Để xe lưu qua đêm ở đại lý chính hãng có ngại bị "luộc" đồ không các cụ nhỉ?

cop3x3

Xe hơi
Không ổn một tý nào cả cụ ạ.
Mấy ô thợ nhà mình lưu manh lắm, k tin dc

ina

Xe Cứu Trợ
chữ tín là quan trọng,chẳng ai làm vậy đâu,kinh doanh rất cần uy tín vì vậy chuyện này không bao giờ xảy ra,chỉ vì mấy thứ nhỏ mà đánh mất danh dự và uy tín thì em tin chẳng ai làm cả,cụ chủ thớt yên tâm đi
Cái này khó à nghen. Các bác chủ thì bao giờ cũng đề cao chữ tín nhưng thợ thì không. Có "đơn đặt hàng" là vặt thôi. Tốt nhất là làm biên bản giao xe đúng với hiện trạng, càng tỉ mỉ càng tốt. Khii nhận thì chịu khó kiểm tra kỹ. Chắc chỉ có vậy thôi.

DVinh

Xe đạp
Hồm rồi vào KIA Giải phóng sửa (sơn gò) mất hơn tuần để xe trong xưởng. Lúc lấy xe thấy: đồng hồ chạy sai (thợ bảo do bọn em bật điều hòa làm hết ac-quy, phải nạp lại)+hao mất vài chục cái kẹo cao su và vài chai nước để sẵn trên xe.
Báo cáo các cụ ạ.

TheBlue

Xe buýt
Cái này thì do ý thức người thợ thôi chứ chẳng cứ hãng hay ngoài, e sửa xe ở gara quen hẳn hoi để đồ trong cốp xe bị tháo tung, lại còn chơi cả nửa két bia e để trong cốp chưa kịp cuối tuần đi picnic. Thế mới cay.

lmtuan

Xe tăng
Cẩn tắc vô áy náy, theo em thấy, cứ lôi hết đồ cá nhân trong xe về, làm biên bản giao xe, chụp hình lại đàng hoàng để hạn chế tối đa cụ ợ!

meomuop2910

Xe đạp
Chắc là chỉ với những trường hợp tút lại xe thôi các cụ nhỉ... Nhà em chuẩn bị đi bảo dưỡng free lần đầu sau 1000km chắc là không mất đến ngày đâu các cụ nhỉ... Nghe các cụ bàn em cũng thấy ghê ghê...

billbill

Xe buýt
Hồm rồi vào KIA Giải phóng sửa (sơn gò) mất hơn tuần để xe trong xưởng. Lúc lấy xe thấy: đồng hồ chạy sai (thợ bảo do bọn em bật điều hòa làm hết ac-quy, phải nạp lại)+hao mất vài chục cái kẹo cao su và vài chai nước để sẵn trên xe.
Báo cáo các cụ ạ.
Cháu đang định đi tút tát lại vợ hai Kụ nói thế thì làm thế nào. cảm ơn cụ cháu cẩn thân.

cuongduongtri

Xe hơi
Báo cáo các cụ ạ.
Chu cha!!! sắp tới nhà cháu đang định mang xe vào chỗ này làm bảo hiểm (cũng sơn gò)...nghe cụ bẩu vậy lại thấy lăm tăn,kô biết ngoài hết ắc qui và thiệt hại vài chục cái kẹo cao su với chai nước thì những thứ còn lại có ổn không hả cụ????

Chỉnh sửa cuối:

MoonMax

Xe điện
Cách này có vẻ phức tạp, cụ nhờ? Có cách nào đơn giản hơn không ạ?
Mang cái giường gấp và chăn màn đến xưởng, đêm ngủ cạnh xe, buộc một đầu sợi chỉ vào nắp capô, đầu kia vào trym. Yên tâm ngủ ngon, đơn giản.

MoonMax

Xe điện
Có mấy điều như này, kính cụ chủ thớt và các cụ tham khảo

1 - Có ý kiến cho rằng "vào hãng cho chắc" nhưng ngay trong thớt này các cụ kể lại kinh nghiệm thì thấy các trường hợp đổi đồ, hay không thay mà nói thay ... thì toàn xảy ra ở gara hãng :D thế mới chán :D

2 - Nếu thợ định đổi đồ thì họ đổi ngay ban ngày trong lúc làm việc chứ không dại gì đổi ban đêm, chủ xe không thể đứng cạnh xe 100% thời gian được, hoặc có vài người đứng được thế thôi, lúc đang làm mọi thứ lanh tanh bành ... đổi đồ rất dễ chả ai biết. Để tháo bộ phận của xe cần rất nhiều loại dụng cụ khác nhau, theo qui định chung cũng như tác phong làm việc của thợ được dạy hẳn hoi thì cuối buổi làm việc bao giờ cũng phải kiểm đồ cất vào tủ, tự dưng không ai ban đêm có thể lôi đồ ra để tháo xe được.

