[VHGT] Để tránh mất tiền và bị lừa khi tham gia giao thông !

dtl

Xe đạp
xin chia sẻ với anh em, hôm nay mình đi tuyến Đại Lộ Thăng Long gặp phải phát này đến pó tay.chân --- và muốn chia sẻ mọi người để ứng phó.
Tốc độ tối đa ở ĐLTL là 80km/h. mình đã chạy đúng quy định và hôm nay vẫn bị csgt quốc oai tuýt còi, và họ cho mình nghe điện đàm báo cáo là 95/80 :D hài vãi:-ss.ở đây mấy chú đã dùng tiểu xảo thông báo qua đàm thế để làm lái xe lầm tưởng là mình đã vi phạm, khi đã mang tâm lí của 1 kẻ phạm luật không gì bằng xin xỏ, rồi alo nhờ người thân. hix họ không biết là họ đang bị lừa mới đau chứ, sự thật là có mấy chị chạy xe trước mình cũng bị dính 95/80km ra khuyên mình là nói khéo và đưa 500k :D. mình bảo là em đâu có vi phạm máy mấy chú bắn sai là chắc, mấy chị con bảo là máy bắn làm sao mà sai được, đến đây thì em ứ thèm cãi với các chị nữa, hehe Biết là mình đúng và thờ ơ cho mấy chú lập biên bản chỉ đợi được ký. trước khi lập biên bản lại được nghe lại đàm lần nữa 95/80, hehe, đến lúc mấy chú csgt ghi biên bản gần xong thì lại tình nguyện trả mình giấy tờ xe và đề nghị xin 1 chút lộ phí. hehe. vì có sai đâu mà chả xoay phỏm cơ chứ :-/. thế là em cầm giấy tờ đi về, đúng là hài quá.

Phát nữa em dính là ở Nga tư Bigc với hoàng minh giám hướng trần duy hưng Big c, phát này cũng hài lắm. gặp 2 thằng csgt chọi con ra tuýt bảo em đi sai làn, hehe 2 chú này vừa ngang vừa bừa, vì hướng đấy có phân làn đâu. bảo ra chỉ hộ cái vạch nó trả lời em là mờ( thật ra hướng này không phân làn ), úi lại dính liên hoàn cước của em , mờ là việc của mấy chú em, nếu kẻ lại và khi nào kẻ xong anh nộp phạt sau nhé :D. cứng họng luôn. ( hướng ĐLTT - Trân duy hưng có phân làn thì em công nhận và dẫn chứng luôn ) hết vẹo , lại quay ra cùn với em và tuyên bố " chúng tôi cứ lập biên bản anh khiếu kiện đi đâu thì kiện " nóng cái mặt rồi...... em tuyên bố luôn. mày lập đi tao ký :D. 1 thằng lại xuống giọng thôi lần sau anh đi sai anh phải xin chúng tôi 1 câu có sao đâu. nó chưa nói hết câu cục tức lại nổi lên. Tao có sai *** đâu mà xin, chúng mày muốn bao nhiêu ??? Đến đoạn này nó tình nguyện trả em giấy tờ và khuyên em lần sau bình tĩnh hơn.

Đôi lời tâm sự với các bác. mong các bác tránh được mấy chiêu này, các cụ nói cấm có sai " Đói ăn vụng, Túng làm liều " b-(

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Tuyệt vời, thế này mới đúng là ofer. Em vote bác.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Cái đội XXX ở ngã tư Hoàng Minh giám với TDH rất chiu khó nhiệt tình bắt xe và thấy rất nhiêu LX mất tiền oan kiểu như của bác dtl.Cái đội này đã bị quay phim chụp ảnh một lần rồi mà vẫn rất hay bắt lung tung

