Đề xuất thành lập đội FUNS chống thổi kèn.

Veyron2.0

Xe buýt
Em chỉ nghĩ đơn giản thế này: Lúc mình uống thì cóc...gọi người ta, đến khi uống rồi thì gọi ra để ....nhờ đánh xe về. Nói thật và nói thẳng là gọi em kiểu đấy em sẽ không đi.
Ý của bác chủ thớt cũng rất tốt vậy nếu muốn làm kiểu này chúng ta thử chọn mỗi gara hoặc các dịch vụ về xe trên OF có các em biết lái (có bằng và tính cách đảm bảo) khi cần có thể nhờ các em ấy giúp, giá cả thì khoảng 100, 150k gì đó ( tùy theo gần xa vì các em sẽ phải đi 2 người + 1 xe máy hoặc đi xe ôm về)
Các vị trí uống rải khắp HN và các cơ sở cũng khắp HN, như thế cũng sẽ thuận tiện hơn và coi như là một cách để các em ý kiếm thêm.
Em nghĩ cái này có thể khả thi hơn là...nhờ một ofer đưa về! :P
Iem cũng đồng ý với cách này, chứ sáng kiến của cụ chủ thớt nghe có vẻ rất OF nhưng khó khả thi lắm

BonBonTT

Xe điện
Cụ có vẻ bố đời quá đấy, Taxi cho nhanh và lành, tiếc tiền thì đừng uống nữa, hoặc về nhà mà uống
Ha ha cụ nói chuẩn thế. Đi nhậu say alô cái có ông đến trở về tận nhà thì đúng là cụ đời luôn

vit_vang_05

Xe hơi
Em nghĩ, nhớn rồi, tự lo !
Chả gì thì cũng cụ mợ cả rồi.
Cụ chủ thớt có sáng kiến sêm sêm mấy bác ts cấm xe 2B với 4B.

Winstorm07

Xe container
Em nghĩ về ý tưởng thì tốt nhưng cách đặt vấn đề thì chưa chuẩn lắm nên tạo hiệu ứng ngược.

Dịch vụ này ở nhiều nước đã có rồi và rất phát triển.
Cụ nào trên OF có hứng thú mà đứng ra tổ chức làm dịch vụ này em nghĩ về lâu về dài là ok, chứ nếu làm theo cách của cụ chủ thớt thì hoàn toàn kô khả thi chút nào cả :D

nunachuoi

Xe điện
Em chỉ sợ alo cho 1 cụ thuộc đội ra, 1 lúc sau lại có 2 thằng say thì toi.

minhnguyen3107

Xe tăng
Tình hình là đợt này xxx làm gắt gao quá.
Anh em Funs ta cứ ra quán bia về là bị bắt thổi kèn.
Mà cứ 2 vại là bị tóm.
Mà 2 vại thì chưa bõ. Chẳng lẽ cứ uống xong vứt vợ 2 đấy đi taxi về ?
Giờ làm thế nào bỏ bia hay bỏ vợ 2.

Cho nên em đề xuất:

Trước ta đã có đội Funs-phản ứng nhanh chống nạn ăn vạ. Giờ nạn ăn vạ đỡ rồi. Chẳng hay đội Funs sẽ hỗ trợ nhau việc chống thổi kèn.

Đơn giản là như này:

Mỗi Ofer khi đi uống bia về nếu quá chén thì gọi đội FUNS nhờ giúp đỡ. Đội Funs sẽ cử một thành viên trong khu vực rỗi đến lái xe chở Ofer quá chén về nhà.

Như vậy bản thân vừa an toàn, lại ko bị xxx bắt, vợ 2 cũng được về nhà.

MỚi đầu thì có thể trên tinh thần OF nhưng về lâu dài em nghĩ hoàn toàn có thể thu phí dịch vụ này ?

Các cụ thấy sao ? Và các cụ cho ý kiến ?
Còn ít nhất trên tinh thần Funs các cụ cho em tí diệu mấy hum ở nhà ko dám đi
uống nhạt mồm nhạt miệng quá.
Lưu vào đây xem sao

TungNguyenMD

Xe container
Em lại tưởng thổi kèn kia, nếu chống thổi kèn đó thì em cực lực phản đối =)) =))

Rongluat

Xe tải
Giờ thì em hiểu là em dùng từ FUNS độc quyền của hội cụ nên cụ chạm tự ái.
các Cụ của các Cụ OF dạy quả đúng: "Lời nói chả mất tiền mua..." Lúc nguy nan mới biết lòng nhau mà. mà FUNS hình như cũng có blacklist đấy cụ chủ thớt ạh.

