Dầu nhớt và chế độ bảo dưỡng cho từng dòng xế hộp

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Morning của cụ chạy Shell HX7 5W40 là ngon lành cụ nhé. Rất mong cụ luôn chú ý khi sử dụng các sản phẩm nhớt cho xế yêu của cụ ạ.
Vâng, em xem trong hướng dẫn thì thấy khuyến cáo 5W-20 hoặc 5W-30, cụ tư vấn em là 5W-40. Nó khác nhau gì ạ? với lại cho em giá đi ạ, mua 1 lọ dầu như thế nào thì đủ thay vì em cũng không nhớ bình dầu xe em là mấy lít.

Lite

Xe hơi
Cụ Oil cho hỏi: xe em Teana 2.0 dùng dầu Mobil 1 5W-30 có ổn không ạ? Chỗ cụ có loại dầu này không?

crazypig

Xe tải
Nhân đây các cụ cho em hỏi các cụ mua dầu của cụ Oil, thay cả lọc dầu nữa thì các cụ mang ra gara nào thay ạ !
Em toàn vào hãng thay dầu với lọc dầu, nhưng giờ muốn dùng dầu tốt hơn !
Bác Oil ko đặt luôn điểm bán dầu bên chỗ gara cụ Sơn Rack Láng Hạ đó ạ !

mnih2000

Xe buýt
Vâng, em xem trong hướng dẫn thì thấy khuyến cáo 5W-20 hoặc 5W-30, cụ tư vấn em là 5W-40. Nó khác nhau gì ạ? với lại cho em giá đi ạ, mua 1 lọ dầu như thế nào thì đủ thay vì em cũng không nhớ bình dầu xe em là mấy lít.
Xe cụ yên tâm cứ đi Shell HX7 5W40, bởi động cơ Hyundai và Kia sử dụng Shell là dòng dầu nhớt thử nghiệm trước khi xuất xưởng, phẩm cấp 5W40 hoàn toàn phù hợp với các dòng xe như Kia Morning, New Morning...

Xe cụ là 3,2L cả lọc, nếu không thay lọc thì chỉ thay 3L thôi ạ.

Cụ Oil cho hỏi: xe em Teana 2.0 dùng dầu Mobil 1 5W-30 có ổn không ạ? Chỗ cụ có loại dầu này không?
Dạ thưa cụ Mobil 5W30 hàng nhập không chính hãng đi khá nóng máy và không phù hợp lắm cụ ạ, theo em thì không nên dùng. MR OIL cũng không bình luận hay đánh giá về các sản phẩm nhập không từ chính hãng.

Nhân đây các cụ cho em hỏi các cụ mua dầu của cụ Oil, thay cả lọc dầu nữa thì các cụ mang ra gara nào thay ạ !
Em toàn vào hãng thay dầu với lọc dầu, nhưng giờ muốn dùng dầu tốt hơn !
Bác Oil ko đặt luôn điểm bán dầu bên chỗ gara cụ Sơn Rack Láng Hạ đó ạ !
Cụ mang vào hãng vẫn được mà cụ.

sunriver

Xe tải
Chào bác, em hỏi xem xe máy dầu thì mấy nghìn thay một lần. Thank bác>

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Chào bác, em hỏi xem xe máy dầu thì mấy nghìn thay một lần. Thank bác>
- Nếu là dầu gốc khoáng thì theo như HDSD - 1000km mà bác (ví dụ sách dạy 5000km thay thì cứ 4000 bác thay thôi, vì HDSD là cho khí hậu nước ngoài, VN khí hậu nóng ẩm sớm phải thay hơn).
- Dầu tổng hợp thì 8-10000km thì thay, tùy chạy nhiều hay ít. Chạy ít thay sớm hơn.

