[Funland] Đầu video, ai còn nhớ hay là đã quên?

Taihoatu

Xe lăn
Có cụ nào đi cafe xem phim con heo chưa ạ. :))
Gần nhà em đâu như 2k/ly cafe hoặc nước mía và chiếu phim con heo.
Cái thời 94-95 thì đầu cổng trường kinh tế toàn chiếu phim chưởng và phim cấp 3 để ngồi cà phê xem phim, còn phim mát thì vào nhà Chú Ly trong ngõ ký túc xá đại học xây dựng xem. 2k/ lượt. Sinh viên xem chật nhà

joyride

Xe điện
Nhà em chen vào thớt nhờ vả tý. Có cụ nào làm dịch vụ hoặc biết chỗ làm dịch vụ chuyển video từ băng sang file MP4, AVI,... không ạ? Nhà em có mấy băng video kỷ niệm từ hồi sinh viên giờ ko mò ra đầu video để xem.

Chu An

Xe điện
Con JVC 14 ngày đấy mua 1 cây vàng,quý như zời ấy,ai dám mang đi câu hả cụ,lại còn liên quan đến bảo hành nữa chứ...
Thợ HP nổi tiếng về tay nghề chuyển hệ, chỉnh trôi thì cái việc câu AV là muỗi cụ ơi.

Chu An

Xe điện
Thời từ năm 92-95 nhà cháu xuống HP như đi chợ. Cũng nhiều lần luộc lại đồ của tay tên là Phúc. Tay Phúc này ở đường Đà Nẵng và vẫn quen gọi là Phúc "gù" vì lưng bố ý gù.
Thời của anh là đỉnh cao của đồ điện tử. Dân buôn mẹt ông nào cũng chảnh phát khiếp. Em nhớ tầm 95-96, đi xem hộ dân để mua cái CAVS 4 số về hát karaoke mà cũng đc 100$.

duytrong

Xe lăn
Thời của anh là đỉnh cao của đồ điện tử. Dân buôn mẹt ông nào cũng chảnh phát khiếp. Em nhớ tầm 95-96, đi xem hộ dân để mua cái CAVS 4 số về hát karaoke mà cũng đc 100$.
Em mua cái CAVS 5 số tưởng Hàn quốc,sau tháo ra thấy cơ đĩa china.ngày đấy chơi con này oách lắm rồi.

Chu An

Xe điện
Em mua cái CAVS 5 số tưởng Hàn quốc,sau tháo ra thấy cơ đĩa china.ngày đấy chơi con này oách lắm rồi.
Vâng, tiếng khá ổn nhất là đời 4 số. Nếu em nhớ không nhầm thì mắt lade đời này là 1202.

chạy cảnh sát

Xe điện
Xưa thật là xưa có cái TV JVC đa hệ màu và cái đầu video hàng nội địa Nhật thì thật là vô đối. Em xem video lần đầu tiên là xem tận trong SG, phim chưởng "Bạch Mao Ma Nữ" do một đơn vị bộ đội chiếu kín thu tiền, người xem phải đi từ 5h sáng mua cả bánh mì và nước cầm đi, xem thông trưa tới chiều mới về, giá vé cực đắt. Sau đó về bắc một thời gian thì cơ quan ông già em mua được cái ti vi màu và cái đầu hàng xuất được xem phim chưởng và phim Lý Tiểu Long. Tối thứ 7 là các cán bộ nhân viên nháy nhau ở lại, báo người nhà đến rồi vào phòng họp cơ quan xem, hồi đó phim chưởng bị cấm chiếu. Sau này em học đại học, nhà ở gần ký túc xá trường Tổng hợp, em đã mua cái ti vi và đầu video nội địa chiếu phim mát phục vụ các bạn sv. Các bạn ấy ăn cơm có 800 vnđ / suất (gồm cơm, mấy miếng đậu phụ, nước rau luộc xin thoải mái. Nhưng em chiếu phim sex cho các bạn ấy xem cứ 2000 vnđ/ người mà không bao giờ thiếu mặt hay bỏ một buổi nào. Hết 2 năm ở Thanh Xuân em có đủ tiền mua nhà tập thể ở tầng 4, khu tập thể Cty Vật tư NN ở phố Ngô Tất Tố, gần Quốc Tử Giám khoảng 4 cây vàng=)) Chuyện này có thật, giá các bạn ấy chăm học như chăm xem phim sex em chiếu thì Việt Nam đã khác và em đã không nổi tiếng vì sinh viên mà làm thêm mua được nhà\:D/

