[Funland] Đề xuất miễn học phí từ mầm non đến đại học của con Nhà giáo.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ
Thực ra từ đề nghị hỗ trợ/ưu đãi nó là một biến tướng của từ xin mà thôi.
Người có lòng tự trọng, họ biết nên xin gì, gì không nên xin.
Trong xã hội, nhiều người nghèo đói lắm nhưng đâu phải nhiều người ăn xin đâu ạ.

Về mặt lợi ích cá nhân e ủng hộ. Về mặt tư cách con ngừoi e thấy đề xuất thật hàm hồ, vớ vẩn.

oquera

Xe buýt
Con cò đất được miễn thuế đất
Con bác sỹ đc free khám bệnh
Con nông dân dc free thuế đất nn
Con cò xe thì dc free thuế trước bạ
Con luật sư nếu liên quan kiên tụng thì free chi phí kiện
Con ông sửa xe thì dc free thuế mua xe
Con công chức ở phường xã thì dc free tiền khi làm các dịch vụ công, vd như làm cccd, khai sinh, công chứng...
..
Còn gì nữa k các cụ?
Em làm IT, sản phẩm IT của những ngưòi như em đóng góp rất lớn cho xã hội, không có IT thì giờ mọi ngưòi vẫn cầm giấy và bút chạy bằng cơm.
Môi trường làm việc độc hại, cạnh máy chủ gây yếu sinh lý thiệt thòi nhiều.
Em cũng muốn đề xuất tất cả con em IT được miễn giảm học phí đến hết đại học.
Xin hết!

Chỉnh sửa cuối:

vanhai493

Xe điện
Em làm IT sản phẩm IT của những ngưòi như em đóng góp rất lớn cho xã hội, không có IT thì giờ mọi ngưòi vẫn cầm giấy và bút chạy bằng cơm.
Xin hết!
Hihi
Con ai ty thì dc dùng free unikey và diệt vr bkav nha bác :D

le_petit

Xe tăng
Thấp so với cái gì ?
Họ là công /viên chức thì hãy so với công/viên chức ngành khác chứ.
Hãy như các công/viên chức các ngành khác, thấy thấp, mà đủ sức thì đi làm việc/nghề khác lương cao hơn.

Đừng bảo chỉ biết dạy học, ra đời biết làm cái gì nhé. Vì các ngành nghề khác cũng có người ra đời chả biết làm gì nên phải bám công/viên chức. Nhiều người họ buông công/viên chức đấy thôi.
Nôm na, năng lực có thế thì phải chấp nhận thế.
Luật ra là để hút những người giỏi vào làm thầy chứ ko phải là những người 3 môn 9 điểm vào sư phạm như trước.
Con GV trường tôi chưa tới 1% theo nghề bố mẹ trong khi Y (ngành đầu bảng của bọn giỏi) và điện (ngành thu hút tất bọn biết chữ) số theo nghề bố mẹ cao trên 50% (quan sát trên địa bàn một huyện).
Vì vậy dù dạy thêm hay ổn định "lương cao" thì nghề giáo vẫn đang ko là lựa chọn, như con gái tôi, cách đây 3 tháng nói với bố: Người thông minh ko làm giáo viên được!
Nhưng đề nghị miễn học phí này phản cảm thật, nhất là trong giai đoạn này. Vấn đề lớn nhất cần cải cách để nâng vị thế nghề thì nên như AQ nói:.. cách m,, cái bộ dục đi!

meodenminh

Xe điện
Luật ra là để hút những người giỏi vào làm thầy chứ ko phải là những người 3 môn 9 điểm vào sư phạm như trước.
Con GV trường tôi chưa tới 1% theo nghề bố mẹ trong khi Y (ngành đầu bảng của bọn giỏi) và điện (ngành thu hút tất bọn biết chữ) số theo nghề bố mẹ cao trên 50% (quan sát trên địa bàn một huyện).
Vì vậy dù dạy thêm hay ổn định "lương cao" thì nghề giáo vẫn đang ko là lựa chọn, như con gái tôi, cách đây 3 tháng nói với bố: Người thông minh ko làm giáo viên được!
Nhưng đề nghị miễn học phí này phản cảm thật, nhất là trong giai đoạn này. Vấn đề lớn nhất cần cải cách để nâng vị thế nghề thì nên như AQ nói:.. cách m,, cái bộ dục đi!
Đư a ra vào th ời đ iểm n ày ... g u th ật. Bảo là cô ng an đưa ra thì còn dễ thông qua💢
Cái cần củng cố thì không tập trung mà làm...

cuong69

Xe tăng
Người OF
Đề xuất miễn học phí từ mầm non đến đại học cho con nhà giáo.
sắp tới lại đến ngành Y đề nghị khám chữa bệnh miễn phí cho con em ngành Y ! rồi thì ngành Điện đề nghị ... , ngành.... ! cá nhân em thấy không hợp lý !

