Đầu Sóc Sơn, em vượt phải và bị xxx dọa, các cụ tư vấn em phát

nothinghd

Xe điện
Chả là em đi từ TN về HN, qua đoạn đầu Sóc Sơn - chỗ có cái vườn hoa hay gì ý rộng rộng, em tách đoàn xe tải đang bò 30-40km/h và em vượt phải. Vừa ngoi lên thì đập lun mẹt vào xxx :(3:-O

Biết sai roài nên em chả cãi, cơ mà em bực cái thái độ của xxx cứ dọa nạt làm tiền em b-(. xxx bẩu lỗi vượt phải + vượt tại chỗ có biển cấm vượt phạt 1-1,5 củ, giữ bằng + giữ xe 30 ngày. Lại còn giở phao ra chỉ dấm chỉ dúi cho em thấy mấy chỗ ghi 1,5 củ ý...

Em ko nhớ rõ cái nghị định 34 lắm, nhưng em không nghĩ là lỗi vượt phải phải bị giữ xe, đúng ko các cụ.

Về nhà tra lại thì nó dư lày:

[FONT=&quot]3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm i khoản 4 Điều này;
b) Điều khiển xe trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn nhưng chưa tới mức vi phạm quy định tại điểm b khoản 5, điểm b khoản 6 Điều này;
[FONT=&quot]c) Chuyển hướng không giảm tốc độ hoặc không có tín hiệu báo hướng rẽ[/FONT][FONT=&quot];[/FONT]
[FONT=&quot]d) Quay đầu xe tại nơi đường bộ giao [/FONT] nhau cùng mức với [FONT=&quot]đường sắt; không tuân thủ các quy định về dừng xe, đỗ xe tại nơi đường bộ giao [/FONT] nhau cùng mức với [FONT=&quot]đường sắt; [/FONT] dừng xe, đỗ xe trong phạm vi an toàn của đường sắt;
[FONT=&quot]đ) Vượt trong các trường hợp cấm vượt; vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép; không có báo hiệu trước khi vượt; [/FONT]
e) Tránh xe không đúng quy định; không nhường đường cho xe đi ngược chiều theo quy định tại nơi đường hẹp, đường dốc, nơi có chướng ngại vật;
g) Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông;
[FONT=&quot]h) [/FONT] Không tuân thủ hướng dẫn của người điều khiển giao thông khi qua phà, cầu phao hoặc nơi ùn tắc giao thông; [FONT=&quot]không chấp hành hiệu lệnh của người điều khiển giao thông hoặc người kiểm soát giao thông;[/FONT]
i) Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn; sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau;
[FONT=&quot]k) Xe không được quyền ưu tiên sử dụng tín hiệu còi, cờ, đèn của xe ưu tiên;[/FONT]
[FONT=&quot]l) Xe ô tô kéo theo từ hai xe ô tô khác trở lên; xe ô tô đẩy xe khác; xe ô tô kéo xe thô sơ, mô tô, xe gắn máy hoặc kéo lê vật trên đường; xe kéo rơ moóc, sơ mi rơ moóc kéo theo rơ moóc hoặc xe khác;[/FONT]
[FONT=&quot]m) Chở người trên xe được kéo, trừ người điều khiển.[/FONT]

Hôm đó xxx cứ lôi biên bản ra dọa, em đã định kệ cho nó viết, nhưng cứ lo nếu đúng luật là 1 củ thì hơi chát nên đã nịnh nọt xxx.

xxx bẩu xử lý nhanh thì chú có 1tr để nộp phạt tại chỗ chưa,
em: dạ không có, em có 200k thôi
xxx: ơ cái thằng này, xe đạp giờ đã phạt 200k rồi (lại giở cái quyển tài liệu ra chỉ chỉ lấy lệ)
em: (quay lại xe nhét thêm 200k nữa vào đăng kiểm) thôi anh châm trước, em lái xe cho cty làm gì có nhiều tiền :(
xxx: bao nhiêu đấy?
em: 400k ạ
xxx: !!! (trừng mắt nhìn em)
em: (đặt xiền lên ghế xe xxx, cầm lun cái bằng xxx đang để trên cạnh đới) thôi anh thông cảm đi, em đi làm thuê làm gì có nhiều xèng
xxx: mày tưởng mỗi mày làm thuê à, tao cũng làm thuê đây này =))
em: hơi bùn cười tí, nhưng cầm giấy tờ dông thẳng...

