[Funland] Đây có phải là con mối không các cụ? Cách xử lý nó.

TONGIA

Xe lừa
Ông thớt người giời xuống à?
Con mối cũng ko biết thì thua :))

Muon_biet

Xe cút kít
Hôm nay em giật mình thấy con này trong bức tranh. Lúc đó mới thấy nó ăn hết 1 bức vách gỗ mà, chiều nay em sẽ gỡ hết vách ra bỏ đi. Nhưng có cách bào đi kiển tra chỗ khác với phòng trống không các cụ nhỉ? Nhìn giật mình luôn
Chuẩn rồi, cụ cứ đào tung tứ mẹt lên cho tới khi bắt được mối chúa là xong.

Laoba

Xe điện
Có loại thuốc 1 con dính nó bò về tổ dính các chú khác, thế là đi cả đàn. Loại ấy chắc ok cụ.
Đúng là thế mà cụ, trc hết đặt hộp mồi để nơi đường đi của mối khoảng tuần kiểm tra thấy mối lập tức đổ thuốc lên mối thợ, mối thợ kiếm thức ăn về cho mối chúa vô tinh mối chúa ăn phải thuốc chết, mối chúa chết thì mối thợ chết theo. Nguyên lý là vậy, trc kho e thuê đặt mất 7 củ e tiếc xiền hỏi thằng e google nó dậy cho thế là mất có 200 , bố khỉ cái thằng goog cái gì nó cũng biết.

Bố khỉ 123

Xe điện
Khuyên cụ nên thuê bên chống mối chuyên nghiệp, mình mua thuốc về thì rẻ chút nhưng ko diệt đươc đâu vì hình thuốc bán cho mình tự diệt là thuốc đểu đấy. E nhìn họ làm đơn giản nên cũng mua về làm lấy nhưng ko ăn thua

Mít - Mật

Xe tăng
Nhà em trước cũng bị, ra 111 Láng hạ mua hộp nhử và thuốc, làm theo hướng dẫn . Bây giờ đc 3 năm rồi ko thấy con nào

Demchinhhang.net

Xe container
Toang thật rồi các cụ ạ. Vách gỗ 3 mặt nó ăn cho tè le hột me, em lên các nơi khác kiểm tra kiểu thủ công có vẻ nó chưa tấn công lên tầng, mong là thế.
Dã man nhất cửa gỗ Lim đen thụt lùi nó cũng cạp.
ba

binhsu7273

Xe cút kít
Xong! Chia buồn với Thớt, chuẩn bị thay hết đồ gỗ nhá, Đừng nên bận tâm đến chuyện Diệt chúng làm gì, vô phương thôi. :)

Hitman67

Xe tăng
Xong! Chia buồn với Thớt, chuẩn bị thay hết đồ gỗ nhá, Đừng nên bận tâm đến chuyện Diệt chúng làm gì, vô phương thôi. :)
chuẩn.ntn nên thay hết đồ gỗ bằng vật liệu khác.nghe thợ phán thì chỉ hết tgian đầu thôi.xong nó sẽ bi chỗ khác.nhà e thay nền gỗ bằng gạch lát và tưới dầy nc xi măng trc khi lát.cón cửa gỗ và hèm cửa bỏ đi thay bằng cửa nhựa lõi thép

Demchinhhang.net

Xe container
chuẩn.ntn nên thay hết đồ gỗ bằng vật liệu khác.nghe thợ phán thì chỉ hết tgian đầu thôi.xong nó sẽ bi chỗ khác.nhà e thay nền gỗ bằng gạch lát và tưới dầy nc xi măng trc khi lát.cón cửa gỗ và hèm cửa bỏ đi thay bằng cửa nhựa lõi thép
Như thế thì thành cái kho à cụ. Nhà thì vẫn phải ra cái nhà. Đây là nhà dịch vụ của em để kiếm cháo nữa ạ. Hix

AlphaTroay

Xe tăng
Như thế thì thành cái kho à cụ. Nhà thì vẫn phải ra cái nhà. Đây là nhà dịch vụ của em để kiếm cháo nữa ạ. Hix
Thế thì cụ xđ hết đợt này đến đợt khác thôi.giống này nó phá kinh lăm.món ưa thích là gỗ tươi và bìa catoon ẩm.

trung102

Xe tăng
Toang thật rồi các cụ ạ. Vách gỗ 3 mặt nó ăn cho tè le hột me, em lên các nơi khác kiểm tra kiểu thủ công có vẻ nó chưa tấn công lên tầng, mong là thế.
Dã man nhất cửa gỗ Lim đen thụt lùi nó cũng cạp.
ba
Trời ơi nhà cụ toàn gỗ là gố, kiểu này sau khi chống mối xong cụ phải thay lại toàn bộ rồi, chắc k dùng gỗ nữa.

