"Déjà vu " bây giờ em thực sự sợ !!!!!!!

Chivas Regal

Xe hơi
Chuẩn cụ ơi, nhiều lúc giật mình thấy hoàn cảnh hiện tại quen quen, hóa ra là mình đã từng mơ. Nhưng chưa bao giờ em thấy trước được cái gì có ích cả, như kiểu kết quả lô đề hay đề kiểm tra, thi ấy ạ :D

emilly

Xe máy
Hi, thỉnh thoảng em cũng vậy, chẳng dám nói với ai vì tưởng mình có gì khác thường, hóa ra nhiều cụ như vậy nhỉ

canhkyheo

Xe hơi
Em xin trích tiếp bài :10 hiện tượng bí ẩn không thể giải thích
Ký ức ảo giác

Trong tiếng Pháp, "déjà vu" có nghĩa là “đã nhìn thấy từ trước”. Cụm từ này được sử dụng khi con người có cảm giác họ đã thấy những tình huống, cảnh tượng, sự việc nào đó trong quá khứ và bây giờ chúng đang xảy ra trước mắt họ. Chẳng hạn, một phụ nữ bước vào một toà nhà tại một đất nước mà cô trước đây cô chưa từng tới, nhưng lại cảm thấy khung cảnh bên trong tòa nhà rất quen thuộc, cứ như thể cô từng sống trong đó vậy. Một số người cho rằng déjà vu là những trải nghiệm tâm linh hoặc ký ức về kiếp trước. Giống như trực giác, trong tương lai các nhà khoa học có thể tìm ra những lời giải thích hợp lý về déjà vu bằng cách nghiên cứu tâm lý con người. Tuy nhiên, cho tới nay nguyên nhân và bản chất của déjà vu vẫn là một bí ẩn.

Em nghĩ hiện tượng này thật hơn hiện tương UFO hay ma quái ấy các cụ nhỉ :D

Okane

Xe container
- E thường xuyên mơ Gấu cho 5k VND mua xôi ăn sáng, và suốt 10 năm qua ngày nào cũng thế, chứng tỏ giấc mơ được lặp lại đến hay :(

- E mơ được tăng lương, thế là CP đã quyết định tăng lương cơ bản trong vài năm qua dăm bảy lần, giấc mơ của e mang lại ẤM NO HẠNH PHÚC cho bao người :D

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
e gặp hiện tượng này rất thường xuyên các cụ ạ nh lúc ghê ghê

Tin-tin-tin

Xe hơi
Ôi, vậy em phải ghi lại gấp giấc mơ của em vài tuần trước: Em mơ thấy mình nhặt được bao nhiêu là xiền. Từng tập, từng tập dầy cộp. Ôbama có, mà BÁc Hồ cũng có. Chắc là số em sắp giàu rồi đây, phải không các cụ?
Cảm ơn cụ chủ thớt đã cho em thêm hy vọng...
:)

Liz

Xe buýt
- E thường xuyên mơ Gấu cho 5k VND mua xôi ăn sáng, và suốt 10 năm qua ngày nào cũng thế, chứng tỏ giấc mơ được lặp lại đến hay :(

- E mơ được tăng lương, thế là CP đã quyết định tăng lương cơ bản trong vài năm qua dăm bảy lần, giấc mơ của e mang lại ẤM NO HẠNH PHÚC cho bao người :D
E nhất định phải vodka cho những giấc mơ của kụ nài! Vì dân vì nước thía cơ mờ ! hờ hờ

mec c200a

Xe buýt
em lại mơ ngược hồi xưa đi từ vinh ra hn đi bằng con pajero chắc năm 99 đang đi thì bị 1 thằng điên ném vỡ kính lại vương vãi lên người. sau khoảng năm em mơ lại đúng chuyện đó và sau 2 năm nữa thì phải lại mơ lại đến bây h hết hẳn :D

tikul

Xe tăng
em lại mơ ngược hồi xưa đi từ vinh ra hn đi bằng con pajero chắc năm 99 đang đi thì bị 1 thằng điên ném vỡ kính lại vương vãi lên người. sau khoảng năm em mơ lại đúng chuyện đó và sau 2 năm nữa thì phải lại mơ lại đến bây h hết hẳn :D
đây là mình mơ xog khoảng 1 thời gian sau mọi chuyện xảy ra đúng như trong giấc mơ kụ ạ,thường thì cảm giác đấy rất quen thuộc như kiểu mình gặp ở đâu đó rồi

cucgach2

Xe tải
em gặp chuyện này thường xuyên. Bình thường mà bác. Mỗi tội em không máu đỏ đen :D

canhkyheo

Xe hơi
Em có máu đỏ đen gì đâu ạ ! Chỉ ko hiểu sao lại có hiện tượng này !chả nhẽ có máy thời gian thật !

humxam75

Xe điện
Hóa ra nhiều cụ cũng giống em. Làm em từ trước tới giờ cứ nghĩ mình là siêu nhân. :)):))

công nông tàu

Xe container
Em vừa xem thớt : Ảnh Hà nội những năm 73 bất ngờ nhìn thấy quả ảnh này làm en giật hết cả nảy:

Đây là địa điểm em rất hay gặp trong mơ, trong hoàn cảnh như đang từ nơi sơ tán (hoặc chạy loạn gì đó) về Hà nội, người đi chen người rất đông , trong mơ em thường thấy nơi này vào buổi tối nhưng góc đường nơi có chữ Hà nội kia thì cực kỳ quen thuộc trong những giấc mơ. Mà giấc mơ không chỉ 1 lần, có lúc đang mơ bị tỉnh dậy em còn biết được tiếp tục giấc mơ sẽ như thế nào.
Lại nói đến địa điểm này, trong mơ em thường được bố em đèo xe đạp đến đây và sau đó có 1 xe máy hoặc ôtô gì đó lóe đèn lên chèn xe bố con em.
Có bác nào biết đó là địa điểm nào ở Hà nội bây giờ không ?

P/S: Em sinh năm 72 nên thời sơ tán em vẫn chưa có ý thức gì mà bảo hình ảnh in vào ký ức.