[Funland] :: Dạy con thế này... bảo sao không hư ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rolland

Xe điện
Cảm ơn kụ nhé.
Như đã nói ở trên, tôi không hề có ý bênh gia đình thí sinh.

Tôi chỉ nêu nhận xét của mình về cách BGK sử dụng quyền lực của mình mà thôi.
Nói về lý, họ có toàn quyền làm như vậy.

Nói về tình, BGK có thể động viên cổ vũ thí sinh cố gắng hết sức mình khi thi nhưng không hề có một lời động viên, biết trước cả gia đình họ sẽ bị nướng vàng trên ngọn lửa dư luận (dù là do lỗi ở họ hoàn toàn) nhưng không rút bớt lửa.

Cách sử dụng quyền lực như vậy là thiếu nhân văn. Mong các kụ mợ hiểu cho.
Mệ... bảo làm sao Đất Nước chưa thể "hóa Rồng" bởi lối suy nghĩ "trăm cái lý không bằng tí cái tình" này! :-|
Xin lỗi chứ Cụ cmt kiểu này làm yEm ngứa... một số chỗ! X_X

Rolland

boemcun

Xe tăng

hành_khất_đêm

Xe điện
Nhìn thoáng qua , cháu lại tưởng Thụy Vân đi thi Talent :D
Em thụy vân bị anh Tiến Trần anh ý chửi thì bố bảo cũng ko giám đi thi hát ở bất cứ trương trình nào nữa đâu :))

Swan

Xe tải
Chào các kụ mợ,
Mong các kụ bớt giận sai lầm của những người lớn mà thiếu công bằng với con trẻ.
Như chủ thớt đã nói ở post #1, lỗi là ở những người lớn, lỗi không phải ở sự nhiệt huyết và đam mê của cháu bé.

Tôi không có ý thanh minh cho những sai lầm của mẹ cháu khi: 1- kì vọng quá nhiều vào con mình, quá xa thực tế với khả năng thực của cháu, 2- phát ngôn quá tự tin, trở nên lố bịch trong mắt người khác, 3- hướng cho con vào một lĩnh vực hứa hẹn nhiều thị phi trong khi gia đình có truyền thống về lĩnh vực khác.
Các sai lầm này các kụ OF nhà mình và trên mạng ném đá đã nhiều.

Tuy nhiên, như các kụ đã thấy, ở post trước của tôi tôi muốn nói đến 2 vấn đề về: 1- cách cư xử của người lớn (chú Huy Tuấn) khi thấy trẻ em mắc lỗi, và 2- Cách cư xử của đạo diễn chương trình, với tư cách là chủ nhà của cuộc chơi này, đối với khách mời của mình.
Cá nhân tôi nghĩ nếu chủ nhà cư xử tế nhị thêm một chút thì chuyện đã chẳng đến mức làm trò cười cho thiên hạ như vậy.

Một số kụ OFer nhà mình biết rõ tôi chẳng phải là chị Ngọ kia, biết tôi cũng có chút khả năng hát hò để được người khác khen là hát hay.

Một thời gian dài trước đây tôi cũng từng biết rõ nhiệt huyết và khả năng hoạt động văn nghệ của cả hai vợ chồng này từ thời mẹ cháu còn làm ở Tràng thi, như kụ Vic đã nói ở trên. Do vậy, tôi nghĩ cháu bé này dù không tài năng như mẹ cháu nói, nhưng không thể tệ như đã thể hiện tại cuộc thi vừa rồi.