Batto_moto

Xe tăng
Cho nên em đề xuất:

Trước ta đã có đội Funs-phản ứng nhanh chống nạn ăn vạ. Giờ nạn ăn vạ đỡ rồi. Chẳng hay đội Funs sẽ hỗ trợ nhau việc chống thổi kèn.

Đơn giản là như này:

Mỗi Ofer khi đi uống bia về nếu quá chén thì gọi đội FUNS nhờ giúp đỡ. Đội Funs sẽ cử một thành viên trong khu vực rỗi đến lái xe chở Ofer quá chén về nhà.

Như vậy bản thân vừa an toàn, lại ko bị xxx bắt, vợ 2 cũng được về nhà.
=
Tốt nhất Kụ nên vào trang 1 để sửa lại câu ý cho tròn vành rõ chữ đi,chứ đọc những dòng này thì Funs khác gì là ca...v...e.
Mệt....

Em cũng xin tham gia đội phản ưng nhanh của fun.nhưng mà ra quán bia ,vác 1 ông fun sỉn về em thấy không hay lắm.nếu trường hợp hy hỹu bất khả kháng,như bác fun nào lỡ nhậu đi tè, trúng gió quay lơ ra thì được.em thì không bao h đi 4b mà uống bia rượu.kể cả đi công việc.em toàn về nhà cất xe đi 2b.hay hôm biết trận này sẽ tử nạn.em đi taxi.em thiết nghĩ trong luc cao điểm này.ai đi nhậu thì bớt 3 cốc bia đi xe ôm,hay taxi về.

Bắc Âu

Xe điện
Cụ chủ thớt nếu có nhu cầu cứ alo em.b-)

Nhà cháu say quá lại tưởng rủ đội nào đi 'thổi" :(

MariaOzawa

Xe buýt
Cái tai tồ nghe hấp dẫn quá X_X tưởng zậy mà ko phải zậy :D

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Em nghĩ cụ chủ thớt đang bông đùa anh em FUN òi, lấy anh em FUN ra làm trò hề đây mà
Vote trừx-(

safenoodles

Xe cút kít
Mụ Tuấn Phim hôm nay chấm rau nhầm mù tạt hay sao mà phản ứng dữ dội thía.

Thực ra em thấy ý tưởng của cụ chủ thớt cũng có cái nét thú vị, đảm bảo an toàn giao thông cho những drunkers, nhưng em thấy không khả thi cho lắm:

Lý do đơn giản là một ông nhậu say, gọi mình đến để hầu ông ấy, đưa ông ấy về -> Em nghĩ nhiều cụ sẽ không làm thế

Hai là đội chống thổi kèn đấy đi ra quán bằng cách gì? Để xe ở đâu? Đưa ông tướng kia về nhà rồi thì làm cách nào quay lại lấy xe ? Cái đống loằng con bà ngoằng ấy thì thà ông tướng kia đi taxi còn hơn.
Đấy là chưa kể người đến đón có khi nhìn thấy bia lại xèm, lại uống, lại chém gió...lại say.......và lại cần người tiếp theo đến đưa về............=))

Mà bác chủ thớt nói cụm từ " chống thổi kèn" làm em cứ liên tưởng.....=))

Nói chung là chống gì thì chống, cứ chống thổi kèn làm em thấy ko khả thi ạ. :))

Julie

Xe tăng
Bệnh suy dinh dưỡng não đã về tới VN, các kụ đọc báo sáng nay chưaaa ?

Canon_s3is

Xe điện
Ý tưởng của cụ rất hay và đầy lãn mạn ( :)) ) nhưng theo em đã uống rồi thì cứ làm một cuốc taxi cho nó lành.
Còn là em thì:
+ Nếu là Ofer lạ thì có kêu em cũng ứ dám đi chở, lỡ gặp nàng Kim Anh thì em tiêu đời dai.
+ Nếu là Ofer quen thì em phi ra làm thêm vài ve cho cả 2 cùng li vơ phun luôn :))
Ôi xời, các cụ cứ đau đầu ủ mưu làm giề cho hao nhan tổn sắc. Cứ án binh bất động, ngồi nhậu tại gia chờ dăm bữa nửa tháng cho qua cái đận cưỡng bức thổi kèn. Qua đận này, cụ nào thôi không nhạt miệng thì mở tiệc ăn mừng vì đã giã từ được ly, cốc
Qua đận rầm rộ ban đầu này, xxx cũng lại lo mà quay về với mâm nhậu của xxx thôi mà.
Ở Vịt, đầu voi đuôi chuột nó thành lệ rồi. Bắt cóc bỏ đĩa, đánh trống bỏ dùi, ném đá ao bèo... túm lại, các cụ nói cấm có lệch :))

Các cụ đợi mà coi, không lâu lắm đâu :P