Dạy gấu lái xe.

toyota1968

[Tịch thu bằng lái]
gấu của cụ sướng quá, cơ mà cháu lại chưa có gấu cụ ạ!

laitaulaixe

Xe tải
Các cụ có cách nào giúp em với, gấu nhà em nhát đến mức em dọa dẫm, dụ dỗ, nịnh nọt đủ kiểu mà chưa bao giờ chịu ngồi lên ghế lái để tập. Đi uống rượu là em lại phải đi 2b, khổ cái thân

Bigisbest

Xe container
Các cụ có cách nào giúp em với, gấu nhà em nhát đến mức em dọa dẫm, dụ dỗ, nịnh nọt đủ kiểu mà chưa bao giờ chịu ngồi lên ghế lái để tập. Đi uống rượu là em lại phải đi 2b, khổ cái thân
Khuyến tướng ko bằng khích tướng, cụ phải bảo rằng lái xe là kỹ năng tối thiểu ai cũng phải biết. PN tây 80 tuổi họ còn lái xe ầm ầm, cớ gì người ta lái được mình lại không, rằng em xem trên đường thiếu gì chị em lái, chẳng lẽ mình thua.
Đó là biện pháp có tính giáo dục cao...còn đây là cưỡng chế: không tự lái mà nếu 3 mẹ con đi đâu, tỉ dụ đi siêu thị hay đâu đó mà bố ko đi thì...tự đi taxi, chứ ko có lệ bố đi rồi nghêu ngao nằm xe chờ.

DangMinh_

Xe máy
Thông cảm với cụ, dạy gấu khổ ở cái ko dám động tay chân. Bình thường dạy ai thì đc chứ dộng vô gấu là bị gấu ... ngay. Đúng là đầu gấu mà :-"

Kia bongo3

Xe đạp
Khuyến tướng ko bằng khích tướng, cụ phải bảo rằng lái xe là kỹ năng tối thiểu ai cũng phải biết. PN tây 80 tuổi họ còn lái xe ầm ầm, cớ gì người ta lái được mình lại không, rằng em xem trên đường thiếu gì chị em lái, chẳng lẽ mình thua.
Đó là biện pháp có tính giáo dục cao...còn đây là cưỡng chế: không tự lái mà nếu 3 mẹ con đi đâu, tỉ dụ đi siêu thị hay đâu đó mà bố ko đi thì...tự đi taxi, chứ ko có lệ bố đi rồi nghêu ngao nằm xe chờ.
Bác nói quá chuẩn e toàn giả vờ khen cô nọ cô kia biết lái xe với lại lắm lúc trả vờ kêu than e mà lái được xe thì tốt ko thế là gấu nghĩ ngợi ngay hehe

Kia bongo3

Xe đạp
Thông cảm với cụ, dạy gấu khổ ở cái ko dám động tay chân. Bình thường dạy ai thì đc chứ dộng vô gấu là bị gấu ... ngay. Đúng là đầu gấu mà :-"
Cụ phán chuẩn quá ợ cô e gái cháu dạy lái quát ầm ầm gấu nhà cháu quát nhẹ tí dỗi luôn cụ ợ

ca_kiem

Xe container
Sáng nay đi ăn phở, gặp một mợ đi giày cao gót 7 cm nhìn cao khoảng 1,55 m tay cầm 2 mớ rau...... Đứng cạnh một con xe ban tai hilux 3.0 G số sàn .... Em nhìn đã nghi nghi rồi. Nán lại xem y như rằng mợ ý ném 2 mớ rau vào cái thùng 1.400 lít đàng sau rồi nhảy lên lái .... Cua rất gọn gẽ ra khỏi chợ.

laitaulaixe

Xe tải
Cám ơn cụ cho ý kiến hay, nhưng cách này em thử rồi. Sắp đến giờ đi siêu thị, mẹ con ra xe rồi em giả đau bụng, cầm Ipad vào WC ngồi 20p, khi ra vẫn ko nghe ý kiến gì. Em bảo: giá như mẹ con tự đi đc thì cho bố ngồi thêm 40p nữa, mới 20p chưa đã. Cụ cho em cách khác nữa đi. Thanh cìu cụ.

