[Thảo luận] Để biển như này có lừa nhau không?

duytrong

Xe lăn
Xe đi như vào ma trận.lái xe ở hà nội khổ như lên trời.

Vnn1269

Xe hơi
Biển hiểm ác quá. Không quen đường là dính ngay

ngotheduy566

Xe đạp
E chưa khảo sát thực địa nên không rõ ý lắm. Tại nếu nhìn qua hình thì rất dễ đi, đơn giản là mình đi theo biển chỉ dẫn đặt ở bên phải. Chứ biển kia hình như đâu phải của làn đường này nhỉ. Chắc tại do e ít đi đường đó, không chú ý nên thấy khá dễ đi

Meo3the

Đi bộ
Lúc chiều em vừa bị bắt chỗ này, hix, mải chen lấn quên mất pải nhìn đèn!

dung37c1

Xe tăng
Cháu thấy nhiều xxx đứng ở đó dưng cháu vẫn rẽ bình thường ngay trước mặt các Bác ấy có sao đâu nhỉ. Cháu đã nghía cái biển ấy rồi, có ăn cạp nong cháu sẽ phản pháo lại. Cháu dự xxx bắt lỗi vượt đèn đỏ chứ ko phải lỗi rẽ đâu (biển chỉ dẫn 418 có quy cách # chứ ko phải biển này đâu các cụ ạ)

Chỉnh sửa cuối:

wireless8668

Xe tải
Kính các cụ,

như nhiều thớt đã nói. Hiện nút giao thông Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi - Nguyễn Xiển đang quây rào thi công đường hầm. Một loại các biển mới dựng lên để chỉ dẫn giao thông qua đây. Người lạ đường khó mà lần. Nhất là biển mới cũ còn lẫn lộn. Các cụ xem liệu để biển ntn thì có đánh bẫy con người ta không? Biển đầu thì hướng dẫn đi vòng để rẽ trái (từ Nguyễn Xiển sang Nguyến Trãi) nhưng lại có biển sau (dự là biển cũ) vẫn chỉ được rẽ trái ngay nơi đây.

e tưởng mình chỉ ko được phép làm với nhưng cái biển màu đỏ tròn thôi chứ nhỉ??? biển xanh mang tính chất chỉ dẫn. theo e hiểu là nên đi theo hướng chỉ của biển chứ ko phải bắt buộc đi theo hướng của biển???

Innova99

Xe hơi
biển có hiệu lực cho bên trái và phia sau biển, cái biển bên trái chả có hiệu lực j thì sao tính là lừa hả cụ chủ

anhthe98

Xe hơi
Em cũng hay đi giống cụ , qua mặt xxx có thấy gì đâu. Em dừng đèn đỏ còn bị xxx vẫy đi. Chịu không hiểu cái biển đấy nó bắt đi vòng đến đâu vì đến ngã tư đã phải đánh lái phải chạy mất một đoạn rồi :D .Mấy bác đi thẳng có mà húc đầu vào cái lô cốt.

Cháu thấy nhiều xxx đứng ở đó dưng cháu vẫn rẽ bình thường ngay trước mặt các Bác ấy có sao đâu nhỉ. Cháu đã nghía cái biển ấy rồi, có ăn cạp nong cháu sẽ phản pháo lại. Cháu dự xxx bắt lỗi vượt đèn đỏ chứ ko phải lỗi rẽ đâu (biển chỉ dẫn 418 có quy cách # chứ ko phải biển này đâu các cụ ạ)

Chỉnh sửa cuối:

Phồng Mực

Xe tăng
Em cũng hay đi giống cụ , qua mặt xxx có thấy gì đâu. Em dừng đèn đỏ còn bị xxx vẫy đi. Chịu không hiểu cái biển đấy nó bắt đi vòng đến đâu vì đến ngã tư đã phải đánh lái phải chạy mất một đoạn rồi :D .Mấy bác đi thẳng có mà húc đầu vào cái lô cốt.
Thế chốt lại là có được rẽ trái không hay phải rẽ phải quành lại hả các cụ?

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy vẫn rẽ trái bình thường, ngày nào em cũng đi ạ. Có chăng cái bỉn này cảnh báo mềnh phải vòng lên 1 tý rồi mới rẽ trái về Hà Đông ợ. Nếu mà đi thằng thì đúng là đâm vào lô cốt.