Khi thí sinh bị căng thẳng quá, các cơ hàm, cơ cổ bị co lại, thanh quản bị căng, rất khó hát những nốt cao dù khi bình thường họ vẫn hát những nốt đó ngon lành.
Vì vậy, chúng ta mới thấy ca sĩ VN thường phải hát nhép khi biểu diễn ở những event lớn, hoặc thấy những ngôi sao bóng đá nổi tiếng thế giới bị cứng chân đá hỏng phạt đền ở những thời điểm họ cho là rất quan trọng.
Cụ đúng là FAN RUỘT của QA !

muadem

Xe cút kít
Nếu đúng là thêm cả cái này nữa thì em hoàn toàn :77: bà ngựa này :77: :77: :77:
Em chưa dám nghĩ đến những người là người thân, là bạn, là đối tác, là đồng nghiệp, là hàng xóm với bà này thì hàng ngày tiếp xúc sẽ ntn :13:

Website
www.facebook.com
Cụ đã bao giờ say rượu mà cái van 1 chiều ở dạ dày cụ nó ko giữ được và kết quả là cụ muốn ói chưa? Huy Tuấn cũng như cụ lúc ấy. người ta làm trong một môi trường chuyên nghiệp về âm nhạc, mà bắt anh ấy nghe 1 giọng karaoke quần chúng thì sao anh ấy nuốt trôi được, dù đã cố gắng nghe hết lời 1 rồi.
Có những đặc thù nghề nghiệp, yêu cầu nhất định khi ta là một giám khảo, kụ ạh. Khi làm quan tòa phân xử không nén được cảm xúc riêng thì cũng chưa phải là điều cá nhân tôi mong đợi ở một giám khảo.

Cụ lại cứ mang cái nhân văn vào đây. Cái chương trình này nó là như thế. Nếu cụ xem American's got talent hay Bristish's GT các vòng đầu cũng thế cả. Và chính những tình huống như vậy thu hút người xem.
Đã chơi là phải chấp nhận cuộc chơi. Nếu không chấp nhận thì đừng đến.
Mà sao còn rất nhiều trò cười cho thiên hạ của các thí sinh khác, sao không thấy cụ bênh vực mà cụ cứ chằm chặp bênh vực trường hợp này nhể? ;))
Đồng ý với kụ chương trình cần những tình huống gay cấn để thu hút người xem. Nhưng khi xử lý không khéo thì lại biến thành chuyện bôi nhọ người có lỗi để làm trò cười cho người khác.

Chả giấu gì kụ, mấy chương trình kiểu này tôi ít khi xem. Hôm qua vào OF thấy các kụ post bài, xem qua thì nhận ra người quen và tình thế trớ trêu họ đang mắc vào. Có vài nhận xét về sâu-bịt muốn chia sẻ cùng các kụ OF, nhất là cùng các kụ có con em mê ca hát.

Em thì chỉ đồng ý với cụ ở 1 điểm là nhạc sĩ HT "tè" sớm quá.

Còn thì em đồng ý với đạo diễn khi cho quay toàn bộ để dân tình được dịp đàm tiếu :D. Gia đình này quả là lố bịch.
Quan điểm của kụ không sai, vì mình là người xem, càng nhố nhăng mình càng cười vui. Nhưng với nhà tổ chức chương trình thì không ổn nếu chương trình đó lợi dụng sự ngô nghê, mắc lỗi của thí sinh để nâng lên cho công chúng đàm tiếu, bôi nhọ, chửi bới, v.v... thì chưa ổn, kụ à.

Em đã xem lại đoạn clip này chục lần và của VTP cũng chục lần và thấy (quan điểm của riêng em thôi nhé) BGK xử sự không có gì quá đáng cả.
Mọi người nói rất nhiều rồi nên em không dám tranh luận. Nhưng một người có cương vị khá như em Ngựa như thế mà ho ra câu " Các cháu để cô nói..." thì quả là... vô học
Thế mới có chuyện để nói. Tội người lớn cứ xử người lớn. Vì ghét mẹ nổ mà cạn tàu ráo máng với thí sinh thì cũng chả hay ho gì.

