[Funland] Đề nghị VOV giao thông thay phát thanh viên

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em cũng đấm quan teo vov giống như cụ vì bọn này nó toàn quảng cáo nghe bực cả mình.
Đồng ý thêm với cụ về vụ ý thức như con cạc cạc của người đi đường. Sáng nay đi qua 3 cái đèn đỏ mà em gặp 3 thằng ô tô đi thẳng nhưng dừng ở làn rẽ trái.
Tốc độ đô thị hóa thành phố và tỷ lệ tăng dân số tại HN tăng phi mã, tỷ lệ nghịch với tốc độ phát triển hạ tầng giao thông thì như thế là tất nhiên, sống chung với lũ thôi, mời cụ sáng nào ra đường Trần Phú - Hà Đông và Lê Văn Lương kéo dài thẩm du, 5 làn ô tô dàn hàng ngang, xe máy éo đi lên vỉa hè thì đi vào đâu.

E đi xe máy toàn leo trên vỉa hè khi tắc. E chả dám chửi ô tô hay xe máy mà chỉ lẩm bẩm: ĐCM cái TP này.
Em không mời rượu cụ không được. Cho em ké với: Cái ĐKM TP này.

Kênh quảng cáo mà họ đưa tý thông tin giao thông vào là ngon rồi=))=))=))
Chuẩn ợ, do các cụ nhầm cơ bản về chức năng, nhiệm vụ của kênh VOV GT thôi :))))))))

Hĩc, e cũng đôi lần leo vỉa ạ
Không leo thì cạp đất mà đi ah.

Trích lời một thằng Hốt-boi tắc đường :)))))))))

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm nay trời mưa lạnh nên kéo theo hệ lụy là có thêm 1 cơ số tài non và phụ nữ đi ô tô ra đường.
Những người này xe nhỏ dễ luồn lách, lại thường ít lái giờ cao điểm, nên giờ đi hơi tự do, gây ách tắc không nhỏ.
Đành rằng đi ô tô trời này là đúng thôi, giữ gìn đc sức khỏe cho mình và con cái, nhưng rất mong các bác tài này biết quy tắc và có văn hóa giao thông 1 chút.

Lighthouse_ulsa

Xe tải
các cụ vẫn nghe VOV giao thông à, em chuyển XoneFm lâu rồi, thấy quãng đường đi làm ngắn lại bao nhiêu.

Tiểu Lý

Xe tải
Túm lại e thấy ý thức của người tham gia gt ở hn phần lớn như bòi ;)

z300

Xe điện
Em tẩy chay thằng rẻ tiền này từ lâu rồi

ca_kiem

Xe container
Các cụ thông cảm cái VOV đấy tỷ tỷ thứ kênh nuôi tỷ tỷ con người, nhưng doanh thu chính lại nằm ở cái kênh 91 ý.
( đẻ ra kênh QH ===> thành lập đài QH + 200 con người ====> đã ai nghe đài Truyền hình QH chưa )

dungnd2006

Xe hơi
Sáng nay vừa nghe cũng thấy ức chế. Thay vì nói theo lẽ tất nhiên và cảm quan của PTV, thiết nghĩ nên nêu ra các yếu tố tại sao tắc đường và tuyên truyền để mọi người đi có ý thức chấp hành tín hiệu, luật lệ giao thông. Sáng nay em phải bỏ 2 nhịp đèn xanh (mặc dù đang đứng chờ phía đầu) để các bên thoát hết rồi mới đi tiếp, ông nào cũng cố chen lên thì tắc là đương nhiên

thachnhung

Xe container
Cụ nói hệt như như quan đút chân gầm bàn =)) Xin lỗi e fun chút!

theanh90

Xe tăng
Sáng ra em đi làm qua cầu chương dương, nếu éo phải có con oto nó chơi thêm hàng 4 lấn sang xe máy thì em cũng éo thèm đi lên vỉa hè đâu. Đã 1 lần em bấm còi cắt mặt 1 thằng định nhoi lên hàng 4 đấy.

Bủm Xoẹt

Xe máy
Tốc độ đô thị hóa thành phố và tỷ lệ tăng dân số tại HN tăng phi mã, tỷ lệ nghịch với tốc độ phát triển hạ tầng giao thông thì như thế là tất nhiên, sống chung với lũ thôi, mời cụ sáng nào ra đường Trần Phú - Hà Đông và Lê Văn Lương kéo dài thẩm du, 5 làn ô tô dàn hàng ngang, xe máy éo đi lên vỉa hè thì đi vào đâu.

Em không mời rượu cụ không được. Cho em ké với: Cái ĐKM TP này.

Chuẩn ợ, do các cụ nhầm cơ bản về chức năng, nhiệm vụ của kênh VOV GT thôi :))))))))

Không leo thì cạp đất mà đi ah.

