[Funland] Đây có phải chiêu trò lừa đảo của bên Bảo hiểm?

phucnhan21

Xe tải
Bọn BH hàng không này làm ăn cũng ko tốt, xe em cũng xử lý 1 vụ rồi, ít sự hỗ trợ, lắm chế tài lắm các cụ ag

Sau em sẽ không mua bọn này nữa

BMW X10

Xe điện
Ông a e mua bảo hiểm thân vỏ, bị xe khác tông gọi bảo hiểm họ nói chỉ bồi thường nếu mình trực tiếp gây tai nạn, còn xe khác thi k, vậy đúng k các cụ?
Chuẩn rồi mà Toét ơi: Bị Thằng khác tông thì Toét nhảy ra xắn váy túm cổ cái Thằng khác đẹp giai ấy, bắt nó nhè xiền đền cho anh mình chứ.

Sao lại đi gõ Bảo hiểm?

Bảo hiểm TNDS thì nó bồi thường cho địch thiệt hại mà mình gây ra.
Bảo hiểm thân vỏ thì nó bồi thường cho mình thiệt hại mà mình gây ra.

Dotungthien1712

Xe máy
Bố láo quá, lúc xảy ra việc thì khiếu nại k xử lý là biết làm ăn vớ vẩn rồi

BMW X10

Xe điện
Chỗ bôi đậm này có lẽ cụ BMW nhầm ạ.
Quy tắc BH không chỗ nào nói vậy ạ.
Cứ có đâm va là được bồi thường (trừ cố ý).
Thế thì thiếu nhiều lắm bác.
Thế đơn giản nhất:
A đâm B, A sai lè.
Vậy, A (hoặc bảo hiểm của hắn) đền B hay B gọi quân Bảo hiểm nhà mình, hả bác?
Theo bác thì cái gì phù hợp hơn?
Nếu bác là bên Bảo hiểm của B, bác sẽ bẩu ông khách hàng B như nào?

Trong từng loại tình huống cụ thể, bên Bảo hiểm nó đưa ra nghĩa vụ của nó, bác ạ.
Khi có thủ phạm, bác phải túm cổ thủ phạm đòi tiền.
Khi không có/chưa có thủ phạm (ví dụ bác mất trộm xe), may ra nó mới bồi thường; và cũng phải đợi trong 1 thời gian "chờ đợi hợp lý", nó mới nhè tiền ra, bác ạ.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em hóng kết quả, vụ xác định giá trị xe như này lởm quá

MexeTau

Xe hơi
Xđ xe bằng mồm thì không ổn rồi, hoặc phải có quy định rõ ràng từ đầu, xe bn năm, như thế nào, bọn VNI này chắc k làm cái đó rồi, lừa khách hàng

F.ACURA

Xe container
Thế thì thiếu nhiều lắm bác.
Thế đơn giản nhất:
A đâm B, A sai lè.
Vậy, A (hoặc bảo hiểm của hắn) đền B hay B gọi quân Bảo hiểm nhà mình, hả bác?
Theo bác thì cái gì phù hợp hơn?
Nếu bác là bên Bảo hiểm của B, bác sẽ bẩu ông khách hàng B như nào?

Trong từng loại tình huống cụ thể, bên Bảo hiểm nó đưa ra nghĩa vụ của nó, bác ạ.
Khi có thủ phạm, bác phải túm cổ thủ phạm đòi tiền.
Khi không có/chưa có thủ phạm (ví dụ bác mất trộm xe), may ra nó mới bồi thường; và cũng phải đợi trong 1 thời gian "chờ đợi hợp lý", nó mới nhè tiền ra, bác ạ.
A và B cùng mua bảo hiểm, A đâm B thì B gọi bảo hiểm của B đến, A gọi BH của A đến. 2 thằng đấy tự lv với nhau, A và B dắt nhau đi uống bia. Xong!

BMW X10

Xe điện
A và B cùng mua bảo hiểm, A đâm B thì B gọi bảo hiểm của B đến, A gọi BH của A đến. 2 thằng đấy tự lv với nhau, A và B dắt nhau đi uống bia. Xong!
Bảo hiểm nó không rảnh để ôm rơm dặm bụng như thế bác ạ. Bảo hiểm, như bác đã thấy và sẽ còn thấy, nó phủi tay ở ngay dấu hiệu đầu tiên và nhỏ nhất.

