Đầu tư 2 tỷ căn hộ 1 ngủ của Vin cho thuê, nên hay không?

xindungbanem1

Xe máy
Có mấy sâu của Vin thả thính em nên đầu tư vào căn hộ 1 ngủ của Vinhomes Gardenia Mỹ Đình, căn 54m để cho thuê.
Em có đúng 2 tỏi nhàn rỗi cũng định đầu tư , theo các cụ có nên hay không ạ?
Không biết căn hộ nhỏ của Vin sau này cho thuê được bao nhiêu?
Hay là lại quăng vào ngân hàng nhỉ?

khoakhoa10

Xe hơi
Theo ngu ý của em thì không nên đầu tư chung cư cho thuê cụ ạ. Nếu đầu tư cho thuê thì phải chọn nhà đất, vị trí ổn chút thì mới có cơ hội sinh lời được+ phần tiền đã cho thuê hàng tháng.
- Với 2 tỷ cụ nên chọn mua chung cư nào đang trong quá trình làm móng, cđt uy tín, chọn được căn giá khoảng trên dưới 3 tỷ. với những căn như vậy cụ thừa sức đầu tư được từ 2 đến 4 căn. Rồi lướt sóng thì mới khả thi ạ

Jacaranda Tran

Xe tải
Em cung tung co can ho cua vin, cuoi cung phai ban vi gio gia thue xuong nhieu roi. 2 ty duoc can 1 phong ngu o My Dinh, em nghi duoc 7-8 trieu la cung, cu cung phai tra phi dich vu, khau hao can ho. Khi ban can ho cung bi lo.

Oto Funny

Xe máy
Bác có tiền nhàn dỗi thì nên.Chứ thời điểm này bảo đầu tư chung cư sang nhượng, lướt sóng làm gì còn sóng nữa mà lướt.

Mr Bùi Huân

Xe đạp
Có mấy sâu của Vin thả thính em nên đầu tư vào căn hộ 1 ngủ của Vinhomes Gardenia Mỹ Đình, căn 54m để cho thuê.
thân chào Bác!
nếu Bác muốn đầu tư căn hộ cho thuê của Vinhomes o khu vực đó thì Bác nên xem xét thêm Vinhomes Green Bay Mễ Trì, đối diện Trung tâm hội Nghị Quốc Gia Bác ak. em thấy đầu tư ở đó ổn hơn vì gần trung tâm, quy mô dự án lớn hơn, đẹp hơn, thuận tiện hơn, đường vào nội thành dễ hơn, và gần khu quy hoạch dịch chuyển của các Bộ về Đại lộ Thăng Long.

vjet.dung

Xe hơi
bác đầu tư thì mua căn SOHO ở dự án Dcapitale ấy, giá thuê văn phòng 5* nó cao hơn nhiều chung cư, em đang có căn đẹp muốn bán lại giá gốc cđt luôn, mua đợt đầu chủ nhà muốn bán lại, ko chênh nhé, căn C2-2207

hoangdz

Đi bộ
Cụ nào muốn đầu tư thì nên xuống dự án Vinhomes ở Bắc Ninh, giữa tháng 5 này cđt mở bán rồi. Giá tầm 35tr/m2 mà vị trí nằm ngay ở ngã 6 Bắc Ninh vô cùng đắc địa. Cho hội người hàn thuê ít cũng phải 20 củ 1 tháng căn 2 ngủ. Mà đầu tư lướt sóng cũng khỏi phải bàn, thị trường Vin ở Hà Nội cũng bão hòa rồi.

xindungbanem1

Xe máy
bác đầu tư thì mua căn SOHO ở dự án Dcapitale ấy, giá thuê văn phòng 5* nó cao hơn nhiều chung cư, em đang có căn đẹp muốn bán lại giá gốc cđt luôn, mua đợt đầu chủ nhà muốn bán lại, ko chênh nhé, căn C2-2207
sao tốt thế cụ không giữ lại mà dùng???

nếu đầu tư trong khoảng 2 củ tỏi thì cụ chọn soho của Vin ấy :D giá thuê 1 tháng tầm 17-18 mỗi tháng :D

IZZ

Xe tăng
Cho thuê thì nên chọn chỗ trung tâm nhiều người nước ngoài 1 chút, theo em nên múc căn ở Vin LG hay khu xịn xịn TH-NC. Chấp nhận giá đắt hơn nhưng sẽ hiệu quả hơn chỗ rẻ nhưng xa.

Tuy nhiên thị trường này thì có tiền gửi bank vẫn hơn đầu tư cho thuê, trừ khi cụ cần nhà để ở hoặc muốn giữ tiền.

tlgod

Xe buýt
Theo ngu ý của em thì không nên đầu tư chung cư cho thuê cụ ạ. Nếu đầu tư cho thuê thì phải chọn nhà đất, vị trí ổn chút thì mới có cơ hội sinh lời được+ phần tiền đã cho thuê hàng tháng.
- Với 2 tỷ cụ nên chọn mua chung cư nào đang trong quá trình làm móng, cđt uy tín, chọn được căn giá khoảng trên dưới 3 tỷ. với những căn như vậy cụ thừa sức đầu tư được từ 2 đến 4 căn. Rồi lướt sóng thì mới khả thi ạ
"lướt sóng" dễ bị sóng tát lệch mồm lắm ạ. em fun tý :"

thehai2

Xe hơi
Em mua CC của Vin ở Park, em mua để ở và cho con cái học hành nên không lăn tăn nhiều.
Cụ Jacaranda Tran nói ở trên là đúng đấy ah. Nếu muốn mua để ở thì Vin rất ok, nhưng mua để đầu tư (lướt sóng, cho thuê) thì khuyên cụ tránh Vin ra không thì giỏi lắm cụ bán được giá gốc lúc mua vào (cụ mất tiền phí sang tên, phí môi giới nếu có + lãi gửi ngân hàng + chi phí cơ hội).
Có rất ít người đầu tư CC của Vin mà bán chênh được, thực tế có chênh cũng chỉ bằng được lãi suất ngân hàng. Cụ cứ lên facebook hội Park ấy, cắt lỗ nhiều đáng kể.

khoakhoa10

Xe hơi
"lướt sóng" dễ bị sóng tát lệch mồm lắm ạ. em fun tý :"
Thế cụ bảo làm sao để sinh lời nếu ko lướt sóng ạ. Đầu tư cho thuê thì có mà chết sặc tiết ạ. Em ko nói thổ cư với nhà phố nhé, thổ cư,nhà phố thì còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác...

Cá nhân em hòan toàn đồng ý với ý kiến cụ thehai2 :D nếu đầu tư để ở thì được, chứ còn kinh doanh thì không nên

lẩu cưng

Xe điện
nếu đầu tư trong khoảng 2 củ tỏi thì cụ chọn soho của Vin ấy :D giá thuê 1 tháng tầm 17-18 mỗi tháng :D
nếu 2 tỏi được 17 - 18 củ mỗi tháng ở hanoi e đầu tư luôn sàn hoặc 10 căn, toàn ăn cám lừa thôi các cụ ạ :D

Cao Đức Phạm

Xe đạp
Các cụ đang có tiền nhàn rỗi mà chưa biết đầu tư vào đâu?
Các cụ đang lo lắng vì những khoản đầu tư rủi ro cao?

Condotel FLC Sầm Sơn sẽ giúp cc giải quyết được điều đó:
Đầu tư vào các căn hộ condotel có thể thực sự khiến nhà đầu tư tránh được những lo lắng, phiền muộn và những rắc rối không cần thiết trong việc trực tiếp quản lý một căn hộ. Chủ sở hữu cùng không cần phải lo lắng quá nhiều tới việc vận hành và công suất cho thuê căn hộ bởi việc đó đã có đơn vị quản lý đứng ra lo lắng.
Với chính sách cam kết thu nhập từ chương trình cho thuê cực hấp dẫn KH nhận được 85% lợi nhuận từ CTCT tối thiểu 10%/năm trong 10 năm - điều chưa từng có với các dự án Condotel tại Việt Nam.
Căn hộ đã đi vào hoạt động khách hàng được hưởng ngay chính sách từ CTCT khi đóng đủ 95% giá trị căn hộ.
Cam kết duy trì căn hộ của khách hàng theo tiêu chuẩn 5*.

CC gọi e để được tư vấn cụ thể nhé 0975 741 887

lẩu cưng

Xe điện
Sao lại k đc hả cụ, cụ tham khảo giá thuê vp 5 sao quanh khu đấy xem bn tiền/m2
e chả tham khảo làm j, đạt được mức đấy e xuống tiền làm 10 căn ngay, léo nói phét.

e đầu tư nhà đất từ thời ơ kìa nên k lạ các thể loại.