Đánh giá Đây là cách làm việc của cả một Đại lý Chevrolet lớn?

tamdao

Xe tăng
Em mua crz ltz cũng của chevy GP. Em đặt cọc 10 củ hôm trước. Hôm sau xách valy tiền hơn 600 củ nữa đến lấy xe. Có xe mới đi đăng ký luôn. Mợ sale rất nhiệt tình giúp em từ a đến z luôn.

ping80

Xe hơi
Đại lý giờ có thêm khoản doanh thu ăn từ tiền cọc? Chán!

Hien_Matiz

Xe buýt
Nếu cụ cọc 10tr không văn tự với em Sales nào đó của hãng thì có thể khó đòi hoặc mất cọc,
Còn nếu nhân danh hãng nhận cọc và có biên bản, kèm điều kiện rõ ràng thì sao phải chịu mất ... phải thực thi theo điều kiện đó,
Gặp thẳng sếp nó mà giải quyết chứ sao phải ngậm ngùi, nếu đúng lý.
Rgds.

dohungqn

Đi bộ
Hỏi cụ thể thế nào mà k thấy cụ chủ lên tiếng
Có nên đưa ra bằng chứng chứng cứ và cho mn biết tường tận sự việc thế nào rồi hãy nói đúng k các cụ?
mình còn cả phiếu thu và giấy ngân hàng không đồng ý cho vay. Chụp lên có lấy lại được cọc không. Được thì để mình chụp lên

dohungqn

Đi bộ
Các cụ cứ bình tĩnh nghe sâu vào giải thích xem sao, cụ chủ có giấy tờ gì chụp lên đây cho a e xem cho rõ, chứ cứ quăng 1 topic mà chỉ có chữ ko e chưa thuyết phục. Nếu đúng như cụ chủ nói thì cách thức làm việc của cửa hàng kém rồi. Em có đôi lời góp ý...
Tất nhiên em có giấy tờ và ảnh chụp đàng hoàng chứ cụ. Cũng xác định bỏ rồi nên mới viết lên cho mọi người tham khảo và tránh thôi. Chứ viết lên thì cũng có trả lại tiền cọc đâu bác

dohungqn

Đi bộ
Thân gửi các bác trên diễn đàn:
Tôi thật sự không hài lòng chút nào với ý kiến của bác này: tự bác đã phơi bầy những gì xấu xa nhất của mình trên diễn đàn, trong khi Chevrolet Giải Phóng luôn tin tưởng và đồng hành cùng khách hàng để xây dựng một thương hiệu tốt tại giới người tiêu dùng Việt Nam.
- Sự việc trên tôi được biết đích danh: Mr.Việt là người Quảng Ninh, đã ký Hợp đồng và đặt cọc tại Chverolet Giải Phóng với số tiền 10 triệu đồng với giá bán cạnh tranh tốt trên thị trường.
TVBH Chevrolet Giải Phóng đã giới thiệu ngân hàng và nỗ lực hết sức để mong muốn bán được chiếc xe cho Mr.Việt tại Đại lý (Mr.Việt đã không chia sẻ mình bị nợ xấu ngân hàng) khi ngân hàng tra CIC thấy có nợ xấu và từ chối cho vay.
- Chevrolet Giải Phóng đã đồng ý cho chị Gái của Mr.Việt đứng tên và chuyển số tiền đặt cọc trên cho chị gái Mr.Việt. Mọi việc đang đang diễn ra thuận lợi thì Mr.Việt đã trao đổi với chị gái cố tình không hợp tác với Chevrolet Giải Phóng.
- Trước khi đó Mr.Việt đã được Đại lý khác tư vấn mua xe của bên họ và cứ có nhiều ý kiến mạnh mẽ với Chevrolet Giải Phóng => Họ sẽ phải trả đặt cọc.
- Chevrolet Giải Phóng đã phát hiện sự việc trên: chị Gái của Mr.Việt đã mua xe tại Đại lý Chevrolet khác và yêu cầu Chevrolet Giải Phóng trả tiền đặt cọc.
Và dĩ nhiên Mr.Việt bị từ chối đặt cọc là điều đương nhiên...
Một điều hớ hênh ở đây là Mr.Việt đã sử dụng chính cán bộ ngân hàng Chevrolet GP giới thiệu để mua xe đứng tên chị gái. Thật nực cười...
Bây giờ lại đưa lên để ý kiến - ý cò thì đúng thật là xấu hổ cho chính uy tín cá nhân của mình!
Chevrolet Giải Phóng luôn lắng nghe để cải thiện và mong muốn được đồng hành với cùng tất cả Quý

khách hàng!
MR Việt Nào vậy bạn. Mình không tên Việt và mình cũng không đặt cọc Spark nhé. Mình đặt Aveo, có giấy tờ đàng hoàng.

