[Thảo luận] Đầu xuân đã đi mua đường

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chúc mừng năm mới cả nhà!
Đầu xuân mới em đã tốn xăng vì đi mua đường!
Chả là chưa đi đường trên cao bao giờ nên Tết này tận dụng đường vắng em làm hành trình từ nhà riêng - Ciputra đến nhà ông bà nội - Tân Mai.
10h sáng mùng một Tết, lướt trên con đường Phạm Văn Đồng, hôm nay sao thấy đường rộng và sạch thế! Trái ngược với cung đường đông đúc bụi bặm hàng ngày!

Đi qua cầu vượt Xuân Thuỷ, vợ hai em lần đầu được lăn bánh trên con đường trên cao hiện đại nhất cả nước. Xe bon bon lướt với tốc độ 80km/h mặc dù lốp trước xe em non hơi mà vẫn êm như ru.
Vượt qua nút giao Khuất Duy Tiến rồi Thanh Xuân em đinh ninh chắc sắp đên đường xuống dù chưa hình dung ra sẽ xuống kiểu gì và ở đâu. Thấy có biển chỉ hai hướng TT Hà Nội và Pháp Vân rồi biển Exit, em đi theo, giảm tốc xuống 40km/h. Tuy nhiên tất cả các lỗi rẽ theo hướng về TT Hà Nội đều có biển cấm, em đành phải đi theo cái lối theo hướng Pháp Vân , hàng loạt xe biển Hà Nỗi cũng đi theo lỗi đó và em yên tâm nghĩ đi đến Pháp Vân rồi quay lại Giáp Bát cũng được .
Đi một lúc chẳng thấy có lối nào quay đầu lại theo hướng Giải Phóng, Giáp Bát cả, vợ cảem bảo "Anh nhầm đường rồi, đi kiểu này đi đến Phủ Lý mới quay về được". Em toát hết cả mồ hôi, hẹn với ông bà xuống ăn trưa kiểu này đến nới chắc ăn xong rồi!!!.
Đi thêm đoạn nữa thấy có biển lối ra Thường Tín và biển Phủ Lý 39km, vợ hai em bảo "Anh cứ đi đến Phủ Lý rồi quay lại!" em cãi "chẳng nhẽ dân Thường Tín muốn về TT Hà Nội phải đi đến tận Phủ Lý rồi quay lại à?!". Em bèn rẽ vào Thường tín rồi theo đường 1A cũ và về đến nhà đúng 12h.

Thế là với đoạn đường nhẽ 20phút em đi thành 80 phút.

Về nhà tra google mãi nhưng thú thực với các bác chứ vẫn chưa tìm thấy lối ra từ đường trên cao xuống đường Giải Phóng các bác à. Đầu xuân có bác nào rỗi giúp em vụ này nhé.
Một lần nữa Chúc mừng năm mới cả nhà.

pham ngoc chau

Xe buýt
nếu lỡ rẽ Pháp Vân rồi thì khi nhập cao tốc PV có nhánh quay lại TT hà nội, bác không quan sát rồi

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
nếu lỡ rẽ Pháp Vân rồi thì khi nhập cao tốc PV có nhánh quay lại TT hà nội, bác không quan sát rồi
Chính xác, ngay khi rẽ xuống đến cuối dốc là có đường để rẽ ra đường Giải Phóng. Lỗi do cụ không chú ý thôi

udic2010

[Tịch thu bằng lái]
lần sau cụ nên chú ý biển mà đi có lễ cụ chưa hiểu đc biển cầu vượt liên thông

Civic TN

Xe lăn

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chủ không để ý rồi,thôi coi như đi chơi một chuyến.

Thanhz

Xe tăng
Cụ xuống theo lối rẽ Pháp Vân, chạy một đoạn (ngắn thôi) thấy có khoảng đường rất rộng, cụ xi nhan sang làn trái cùng cho em, lúc ấy là cụ đi về phía trái của cái đảo mềm rồi qua cầu, sang bên kia nhập lại vào cao tốc Pháp Vân chiều về Hà Nội. Vậy là về được Giải phóng rồi cụ nhé. Cụ nào mới đi xuống cầu lần đầu chỗ này thì sẽ khó định hướng được chỗ có làn trái để rẽ về lại Hà Nội; mát ga tí là qua chỗ rẽ làn ngay.

