Đề xuất cấm ôtô 5 ngày trong tuần để giảm ùn tắc

đen_kịt

Xe buýt
Cấm thế này có khi xe lại càng giảm giá các bác nhi?

đen_kịt

Xe buýt
Giờ có anh " trực #" và anh " phi công"

zukuzuk

Xe đạp
Đề xuất để rồi lại thu phí để vào những giờ đó ợ.Giống hệt phường cấm để xe trên vỉa hè mặc dù hè rất rộng nhưng nộp tiền cho phường rồi lại ok,để mái thoải ấy mà

vt_hoa

Xe tăng
Cấm nhập xe, giải tán VMA, giải tán các nhà máy sx xe máy thì đường thông hè thoáng ngay. Đơn giản thế mà không nghĩ ra cứ đề xất lọ chai làm loạn cả xã hội

hyundaii30

Xe tăng
Em ấm ức không chịu được nữa, lại phải chém! chẳng hiểu cái ông Phi công nổi loạn này có uốn 7 lần lưỡi trước khi phát biểu không? có hàng 100 giải pháp chống tắc đường nhưng riêng cái của Bố "Phí công" này làm e không ngửi được. Các cụ thử liệt kê xem tử trước đến giờ có bao giải pháp mà các Ba lăng nhăng, Phí công...này đưa ra.
1. Di chuyển các trường Đại học ra nội thành: Cái này em cho 9điểm( mỗi tội chẳng thấy thực hiện).
2. Xây dựng vành đai 5: 8 điểm(Mỗi tội vành đài 4 còn chưa đâu vào đâu, chờ vành đai 5 đến mứt tết).
3. Cắm đất, xây dựng các khu văn phòng, cơ quan hành chính có số lương CBNV đông nằm trên các tuyến vành đai: 7điểm( Mỗi tội việc xây dựng không bắt kịp xu hướng phát triển, đất đai bỏ hoang, doanh nghiệp cứ găm đất chứ chẳng xây dựng mấy).
4. Ngăn nút giao thông: 4 điểm, chặn được đầu này nó lại tắc đầu kia, chỗ nào có khoảng cua rộng còn được chứ gặp chỗ đường hẹp thì đúng là như mứt( đi khéo thì cái đầu xe nó cũng chiếm đến gần hết đường, luồng đi thẳng có mà đứng nhìn).
5. Phân làn đường: 6điểm, mỗi tội chẳng phù hợp với đường xá VN, chỉ khổ cho mấy bác đi xe máy ngây thơ cứ theo thói quen đi ra ngoài chạy trước đầu ô tô là kiểu gì cũng tạo điều kiện thu nhập thêm cho mấy anh xxx.>:/
6. Thay đổi giờ làm việc: 4 điểm(vớ vấn).
7. Áp thuế nhập xe, linh kiên cao: 3 điểm( May mà có Hyundai - Kia em mới được sử dụng cái xe nó phù hợp túi tiền, chứ bỏ ra mua TOI là em ...iếc lắm);))
8. Cấm xe ngày chẵn ngày lẻ: 1 điểm( Củ chuối)
9. Áp dụng phí đường bộ, bảo trì, phí sử dụng lưu hành xe/năm,....của anh Ba lăng Nhăng: 4điểm( vì chẳng phù hợp tí tẹo nào với mức thu nhập của người VN).
10. Cấm taxi: 6 điểm( Cái này cũng không phải là hay, như vậy sẽ làm ảnh hướng đến những người nhập cư, người nước ngoài công tác tại VN).
11. Và đến lượt siêu sáng kiến của bác " Phí công": cái này em cho "-10 điểm" và gọi là (Bố của quả chuối).

Trên đây là thống kê của em, các cụ nào biết xin bổ sung thêm cho thêm phần sinh động các ý tưởng được coi là "phát minh" đưa vào danh sách bảo tồn, lập kỷ lục Guinness. Em hết, xin chân thành cảm ơn!
6.

Chỉnh sửa cuối:

salem_45

Xe hơi
Em ấm ức không chịu được nữa, lại phải chém! chẳng hiểu cái ông Phi công nổi loạn này có uốn 7 lần lưỡi trước khi phát biểu không? có hàng 100 giải pháp chống tắc đường nhưng riêng cái của Bố "Phí công" này làm e không ngửi được. Các cụ thử liệt kê xem tử trước đến giờ có bao giải pháp mà các Ba lăng nhăng, Phí công...này đưa ra.
1. Di chuyển các trường Đại học ra nội thành: Cái này em cho 9điểm( mỗi tội chẳng thấy thực hiện).
2. Xây dựng vành đai 5: 8 điểm(Mỗi tội vành đài 4 còn chưa đâu vào đâu, chờ vành đai 5 đến mứt tết).
3. Cắm đất, xây dựng các khu văn phòng, cơ quan hành chính có số lương CBNV đông nằm trên các tuyến vành đai: 7điểm( Mỗi tội việc xây dựng không bắt kịp xu hướng phát triển, đất đai bỏ hoang, doanh nghiệp cứ găm đất chứ chẳng xây dựng mấy).
4. Ngăn nút giao thông: 4 điểm, chặn được đầu này nó lại tắc đầu kia, chỗ nào có khoảng cua rộng còn được chứ gặp chỗ đường hẹp thì đúng là như mứt( đi khéo thì cái đầu xe nó cũng chiếm đến gần hết đường, luồng đi thẳng có mà đứng nhìn).
5. Phân làn đường: 6điểm, mỗi tội chẳng phù hợp với đường xá VN, chỉ khổ cho mấy bác đi xe máy ngây thơ cứ theo thói quen đi ra ngoài chạy trước đầu ô tô là kiểu gì cũng tạo điều kiện thu nhập thêm cho mấy anh xxx.>:/
6. Thay đổi giờ làm việc: 4 điểm(vớ vấn).
7. Áp thuế nhập xe, linh kiên cao: 3 điểm( May mà có Hyundai - Kia em mới được sử dụng cái xe nó phù hợp túi tiền, chứ bỏ ra mua TOI là em ...iếc lắm);))
8. Cấm xe ngày chẵn ngày lẻ: 1 điểm( Củ chuối)
9. Áp dụng phí đường bộ, bảo trì, phí sử dụng lưu hành xe/năm,....của anh Ba lăng Nhăng: 4điểm( vì chẳng phù hợp tí tẹo nào với mức thu nhập của người VN).
10. Cấm taxi: 6 điểm( Cái này cũng không phải là hay, như vậy sẽ làm ảnh hướng đến những người nhập cư, người nước ngoài công tác tại VN).
11. Và đến lượt siêu sáng kiến của bác " Phí công": cái này em cho "-10 điểm" và gọi là (Bố của quả chuối).

Trên đây là thống kê của em, các cụ nào biết xin bổ sung thêm cho thêm phần sinh động các ý tưởng được coi là "phát minh" đưa vào danh sách bảo tồn, lập kỷ lục Guinness. Em hết, xin chân thành cảm ơn!
6.
Dạ xin thưa với cụ là các bác ... không ngu đâu ạ, nhưng vấn đề là tiền phải vào túi các bác ấy đã, đâu còn có đó $_$ là trên hết

aq79

Xe container
thằng này nó toàn đi máy bay, biết chó gì về đg bộ đâu.

tuanvu9371

Xe hơi
quan chức không đi xe công nữa, cho tiền để mấy ổng đi taxi, nhằm giảm ùn tắt.... như vây có gi khác nhau đâu... nghe mac cuoi

tuanvu9371

Xe hơi
cắm xe chạy thì tất nhiên là hết ùn rồi, cai đó ai cũng biết.......quan trọng là hệ lụy của nó.

Ông này khôg biết học hành tới đâu mà sao có ngu kiến quá

matiz08

Xe điện
Cấm như thế em thấy vẫn ko hợp lý, nên thu tiền là cũng giảm được khá khá rồi.

cuong1225

Xe tải
trào nưu o ép ôtô bà ton ơi @.@

bin_to

Xe máy
Nhân vật bị vặt lông nhiều nhất trong năm nay và các năm tới là Người đi xe ô tô và sở hữu ô tô

muoibaconcho

Xe điện
Theo em cứ cấm oto 5 ngày, cấm xe máy , xe đạp 1 ngày, cấm đi bộ 1 ngày. khuyến khích sử dụng máy bay làm phương tiện di chuyển.

master_leader

Xe buýt
Cấm ô tô như vậy thì không biêt anh # đi làm bằng gì nhỉ?

Get or Getz

Xe máy
Nhà không số - Phố không tên - Tỉnh không rõ
Cấm ô tô như vậy thì không biêt anh # đi làm bằng gì nhỉ?
Không có xe thì nhờ bác "Phí công " để bay. Ô hô hô .....Bộ giao mà khó thông .. nó là tắc....nếu có Xiền thì lại...thông

thickxesup

Xe tải
các bác ấy cấm xe kiểu này thì có khi em mang xe vào làm taxi có khi lại hay các bác nhể

meothichxedep

Xe đạp
theo em nghĩ mình nên chiệt phá xe taixi dù di chứ đừng để lộng hành quá người dân khó chịu lắm
còn nếu các cụ muốn cấn xe oto thì không nhập khẩu nữa
nhưng nếu mà không nhập thì các cán bộ của ngành ăn uống gì

meothichxedep

Xe đạp
cấm oto thì đi bộ
em nói cụ nghe mình thì đi được nhưng không biết mấy ông to làm chức này nọ cấm oto thì có đi bộ được không nhỉ
hay chỉ cấm cho người dân khô thôi
nếu các cụ ý mà đi được thì em sẽ không đi oto nũa mà sẽ đi bộ đi làm