Em đồng ý với 2 điều này của cụ sgb345

Tuy nhiên em cũng dự với cụ rằng, bà Ngọ đã nói cực nhiều, cực lâu và có những phản ứng tiêu cực khi ở trong cánh gà cũng như ở chỗ khác, phần đạo diễn đưa lên có lẽ chỉ là phần rất nhỏ sau những gì bà Ngọ thể hiện do vậy nhà đài phải đưa nó lên cho rộng đường dư luận

Thêm nữa, trong 3 người trong BGK thì nhạc sĩ Huy Tuấn là người có chuyên môn về âm nhạc cao nhất. HT nhận thấy những điểm yếu khó đỡ của bé và bấm chuông đầu tiên sau khi kiên nhẫn nghe cháu hát 1 đoạn khá dài
Ý kụ nói cũng hợp lý. Có thể đây là một hình thức tự vệ của ban tổ chức chăng? Tuy nhiên, khi cái lý đúng thuộc về BTC thì cũng chả cần đưa những hình ảnh đó ra sớm như vậy, nếu họ thực sự chỉ muốn tự bảo vệ mình, kụ nhỉ?

Hix, em chỉ muốn cụ sbg345 còn-phơm thông tin chị Ngựa hô hào giáo viên/ học sinh vote cho "bé" QA vào sáng thứ 2 là có thật hay không ??? #:-s
Cụ đúng là FAN RUỘT của QA !
Oái, kụ lại làm khó nhau rồi. Đã nói là các người lớn sai rồi mà, kụ ui.
Từ giờ sẽ có thêm nhiều chuyện hay ho, sư nói sư phải, vãi nói vãi hay, kiểu VTT-AVG-VPF ý. Kụ chờ thêm vài ngày là biết ngay thôi mờ.

Một lần nữa xin chia buồn cùng bé và bố của bé Quỳnh Anh
Đúng vậy, họ là nạn nhân vô tội đích thực, nhất là cháu bé.

Đây là cuộc thi Kụ ạ .Em thấy Kụ đánh giá chủ quan và bênh vực cháu nó quá .Đành rằng tuổi còn nhỏ tuy nhiên Bố mẹ cô bé sẽ không thể theo cô ấy đến hết cuộc đời .Đây mới chỉ là bài học đầu đời cho cô bé thoát khỏi cái tàu bay giấy
Người kém văn hóa nhất ở đây là mẹ cô bé ,kụ không nhận thấy điều đó hay sao ???? NS Huy Tuấn bấm chuông ở thời điểm đó là rất hợp lí thank Kụ
Kụ có để ý luật pháp các nước đều bênh vực trẻ em không? Một cú tát thẳng vào mặt từ những người của giới sâu-bịt mà cháu hằng mơ ước được đứng cùng, được giành trọn đời mình cho nó (mơ ước của trẻ con mà).
Cư xử với nhau thế này ai còn dám mơ ước nữa? Cha mẹ nào cho con cái vào đó là cha mẹ Never.Give.Up. Kụ ạ.

Mệ... bảo làm sao Đất Nước chưa thể "hóa Rồng" bởi lối suy nghĩ "trăm cái lý không bằng tí cái tình" này! :-|
Xin lỗi chứ Cụ cmt kiểu này làm yEm ngứa... một số chỗ! X_X

Rolland
Mong kụ bớt nóng.
Lí --- Tình, Lí --- Tình? Lý hay tình đây? Khó chọn quá.

Trong luật gtđb chúng ta có lí lẽ, điều luật để theo.

Đây là cuộc thi âm nhạc, chẳng phải cuộc thi luật gtđb.
Mà trong âm nhạc chỉ có "tình ca", chẳng thấy có "lý ca". Nếu nói lý với cái nốt nhạc thì vhu1ng ta thua người máy hết.
Kụ Rô có nghĩ vậy không?

Kính thưa các kụ mợ,
Tham gia OFF đã lâu, nhưng đây chắc là lần đầu tiên và là lần cuối cùng tôi post dài và lan man như vậy.
Cũng chỉ vì thấy một vài vị trong giới vẫn được coi là "nhiều tình cảm" đã bỏ lỡ cơ hội nâng đỡ, khích lệ hơn nữa tình yêu, niềm tin của một cháu bé giành cho ngành nghề của mình. Cái này thật nguy hiểm.

Mong các kụ thấy chỗ nào chưa hợp ý thì bỏ quá cho nhé.