Ngoài ra theo em biết ở các gara đều qui định đến tối là đóng chặt capo xe, khóa cửa và thu chìa khóa về một tủ do bảo vệ canh giữ, trong đêm khuy vắng, không thể có chuyện có người lật một cái xe lên làm gì mà bảo vệ không biết

3 - Còn nếu trường hợp chủ gara cũng chỉ đạo đổi đồ nữa thì em chệu :D cái này thì chỉ có dựa vào hỏi han nhau, lướt OF ... mà tránh cái gara đó ra thôi ạ :D
Hà há, cụ này làm dịch vụ mà biết đặt mình vào vị trí và suy nghĩ của khách hàng, phân tích có lý:-bd.

Tạm tin được;;)

TheBlue

Xe buýt
Cụ Voiz rất có tinh thần OF, nhất định e sẽ sang tham quan cơ sở nhà cụ cái!

dragon82

Xe tải
Nếu bác ko có lòng tin vào gara đấy thì mang sang gara khác, còn nếu chẳng có lòng tin vào ai thì chẳng có cách nào ngoài cách tự ngồi trông xe cả. Ngay cả khi tự ngồi trông xe, thợ cũng có thể thay đồ rất đơn giản, nếu muốn.
Tóm lại, nên tìm gara mà mình có thể tin tưởng và nhiều người quen đã từng thử.

Bigbird

Xe hơi
Chả biết là các gara xịn như thế nào nhưng em đang bị 1 phốt với sếp. Để em kể cho các bác nghe ạ
Do em tư vấn cho sếp lấy con C250 của AnDu ạ.
Chả là sếp em ngồi ăn sáng bị bọn nó thịt mất toàn bộ logo với bảng chữ cái. Xe có bảo hiểm chống mất cắp bộ phận nên đem vào Andu làm bảo hiểm, tiện thể cho nó chỉnh lại vì xe bị lệch phải (cứ thả vô lăng ra là xe lại chạy sang bên phụ).
Xe mang vào thứ 6, thứ 7 xong hết nhưng sếp không vào lấy vì bận đi chơi. Chủ nhật xưởng nghỉ, nhưng có ông bạn chung lại nhìn thấy xe chạy ngoài đường. Sáng thứ 2 em vào lấy xe chả để ý cứ thế đi về thì đồng chí này mới hỏi "Chủ nhật đi đâu?"
Em chột dạ kiểm tra lại thì xe bị thay lốp sơ cua vì thủng (sếp em đi xe 2 tháng chưa thủng chưa thay lần nào), trong cốp có lá bạch đàn, rèm sau kéo lên hết, taplo bên phụ có người ngồi gác chân lên bẩn hết...
Em điên quá gọi điện cho Andu bắt giải thích. Andu bảo có quy trình này nọ chặt chẽ lắm k thể có chuyện đó được. Em mới bảo k quan tâm chặt chẽ kiểu gì nhưng thấy xe tôi chạy ngoài đường là không được.
Nhưng em cũng chỉ biết bắt thay lại lốp, dọn sạch lại xe chứ chả biết bắt đền cái gì. Andu có cắm máy vào test xe đảm bảo chưa bị thay thế gì và không có lỗi nhưng chỉ in kết quả cho em xem thôi chứ chả ký tá gì, em cầm về cho vui chứ chả có tính pháp lý gì :(
Andu tiếp em cũng nhẹ nhàng, lắng nghe khách hàng nhưng em thấy rất khó chịu về việc mang xe của khách sửa chạy ngoài đường. Em đã claim lên tận giám đốc và phó giám đốc bên đấy để họ tìm ra bằng được chú nào lấy xe em, và họ hứa là có kết quả sẽ đuổi việc và báo cho em biết. Nhưng em nghĩ họ bảo k tìm được thì huề cả làng.
Tất nhiên họ sẽ kiểm tra để k xảy ra việc này lần nữa nhưng họ cũng chả dại gì công bố ra để mất uy tín của mình.
Tóm lại thiệt thòi nhất vẫn là khách hàng vì em chả chắc thợ lấy xe em ra ngoài để đi được thì còn có thể làm được những việc gì khác không.
Sau vụ này tất nhiên em sẽ không bao giờ làm gì ở Andu nữa mà tư vấn cho sếp sang bên VinaStar vì nghe nói quản lý bên đấy là người Đức. Hy vọng sẽ khá khẩm hơn.

vtlam

Xe buýt
Xe xịn đi đâu làm gì cũng khổ. Em cứ chơi xe tầm tầm này cho nó nghịch thoải mái.

small_best

Xe lăn
Nhiều khi cũng phải có lòng tin thôi, nếu ko thì tự sửa lấy, còn nếu cứ lo ngay ngáy là ko biết có bị đổ đồ ko thì chỉ rước thêm bực mình mà thôi :D. Em mấy lần để qua đêm ở gara chính hãng TOY chẳng thấy làm sao cả, mà có bị đổ đồ cũng chịu! :D

lionheart_4286

Xe tải
Xe em cũng chỉ làm cả bảo hiểm và bảo dưỡng đều ở hãng cả nói chung đã vào hãng mà còn không yên tâm thì chẳng biết ở đâu hơn chỉ hy vọng ở hãng quản lý chia làm
nhiều cấp nó sẽ chặt chẽ hơn :-w thôi. Còn có bị luộc đồ hay không thì chỉ có người luộc đồ của mình mới biết.