Ý các cụ thể nào nhể

dungnguyen1001

Xe hơi
cháu nghĩ mấy cụ rẽ trái thoát chắc là do đang trong giờ cao điểm nên xxx tha thôi. Đi qua chỗ đấy giờ lúc nào xxx cũng cả đống.

tranhung214

Xe tải
nói chung đây là vấn đề nhạy cảm các cụ ak :))

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
ớ, thế thì mới bắt các cụ nộp phạt được chứ, nếu chỉ rõ rành rành ra thì bắt được ai nữa, mấy trăm triệu mới chuyển được sang đấy cụ ợ, không làm thế sao mà kiếm đủ tiền vốn.

luckyboy112

Đi bộ
cụ ơi. cái biển đằng sau nó sẽ vẫn còn tác dụng khi thi công xong đoạn đường này nên GTCC người ta chưa nhổ. cắm biển mới để chỉ dẫn là đúng rồi mà

Mr. Keen

Xe buýt
E ko rõ biển bên trái đường thì có hiệu lực không?
Biển xanh có tác dụng hiệu lệnh sau biển.Nên biển báo đi vòng có trước cụ phải tuân thủ trước ạ
Biển nhỏ phía xa là biển cũ từ trước khi nó quây 3 cái chân trụ đường sắt trên cao cụ ạ.
Em cũng hay đi qua chỗ này, biển báo hay thay đổi theo tiến độ thi công, xxx thì nhiều, nhưng công bằng mà nói thì họ cũng hướng dẫn giao thông là chính, nếu không thì tắc ngay.
Xe đi như vào ma trận.lái xe ở hà nội khổ như lên trời.
E chưa khảo sát thực địa nên không rõ ý lắm. Tại nếu nhìn qua hình thì rất dễ đi, đơn giản là mình đi theo biển chỉ dẫn đặt ở bên phải. Chứ biển kia hình như đâu phải của làn đường này nhỉ. Chắc tại do e ít đi đường đó, không chú ý nên thấy khá dễ đi
biển có hiệu lực cho bên trái và phia sau biển, cái biển bên trái chả có hiệu lực j thì sao tính là lừa hả cụ chủ
cụ ơi. cái biển đằng sau nó sẽ vẫn còn tác dụng khi thi công xong đoạn đường này nên GTCC người ta chưa nhổ. cắm biển mới để chỉ dẫn là đúng rồi mà
Thưa các cụ. Thực ra, theo luật thì ta cần tuân theo biển bên phải. Nhưng đã vậy thì GTCT phải nhổ hoặc xóa cái biển bên trái đi. Chứ để như này thì khác gì dụ bà con là các cậu vẫn được rẽ trái đấy, mà thực ra là ko được. Điều đó giống như đặt biển "phải rẽ phải" theo chuẩn QC41 thì sau đó lại treo 1 cái biển "phải đi thẳng" không theo chuẩn QC41.
(Ps. Tui còn chưa muốn bàn là cái biển hướng dẫn đi vòng kia liệu có hiệu lực bắt buộc hay ko đấy. Và sorry, tui tập hợp reply ý kiến của nhiều cụ 1 lúc nên hơi ngợp chút ạ )

luckyme

Xe buýt
chuẩn, vì cái biển này mà hôm qua e đi Thái bình về phải lượn ra tận đoạn quay đầu phía trên để quay về Hà đông :D
mấy hôm trước đi về từ ng.tư sở, thấy xxx lập chốt bắt cả mớ :D
nên e phòng xa cho nó lành :)
Đoạn này em thấy là phải rẽ phải leo lên vỉa hè, ngay sau đ khi rẽ 1 đoạn sẽ có đoạn mở mới để quay đầu nhưng đoạn này quá gần và nếu đường Đông sẽ rất khó rẽ sang .

Hunz

Xe buýt
Em thỉnh thoảng đi đoạn này vào gần 11h và gần 17h, em vẫn rẽ trái, nhiều xe cũng thế, chỉ có 1 lần lúc gần 11h trưa có 1 xxx đi xe máy đi sau em đến tận gần đoạn rẽ Nguyễn Tuân, rồi vòng ra phía trước em nhìn cái rồi quay lại. Lúc đấy em cũng thắc mắc nhưng không biết. Từ đó đến giờ em vẫn đi thế mà có xxx nào vị đâu, hay do có biểu tượng Ofer nên sợ bị cãi nhỉ. Giờ mới thấy bài cụ post. Biển cắm lung tung thế cứ đi thôi cụ ạ.