Coco

Xe tải
Bác hơi nóng nhưng khẩu khí thì hơi bị được. Vodka bác 1 ly nhé

hatrang03

Xe hơi
Chắc lúc mấy cu xxx ở ĐLTL viết biên bản nắn nót từng chữ để đợi ý của cụ chủ lắm nhỉ, còn cụ thì lại ung dung đợi ký, hoan hô cụ chủ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
xin chia sẻ với anh em, hôm nay mình đi tuyến Đại Lộ Thăng Long gặp phải phát này đến pó tay.chân --- và muốn chia sẻ mọi người để ứng phó.
Tốc độ tối đa ở ĐLTL là 80km/h. mình đã chạy đúng quy định và hôm nay vẫn bị csgt quốc oai tuýt còi, và họ cho mình nghe điện đàm báo cáo là 95/80 :D hài vãi:-ss.ở đây mấy chú đã dùng tiểu xảo thông báo qua đàm thế để làm lái xe lầm tưởng là mình đã vi phạm, khi đã mang tâm lí của 1 kẻ phạm luật không gì bằng xin xỏ, rồi alo nhờ người thân. hix họ không biết là họ đang bị lừa mới đau chứ, sự thật là có mấy chị chạy xe trước mình cũng bị dính 95/80km ra khuyên mình là nói khéo và đưa 500k :D. mình bảo là em đâu có vi phạm máy mấy chú bắn sai là chắc, mấy chị con bảo là máy bắn làm sao mà sai được, đến đây thì em ứ thèm cãi với các chị nữa, hehe Biết là mình đúng và thờ ơ cho mấy chú lập biên bản chỉ đợi được ký. trước khi lập biên bản lại được nghe lại đàm lần nữa 95/80, hehe, đến lúc mấy chú csgt ghi biên bản gần xong thì lại tình nguyện trả mình giấy tờ xe và đề nghị xin 1 chút lộ phí. hehe. vì có sai đâu mà chả xoay phỏm cơ chứ :-/. thế là em cầm giấy tờ đi về, đúng là hài quá.

Phát nữa em dính là ở Nga tư Bigc với hoàng minh giám hướng trần duy hưng Big c, phát này cũng hài lắm. gặp 2 thằng csgt chọi con ra tuýt bảo em đi sai làn, hehe 2 chú này vừa ngang vừa bừa, vì hướng đấy có phân làn đâu. bảo ra chỉ hộ cái vạch nó trả lời em là mờ( thật ra hướng này không phân làn ), úi lại dính liên hoàn cước của em , mờ là việc của mấy chú em, nếu kẻ lại và khi nào kẻ xong anh nộp phạt sau nhé :D. cứng họng luôn. ( hướng ĐLTT - Trân duy hưng có phân làn thì em công nhận và dẫn chứng luôn ) hết vẹo , lại quay ra cùn với em và tuyên bố " chúng tôi cứ lập biên bản anh khiếu kiện đi đâu thì kiện " nóng cái mặt rồi...... em tuyên bố luôn. mày lập đi tao ký :D. 1 thằng lại xuống giọng thôi lần sau anh đi sai anh phải xin chúng tôi 1 câu có sao đâu. nó chưa nói hết câu cục tức lại nổi lên. Tao có sai *** đâu mà xin, chúng mày muốn bao nhiêu ??? Đến đoạn này nó tình nguyện trả em giấy tờ và khuyên em lần sau bình tĩnh hơn.

Đôi lời tâm sự với các bác. mong các bác tránh được mấy chiêu này, các cụ nói cấm có sai " Đói ăn vụng, Túng làm liều " b-(
Cụ chủ chém ác, em ứ tin :D

Lexus-IS

Xe hơi
Đúng được như cụ nói thì em cũng muốn có được khẩu khí như của cụ lắm ^^

private1985

Xe tải
bọn XXX này giờ bát nháo nhỉ các cụ, cho nghe bộ đàm mới vãi chứ, khổ mấy mợ bị bọn lưu manh lừa mà cứ tưởng chúng nó tử tế

Bung To

Xe điện
Cụ đúng là OFer chân chính đới...
Kính cụ 1 ly ạ

xeruabo2

Xe điện
Cụ chủ chém gió vù vù , chả có tí bằng chứng nào ???:-ss

Mr_Khoi

Xe tăng
Em là em thích cái cách xứ sự của Cụ đới ah. Vote Cụ cái

dtl

Xe đạp
Làm gì có ảnh ọt gì, mình toàn đi 1 mình thôi. Nếu đúng vi phạm thì mình sẵn sàng xin, 2 là lập xong biên bản chăng nữa, ở tỉnh thì có thể nhờ mấy bác ý đóng hộ luôn. trường hợp này em gặp ở Phúc yên 1 lần, sau khi lập biên bản thì nó cho mình cái giấy ủy quyền nộp phạt các bác ạ,
Vấn đề ở chỗ là mấy chú xxx này bây giờ kiếm tiền theo kiểu bát nháo quá. có thể nói ý thức tham gia giao thông của a/c/e đã nâng cao, vi phạm ít, mới cả toàn 4 bánh, họ nghĩ mấy trăm k có đáng là bao ???? mà cũng tệ là mấy thằng này thấy mình thản nhiên như vậy toàn do hỏi xem mình làm ở cơ quan nào mới đau ??? còn lâu tao mới nói , hehe. còn anh em nếu không đồng ý với biên bản thì có thể viết vào ý kiến của mình rồi ký, cái này khá quan trọng có thể làm bằng chứng để tố cáo sau khi đã đi kho bạc nộp tiền.
Hiện trạng tranh cái với xxx bây h khá phổ biến, có mấy lỗi sau mình thấy là cần phải có camera mới đúng sai được, 1 là vượt đèn đỏ hay vàng cái này không có camera mà không ai làm chứng thì có thể cãi được vì nhiều khi họ cũng bắt bừa phứa. 2 là đi sai làn đường cũng không hề có camera luôn. ( mình bị phát ở Ngọc lặc Thanh Hóa quá bẩn luôn, nó cho cái xe đứng ở cầu , mình đi lấn sang giải phân làn nó làm cái camera cho xem tận mắt luôn lúc đấy chỉ còn nước xin nộp tại chỗ thôi các cụ ah, em phục bọn này trang bị đầy đủ thật. còn bắn tốc độ thì khỏi phải nói hình ảnh có BKS bố thằng nào mà chối được.
Túm lại có bị tuýt tốt nhất anh em cứ bình tĩnh, vì tất cả các lỗi vi phạm cũng chỉ mất sèng thôi, vì vậy không gì mà phải ngán đâu. ( trừ lỗi giữ xe ra thì vô tư đi :D ) giữ xe thì hơi chuối , phát này thì nên cân nhắc nhé .... chứ không manh môn được đâu, hehe