Trích lời một thằng Hốt-boi tắc đường :)))))))))
Vâng ợ :((, e cũng biết e sai , hú hú

Becgie

Xe điện
Mấy hôm nay trời mưa lạnh nên kéo theo hệ lụy là có thêm 1 cơ số tài non và phụ nữ đi ô tô ra đường.
Những người này xe nhỏ dễ luồn lách, lại thường ít lái giờ cao điểm, nên giờ đi hơi tự do, gây ách tắc không nhỏ.
Chuẩn luôn ạ. :)
Ai cũng phải trải qua tài mới rồi mới thành tài già, nhưng quan trọng nhất vẫn là ý thức chứ không phải là lái yếu.

Ladagia

Xe điện
EM đề nghị bỏ luôn. Xem trên googlemap nhanh và chính xác hơn
Lão lại sang nick này rồi ah :D. VOV nghe cho có, khi cần thì chả thấy tin đâu, 3/4 thời gian là Quảng cáo, bó tay.

GLK_250

Xe hơi
Thì người ta quan sát thấy ntn thì cảnh cáo và nói thế. Còn thằng nào sai, phương tiện nào sai là việc của cơ quan chức năng xử lý.

Chẳng lẽ xe máy đi lên vỉa hè Phát thanh viên ko được nói thế ???????
Cụ phán chuẩn. Cụ chủ chưa hiểu chức năng của PTV VoV. Cũng như PV báo chí, việc chính của họ là phản ánh sự thật chứ không phải quyết định ai đúng ai sai.

chinhatm

Xe container
Thì người ta quan sát thấy ntn thì cảnh cáo và nói thế. Còn thằng nào sai, phương tiện nào sai là việc của cơ quan chức năng xử lý.

Chẳng lẽ xe máy đi lên vỉa hè Phát thanh viên ko được nói thế ???????
Bác có để ý phát thanh viên nói gì không? Vì là kênh giao thông, nên kể cả đơn thuần mô tả hành động phạm luật cũng phải kèm theo việc lên án hành vi đó. Đằng này, phát thanh viên nói kiểu như là xe máy leo vỉa hè (phạm luật) là việc làm tất yếu, vì ô tô không dành riêng cho họ 1 làn (chưa chắc đã phạm luật).

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là họ nói về các tuyến đường 2p thì quảng cáo 10p.
Cầu thủ đề cô, thiết bị vệ sinh...... nhức cả đầu

Lé Xai

Xe tăng
Xin hỏi là có luật nào cho phép em lao vào ghẹ xe em sát đầu cái thằng đi ngược chiều và bật pha sáng lòa ko ?
Ức chế.
Nếu trước xe mình khoảng 10m là ổ gà, cống nước, gạch đá chướng ngại vật và cách mình vài chục m là 1 cái đèn pha sáng rực như mặt trời, liệu em có thể tránh được ổ gà hay chướng ngại vật ko ?
Chưa kể có khi đi đến sát mới nhận ra có 1 ông đi bộ hoặc đi xe đạp cách xe mình có 2,3m. Cũng chỉ vì cái đèn pha ch.ó ch.ế.t ngược chiều kia.
Văn hóa đèn pha, văn hóa còi. Sợ. Phẫn nộ

chinhatm

Xe container
Cụ phán chuẩn. Cụ chủ chưa hiểu chức năng của PTV VoV. Cũng như PV báo chí, việc chính của họ là phản ánh sự thật chứ không phải quyết định ai đúng ai sai.
Bác nhầm.
Phản ánh sự thật cũng phải biết đúng sai. Phản ánh cái đúng thì phải ca ngợi, phản ánh cái sai thì phải lên án.
Ở đây, thực tế là họ phản ánh sự thật, đồng thời bầy tỏ quan điểm (không phải quyết định nhé) phản đối ô tô đi hết các làn (chưa chắc đã phạm luật) và ủng hộ (coi là việc làm tất yếu) xe máy leo vỉa hè (phạm luật).

trangvuduc

Xe buýt
Bác nhầm.
Phản ánh sự thật cũng phải biết đúng sai. Phản ánh cái đúng thì phải ca ngợi, phản ánh cái sai thì phải lên án.
Ở đây, thực tế là họ phản ánh sự thật, đồng thời bầy tỏ quan điểm (không phải quyết định nhé) phản đối ô tô đi hết các làn (chưa chắc đã phạm luật) và ủng hộ (coi là việc làm tất yếu) xe máy leo vỉa hè (phạm luật).
Cái này e đồng quan điểm với cụ.

Ngonghinh

Xe tăng
Lâu lắm em chả nghe bọn này, 1 phút nói thì 3 phút quảng cáo. Lúc cần thì nó quảng cáo, lúc vào mịa chỗ kẹt rồi thì chúng nói.
Em chuyển sang nghe 102.7 lâu rồi
Nhà cháu cứ lên xe là nghe 102.7 cho thư giãn đầu óc ạ