tuanvx38

Xe tăng
Đáng ra thì em cũng chẳng dám khoe với các cụ, em cũng bị một quả giống hệt như cụ chủ thớt về lỗi và địa điểm chỉ khác cái là thời gian. Em bị chiều 2/5 vừa rồi ( dịp nghỉ lễ ấy). Tuy nhiên hai xxx cùng một bồ câu trắng có vẻ tử tế, sau khi chào em theo đúng điều lệnh chú trung úy nói " lỗi vượt phải của anh là 700k đấy". Em kẹp 300k vào đăng kiểm chú ấy " em xin anh ..." đàng hoàng. Hai cụ thân sinh ra em ngồi trên xe không hề biết, mọi việc chỉ diễn ra trong khoảng ba phút ( em biết mình sai nên cũng chẳng giám khoe khoang gì..X_X)

cargoman

Xe điện
Chia buồn với cụ, mất toi mất 4 lít rồi. Nhưng cụ chủ có mấy lỗi cơ bản sau phải rút kinh nghiệm hehe:
1. Vi phạm luật giao thông
2. Vi phạm mà ko biết cãi, ko nhớ luật hay ko mang theo cẩm nang tiền phạt => để xxx hù dọa vớ vẩn
3. Khi làm việc với xxx nhớ mang theo công cụ để ghi âm, chụp hình

HUNGSMUN

Xe container
Ơ hơ, mấy chú xxx bây giờ cũng làm hàng cũng nói thách kinh phết nhỉ, cứ như ở chợ ý.

SPL

Xe container
chuẩn ạ .giờ xxx kì kèo hơn con buônb-( Hôm 30-4 em bị 1 quả quá tốc độ xxx còn cào thêm 100k đi nộp hộ :-"
Nó cào cho là may đấy, nó không cào thì lại khổ=)) Nói vậy thôi nếu đường có nhiều làn xe mà cụ đi làn trong đúng tốc độ cho phép để vượt thì cụ cãi được ngay vì đã gọi là làn thì không có chuyện vượt phải nhưng nếu đường 2 chiều nhỏ, không phân làn, có hoặc không có vạch chia 2 chiều, chỗ cắm biển cấm vượt thì cụ vượt phải là chết rồi.

OmegaO9

Xe container
Cụ chủ thớt bị dính ở đoạn đầu Sóc Sơn,qua cầu Đa Phúc một đoạn đúng không ạ.Chỗ này như một cái bẫy nên cụ dễ mắc cũng đúng thôi.Bởi lẽ khi đi qua cầu Đa Phúc thì đường bụi mù,cái biển cấm vượt thì nó lại bị cái cây của quán ăn che khuất,đi qua cái biển đó là một khu đang xây dựng,đường bên trong cực rộng,mà qua đoạn đó 300m thì XX hay tờ nú bên gốc cây dâu da xoan 2 bên đường để à ú nên cũng khó đỡ.
Em cũng bị tuýt một phát ở đây năm ngoái rồi,nhưng lúc đó em đang phi nhanh nên thoát.

Boytriton

Xe điện
Lỗi này đúng luật cụ nộp 700k cho kho bạc và giữ bằng 30 ngày thôi ạ, ko có chuyện giữ xe đâu ạ, lỗi do người điều khiển phương tiện giao thông chứ ko phải lỗi do cái xe tự nó vượt phải đc ạ. E cũng bị lỗi này ở Việt trì khi lên 1 cái dốc dài gần đền Hùng theo chiều từ Tquang về HNoi có 1 xe chở sắt dài ngoằng đi 10km/h vì là leo dốc, e đi sau khoảng 5p đíu kìm chế đc vượt lên thế là xxx túm gọn. E cãi như bay nhưng ko đc và cuối cùng ăn bb, 1 tuần sau quay lại nộp phạt và nhờ ông chú xin cho cái bằng ra luôn.

nothinghd

Xe điện
Cụ chủ thớt bị dính ở đoạn đầu Sóc Sơn,qua cầu Đa Phúc một đoạn đúng không ạ.Chỗ này như một cái bẫy nên cụ dễ mắc cũng đúng thôi.Bởi lẽ khi đi qua cầu Đa Phúc thì đường bụi mù,cái biển cấm vượt thì nó lại bị cái cây của quán ăn che khuất,đi qua cái biển đó là một khu đang xây dựng,đường bên trong cực rộng,mà qua đoạn đó 300m thì XX hay tờ nú bên gốc cây dâu da xoan 2 bên đường để à ú nên cũng khó đỡ.
Em cũng bị tuýt một phát ở đây năm ngoái rồi,nhưng lúc đó em đang phi nhanh nên thoát.
Đúng là chỗ đới rồi, em đi đường lày nhiều nên bít xxx đứng ở đấy. Bố khỉ, hôm đới tại ức chế mấy cái xe to cứ rủn rỉn bò dong em gần chục km, qua đó ngó ko thấy xxx nên em mới vượt, éo nghĩ là các chú ấy lại nấp khéo thế :( nếu quả đới thấy xxx phi ra, mình xi nhan phải rồi rẽ luôn vào cái trung tâm thương mại hay siêu thị gì đới trong góc thì có sao ko nhỉ?