vjtcon

Xe điện
Em làm IT, sản phẩm IT của những ngưòi như em đóng góp rất lớn cho xã hội, không có IT thì giờ mọi ngưòi vẫn cầm giấy và bút chạy bằng cơm.
Xin hết!
iT đc miễn phí khi mua đồ iT, như thế ms hợp lý.
Bên KHĐT kb đc miễn gì các cụ nhể :D

ngoc_phuong

Xe lăn
Bộ đã thông báo là để ngâm kứu lại chính sách rồi.
Kkkk

duylinh_th05

Xe máy
Giờ giáo viên lương cao chót vót. Con em mà lại dc giảm học phí nữa thì ưu đãi quá! Nhìn bảng lương của 1 trường mần non (xã miền núi) thấy mà thèm! Bèo nhèo thì cũng 12 củ. Thâm niên cao thì 30 củ!

Dân miền núi TM

Xe điện
sắp tới lại đến ngành Y đề nghị khám chữa bệnh miễn phí cho con em ngành Y ! rồi thì ngành Điện đề nghị ... , ngành.... ! cá nhân em thấy không hợp lý !
Ngẫm thì khổ những ngành ko có gì để miễn cho con em họ cả.

kobietdatlagi

Xe tải
Miễn thi luôn cụ nhỉ, con em công chức, viên chức được vào thẳng các trường cấp 3, đại học xịn để họ yên tâm công tác, cống hiến cho xã hội.
Em đề xuất con em ccvc được ưu tiên vào làm cho nhà nước như Bangladesh ợ 🤣

minh_viet.78

Xe buýt
Ngành giáo dục khi ông bộ trưởng Kim Sơn mình hy vọng sẽ được đổi mới vì nhìn bộ trưởng rất dáng một người thầy những giờ thời gian đã trôi qua một nửa và với đề nghị này mình hoàn toàn thất vọng về ông

nntu

Xe máy
Về mặt lợi ích cá nhân e ủng hộ. Về mặt tư cách con ngừoi e thấy đề xuất thật hàm hồ, vớ vẩn.
Em là GV, nhưng chắc chắn em không đề xuất, bác gì trong bài báo vơ vào quá 😅

Thắng Formosa

Xe tăng
Ô hay, không có tiền thì mới phải đi dạy thêm kiếm tiền chớ ! :)) :)) hộ nghèo thì miễn rồi, bi giờ chỉ còn hộ kẹt xỉ chưa miễn thôi !:)):)):)) Trường hợp không đóng tiền thì Khầy cũng không nhận nữa là đòi Thầy !:)):)):)) Không học thì không có có ghế nhé !
Không ngẫu nhiên mà luật pháp VN cấm giáo viên dạy thêm đâu cụ nhé.
Giờ em nào k đi học thêm thì lên lớp giáo viên k quan tâm em đó luôn, học được hay ko cũng kệ. Kiến thức 90% nằm ở dạy thêm, trên lớp chỉ "dạy cho có"

Ranfer

Xe buýt
Con cò đất được miễn thuế đất
Con bác sỹ đc free khám bệnh
Con nông dân dc free thuế đất nn
Con cò xe thì dc free thuế trước bạ
Con luật sư nếu liên quan kiên tụng thì free chi phí kiện
Con ông sửa xe thì dc free thuế mua xe
Con công chức ở phường xã thì dc free tiền khi làm các dịch vụ công, vd như làm cccd, khai sinh, công chứng...
..
Còn gì nữa k các cụ?
ngày xưa các Cụ đã nói "Thợ may ăn vải, thợ vẽ ăn hồ" mà!

TieuFu

Xe container
Không ngẫu nhiên mà luật pháp VN cấm giáo viên dạy thêm đâu cụ nhé.
Giờ em nào k đi học thêm thì lên lớp giáo viên k quan tâm em đó luôn, học được hay ko cũng kệ. Kiến thức 90% nằm ở dạy thêm, trên lớp chỉ "dạy cho có"
Phạm luật thì bắt bỏ tù hết cmn rồi ! Quan tâm, không có trong qui định của pháp luật, dậy cho có cũng không có trong qui định của bộ dục,. Cụ dùng luật để bắt bẻ người khác, nhưng lại không dùng luật khi đòi quyền lợi cho mình ! :)) :)) :))

TieuFu

Xe container
Ngành giáo dục khi ông bộ trưởng Kim Sơn mình hy vọng sẽ được đổi mới vì nhìn bộ trưởng rất dáng một người thầy những giờ thời gian đã trôi qua một nửa và với đề nghị này mình hoàn toàn thất vọng về ông
Em thấy ông này phải nêu dẫn chứng truyền thống cha truyền con nối ở các bộ ngành khác vào, mới bịt mồm báo được !

Koka2015

Xe tăng