Đề xuất số dư TK >20 triệu mới được lái ô tô, mời các cụ vào ném đá.

cathymeo

Xe buýt
Ngày trước định cấm chỉ cho 1 cá nhân đăng ký 1 xe máy nhưng sau phải bỏ vì quá nhiều bất cập nhưng quan trọng là vi phạm quyền tự do cá nhân, mọi cá nhân có quyền mua sắm theo khả năng và sở thích
Otô mà cứ đè phí kiểu này Mẽo nó nhẩy vào bắt anh Vịt tội vi phạm quyền tự do cá nhân thì vỡ mồm, ko thực hiện được đâu cụ ơi

Pet_HUT

Xe container
Em treo xe dài hạn thôi ợ! Lương e mỗi tháng có 5 củ, mà thẻ thì Gấu cầm. Cụ nào mượn xe e đi thì đưa giấy chứng nhận đủ 20 củ trong thẻ ra nhá! :))

oto.giacmoxa

Xe điện
Một giải pháp nhằm nâng cao tính thanh khoản cho các NH đang bị chìm?

Container

Xe buýt
muốn lên 1 vị trí nào đó phải hy sinh cụ Hồ tương đối, phải cày cuốc lại gỡ gạc chớ.
ví dụ: đứng chốt Xuân Mai-Lương Sơn giá nét 1 tỉ (cách đây vài niên), từ CAP sang GT với quan hệ tương đối cũng hơn trăm quả ...
EM đang ngồi ợ phường Cụ có cách lào đưa em ra đường với!he he

fusionvie

Xe điện
Ngày trước định cấm chỉ cho 1 cá nhân đăng ký 1 xe máy nhưng sau phải bỏ vì quá nhiều bất cập nhưng quan trọng là vi phạm quyền tự do cá nhân, mọi cá nhân có quyền mua sắm theo khả năng và sở thích
Otô mà cứ đè phí kiểu này Mẽo nó nhẩy vào bắt anh Vịt tội vi phạm quyền tự do cá nhân thì vỡ mồm, ko thực hiện được đâu cụ ơi
Nó chẳng sợ đâu cụ ơi, CS có nhiều mưu thâm kế bẩn để lách khỏi cái ràng buộc trên. Cụ cứ chờ xem, cuối cùng chỉ dân ngu, cu đen là chịu thiệt thôi.

neverfg

Xe điện
cụ nào đổi biển ngoại tỉnh đăng ký với e nhé, e sẽ thực hiện việc này đến khi nào sát nhập hết các tỉnh miền bắc vào thủ đô.

pick-up

Xe buýt
sáng kiến này hay quá.Ơn đảng ơn chính phủb-(

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nếu áp dụng ý này thì em thấy nên bắt cả 2b nữa.
4b duy trì 20tr, 2b duy trì 5tr trong tài khoản
dùng tài khoản này để trừ tiền vi phạm khi tham gia giao thông, chỉ cần chụp ảnh rồi gửi biên bản đến nhà chủ đăng ký xe và sang ngân hàng thế là TK sẽ bị trừ tự động ( việc này bắt buộc các chủ xe 2b và 4b khi mua bán sẽ phải làm sang tên đổi chủ, nhà nước sẽ thu được thuế chứ ko trốn thuế kiểu ủy quyền toàn bộ như hiện nay, hạn chế cho mượn linh tinh vì nếu xe của mình mà người đi mươn vi phạm thì mình vẫn phải trả tiền phạt).
Cái này phải làm đồng bộ cả nước, hệ thống CNTT phải mạnh để có hệ thống camera hoạt động rộng khắp 24/24 và lực lượng chức năng có thể kiểm tra biển số xe của các chủ xe xem có đủ tiền trong TK duy trì hay ko, nếu ko đủ cũng sẽ phạt nặng.
Như thế em nghĩ đố ông nào dám vi phạm luật GTĐB đấy, cứ vi phạm là tiền trong TK tự động bị trừ, nếu ko đủ mà kiểm tra thấy sẽ bị phạt thu giữ xe ngay

tiendat

Xe tải
Bố khỉ, thế thì mua bảo hiểm để làm cái gì????

mr.ken_no1

Xe container
Nội thành thì bắt buộc có TK 20 củ mới được chạy xe.
Ngoại thành thì bắt buộc trên xe có ít nhất 2 người mới được vào NT.
Không cho chúng mày thoát nhá.
Hazzz, chạ biết rồi sẽ như thế nào nữa, chỉ thấy gánh nặng ngày càng đè lên đôi vai người dân.

cathymeo

Xe buýt
Nếu là duy trì tài khoản 20tr để giảm bớt khoản 50/50 của mấy cho xxx thì ok, khi nào mình bán xe thì nó trả lại mình (nếu còn dư)...còn cái vụ chính chủ thì e ko chắc đâu, miễn là tên tài khoản trùng với tên trên bằng lái là OK thôi

lovespeed

Xe tải
Việc duy trì tài khoản số dư 20 triệu là không cần thiết. Làm thế sẽ phát sinh vấn đề ngân hàng hay ai đó có thể sử dụng hàng nghìn tỉ này vào mục đích khác vì ai cũng biết số tiền này ko tiêu được, nếu bị phạt lại phải nộp thêm vào cho đủ 20 triệu.