Về ví dụ của bác:
A đâm B và A sai, thì B sẽ túm A hoặc Bảo hiểm của A hoặc cả hai - A phải làm thế để đảm bảo quyền lợi của mình.

Bảo hiểm của B, dù nó tên là gì, nó đứng ngoài vỗ tay ủng hộ thân chủ của nó thôi bác.
Cùng lắm nó hỗ trợ anh B vài tư vấn viên nào đó về Pháp lý.

BMW X10

Xe điện
Trước đây Cty Bảo hiểm của B thường tư vấn cho B đi đòi A nhưng giờ khách hàng tỉnh hơn nên việc đi đòi A là của Cty Bảo hiểm sau khi bồi thường cho B và được B thế quyền.
B chỉ có nghĩa vụ cung cấp cho Cty Bảo hiểm các tài liệu liên quan đến trách nhiệm của người thứ ba (nếu có) thôi ạ.
Không có nghĩa vụ phải nhận thế quyền ấy đâu bác,
Bác đang bị mấy cậu Sales bảo hiểm lừa đấy.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Bên BH chắc nắm được hồ sơ giải quyết có CA xác nhận nên họ căn cứ vào hợp đồng mà xử lý, mợ hỏi ông a mợ xem phần rủi ro bảo hiểm là gì ạ? cái này thông thường là như họ thông báo, chỉ bảo hiểm hư hỏng vật chất do chủ xe gây ra mà ko cố tình thì phải ạ
Chuẩn rồi mà Toét ơi: Bị Thằng khác tông thì Toét nhảy ra xắn váy túm cổ cái Thằng khác đẹp giai ấy, bắt nó nhè xiền đền cho anh mình chứ.

Sao lại đi gõ Bảo hiểm?

Bảo hiểm TNDS thì nó bồi thường cho địch thiệt hại mà mình gây ra.
Bảo hiểm thân vỏ thì nó bồi thường cho mình thiệt hại mà mình gây ra.
Vâng e cảm ơn 2 cụ khai sáng. E Tưởng cứ hỏng là alo bảo hiểm dc

BMW X10

Xe điện
Bảo hiểm nào bắt chủ xe B tự đi đòi chủ xe B trong trường hợp trên là láo cụ ạ.
Tôi hiểu là, Chủ xe B đi đòi tiền từ Chủ xe A, phải không bác?

Bác có thấy Điều khoản nào ở đâu đó, ép buộc Bảo hiểm của ông B phải ứng tiền cho ông B trước + van vỉ ông B thế quyền cho hắn + hì hục sang ông A và Bảo hiểm của A đòi tiền về cho mình, với lợi nhuận là 0.00?
Bác có cái Điều khoản đó không?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ông a e mua bảo hiểm thân vỏ, bị xe khác tông gọi bảo hiểm họ nói chỉ bồi thường nếu mình trực tiếp gây tai nạn, còn xe khác thi k, vậy đúng k các cụ?
Bị xe khác tông thì bảo hiểm của xe tông vào mình phải chi trả bồi thường. Họ làm thế là đúng.

RAVA

Xe ba gác
-E mua bh của Bảo Việt HN đc 20 năm, từ 2003 cho cả mấy cái xe của nhà. Cũng bị đủ loại tai nạn từ to đến bé và chưa bao giờ phải lăn tăn cả, mua nhiều năm nên thành quen, có vđ gì cứ gọi bạn bán cho e tv là xong, chắc là do e...hên! :-" :))

cusao

Xe lăn
Nói ra thì bảo lý thuyết suông nhưng đúng ra thì mọi trường hợp khiếu nại bồi thường đều phải căn cứ vào hợp đồng bh...Bởi vì bên BH toàn căn cứ vào đó để chi trả.