Xưa thật là xưa có cái TV JVC đa hệ màu và cái đầu video hàng nội địa Nhật thì thật là vô đối. Em xem video lần đầu tiên là xem tận trong SG, phim chưởng "Bạch Mao Ma Nữ" do một đơn vị bộ đội chiếu kín thu tiền, người xem phải đi từ 5h sáng mua cả bánh mì và nước cầm đi, xem thông trưa tới chiều mới về, giá vé cực đắt. Sau đó về bắc một thời gian thì cơ quan ông già em mua được cái ti vi màu và cái đầu hàng xuất được xem phim chưởng và phim Lý Tiểu Long. Tối thứ 7 là các cán bộ nhân viên nháy nhau ở lại, báo người nhà đến rồi vào phòng họp cơ quan xem, hồi đó phim chưởng bị cấm chiếu. Sau này em học đại học, nhà ở gần ký túc xá trường Tổng hợp, em đã mua cái ti vi và đầu video nội địa chiếu phim mát phục vụ các bạn sv. Các bạn ấy ăn cơm có 800 vnđ / suất (gồm cơm, mấy miếng đậu phụ, nước rau luộc xin thoải mái. Nhưng em chiếu phim sex cho các bạn ấy xem cứ 2000 vnđ/ người mà không bao giờ thiếu mặt hay bỏ một buổi nào. Hết 2 năm ở Thanh Xuân em có đủ tiền mua nhà tập thể ở tầng 4, khu tập thể Cty Vật tư NN ở phố Ngô Tất Tố, gần Quốc Tử Giám khoảng 4 cây vàng=)) Chuyện này có thật, giá các bạn ấy chăm học như chăm xem phim sex em chiếu thì Việt Nam đã khác và em đã không nổi tiếng vì sinh viên mà làm thêm mua được nhà\:D/
Cụ thức thời thật ha ha...

Vâng, tiếng khá ổn nhất là đời 4 số. Nếu em nhớ không nhầm thì mắt lade đời này là 1202.
Em nghĩ cùng là 1 dung lượng đĩa nhưng càng nhiều số càng nén được nhiều bài nên chất lượng sẽ suy giảm hơn ít số, ít bài, phải không cụ?

mr_bean

Xe tải
Bác đấy đúng tên Chi, chuyên độ chế bánh răng và dây cuaroa độc, e cũng làm của bác đấy nhiều. Sau chuyển nhà xuống khu TT khương thượng, e gặp lần cuối chắc cũng 10 năm rồi.

Lâu rồi quên mất tên bố già ở Đường Thành,hình như tên là Chi thì phải? Bố này nhà trong ngõ,khệnh khạng ra phết! 1 chiếc dây cua roa,loại dùng cho mô tơ vận hành cam của đầu Sharp, đường kính chỉ độ 3-4 phân có giá 5k đồng. Lão ý cứ cho cục cao su,cắm vào trục suốt máy tiện rồi quay 1 lúc ra cả chục cái. Về sau trong Sài Gòn cho ra loại dây cua roa này, 1 cặp gói trong túi ni non cũng chỉ có giá 4k/túi nên nhà cháu toàn mua loại này. Chỉ khi nào cần loại dây kích cỡ độc thì mới phải lên nhà lão ấy mua.

hvthu

Xe hơi
Dạ, em sẵn sàng ạ! Nhưng lời khuyên với cụ là không nên ngập vào món này ạ, vì đường đi có khi còn tối hơn băng cối!:D
Dạ, em vẫn biết nhưng xưa có nhiều kỷ niệm nên muốn học hỏi hoài niệm ạ.
Băng cối thì em cũng đủ liêu xiêu rồi. Nhưng đúng là với VCR nhìn lại cái đầu, hệ cơ dàn băng, mép từ, hiển thị... thật nhiều cảm xúc.

Giờ em mới mở ra xem được. Đầu nhà em đây. Cụ ưng thì bớt chút thời gian qua em khuân về ạ.

Cụ làm ơn phóng to chỗ model của em nó cho em xem cái ạ! Có gì em hỏi anh bạn xem liệu có sửa chữa được không!

Cụ làm ơn phóng to chỗ model của em nó cho em xem cái ạ! Có gì em hỏi anh bạn xem liệu có sửa chữa được không!
Giờ em mới mở ra xem được. Đầu nhà em đây. Cụ ưng thì bớt chút thời gian qua em khuân về ạ.

Cảm ơn cụ đã có lòng ạ! Cụ xem ai có nhu cầu trên này không nhé, ông bạn em giờ bận bịu quá nên lười không xem được để sửa hộ em ạ!

mr_bean

Xe tải
Cụ bimiu2000 còn cái đầu và băng ko ah, nếu cụ cuoc song tuoi dep 1 ko lấy thì tặng e nhé, để e tự sửa và hoài niệm tí :D

Cảm ơn cụ đã có lòng ạ! Cụ xem ai có nhu cầu trên này không nhé, ông bạn em giờ bận bịu quá nên lười không xem được để sửa hộ em ạ!

hailuatn

Xe container
Em chẳng nhớ đầu của nhà em hiệu gì, nhưng băng chất lượng kém, vài ba ngày gọi ông chú chơi với ông già mang hộp xịt đến xịt với lau cho. Về sau ông ấy lười đi, quẳng luôn hộp xịt ở nhà em rồi dạy em cách lau. Băng thì em nhớ cái nào hệ NTSC thì nét, còn PAL thì chán.

Blue Water

Tháo bánh
Nhà cụ ngay sau tổng công ty vật tư Nông Nghiệp

hunghdc26

Xe hơi
ngày xưa hồi những năm 90 toàn phải nộp 200₫ để vào xem chưởng với sex

Mka2017

Xe tải
Hồi năm đó em thuê băng ... toàn thấy ghi : Hãy đợi đấy, về mấy thằng hẹn nhau lúc đêm chờ xem Italia 90, thằng nào mà không có mang theo đồ gì ăn thì có mà ở ngoài mai nghe kể lại