Còn thay dầu đâu phân biệt xe dầu - xe xăng

Lite

Xe hơi
Dạ thưa cụ Mobil 5W30 hàng nhập không chính hãng đi khá nóng máy và không phù hợp lắm cụ ạ, theo em thì không nên dùng. MR OIL cũng không bình luận hay đánh giá về các sản phẩm nhập không từ chính hãng.
Tks cụ, cụ PM luôn cho em xem loại nào phù hợp với ợ :-?

mnih2000

Xe buýt
Cụ Oil ơi cho em hỏi là:xe em I30 CW đời 2009 máy 1.6 đi đc 3 vạn rồi,hiện em đang dùng mobi 2000 nhưng hiện tại loại này đã không còn nữa.Vậy bây giờ em muốn thay loại dầu nào mà tốt nhất cho xe và chuẩn nhất,và dầu hộp số nữa cụ nhé.Phần tiếp theo là xe Shi150 dùng nhớt gì và dầu láp nào là đỉnh cho xe ạ.Mong tin cụ nhé.
Cụ ơi, xe I30 của cụ xài Mobil 2000 cũng là ngon rồi, mà bên em vẫn còn cụ ạ,chưa hết đâu, cụ chơi 1 thùng thì xài cả năm cụ ạ, nếu cụ muốn tốt nhất thì cụ có thể chọn SHell ADVANCE ULTRA cụ nhé, phẩm cấp 5W40 chuyên dụng cho động cơ Hyundai và Kia. Xe cụ mà đi 3 vạn thì cụ thay dầu hộp số Castrol là ngon nhất cụ nhé.
Riêng SH của cụ thì cụ nếu muốn đi tiết kiệm xăng thì xài MOTUL Scooter, còn nếu muốn tốt hơn nữa cụ chọn Shell Advance Ultra hoặc MOTUL 300V cụ ạ.

sao mr Oil ko trả lời mục của tôi vậy,xe ghẻ quá nên không thèm tư vấn ah.Kinh đây.Bye luôn 1 cơ số khách hàng đấy
Da nó hơi khuất khuất nên cụ thứ lỗi nhé, đã trả lời cụ rồi ạ, nếu cần thắc mắc cụ cứ gọi số điện thoại cho em nhé.

- Nếu là dầu gốc khoáng thì theo như HDSD - 1000km mà bác (ví dụ sách dạy 5000km thay thì cứ 4000 bác thay thôi, vì HDSD là cho khí hậu nước ngoài, VN khí hậu nóng ẩm sớm phải thay hơn).
- Dầu tổng hợp thì 8-10000km thì thay, tùy chạy nhiều hay ít. Chạy ít thay sớm hơn.

Còn thay dầu đâu phân biệt xe dầu - xe xăng
Daạ có đó cụ ạ, động cơ chạy dầu Diesel ở VN, nên chạy dầu nhớt cho động cơ diesel, các loại dầu nhớt này chịu nhiệt ngon lành hơn cụ ạ, khoảng 5000km thay để khỏi bám muội nhiều là ngon lành nhất.

Tks cụ, cụ PM luôn cho em xem loại nào phù hợp với ợ :-?
Cụ gọi cho em nhé, tại xe cụ em cũng chưa biết đầu cua tai nheo ra sao.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, xe I30 của cụ xài Mobil 2000 cũng là ngon rồi, mà bên em vẫn còn cụ ạ,chưa hết đâu, cụ chơi 1 thùng thì xài cả năm cụ ạ, nếu cụ muốn tốt nhất thì cụ có thể chọn SHell ADVANCE ULTRA cụ nhé, phẩm cấp 5W40 chuyên dụng cho động cơ Hyundai và Kia. Xe cụ mà đi 3 vạn thì cụ thay dầu hộp số Castrol là ngon nhất cụ nhé.
Riêng SH của cụ thì cụ nếu muốn đi tiết kiệm xăng thì xài MOTUL Scooter, còn nếu muốn tốt hơn nữa cụ chọn Shell Advance Ultra hoặc MOTUL 300V cụ ạ.

Da nó hơi khuất khuất nên cụ thứ lỗi nhé, đã trả lời cụ rồi ạ, nếu cần thắc mắc cụ cứ gọi số điện thoại cho em nhé.

Daạ có đó cụ ạ, động cơ chạy dầu Diesel ở VN, nên chạy dầu nhớt cho động cơ diesel, các loại dầu nhớt này chịu nhiệt ngon lành hơn cụ ạ, khoảng 5000km thay để khỏi bám muội nhiều là ngon lành nhất.