HUNGSMUN

Xe container
Quả thực là cụ không quan sát biển báo rồi. Coi như là chuyến xuất hành đầu năm cho nó vui cụ ạ.

bjzonzon

Xe tải
cụ đi tân mai phải đi thêm 1 đoạn nữa xuống tam trinh rồi đi cầu đền lừ vào tân mai.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cụ chủ mất thêm 1h và ít tiền mua xăng chạy không công :D

thichxeoto

Xe điện
Em ghét nhất nút giao thông này, rối tinh không để ý biển đi nhầm là mua đường ngay>:)

blackpaint

Xe container
cụ đi tân mai phải đi thêm 1 đoạn nữa xuống tam trinh rồi đi cầu đền lừ vào tân mai.
Chuẩn là phải dư lày cụ nhé. Còn nếu cụ đi Pháp Vân thì đến chỗ có hai ngả thì cụ nhìn biển chỉ dẫn sẽ có chữ đi về Trung tâm TP thôi. Nhưng phải công nhận cái biển bé như mắt muỗi, chỗ này nhầm đường thì đúng là quá tởm, đi thêm vài chục km nữa, bố khỉ sao nó không làm cái biển trên giá long môn cho dễ nhìn. Ít ra cũng phải như chiều từ cầu Thanh Trì đến ngã rẽ Thanh Xuân - Khuất Duy Tiến. Còn cái hướng ngược lại thì đúng là quá chuối, đang tốc độ cao mà nhìn thấy cái biển í, thì có khi phanh lại cũng quá mấy trăm mét. Nói chung là ngày nào em cũng thấy xe đi quá rồi lại phải lùi.

Chỉnh sửa cuối:

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Năm nay xuất hành hướng nam tốt lắm cụ à. Duyên số đưa đẩy cụ đi đón lộc đấy. Cuối năm phát đạt nhớ mời rượu em nhé. :-bd

dungce912

Xe điện
Chuẩn là phải dư lày cụ nhé. Còn nếu cụ đi Pháp Vân thì đến chỗ có hai ngả thì cụ nhìn biển chỉ dẫn sẽ có chữ đi về Trung tâm TP thôi. Nhưng phải công nhận cái biển bé như mắt muỗi, chỗ này nhầm đường thì đúng là quá tởm, đi thêm vài chục km nữa, bố khỉ sao nó không làm cái biển trên giá long môn cho dễ nhìn. Ít ra cũng phải như chiều từ cầu Thanh Trì đến ngã rẽ Thanh Xuân - Khuất Duy Tiến. Còn cái hướng ngược lại thì đúng là quá chuối, đang tốc độ cao mà nhìn thấy cái biển í, thì có khi phanh lại cũng quá mấy trăm mét. Nói chung là ngày nào em cũng thấy xe đi quá rồi lại phải lùi.
Lần đầu đi em phải signal sát lề nhòm biển rồi lại đi tiếp

hoasyngheo

Xe tải
Cụ đi Tân Mai thì xuống chỗ Tam Trinh nhé cụ. Đến ngã 3 Đền Lừ là cụ vào Tân Mai thoải mái mà. Cụ du xuân đường vắng nên chắc mát ga ko để ý mấy đoạn lòng vòng ở Pháp Vân rồi. Lần sau cụ cứ nhè Tam Trinh mà xuống nhé.

Morning 15a

Xe điện
ngày tết cụ mát ga quá nên ko để ý biển rồi...

superdrives

Xe điện
cụ xuống chỗ đầu pháp vân là chuẩn rồi đấy. nhưng cụ ko để ý đường đi ra Giải phóng nên bị dẫn xuống Thường tín đó thôi! mà cái mê cung đầu pháp vân thực sự là thiếu biển chỉ dẫn, khổ cho tài lạ đường!

blackcivic 2.0

Xe tăng
Năm ngoái em nhầm 3 lần chỗ mạng nhện đầu cao tốc Pháp Vân . Mệ chú ý nhìn biển rồi vẫn bị ,biển như đánh đố như chỉ dành cho những người biết đường .Em nhìn biển xong ...thì đi quá mợ nó rồi .

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Từ đường trên cao xuống PV chi làm 2 nhánh,nhánh bên phải là ra cao tốc pv (chắc cụ đi vào đây) nhánh rẽ trái lên cầu vượt qua đường rồi chui qua gầm đường trên cao,rẽ trái là ra Giải Phóng.cụnko để í nên mua đường òi.