Đầu tư BĐS ở Nha Trang

namtu1810

Xe hơi
Anh em OF cho em hỏi, có ai ở Nha Trang hoặc đã có kinh nghiệm đầu tư kinh doanh BĐS ở đây thì cho em xin ý kiến với. Chả là gần đây em thấy rộ lên phong trào mua căn hộ nghỉ dưỡng, đọc thông tin thấy cũng có thể sinh lời cao. Nhưng hình thức đầu tư này cũng mới mà hỏi xung quanh không ai có kinh nghiệm nên em lên đây tìm các cụ :D

Cho em hỏi hình thức đầu tư căn hộ nghỉ dưỡng này thực tế như nào và có tiềm năng thực sự như trong quảng cáo không?

tuyenphamvan

Xe hơi
Em cũng đang nghe dân BĐS Nha Trang bàn tán về mấy dự án sắp tới nhiều phết. Cụ hoainamftu vào giúp anh em này

hoainamftu

Xe hơi
Dân BĐS bây giờ đang xôn xao về cái này thật :)) Nhưng người có kinh nghiệm thì cũng khó tìm lắm các cụ ạ

cia1591991

Xe tải
Em chẳng dám nhận có kinh nghiệm nhưng cụ muốn hỏi gì ạ ?

RacerF1

Xe hơi
Em đang phân phối dự án Movenpik Cam Ranh đây, hiện có 2 loại là condotel và villas, cụ quan tâm thì PM, em sẽ mời cụ tới Cty để bênn em tư vấn.

Dauchankhongmoi

Xe hơi
Anh em OF cho em hỏi, có ai ở Nha Trang hoặc đã có kinh nghiệm đầu tư kinh doanh BĐS ở đây thì cho em xin ý kiến với. Chả là gần đây em thấy rộ lên phong trào mua căn hộ nghỉ dưỡng, đọc thông tin thấy cũng có thể sinh lời cao. Nhưng hình thức đầu tư này cũng mới mà hỏi xung quanh không ai có kinh nghiệm nên em lên đây tìm các cụ :D

Cho em hỏi hình thức đầu tư căn hộ nghỉ dưỡng này thực tế như nào và có tiềm năng thực sự như trong quảng cáo không?
Nếu như căn hộ nghỉ dưỡng là loại đầu tư thêm cho vui thì đc khi mà tài sản của cụ đầu tư chủ yếu vào cái mà cụ nắm rõ. Nếu cụ chỉ có 3-4 tỷ mà đầu tư căn hộ nghỉ dưỡng tầm 2 tỷ thì ko nên.

La_Mai

Đi bộ
Nếu như căn hộ nghỉ dưỡng là loại đầu tư thêm cho vui thì đc khi mà tài sản của cụ đầu tư chủ yếu vào cái mà cụ nắm rõ. Nếu cụ chỉ có 3-4 tỷ mà đầu tư căn hộ nghỉ dưỡng tầm 2 tỷ thì ko nên.
Mình chưa hiểu ý cụ là thế nào? Đầu tư BĐS nghỉ dưỡng mình nghe thấy hấp dẫn ấy chứ, để tiền đẻ ra tiền.

Dauchankhongmoi

Xe hơi
Để đầu tư kinh doanh mà khấu hao sau 10 năm là quá chậm cụ ah.
Ví dụ cụ đầu tư mấy con Morning cho ae trong nhà chạy taxi Uber thì cũng chỉ sau lâu nhất là 3,5 năm hoàn vốn ( đã trả lương lái xe và chi phí bảo dưỡng - ví dụ vậy), khi đó cái xe cụ mua 300tr bán còn 230tr, lạm phát như hiện tại là 6% = - 18tr x 3 = 54tr thì cụ còn lời 176tr sau 3,5 năm.
Với căn hộ chung cư nghỉ dưỡng, mất 10 năm hồi vốn. Với căn hộ 1,5 tỷ sau 10 năm ko biết ra sao (có bán đc ko ? Ko bán thì chi phí sử dụng rất cao ), tính lạm phát vẫn chỉ 6% (rất khó giữ mức này trong 10 năm) = 1.500.000.000 x 6% = 90.000.000/1 năm x 10 năm = 900.000.000 (khi đó nếu căn hộ của cụ giữ nguyên giá 1,5 tỷ thì cụ chỉ lời có 600tr mà việc giữ nguyên giá trị là không thể)
Trên đây là một cách tính khấu hao với giá trị tốt nhất dành cho cụ. So sánh xem giữa hai việc thì cái nào lợi cái nào thiệt !??? :)) :)) :))

long.spc

Xe container
Học và làm việc tại nhatrang 6 năm hiện cũng đang hoạt động về bđs e tư vấn cụ một là mua đất mặt phố nhỏ khu trung tâm hoặc khu cồn dê, ven sông gần biển làm nhà ngon nghẻ cho Tây thuê, hai là đầu tư codotel đường trần phú hiện tại có cái panaroma giá rẻ, thiết kế đẹp, vị trí đắc địa. ba là mua đất khu nào rộng mà giá mềm như Đoàn Trần Nghiệp, Dã Tượng, Ba làng xây nhà trọ cho thuê vừa có tiền hàng tháng vừa đầu cơ.
codotel cụ không lo về quản lý, hai hình thức còn lại mất công quản lý. cụ thấy phù hợp đâu oánh đó

trunglam6868

Xe hơi
Dính vào cai mon bds này phải máu cơ cụ.chứ nghe noi chăc chả dam đầu tư đâu.

Mingxing

Xe buýt
Học và làm việc tại nhatrang 6 năm hiện cũng đang hoạt động về bđs e tư vấn cụ một là mua đất mặt phố nhỏ khu trung tâm hoặc khu cồn dê, ven sông gần biển làm nhà ngon nghẻ cho Tây thuê, hai là đầu tư codotel đường trần phú hiện tại có cái panaroma giá rẻ, thiết kế đẹp, vị trí đắc địa. ba là mua đất khu nào rộng mà giá mềm như Đoàn Trần Nghiệp, Dã Tượng, Ba làng xây nhà trọ cho thuê vừa có tiền hàng tháng vừa đầu cơ.
codotel cụ không lo về quản lý, hai hình thức còn lại mất công quản lý. cụ thấy phù hợp đâu oánh đó
Cụ cho hỏi phương án 1 và 3 cho thuê tỷ suất đc bn%/năm cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

raumongtoi

Xe buýt
Em có lô đất 105 m2 ở dự án cồn tân lập khu đô thị ngay chân cầu trần phú ngay dự án mường thanh 04 trần phú cho xây 6 tầng cụ nào máu thì inbox e

long.spc

Xe container
Cụ cho hỏi phương án 1 và 3 cho thuê tỷ suất đc bn%/năm cụ nhỉ
e ko tìm hiểu sâu nhưng có thể gửi cụ một vài thông tin sau:
pa1: - ông anh cháu có quả nhà tầm 40m trong ngõ 20m ngõ có 2 nhà, 2 tầng giá tầm tỏi, sửa sang sạch sẽ cho thuê loanh quanh chục củ, tây thuê cho bồ ở, ông bác e có căn. 2 mặt đuờng nhỏ diện tích cũng tầm căn trên cho thuê tây làm trung tâm tiếng anh cỡ 25-30. nhà ông này khoảng 3,5 tỏi, ttruớc cháu có giới thiệu cho cụ trên này mua căn của ông bác nhưng k khớp dc. Tây thì cứ sạch sẽ an ninh là nó thích.
pa2: khu đại học nha trang, cd văn hoá một phòng trọ 15m vệ sinh trong có 2 giường đôi cách đây 4 năm cháu thuê 1 củ chưa điện nước. nhà trọ cụ cho thể loại nào thuê cũng dc, hoặc là an ninh hoàn toàn cho mấy e sv ngoan, 2 là cho chúng mày tự do ch mấy cháu thích chơi, bar sàn

littlebull

Xe buýt
e ko tìm hiểu sâu nhưng có thể gửi cụ một vài thông tin sau:
pa1: - ông anh cháu có quả nhà tầm 40m trong ngõ 20m ngõ có 2 nhà, 2 tầng giá tầm tỏi, sửa sang sạch sẽ cho thuê loanh quanh chục củ, tây thuê cho bồ ở, ông bác e có căn. 2 mặt đuờng nhỏ diện tích cũng tầm căn trên cho thuê tây làm trung tâm tiếng anh cỡ 25-30. nhà ông này khoảng 3,5 tỏi, ttruớc cháu có giới thiệu cho cụ trên này mua căn của ông bác nhưng k khớp dc. Tây thì cứ sạch sẽ an ninh là nó thích.
pa2: khu đại học nha trang, cd văn hoá một phòng trọ 15m vệ sinh trong có 2 giường đôi cách đây 4 năm cháu thuê 1 củ chưa điện nước. nhà trọ cụ cho thể loại nào thuê cũng dc, hoặc là an ninh hoàn toàn cho mấy e sv ngoan, 2 là cho chúng mày tự do ch mấy cháu thích chơi, bar sàn
Ở xa có chơi pa1 được không cụ? Có pa thuê quản lý hay MG kiêm luôn không?

truongga

Xe tải
E thấy cái panorama cũng linh hoạt có thể ở hoặc cho thuê lại, k biết chủ đầu tư có uy tín k cụ?

long.spc

Xe container
E thấy cái panorama cũng linh hoạt có thể ở hoặc cho thuê lại, k biết chủ đầu tư có uy tín k cụ?
cđt giờ ông nào lấy được cái miếng đất vị trí đó thì rõ ràng là bệ bãi tnao rồi. e cũng bán cais đó nhưng vẫn thấy món đất sổ đỏ hơn

truongga

Xe tải
cđt giờ ông nào lấy được cái miếng đất vị trí đó thì rõ ràng là bệ bãi tnao rồi. e cũng bán cais đó nhưng vẫn thấy món đất sổ đỏ hơn
E thấy đất sổ đỏ đầu tư lớn quá, panorama vừa phải k biết đầu tư có bằng gửi bank k cụ?