vào kính, thấy kính vỡ thì cười hô ... hố ... Trên thế giới chỉ có dân Vịt ta có cái văn hóa này! Buồn!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

babinbon

Xe buýt
táo hoài,ăn nhiều rau và uống nước nhiều cụ nhé

alibibi

Xe tải
Chuyện của cụ chỉ có thế mà cụ cứ són són như bị *** dắt ấy . Toẹt nó ra cho anh em OF đọc và Comment . Chẳng tôn trọng anh em gì cả . Nói thật em mà biết biển số xe cụ em cũng cho viên gạch vào kính cho nó bõ tức :-q

NewPeace

Xe điện
Cụ chấm dứt ở phường là phải đấy, lên quận thì lại phải viết, giải trình và con số cụ thể sẽ tăng lên nhiều chưa kể mất thời gian nữa.

khoavq

Xe điện
Cháu không thể hiểu nổi tại sao lại có thể "cho qua" dễ dàng như vậy.
Thật sự cháu không hiểu nổi... :-o:-o:-o

Chỉnh sửa cuối:

Dogia

Xe điện
Đây là phong cách mới nổi của vài OFer mà, giống như mấy ẻm tung hàng nóng lên mạng ý

LeTai1979

Xe cút kít
Sao Cụ lại tha cho cái bọn chóa ấy dễ dàng thế? Quay chít mi.a chúng nó đi, em mà vào trường hợp của Cụ em làm cái đơn.
Với suy nghĩ của cái bọn đấy (cái tội giàu hơn tao) thì mọt kiếp làm cửu là đúng rồi. Mi.a cái lũ heo.

Em_Bes

Tháo bánh
Lâu lắm rồi em mới được đọc về một việc tốt của xxx, hoan nghênh các anh. Em mà ở trong trường hợp của bác thì cũng xin cảm ơn bằng vật chất với các anh gọi là thể hiện tấm lòng một cách hoàn toàn tự nguyện.

xedep_

Xe tải
Hiện đang có 56 cụ nghía thớt này !!! :)) , chuyện cụ chủ hay quá nhưng mà cụ câu vodka được hơi nhiều đới :D

new_farmer

Xe container
Cụ này may nhẩy, nó ném thía mà không ai bị sao rồi lại không manh động xuống gây sự (Cụ mà xuống, em dự 3 thằng đi sau nó tẩn cụ rồi rồi ném cụ xuống thành cầu Vĩnh Tuy mất). Rồi lại gặp mấy anh cơ động tốt tính ... thôi, chịu khó đi xe cửa giấy mấy hôm rồi bảo hiểm ló đền nà đâu nại vào đấy hết mừ.

thang soi

Xe tải
Dân trí của người Vịt ta chán quá! Em đi tàu Thống Nhất qua Miền Trung thấy dân ở đây ra xem tàu hỏa và thi nhau ném đá vào kính, thấy kính vỡ thì cười hô ... hố ... Trên thế giới chỉ có dân Vịt ta có cái văn hóa này! Buồn!
Vầng, dân vịt ta toàn chơi đá, dân xứ khác toàn lựu hoặc C4 thôi cụ ơiX_X

PingPing07

Xe đạp
Chắc mấy ku kia chưa học cách nem đá của các Kụ trên OF roài.

trungnh

Xe tăng
Hiện có 46 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (28 lái chính và 18 lái phụ)
Thế "biện pháp nghiệp vụ" mà các chú CSCD và CAP thực hiện cụ thể là thế nào hả cụ?

xe365vn

Xe container
kụ chủ kể chuyện hay quá, chậm 1 tý nhưng cũng đáng chờ đợi
các bác cứ mắng oan, có người giỏi- người yếu văn chứ ;;)
quan trọng nhất là màn cám ơn CSCĐ và CAP cụ đã thực hiện thì đúng như mong muốn của khán giả.. hehee.. :))

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em nói hơi quá tí chứ :" Bảo sao bây giờ cứ có ác cảm với dân lao động tỉnh lẻ " :(

MQC

Xe buýt
Đây chính là vấn đề sau này tàu cao tốc của Việt Nam sẽ gặp phải.
@chi bom : Chúc mừng cụ nhé, tuy hơi mất thời gian nhưng thế cũng đỡ tức. Có thể thay kính bằng cách qua bảo hiểm hoặc tiền túi nhưng lúc đó rất khó chịu trong lòng cụ nhỉ

Mua xe nào

Xe điện
Giời hóa ra lại là Hoa Thanh Quế hả cụ. Em mà trong trường hợp cụ chắc làm tới cùng cho chúng nó ăn ứt luôn. Mất thêm kể cả vài xịch ghép thêm vài tội nặng nữa cho chúng nó biết thế nào. Cũng may cho nhà cụ nói dại nhỡ mà vật mà chúng nó ném bay vào mặt người nhà cụ ko khéo đi viện chứ có phải đùa được đâu. Cái lũ này cứ phải trị thẳng tay.

datinh

Xe container
NewPeace viết :
Cụ chấm dứt ở phường là phải đấy, lên quận thì lại phải viết, giải trình và con số cụ thể sẽ tăng lên nhiều chưa kể mất thời gian nữa.
Em không đồng ý với cụ điểm này
Đành rằng mình có thể mất chút thời gian và tiền bạc nhưng nhất định phải cho bọn phá phách nếm mùi đau khổ , chơi gì chơi vừa ác vừa ngu thế , có trẻ con nó ngồi chỗ đó thì sao ! Phải làm mạnh tay với mấy thành phần du côn nửa mùa này
Giả dụ không có cơ động ở đấy thì bác chủ xe chắc ôm mối căm hờn suông mà thôi

vaicate

Xe tải
Loại như chúng nó cứ phải cho nó ngồi ở phường nhiều thì chúng nó mới bớt hung hăng gây hại cho xã hội. Cư xử đúng kiểu vô văn hóa, tưởng làm thế là anh hùng hay sao không biết nữa :-?