BMW X10

Xe điện
Chỗ trên e typing nhầm đã sửa ạ.
Việc chủ xe B bị đâm va thì Cty bảo hiểm thân vỏ của B phải có trách nhiệm bồi thường. Chủ xe B chỉ có trách nhiệm cung cấp các tài liệu theo yêu cầu thôi ạ.
Sau khi bồi thường xong cho chủ xe B thì Cty bảo hiểm thân vỏ của chủ xe B được quyền đi đòi chủ xe A ạ.
Tôi cũng đoán là bác typing nhầm, chẳng sao cả.
Cái chính là, không có vụ Thế quyền, bằng việc: Bác (nạn nhân) nhận 1 mớ tiền tạm ứng từ Bảo hiểm, rồi đuổi tụi nó đi tìm ông A đòi tiền.
Tụi Bảo hiểm nó không tự ôm rủi ro vô mình đến thế, bác ạ; và không ai bắt nó làm thế cả.
Thực tế, bác thấy, mọi thể loại Bảo hiểm, trước hết, toàn lảng tránh cái đã, phải không nào.

"Cty bảo hiểm thân vỏ của B phải có trách nhiệm bồi thường": Họ không có trách nhiệm đó.
Trừ khi bác nhận lỗi, nhận hoàn toàn lỗi: Ừ, hôm ấy hình như anh say quá, lao đầu xe vô tường.

BMW X10

Xe điện
Thông thường việc bảo lưu quyền khiếu nại Người thứ ba cho Bảo hiểm không được hoàn hảo theo đúng ý của Cty bảo hiểm nên đa phần Chủ xe sẽ khai là do tự đâm vào cột điện, gốc cây cho đỡ lằng nhằng ạ.
Chứ nếu xe B bị đâm va do lỗi của xe A và chủ xe B đã bảo lưu đầy đủ quyền đòi người thứ ba cho bảo hiểm thì Cty BH sẽ phải bồi thường đầy đủ cho xe B ạ.
Ah, hóa ra điều khoản Giảm trừ bồi thường đồng thời được hiểu là điều khoản Bảo hiểm nhất định phải bồi thường cho khách rồi đi đòi tiền về.

Tôi hiểu vậy đúng không ạ?

Sao bác không lấy luôn Điều 49 Luật Kinh doanh bảo hiểm ấy, các ọp pơ hay lấy cái đó ra dọa Bảo hiểm, bác ạ.

HI_CLASS

Xe điện
Tôi cũng đoán là bác typing nhầm, chẳng sao cả.
Cái chính là, không có vụ Thế quyền, bằng việc: Bác (nạn nhân) nhận 1 mớ tiền tạm ứng từ Bảo hiểm, rồi đuổi tụi nó đi tìm ông A đòi tiền.
Tụi Bảo hiểm nó không tự ôm rủi ro vô mình đến thế, bác ạ; và không ai bắt nó làm thế cả.
Thực tế, bác thấy, mọi thể loại Bảo hiểm, trước hết, toàn lảng tránh cái đã, phải không nào.

"Cty bảo hiểm thân vỏ của B phải có trách nhiệm bồi thường": Họ không có trách nhiệm đó.
Trừ khi bác nhận lỗi, nhận hoàn toàn lỗi: Ừ, hôm ấy hình như anh say quá, lao đầu xe vô tường.
Say à anh? Say thì nghỉ đi nhé, bhiem nó k đền cho ông say.

Húp sụp sụp

Xe điện
Tài sản lớn nhất của bọn bảo hiểm là cái hợp đồng mí cả dàn nhân sự chạy trên lùa dưới =))
Bọn này phải đưa vào nhóm công ty công nghệ mới là chuẩn

MB62s

Xe đạp
Ông VNI này lạ nhỉ? E còn chưa nghe bao giờ :)). Gấu nhà e mua MIC 3 năm, đúng năm thứ 3 bay ngay cái đèn bên phải => vào haxaco thay bảo hiểm 119tr ngon ơ. Lãi luôn :))

E thì xe cắm bank, bắt buộc mua bên BSH chứ k đc chọn MIC, nghĩ thầm chắc cũng lởm. Cho bạn mượn, chả hiểu đi đứng kiểu j càn nguyên 1 bên đèn và dồn sang cả khu két nước. Hóa đơn hết 84tr. Cũng mất có vài củ tiền lặt vặt

Ko biết các bác trải nghiệm bảo hiểm ntn :( chứ e thì khá tích cực