Xolabaque

Xe tăng
May quá có các cụ chuyên gia đây rồi. Nhà e cũng 4 tầng cầu thang gỗ, tuy giờ chưa phát hiện ra, nhưng muốn phòng ngừa cho chắc, thì đặt bẫy, hay phun xịt thuốc ? có nên k cụ ? Mua loại nào? Ở đâu ạ ?
Nếu cụ ở gần ngã tư Nguyễn Chí Thanh - La Thành thì ra đó có rất nhiều cửa hàng, khi bán họ sẽ tư vấn nhiệt tình cụ thể cho cụ, phun xịt dự phòng cũng chỉ một thời gian ngắn, hơn nữa lại độc hại đến sức khỏe, được mặt nọ mất mặt kia. Nếu làm cẩn thận thì phải khoan lỗ sâu vào tường bơm thuốc chống mối vào, lâu công và tốn kém...

Chỉnh sửa cuối:

mr teppi

Xe buýt
Em vừa diệt mối cho nhà đứa em! 5 lít, sạch bay, không còn bóng mối/..

putinobama

Xe tải
Hôm qua dọn nhà e cũng giật mình tìm thấy bọn mối đang ăn cái cửa gỗ thông ra vườn. Sau đó, e đi tìm quanh thì thấy một vài chỗ mối trú ở khe chân tường, và đặc biệt là phần gầm cầu thang. Có một tổ bằng nắm đấm, chạy dọc ngang bậc cầu thang sát nền đất, có cả mối cảnh. E hơi nóng vội nên cạo sạch và phun cồn vào khe tổ đốt, rắc cả muối vào nữa. Đống mối bắt được em phun cồn, cho vào thau đốt như rang.

Mãi tìm hiểu kỹ mới thấy có hộp nhử, thuốc pmc50, và thuốc xit lenfos hoặc sifa. Em ship từ Nguyễn Chí Thanh combo trên về và đã đặt hộp nhử ở gầm cầu thang, xịt thuốc lenfos vào cửa gỗ để cứu cái cửa, ngại thay cửa khác. Em nghĩ nếu thấy tổ mối, đường đi ta nên để yên (chớ dại như e) rồi đặt mồi nhử, rắc thuốc, xịt thuốc sau.

cccm có cao kiến gì thì mách thêm giúp e nhé

Chỉnh sửa cuối:

pandahn

Xe điện
Chuẩn con mối. Nhà e dùng gỗ lim Lào cho cầu thang và cửa nên không sợ mối.

Sao Mai

Xe tăng
Sao ngoài Bắc các cụ lại phải xịt thuốc sau khi đặt hộp nhử nhỉ. Nhà em mới xây được 1 năm thì một ngày kia có cơn mưa tối, tạnh mưa xong thì bọn mối từ đâu bay tới tấp nập, em đã cố đóng cửa và tắt đèn nhưng vẫn kg thoát khỏi, chúng vào nhà rụng cánh và cắn đuôi bắt cặp với nhau, hiện tượng này gọi là phân đàn, một tổ mối sau một thời gian đông quá thì chúng phân đàn đi tìm chỗ làm tổ mới, và một số con mối cái hậu bị có khả năng chở thành mối chúa sau khi phân đàn. Sau khoảng 5-6 tháng sau cơn mưa đấy thì nhà em bắt đầu xuất hiện mối thợ đi gặm gỗ, chúng mới chỉ kịp gặm một góc nhỏ tủ bếp thì em phát hiện ra và gọi đội thợ diệt mối đến, họ đặt 3 hộp gỗ và trộn bả sinh học cho vào hộp gỗ, đặt đc 1 tuần họ đến kiểm tra thì mối nó ăn một ít, lại trộn bả đặt vào, tuần sau đến lại tháo nắp hộp ra kiểm tra thì lần này nó ăn hết bả, họ lại trộn bả đặt vào, tuần sau đến thì nó ăn kg hết, và có xác mối thợ chết ở đó, họ bảo mối chúa đã chết, em cũng chẳng biết chết hay chưa nhưng từ đó đến nay thì kg còn mối nữa, hết 2 củ, và hoàn toàn kg xịt thuốc, em có hỏi thì họ bảo công nghệ nhử mối thợ và xịt thuốc vào chúng rồi thả về cũ rồi, giờ đặt bả có sẵn thuốc an toàn hơn, kg mùi và cũng kg độc khi phải xịt thuốc.

Leanh65

Xe container
Đúng là thế mà cụ, trc hết đặt hộp mồi để nơi đường đi của mối khoảng tuần kiểm tra thấy mối lập tức đổ thuốc lên mối thợ, mối thợ kiếm thức ăn về cho mối chúa vô tinh mối chúa ăn phải thuốc chết, mối chúa chết thì mối thợ chết theo. Nguyên lý là vậy, trc kho e thuê đặt mất 7 củ e tiếc xiền hỏi thằng e google nó dậy cho thế là mất có 200 , bố khỉ cái thằng goog cái gì nó cũng biết.
Em ngu không hiểu tại sao mối chúa chết là bọn mối thợ cũng chết hết nhỉ. Em diệt kiến mà nó cứ chết hết lớp này, thời gian nó lại có bọn khác, tức kinh.

putinobama

Xe tải
E vừa soi đèn ra chỗ cái cửa gỗ bị mối ăn, vừa xịt thuốc lenfos lúc chiều. Vẫn thấy một tên mối nhở nhơ bò. chắc mai e mua loại sifa xịt thử cứu cái cửa gỗ mới đóng vài năm thôi