Cụ gọi cho em nhé, tại xe cụ em cũng chưa biết đầu cua tai nheo ra sao.
Ý em một đằng, lại viết một nẻo. Ý em là thời gian, số km để thay dầu thì ko phân biệt, chỉ phân biệt loại dầu đổ cho xe xăng hay xe dầu thôi.

s0_kh4nh

Xe tăng
xe em lac CDX thi lúc nào cần thay dầu hộp số,dầu phanh vậy cụ chủ
tiện đay cụ tư vấn cho nhà cháu dùng loại dầu gì hịn hịn vào nhé

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
xe em lac CDX thi lúc nào cần thay dầu hộp số,dầu phanh vậy cụ chủ
tiện đay cụ tư vấn cho nhà cháu dùng loại dầu gì hịn hịn vào nhé
khoảng trên dưới 4 vạn km, cụ ợ. bình thường cứ đi thay dầu ở gara quen thì bẩu nó châm thêm cho ợ.
dầu phanh nó ghi ngay trên nắp (DOT 3 hay DOT 4)
dầu hộp số bác đọc HDSD xem nó bảo thay loại gì rồi đi hỏi mua ợ (hoặc hỏi Mr Oil xem có bán loại đó ko )

hungmazda626

Xe máy
Nếu cụ muốn đi chuẩn nhất thì cụ chọn KENDALL loại HIGH Mileage dành riêng cho xe đã chạy hơn 7,5 vạn km cụ ạ, vì xe cụ sử dụng dầu 5W30 hoặc 10W30 nên nếu đi các loại khác thí nó sẽ hơi nặng máy.

Cụ nên súc rửa một lần cho em nó hết cặn và sử dụng KEndall loại high mileage, còn không thì cụ sử dụng Shell HX 7 5W40 cụ nhé.
Hi cụ,
Hỏi giá rổ chẳng thấy cụ trả nhời. Vào web của cụ thì k thấy báo giá của loại Kendall High Mileage.
Cụ báo giá lại giúp ẹm:
1. Súc rửa
2. Thay dầu Kendall High Mileage
Cám ơn cụ

hungmazda626

Xe máy
Cụ Mr Oil cứ hỏi đến giá rổ là mất hút con mẹ hàng lươn là sao nhi?

mnih2000

Xe buýt
Camry 2004, chạy 10 vạn km thì thay loại nào là tối ưu . Cụ trả lời em nhé, thanks cụ nhiều
Xe cụ nếu muốn kinh tế thì cụ dùng MOBIL 2000 cụ nhé, còn nếu không cụ xài luôn MOBIL GOLD 0W40 cụ ạ, đang có chương trình rất tốt cho khách hàng mua MOBIL GOLD đó cụ ạ.

Cụ Mr Oil cứ hỏi đến giá rổ là mất hút con mẹ hàng lươn là sao nhi?
Dạ thực ra là giá rổ cụ cố gắng vào website hoặc gọi điện trực tiếp giúp em, topic này em chủ yếu để tư vấn, còn các loại dầu nhớt giá cả thì em không dám bàn, thẻ phạt vẫn treo trên đầu em cụ ạ.

hungmazda626

Xe máy
Hi cụ Mr. Oil
Cụ nói thế nào chứ a e vẫn nhắn tin riêng cho nhau vụ giá rổ mà. Cụ thay đổi hình thức giao dịch cho a e vui vì lên web mỷmoiill.com cũng k đủ chủng loại như cụ tư vấn.
Cho a e làm thượng đế chút nhầy he he

Pa Panh

Xe tải
Bác cho hỏi tôi thay dầu mobi 1 10W40 mua của bác đấy ,từ hôm thay dầu xe đi đc 4ngàn cây rồi cho tôi hỏi 4 ngàn cây nữa tôi thay dầu có đc ko ? và đã có dầu loại khác tốt hơn chưa giá cả thế nào bác ?

Sharemaster

Xe hơi
Cụ oil cho em hỏi, em đi Forte AT 2009
Cụ cho em hỏi - Dầu động cơ; Dầu hộp số; Dầu phanh; Nước mát
Em nên thay loại gì
Và mỗi loại đi bao lâu thì nên thay ạ.
Em cảm ơn cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng