[Thảo luận] Đau thương chồng chất thươngg đau

zerogravitation

Xe buýt
Tai nạn trên đường cao tốc, kể cả 4b, khả năng sống rất thấp vì năng lượng dc giải phóng quá lớn cho cơ thể mỏng manh của con người. Ở "bển" ng ta đề cao an toàn giao thông hết mức mà vẫn k đủ. Như ở Mẽo, đường xá ngon lành như thế mà năm nào trung bình cg có khoảng 50 - 60 nghìn chú lên nóc tủ (à quên, bên đó k có tập quán nóc tủ, xuống đất là xong). Ở VN mọi ng còn quá ngây thơ về ATGT, chạy 70 - 80, lạng lách, tạt đầu nhau bạt mạng mà k nghĩ luôn.

Vấn đề nhiều khi k phải là ý thức, có lẽ đa số dân mình còn chưa biết về hậu quả thật. Họ cứ nghĩ chạy xe va quệt cùng lắm là què. Đâu có nghĩ rằng năng lượng giải phóng tỉ lệ bình phương với tốc độ đâu.

Chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Mất mát quá lớn k phải 1 mà 2 lần. Mà vẫn còn 1 đứa con trai vẫn chưa biết sống chết ra sao. Đáng buồn đáng buồn.

ngonamtri

Xe tăng
Khả năng ông bố mất phải giờ xấu rồi, lại hợp với con trai nữa nên đi cả 2 bố con.

TVPL

Xe container
Vụ này đau thương rồi lại thương đau quá, xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân.

Khả năng ông bố mất phải giờ xấu rồi, lại hợp với con trai nữa nên đi cả 2 bố con.
Không có chuyện đó cụ ạ. Các cụ xưa / bà em / thầy bói (!) bảo rằng nếu thân cận (trong nhà) thì không có chuyện đó. Bắt thêm hay trùng tang thì hoặc người nào trong họ về bắt (nếu hợp, cần có người hầu cận :) ) hoặc buộc phải dẫn "quan quân" về bắt vì lý do gì đó cơ cụ ạ. Ặc, món này em hãi từ bé đến giờ #-o

mati

Xe buýt
Tai nạn trên đường cao tốc, kể cả 4b, khả năng sống rất thấp vì năng lượng dc giải phóng quá lớn cho cơ thể mỏng manh của con người. Ở "bển" ng ta đề cao an toàn giao thông hết mức mà vẫn k đủ. Như ở Mẽo, đường xá ngon lành như thế mà năm nào trung bình cg có khoảng 50 - 60 nghìn chú lên nóc tủ (à quên, bên đó k có tập quán nóc tủ, xuống đất là xong). Ở VN mọi ng còn quá ngây thơ về ATGT, chạy 70 - 80, lạng lách, tạt đầu nhau bạt mạng mà k nghĩ luôn.

Vấn đề nhiều khi k phải là ý thức, có lẽ đa số dân mình còn chưa biết về hậu quả thật. Họ cứ nghĩ chạy xe va quệt cùng lắm là què. Đâu có nghĩ rằng năng lượng giải phóng tỉ lệ bình phương với tốc độ đâu.

Chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Mất mát quá lớn k phải 1 mà 2 lần. Mà vẫn còn 1 đứa con trai vẫn chưa biết sống chết ra sao. Đáng buồn đáng buồn.
Cái tô đậm cụ lấy ở đâu ra thế?.Vụ nay em nghĩ lái xe ngủ gật

Không duy tâm nhưng những vụ xe chở xác rất hay bị tai nạn, như kiểu bị ngừoi chết kéo đi ý
Thật không cụ ~X(, em đưa bà nội em về chùa bằng 2b, còn bố vợ em & bố em đều bằng 4b của em (hỏa táng => cốt) nhưng mỗi khi đi như vậy em lại cảm thấy thanh thản & gần với các cụ hơn - chuyện tâm linh em không nói đùa đâu ạh.

Vụ này cũng thật là hy hữu, chia buồn & cầu cho linh hồn người xấu số siêu thoát.

ntkien162

Xe tải
e đã đọc tin này trên vnexpress, tang thương quá. Chia buồn cùng nhà nạn nhân,

Tuy nhiên xe đi mà bay cả cáng ra ngoài thì chắc phải đi nhanh lắm

yaris 6984

Xe máy
Website
www.facebook.com
xin chia buồn cũng gia đình nạn nhân. sáng nay 2 cụ nhà em cũng gặp vụ này lúc đi Mai Châu và em cũng đc nghe tường thuật trực tiếp:( có khi nào tài xế ngủ gật ko nhỉ???

hung303

Xe điện
Không duy tâm nhưng những vụ xe chở xác rất hay bị tai nạn, như kiểu bị ngừoi chết kéo đi ý
Cụ ơi, nhưng đây là xe chuyên dụng đã từong chở nhiều trừong hợp thế này rồi.
Có duy tâm thì có thể là nhà ông Nựu bị trùng nặng, hoặc vấn đề khác nữa thôi!!

tovit

Xe tăng
chia buồn với gia đình!

zerogravitation

Xe buýt

Cái tô đậm cụ lấy ở đâu ra thế?.Vụ nay em nghĩ lái xe ngủ gật
Cái này có khó j. Mềnh từng sống ở Mẽo nhiều năm. Năm nào chả có nhiều tổ chức thống kê, lên bản tin 17h, cứ đều đều 50 nghìn chú lìa trần vì tai nạn giao thông. Bác có thể tham khảo ở đây cho rõ.

Theo như trang Wiki này thì sấp xỉ 40 - 50 nghìn chú Mẽo đầu thai mỗi năm vì tai nạn giao thông. Ở trên mình nó khoảng 50 - 60 là mình nói khái quát, vì cg tùy tổ chức & tiêu chí thống kê (ví dụ chết gián tiếp vì tai nạn giao thông có dc tính là traffic death k chẳng hạn). Đa số dân Mẽo nếu dc hỏi sẽ trả lời khoảng 50K mạng/năm (cái này năm nào các đài TV đều làm khảo sát Live trên đường phố, xem hoài nên nó găm vào đầu).

Để mọi ng dễ tưởng tượng hơn sự khủng khiếp của tai nạn giao thông tại 1 quốc gia có hệ thống cơ sở hạ tầng giao thông vào loại ngon của thế giới: trong toàn bộ cuộc chiến Mỹ - Việt, chỉ có khoảng hơn 58K chú Mẽo # thôi. Câu cửa miệng của ng Mỹ là 1 năm số ng chết trên đường hàng năm nhiều hơn số ng chết trong cả 20 năm conflict Mỹ - Việt.

Vậy bài toán an toàn giao thông rất cần kiến thức & ý thức của từng cá nhân tham gia. Cá nhân mềnh thấy ng VN k sợ chết :).

Chỉnh sửa cuối:

mazda626

Xe buýt
cụ nào hiểu về tâm linh giải thích qua vụ này được không ạ??Theo nhà cháu hiểu nôm na, dương sao âm vậy, bố không bao giờ muốn kéo con đi cùng cả...

Mr Mit

Xe hơi
Khả năng nên đưa cụ vào chùa Hàm Long.
Kinh quá
Trùng rồi, phải cắt trùng ngay
Ở Bắc Ninh có chùa cắt trùng tốt lắm
Đúng rồi ạ! Chùa Hàm Long ở Bắc NInh. Chùa này gần nhà cháu. Cháu thấy mọi người nói là những người đi vào giờ nặng, giờ xấu đều vào trong chùa này gửi. Hôm cháu vào với bà trong sân chùa có rất nhiều xe đủ các loại, đủ các biển các tỉnh về đây. Ngày bà cháu mất nhà cháu chủ quan không ai đi xem. Khi đại họa xảy ra nhà cháu đi xem mới vỡ lẽ. Vậy là ngay hôm ấy nhà cháu tức tốc vào chùa làm lễ. Cái này cháu nghĩ không đùa được đâu ạ.

boonghaycb

Xe tải
xin chia buồn cùng gia quyến!

Hoa Nắng

Xe tăng
Trùng tang rồi.
Em nghĩ gia đình nhà bác này nên đến ngôi Chùa Hàm Long ở Bắc Ninh, nơi linh thiêng nhất cả nước về hóa giải trùng tang và nhốt vong đó ạ.