Chỉ cần mở tài khoản ở ngân hàng khi đăng kí xe là đủ. Nếu bị phạt ngân hàng sẽ yêu cầu trong vòng 1 tuần phải nộp tiền vào tài khoản để thanh toán tiền phạt. Nếu không thanh toán sau một thời gian nào đấy thì ngân hàng chuyển số nợ sang cơ chế tính lãi và xe nếu phát hiện sẽ bị thu giữ. Cùng lắm thì đến lúc chủ xe bán xe sẽ phải thanh toán cả gốc lẫn lãi với ngân hàng.

angkorwat

Xe container
Người OF
Không khả thi, chắc các cụ ở trển nói cho vui và có cái để nói thôi .

MyMac

Xe điện
Cái hậu quả xã hội như ngày hôm nay là do các ông đầy tớ tạo ra, thế mà thú thật với các cụ em chưa thấy có một chính sách hay biện pháp nào của các đầy tớ đề ra cho nó ra hồn cả. Chỉ toàn là cấm với thu thôi. Không biết rồi sẽ đi đâu về đau nữa. Buồn quá.
Bọn đầy tớ nó có đi học đâu mà kụ đòi nó phải có biện pháp ra hồn hở kụ? Giai cấp công nhân nông dân làm nòng cốt mà. Y tá với bẻ ghi với học cạnh chuồng trâu lãnh đạo thì lấy gì ra mà chuẩn được.

ngthinh

Xe hơi
Nếu áp dụng ý này thì em thấy nên bắt cả 2b nữa.
4b duy trì 20tr, 2b duy trì 5tr trong tài khoản
dùng tài khoản này để trừ tiền vi phạm khi tham gia giao thông, chỉ cần chụp ảnh rồi gửi biên bản đến nhà chủ đăng ký xe và sang ngân hàng thế là TK sẽ bị trừ tự động ( việc này bắt buộc các chủ xe 2b và 4b khi mua bán sẽ phải làm sang tên đổi chủ, nhà nước sẽ thu được thuế chứ ko trốn thuế kiểu ủy quyền toàn bộ như hiện nay, hạn chế cho mượn linh tinh vì nếu xe của mình mà người đi mươn vi phạm thì mình vẫn phải trả tiền phạt).
Cái này phải làm đồng bộ cả nước, hệ thống CNTT phải mạnh để có hệ thống camera hoạt động rộng khắp 24/24 và lực lượng chức năng có thể kiểm tra biển số xe của các chủ xe xem có đủ tiền trong TK duy trì hay ko, nếu ko đủ cũng sẽ phạt nặng.
Như thế em nghĩ đố ông nào dám vi phạm luật GTĐB đấy, cứ vi phạm là tiền trong TK tự động bị trừ, nếu ko đủ mà kiểm tra thấy sẽ bị phạt thu giữ xe ngay
Em e rằng cái chỗ đo đỏ không bao giờ làm được ở Vịt mình cụ ạ !
Cụ có biết cái biến áp điện lực không ? Cao thế ít nhất cũng 35KV thế mà nó còn cắt điện, tháo bu lông, tháo dầu rồi rút toàn bộ lõi đồng mang bán đồng nát kìa !
mà mấy cái biến thế này khá gần đường quốc lộ nhé ! Phục bọn đấy thật ...~X(

SHTP

Xe buýt
Em e rằng cái chỗ đo đỏ không bao giờ làm được ở Vịt mình cụ ạ !
Cụ có biết cái biến áp điện lực không ? Cao thế ít nhất cũng 35KV thế mà nó còn cắt điện, tháo bu lông, tháo dầu rồi rút toàn bộ lõi đồng mang bán đồng nát kìa !
mà mấy cái biến thế này khá gần đường quốc lộ nhé ! Phục bọn đấy thật ...~X(
Vậy là trước tiên phải bắt hết bọn trộm cắp vặt đã rồi mới tính đến việc xử lý xe 4B và 2B =))=))=))