Bigisbest

Xe container
Cám ơn cụ cho ý kiến hay, nhưng cách này em thử rồi. Sắp đến giờ đi siêu thị, mẹ con ra xe rồi em giả đau bụng, cầm Ipad vào WC ngồi 20p, khi ra vẫn ko nghe ý kiến gì. Em bảo: giá như mẹ con tự đi đc thì cho bố ngồi thêm 40p nữa, mới 20p chưa đã. Cụ cho em cách khác nữa đi. Thanh cìu cụ.
He he,
Thế là cụ mắc chứng chiều vợ thái quá, với cái tâm lý ỷ lại của gấu thì coi như cụ thua. Ông cụ thân sinh em dạy rằng: dưỡng bát giáo, phụ chi quá, giáo bất nghiêm, sư chi lọa. Ý là gì: nuôi mờ ko dạy là lỗi người cha, dạy ko nghiêm là lỗi của thầy...:D
Nếu là em: đi taxi, đó là điều ko thay đổi. Chứ em chả thể chấp nhận cái thực tế thiên hạ người ta làm ầm ầm, mình thì một mình một lối, em ngán ngẩm cái cảnh bắt em chở đi chỗ này chỗ kia rồi vêu mỏ chờ, nói thật chứ cái cảnh tháp tùng đi siêu thị...thà giết em còn hơn. Bẩm cụ là gấu nhà này cũng thế ạ, thế nên em mới phải khọm lưng ngồi gõ một thớt ngõ hầu xin ý kiến các cụ mợ xa gần để giúp gấu nhà em tự làm được cái phải làm, đây cụ:
http://www.otofun.net/threads/765479-thu-gui-ba-xa-ve-vai-ky-nang-toi-thieu-khi-lai-xe
(Bẩm cụ rằng bi giờ cũng lù đù đưa xe ra đường và đi về nhà trên chặng đường quen, lối cũ em về và con đường tình ta đi từ nhà em ra nhà nhạc mẫu đại nhân rồi lại về ạ...

Chỉnh sửa cuối:

cucho

Xe tăng
Nói thưc lòng các bác đừng giận nhé. Chỉ có cách kiếm tiền thật lực nếu có thể Vì

- Em cực tị với các bác có điều kiện mõi ng mỗi xe vi vu, sướng thế
- Còn em thì cực kỳ dang dở. Chở đi thì khổ - như các bác đã phân tích. Để tự đi thì lòng như lửa đốt. Đi cùng mà mình ngồi bên cạnh thì quá là ngồi trên tổ kiến. Quá ngang trái.

Giá mà đủ tiền 2 cái thì sướng

Bigisbest

Xe container
Vậy là cụ không cho em được cái kiến nào à, thế là em hết thuốc.
Ô hô, em cắt thuốc mà cụ ko chịu uống đấy chứ, vì cụ yêu gấu quá nên sẵn sàng đầu hàng, nghĩa là ba mẹ con gấu cứ ngồi ị ra đó chờ, cụ có lấy lý do bị táo thì cũng chỉ đc 30 phút vì ngồi...đó rất chán...=)). Phải dứt khoát: em ko chịu học hành nghiêm túc cái mà em cần biết thì thôi nhé, giờ anh chỉ đồng ý chở đi nếu đó là việc mà anh cũng phải đi, còn nếu ko thì thôi, taxi nhá, anh ở nhà ngủ.

laitaulaixe

Xe tải
Ô hô, em cắt thuốc mà cụ ko chịu uống đấy chứ, ...
Dù sao cũng cám ơn cụ, thuốc của cụ đắng quá nhưng cũng chưa khỏi được cho em. Chắc em chuyển nghiên cứu đông y, tử vi kết hợp mới hy vọng.

khanh huy

Xe hơi
Cụ đăng ký cho Gấu đi học bài bản đi cụ ợ, như thế này nguy hiểm lắm ạ. Em thật

anhtho

Xe ngựa
Dù sao cũng cám ơn cụ, thuốc của cụ đắng quá nhưng cũng chưa khỏi được cho em. Chắc em chuyển nghiên cứu đông y, tử vi kết hợp mới hy vọng.
Cụ hỏi xem bạn gấu có đứa nào cũng lái xe, rủ đi chơi cùng và cho nó lái, gấu sẽ ga to mà về phải cố.
Cụ có thể nghĩ ra một căn bệnh nào đó không thể lái xe được trong 1 tuần, cố gắng năn nỉ gấu học lái để chở anh đi cho được việc, ko lẽ nhà có xe mà phải gọi taxi
Hôm nhà em đi chơi ĐN với một nhà bạn gấu, anh bạn lái xe chuẩn, cô vợ có khi còn chuẩn hơn. Anh bạn khi nào uống tý là gấu sang cầm lái ngay, sướng thiệt !

Viettri

Xe buýt
cụ ơi theo em cụ nên đưa mợ vào Trung tâm để các thầy dạy bảo giúp cho nó bài bản và sau này còn thi cử lấy cái bằng nữa chứ, cụ mất ít xèng nhưng mình được nhàn cái thân mềnh cụ ạ chứ mình mà dạy Gấu nó bực là lại vuốt má iu 1 cái là nguy đấy ạ

lath1004

Xe hơi
em dạy được 1 buổi cũng phát bực, nên thôi.....cho đi học cho lành :D

emut

Xe hơi
mợ này chân dài, tay dài, ngồi đầu kịch trần thế kia lái là rễ rồi cụ à. Nhà cháu nấm lùn, tính lại nhát chết không biết có học nổi hay không. Lần trước cháu dạy bơi đã bi thất bại rồi, lần này cháu quyết không dạy lái.

Bigisbest

Xe container
Quá gần vô lăng, tựa đầu quá thấp.
Nhà cháu cũng định nói như cụ: tư thế ngồi, cách cầm vô lăng...sai cơ bản. Mà học lái xe thì cơ bản, đầu tiên, và quan trọng nhất là tư thế lái, cách cầm vô lăng chuẩn.