around

Đi bộ
Sao dạo này e thấy nhiều XXX thách kiện thế. Đi đúng văng *** là câu trả lời cuối cùng của e a Sâm ạ

amthucvandinh

Xe hơi
không rõ là các cụ đã biết chưa, nhưng tiện đây nàh cháu vẫn chia sẻ: Đoạn đường từ Hà Đông - Vân Đình, các chú CSGT hay rình bắn tốc độ, bắn ngay đoạn Vác đó, chặn bắt thì đoạn " làng gì mà chuyên làm bàn thờ, tượng ", nếu các ku đi Chùa Hương hay đi qua đoạn này nhớ đề phòng nhé, tháng trước nhà cháu bị dính 1 phát

USACAR

Xe hơi
Gấiu nhà mình hôm trước cũng bbij bắt ở Trần Duy Hưn Hoàng Minh Giám, xxx kêu sai làn, gấu ko biết nên xin xxx rồi phải đưa 400 xxx mới cho đi, khốn nạn quá, toàn đi bắt nạt mấy tay lái mới thôi. Mấy thằng này rồi con chúng nó cũng nghiện ngập hết thôi vì kiếm được đồng tiền không sạch mà.

sakuraluu

Xe buýt
Em nói thật là bây giờ lên xe là chạy tử tế, chẳng bao giờ quá tốc độ cả nên chẳng sợ bố con thằng nào. Nhớ hôm nọ đi Lạng Sơn về, chỗ kẻ vạch liền mấy chú húng lên phi lên trước, thích lên em nhường , em cứ túc tắc đi sau xe tải, đúng là cũng đau cả chân ga vì mấy ông xe tải bò ra đường, sau về lúc sau mấy chú kia ăn tuýt vào hết, xxx phi ra giữa đường chặn xe, chỉ thẳng xe em rồi lại ngoắc ngoắc gậy ra hiệu đi (chắc nhầm xe).. hehe.. trên xe có GPS, bao giờ em cũng cẩn thận ghi hành trình, thích em giở lại cho các bác xem nhé, đừng có chuyện bắt nạt nhau kiểu này

blackcivic 2.0

Xe tăng
Quan trọng nhất là kụ đưa bao nhiêu "lộ phí" ,và 2 chú xxx trả lời kụ "bao nhiêu" mà nói to thí
Hôm trước em bị lỗi phạt tối đa 200n , em đưa 500n và mắng xxx ko ra cái giề mấy bà hàng thịt gần đó nhìn em nể gần chít

Dammexehoi

Xe hơi
,Em thề với các cụ, cụ chủ nhà mình ko công an, thì cảnh sát, ko cs thì bô đoi, ko bd thi luật sư, ko ls thì xã hội xxx.....:D
Nói tóm lại là em sẽ học cụ nếu mà xxx tóm. Vì em kiểu gì cũng liên quan rới cụ. Ofer mà.

tunchit

Xe tải
cụ thật là tuyệt vời, mong có nhiều người như cụ

Alps_vn

Xe buýt
Em cũng bị một lần như cụ, nhưng ở ngã 3 Quán gỏi , em đi từ HP về HN, đi đêm bị xxx gọi vào bảo em vi phạm lỗi tốc độ, em cãi thế là chú ấy dí cái bộ đàm vào tai, có xxx nào ấy đọc 60/50. Em lại cãi và bảo cho xem ảnh, thế là chú ấy quay ra bảo: thôi, trời mưa gió cho anh em ít tiền uốn nước. Em cho 100 rồi đi. xxx bây giờ thế đấy.