DuyTinh

Xe đạp
Nói chung Hà Lội Không vội được đâu các cụ ah. Mình phải sử dụng hết tất cả các chức năng tìm kiếm, nghe, nhìn và phân tích mới thấu rõ vấn đề các cụ ah. có nhiều khía cạnh cần suy nghĩ các cụ ah. Con người ai cũng muốn lợi nhưng không ai chịu cảm thông và chia sẽ cái lợi cho nhau nên mới tranh cải.

G_zidane

Xe máy
buồn cho cụ. liệu đặt cọc có nên làm cái hợp đồng phòng thân chăng
:-w:-w

forever_rock

Xe tải
Cũng chưa biết rõ thực hư thế nào, để đảm bảo cho anh. anh có thể ghé qua các đại lý khác của GM để bảo dưỡng.
e

em cũng chia sẻ chút, mua một chiếc xe đâu phải chỉ có khách hàng vất vả. chúng e cũng vất vả lắm, lương thì không đáng bao nhiêu, các bác cứ xin lắp thêm đồ này đồ nọ, bọn e được bao nhiêu đâu. lúc nào các bác cũng đè bọn em ra hỏi. Biết là nghĩa vụ, nhưng bọn em cũng có lỗi khổ. Mong các bác thông cảm cho em!
thân!
oanh không cần phải thách, iem sẽ bảo dưỡng ở đại lý khác chứ ko chơi ở nơi có nhiều sâu con nít như bên oanh
sâu là nghề công chúng, oanh có thể nói ngọng nhưng đừng nên viết cũng ngọng như thế. phải tự mình trau dồi kiến thức v.v. chứ ko phải buôn nước bọt là đc đâu

thanh040506

Xe trâu
oanh không cần phải thách, iem sẽ bảo dưỡng ở đại lý khác chứ ko chơi ở nơi có nhiều sâu con nít như bên oanh
sâu là nghề công chúng, oanh có thể nói ngọng nhưng đừng nên viết cũng ngọng như thế. phải tự mình trau dồi kiến thức v.v. chứ ko phải buôn nước bọt là đc đâu
Cụ bóc mẽ kinh quá☺

tuanlancer

Xe máy
Cụ chủ có ca làm khó các sâu GM quá.
Nếu đúng như cụ chủ nói thì nên trả lại cọc. Thậm chí em thấy em sâu nào hứa, chỉ cần hứa mồm thì cũng nên trả (tự lấy tiền túi ra). Không nên để thuyết phục và bán hàng được thì ăn hoa hồng, doanh số, ... không được thì đẩy cho khách hàng. Làm người dám làm dám chịu chứ???
Bỏ tiền túi thì chít cụ ơi trình lên là chính chứ họ cũng vất lắm chứ có hưởng cọc đâu.

S.P

Xe tăng
Vậy ra là 2 vụ khác nhau, vậy là Chevy GP làm được 20tr rồi :D

DUC_CVNH

Đi bộ
Theo em thấy ko trả lại đặt cọc thường trong TH đặt cọc quá lâu mà ko lấy xe thôi, ko biết bác có để lâu quá ko

Hoang1988

Xe tải
Nói chung là khó chấp nhận.

grandis2012

Xe buýt
Bỏ tiền túi thì chít cụ ơi trình lên là chính chứ họ cũng vất lắm chứ có hưởng cọc đâu.
Sinh nghề tử nghiệp mà cụ. Nghề nào chả vất, kiếm đồng tiền chân chính đâu dễ với ai nhưng cần có trách nhiệm với lời nói và hành động của mình chứ cụ.

Tiênns

Xe máy
Em cam
sâu là nghề công chúng, oanh có thể nói ngọng nhưng đừng nên viết cũng ngọng như thế. phải tự mình trau dồi kiến thức v.v. chứ ko phải buôn nước bọt là đc đâu[/QUOT
Em cảm ơn những lời chia sẻ của anh. Em sẽ hoàn thiện mình hơn
em cảm ơn những lời chia sẻ của anh. Em sẽ cố gắng hoàn thiện hơn ạ
Thân!

ghd

Xe buýt
MR Việt Nào vậy bạn. Mình không tên Việt và mình cũng không đặt cọc Spark nhé. Mình đặt Aveo, có giấy tờ đàng hoàng.
Ở thế là có 2 vụ khác nhau cơ ah, 20 củ ngon.

ghd

Xe buýt
e

em cũng chia sẻ chút, mua một chiếc xe đâu phải chỉ có khách hàng vất vả. chúng e cũng vất vả lắm, lương thì không đáng bao nhiêu, các bác cứ xin lắp thêm đồ này đồ nọ, bọn e được bao nhiêu đâu. lúc nào các bác cũng đè bọn em ra hỏi. Biết là nghĩa vụ, nhưng bọn em cũng có lỗi khổ. Mong các bác thông cảm cho em!
thân!
Lương của sale Chev.. theo em biết thì không thấp đâu cụ