Còn bây giờ phải đi nịnh gấu gấp gấp. Ngày Valentine mà từ sáng đến giờ cứ đắm đuối trong OF, cái này còn nguy hiểm hơn nhiều, các kụ ạh.

nguyen_nhatminh

Xe tăng
Có những đặc thù nghề nghiệp, yêu cầu nhất định khi ta là một giám khảo, kụ ạh. Khi làm quan tòa phân xử không nén được cảm xúc riêng thì cũng chưa phải là điều cá nhân tôi mong đợi ở một giám khảo.

Đồng ý với kụ chương trình cần những tình huống gay cấn để thu hút người xem. Nhưng khi xử lý không khéo thì lại biến thành chuyện bôi nhọ người có lỗi để làm trò cười cho người khác.

Chả giấu gì kụ, mấy chương trình kiểu này tôi ít khi xem. Hôm qua vào OF thấy các kụ post bài, xem qua thì nhận ra người quen và tình thế trớ trêu họ đang mắc vào. Có vài nhận xét về sâu-bịt muốn chia sẻ cùng các kụ OF, nhất là cùng các kụ có con em mê ca hát.

Quan điểm của kụ không sai, vì mình là người xem, càng nhố nhăng mình càng cười vui. Nhưng với nhà tổ chức chương trình thì không ổn nếu chương trình đó lợi dụng sự ngô nghê, mắc lỗi của thí sinh để nâng lên cho công chúng đàm tiếu, bôi nhọ, chửi bới, v.v... thì chưa ổn, kụ à.

Thế mới có chuyện để nói. Tội người lớn cứ xử người lớn. Vì ghét mẹ nổ mà cạn tàu ráo máng với thí sinh thì cũng chả hay ho gì.

Ý kụ nói cũng hợp lý. Có thể đây là một hình thức tự vệ của ban tổ chức chăng? Tuy nhiên, khi cái lý đúng thuộc về BTC thì cũng chả cần đưa những hình ảnh đó ra sớm như vậy, nếu họ thực sự chỉ muốn tự bảo vệ mình, kụ nhỉ?

Oái, kụ lại làm khó nhau rồi. Đã nói là các người lớn sai rồi mà, kụ ui.
Từ giờ sẽ có thêm nhiều chuyện hay ho, sư nói sư phải, vãi nói vãi hay, kiểu VTT-AVG-VPF ý. Kụ chờ thêm vài ngày là biết ngay thôi mờ.

Đúng vậy, họ là nạn nhân vô tội đích thực, nhất là cháu bé.

Kụ có để ý luật pháp các nước đều bênh vực trẻ em không? Một cú tát thẳng vào mặt từ những người của giới sâu-bịt mà cháu hằng mơ ước được đứng cùng, được giành trọn đời mình cho nó (mơ ước của trẻ con mà).
Cư xử với nhau thế này ai còn dám mơ ước nữa? Cha mẹ nào cho con cái vào đó là cha mẹ Never.Give.Up. Kụ ạ.

Mong kụ bớt nóng.
Lí --- Tình, Lí --- Tình? Lý hay tình đây? Khó chọn quá.

Trong luật gtđb chúng ta có lí lẽ, điều luật để theo.

Đây là cuộc thi âm nhạc, chẳng phải cuộc thi luật gtđb.
Mà trong âm nhạc chỉ có "tình ca", chẳng thấy có "lý ca". Nếu nói lý với cái nốt nhạc thì vhu1ng ta thua người máy hết.
Kụ Rô có nghĩ vậy không?

Kính thưa các kụ mợ,
Tham gia OFF đã lâu, nhưng đây chắc là lần đầu tiên và là lần cuối cùng tôi post dài và lan man như vậy.
Cũng chỉ vì thấy một vài vị trong giới vẫn được coi là "nhiều tình cảm" đã bỏ lỡ cơ hội nâng đỡ, khích lệ hơn nữa tình yêu, niềm tin của một cháu bé giành cho ngành nghề của mình. Cái này thật nguy hiểm.