OmegaO9

Xe container
Đúng là chỗ đới rồi, em đi đường lày nhiều nên bít xxx đứng ở đấy. Bố khỉ, hôm đới tại ức chế mấy cái xe to cứ rủn rỉn bò dong em gần chục km, qua đó ngó ko thấy xxx nên em mới vượt, éo nghĩ là các chú ấy lại nấp khéo thế :( nếu quả đới thấy xxx phi ra, mình xi nhan phải rồi rẽ luôn vào cái trung tâm thương mại hay siêu thị gì đới trong góc thì có sao ko nhỉ?
Em dự là không kịp đâu cụ ạ,XX họ khôn lắm,chơi kế 2 gọng kìm chặn hậu,tờ nú ở 2 cây dâu da xoan phía trên cây xăng cơ mà,cụ làm sao mà để ý được,đi qua đó rồi mới bị ú òa có rẽ thì chỉ rẽ được xuống ruộng thôi :P.

dapvocaydan

Xe điện
chỗ ấy hơi cong cong nên cụ nào mới qua lần đầu là dễ bị dính lắm

dapvocaydan

Xe điện
Em dự là không kịp đâu cụ ạ,XX họ khôn lắm,chơi kế 2 gọng kìm chặn hậu,tờ nú ở 2 cây dâu da xoan phía trên cây xăng cơ mà,cụ làm sao mà để ý được,đi qua đó rồi mới bị ú òa có rẽ thì chỉ rẽ được xuống ruộng thôi :P.
Chỗ đây không có ruộng cụ nhá :P

yeswrong

Xe buýt
Không có chỗ vào thì đỗ tạm vào vỉa đường xuống mở nắp capo coi như dừng kiểm tra khẩn cấp nước rửa kính còn hay hết gì đó cụ ạ

toanthangcs

Xe điện
Tóm lại, chừa...không dám vượt phải nữa ạ. Thiên hạ bò 10km/h, ta cũng bò.

cowboyhn

Xe buýt
rẽ vào mua sắm tý cũng được

FTIR

Xe hơi
Ah chỗ này luôn có mấy cái xe chim mồi đi chậm như rùa bò để ACE OF nản chí vọt phải vậy là xxx xồ ra túm. Em cũng dính 1 phát cách đây 3 year, giờ đi qua đấy luôn phải cảnh giác cao độ các cụ à.

gia doi

Xe điện
Đường ấy vừa bé vừa nhiều xe nên xxx hay thập diện mai phục ở đấy các cụ qua đấy phải kiên nhẫn đi theo đúng biển báo thui

nothinghd

Xe điện
Ah chỗ này luôn có mấy cái xe chim mồi đi chậm như rùa bò để ACE OF nản chí vọt phải vậy là xxx xồ ra túm. Em cũng dính 1 phát cách đây 3 year, giờ đi qua đấy luôn phải cảnh giác cao độ các cụ à.
chả có chim mồi đâu cụ, chỉ tại vì đường 3 nó quá xấu với quá nhiều xe tải nặng nên toàn phải bò, có đoạn vừa qua cầu Đa Phúc ấy nó lại rộng bên phải mới đau chứ, nên dễ sinh tâm lý trộm vượt phát ---> vào đúng rọ. Em thì chết vì chủ quan quen đường :D chỉ hài cái là lơ mơ nên bị xxx dọa

Phỡn

Xe tăng
Cái chỗ này giờ phải dỡ cái biển cấm vượt đi đc rồi, trước nó bé và khuất tầm nhìn nên mới cấm. Chả cụ nào chịu kiện nhỉ :D

Mitsumi

Xe buýt
cụ thử xem!
em nghĩ là được 1 lúc sau cụ đi từ đó ra chắc gì XXX đã nhớ ;))

Mitsumi

Xe buýt
Cái chỗ này giờ phải dỡ cái biển cấm vượt đi đc rồi, trước nó bé và khuất tầm nhìn nên mới cấm. Chả cụ nào chịu kiện nhỉ :D
đoạn này cấm cũng đúng đấy cụ ah!
em đi qua đây suốt! ở đây là chỗ lấy cát sỏi xe vào ngõ xuống sông rất nhiều,nên cấm vượt cũng có lý! mà đoạn này đường cũng hơi cong cong nữa!