Mong các kụ thấy chỗ nào chưa hợp ý thì bỏ quá cho nhé.

Còn bây giờ phải đi nịnh gấu gấp gấp. Ngày Valentine mà từ sáng đến giờ cứ đắm đuối trong OF, cái này còn nguy hiểm hơn nhiều, các kụ ạh.
Giờ là e ạ cụ chứ k ạ mẹ con nhà kia nữa (bệnh nặng k chữa đc rồi ) :))

xedieu

Xe cút kít
Em cũng đến ạ cụ sgb345!

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thông củm cho cụ @sgb345. Con cụ ý học trong trường cô giáo ngựa và vợ làm làm tại PNJ :D

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com

Nó là chỗ để thi thố tài năng ====>>> chưa tủ tài thì bị loại.Hát không hay thì bênh nỗi gì ???và phải bênh thế nào ???
Cháu nên hiểu giọng hát của cháu chưa đủ độ hay để đứng trên sân khấu lớn ,tạm thời chưa thể làm ca sĩ
Cách cư xử thiếu văn hóa nhất vẫn là Mẹ cô bé

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Bên BHD làm cái VGT này với THVH. Tứ trụ triều đình BHD có chị Bích Hiền cách đây 20 năm làm cho Asico (công ty này nổi nhất về thiết bị CNTP Đức Quốc và nguyên liệu làm beer). :)

ltgbau

Xe tăng
Cụ sgb có phải hay lượn bên wtt không nhỉ? Nick quen lắm :)
Chả hiểu cụ chê trách cái cựt cook gì BGK, bố mẹ, anh chị của em nó còn chả dạy dỗ đến nơi đến chốn thì kêu ka gì, hay trách nhiệm là của anh HT, của xã hội...^:)^

CR-Vic

Xe container
Chị N kia chắc bị ngộ tiền nên mới thế :)) thấy mỗi ông chồng mới đáng ái ngại.

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn
Em thấy BGK nhận xét như thế là nhẹ nhàng lắm rồi đấy,họ còn động viên cô bé nữa mà.Thế mà cụ sgb vẫn chê đc thì em ạ cụ :))

Nếu không đưa ngay ra, sau này bà Ngọ đi khắp nơi nói rằng: Giám khảo sai là cái chắc vì tôi chửi chúng nó té tát mà chúng có dám làm gì đâu???
Phòng hơn chống cụ ợ :))

Tuy nhiên, khi cái lý đúng thuộc về BTC thì cũng chả cần đưa những hình ảnh đó ra sớm như vậy, nếu họ thực sự chỉ muốn tự bảo vệ mình, kụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

xdthienha

Xe điện
Em ghét nhất câu này mang ra dạy trẻ con, vừa giáo điều vừa cổ hủ.
Cụ thử ngồi vào ghế BGK xem câu em nói có đúng ko.Cụ thử hỏi mọi người ở đây xem có giáo điều và cổ hủ ko.Chính vì có 1 vài người nghĩ như cụ nên mới có những đứa đứng trên sân khấu thế này.

hung303

Xe điện

....
E chả hiẻu sao cự cứ cố tình không để ý đến tiêu chí của cuộc thi VGT mà đưa tiêu chí của cụ vào! Trứoc khi thi thì mọi thí sinh đều phải nắm đc và chấp nhận các quy định và tiêu chí của cuộc thi .
Thêm nữa, giả sử cụ ko phải là ngừoi quen của nhà chị Ngọ thì cụ sẽ nhận xét thế nào ???
Cụ thử xem các clip khác của VGT xem, còn nhièu thí sinh tội hơi nhiều, nhưng đây là cuộc thi với tiêu chí riêng thì đành chấp thuận thôi!
Về chị Ngọ là người có vị trí trong xã hội mà cư xử kém văn hóa quá! trứoc bao nhiêu khán giả mà tự xưng "CÔ: thì đúng là ^:)^

beefburger

Xe tăng
Em hỏi không phải Chứ Em không bít Ba này là ai? Sao Anh Em Bảo Bà này là VIP này nọ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng