Dầu nhớt Mobil 1 nào cho pajero sport máy dầu

carsonnet

Xe tải
https://www.facebook.com/nhangiang.carsonnet
Kính các bác cho em xin tư vấn nhé. Em đã định dùng Mobil 1 rồi nhưng em nghe nói có loại màu bạc và loại gold nhưng hình như dùng cho máy xăng. Còn máy dầu thì dùng mobil devax nhưng loại này không phải là full sync và đóng thùng thì phải. Cho em hỏi cả chỗ mua uy tín nhé. À quên mất là có nên dùng lọc gió K&N kèm theo không và cứ 10K thì thay một thể luôn cả hai. Thanks các bác ạ.
Ở dòng tổng hợp toàn phần/fully synthetic của ExxonMobil thì chỉ có Mobil 1™ Turbo Diesel Truck 5W-40 & Mobil 1™ ESP Formula M 5W-40 là dùng cho xe máy dầu ạ. Loại ESP 5W40 thì chỉ nghiên cứu riêng cho các dòng xe máy dầu của Mer đạt được tiêu chuẩn MB-Approval 229.51 / 229.31 của Mer. Còn xe bác nếu muốn dùng dầu Mobil1 thì cứ dùng loại Mobil 1™ Turbo Diesel Truck 5W-40 ạ. Chứ can màu vàng hay can màu bạc chỉ là đóng gói ở từng loại & từng thị trường thôi, cái quan trọng bác phải biết loại dầu nào dùng cho xe nào theo khuyến cáo của nhà sản xuất & của hãng dầu ạ

Loại dầu Mobil 1™ Turbo Diesel Truck 5W-40 này tốt cho dòng xe máy dầu trong mọi điều kiện nhiệt độ (kể cả khu nóng hay khu vực lạnh). Hiện tại sp này đã đạt API mới là CJ-4 & vẫn đảm bảo các tiêu chuẩn cũ là API CI-4, CH-4,... Với thiết kế ngoại lệ của Mobil 1™ Turbo Diesel Truck 5W-40 , các bác ko nên sử dụng các sản phẩm khác của Mobil1 cho dòng xe máy dầu ạ

Hàng tháng bên em sẽ về 1-2 container các loại dầu của Mobil1 từ thị trường Mỹ về. Tháng sau bên em sẽ về thêm sản phẩm này, nếu có hàng em sẽ post lên đây, mong được các bác ủng hộ nha. Thanks các bác!

Còn đây là các sản phẩm hiện có của bên em ạ: https://www.facebook.com/Mobil1nhapMy
Loading container hàng về VN đây ạ:

Chỉnh sửa cuối:

buffalo

Xe tăng
Loại nào dùng cho Dmax 2008 là tốt nhất các Bác :D

carsonnet

Xe tải
https://www.facebook.com/nhangiang.carsonnet
Dầu Mobil 1 tất cả các loại đều dùng dầu gốc là dầu hoàn toàn tổng hợp, dùng được cho cả máy xăng và máy diesel. Trong khung dầu nhớt Mobil, sản phẩm Mobil 1 là sản phẩm có chất lượng cao nhất trong các dòng nhớt dùng cho động cơ của hãng ExxonMobil. Sâu hơn 1 chút về dầu gốc tổng hợp: thì dầu tổng hợp là loại dầu có phẩm cấp chất lượng cao nhất. Nó sinh ra để đáp ứng những yêu cầu khắt khe và khắc nghiệt nhất của động cơ mà thế giới luôn muốn có những động cơ cải tiến tốc độ nhanh hơn, mạnh hơn... nên bạn hoàn toàn yên tâm sử dụng tầm 1 vạn Km là ổn, vì bác chạy xe ở VN thì bác hẳn biết khí hậu và môi truòng VN khăc nghiệt hơn ở Mỹ.
Hiện nay, Mobil 1 chủ yếu là hàng xách tay, và sản phẩm trên thị trường thật giả lẫn lộn, nhất là loại can 4L. Và để tốt nhất, thì bác nên dùng loại 1L cho đảm bảo. Xe cụ dung tích bao nhiêu thì làm mấy lọ xài là oke.
Mobil1 nói rằng các loại dầu của họ đều dùng được cho cả máy xăng & máy dầu vì API đều đạt tới SN. Họ có riêng dòng Mobil 1™ Turbo Diesel Truck 5W-40 dành cho máy dầu & cho rằng ko nên dùng dòng sản phẩm Mobil1 khác cho xe máy dầu vì dầu cho động cơ diesel thường chứa hàm lượng cao các chất tẩy rửa, chất phân tán, và các phụ gia chống mài mòn... Nhưng hãy nhớ rằng theo thời gian mức độ cao hơn của phụ gia chống mài mòn có thể gây phương hại đến bộ chuyển đổi xúc tác và thiết bị kiểm soát khí thải khác, đó là lý do phụ gia này đã giảm trong các loại dầu có ILSAC GF-5 cho máy xăng. Ngoài ra, nếu dùng loại dầu này cho máy xăng thì sẽ ko thấy lợi ích tối ưu là tiết kiệm nhiên liệu...

Bên em làm hàng liên quan tới xe hơi nhập khẩu từ thị trường Mỹ đã lâu (từ 2006 tới nay) thì chưa nghe tới việc xách tay dầu máy về cả vì dầu máy là loại hàng rất hạn chế vận chuyển bằng phương tiện hàng không. Lúc trước xe từ Mỹ về nhiều, các showroom thường kèm theo vài thùng trong container xe mang về, giờ nguồn này bị hạn chế rồi ạ

huyetanhtuxd

Xe tăng
Loại nào dùng cho Dmax 2008 là tốt nhất các Bác :D
Tốt nhất theo thứ tự sau Cụ nhé.
1. BIZOL GREEN OIL ULTRASYNTH 5W-30. Link Cụ tham khảo: http://www.bizol.vn/product/bizol-green-oil-ultrasynth-5w-30.html
2. BiZOL GREEN OIL DIESEL SAE 10W-40. Link Cụ tham khảo: http://www.bizol.vn/product/bizol-green-oil-diesel-10w-40.html
3. BIZOL DIESEL ULTRA SAE 10W-40. Link Cụ tham khảo: http://www.bizol.vn/product/bizol-diesel-ultra-sae-10w-40.html

Tùng Anh Auto

Đi bộ
Theo tớ thì Mobil hay hãng dầu nào cũng có đầy đủ các chủng loại đa dạng. Sử dụng thì nên sử dụng những loại đã có thương hiệu rồi như Castrol hay Mobil. Những tên lạ, mới làm thị trường ở Việt Nam thì không nên vội ..., có thể giá cả rẻ hơn chút xíu nhưng thực chất chả tiết kiệm được bao nhiêu. Vậy nên cứ dùng loại thông dụng và có thương hiệu là an toàn các cụ ah.

TUANANHIbra

Xe hơi
Theo tớ thì Mobil hay hãng dầu nào cũng có đầy đủ các chủng loại đa dạng. Sử dụng thì nên sử dụng những loại đã có thương hiệu rồi như Castrol hay Mobil. Những tên lạ, mới làm thị trường ở Việt Nam thì không nên vội ..., có thể giá cả rẻ hơn chút xíu nhưng thực chất chả tiết kiệm được bao nhiêu. Vậy nên cứ dùng loại thông dụng và có thương hiệu là an toàn các cụ ah.
Bác nói chuẩn, cả con xe một đống tiền chứ ít gì :)

TUANANHIbra

Xe hơi

huyetanhtuxd

Xe tăng
Ai cũng như Cụ thì sản phẩm mới, thương hiệu mới chết ngỏm mất thôi.
Cụ thấy dầu Mer thế nào? Nó là dầu mới vào thị trường VN đấy ạ.
Em thì nghĩ khác, khi sử dụng bất kỳ sản phẩm nào cũng cần phải biết rõ nó là sản phẩm như thế nào: nguồn gốc, tính năng, nhà sản xuất- cty nhập khẩu. Đặc biệt là sản phẩm nhập khẩu thì cty nhập khẩu phải được lưu ý.
Em xin chia sẻ với Cụ chút ít thế thôi ạ. Vì sản phẩm bên em cũng là sản phẩm mới vào thị trường VN ạ.

Tùng Anh Auto

Đi bộ
Công nhận bác nào làm thị trường cho sản phẩm mới là một việc khó. Khó là ban đầu thuyết phục khách hàng dùng thử, sau đó cảm nhận rồi mới yên tâm dùng. Thực tế tâm lý khách hàng chả ai muốn làm chuột bạch cả. Mình làm gara nên có nhiều hãng dầu mới chào hàng nhưng nói thật, rất khó thuyết phục họ dùng các sản phẩm mới. Và lại, mình lấy lợi ích và sự an tâm của khách hàng lên trên hết nên những sản phẩm mới mình không care.

Chỉnh sửa cuối:

TUANANHIbra

Xe hơi
Công nhận bác nào làm thị trường cho sản phẩm mới là một việc khó. Khó là ban đầu thuyết phục khách hàng dùng thử, sau đó cảm nhận rồi mới yên tâm dùng. Thực tế tâm lý khách hàng chả ai muốn làm chuột bạch cả. Mình làm gara nên có nhiều hãng dầu mới chào hàng nhưng nói thật, rất khó thuyết phục họ dùng các sản phẩm mới. Và lại, mình lấy lợi ích và sự an tâm của khách hàng lên trên hết nên những sản phẩm mới mình không care.
Bác nói chuẩn, đúng ý em luôn :)
Dân mình vẫn chuộng thương hiệu mà, vả lại con xe cả một đống tiền chứ ít gì :-?

huyetanhtuxd

Xe tăng
Bác nói chuẩn, đúng ý em luôn :)
Dân mình vẫn chuộng thương hiệu mà, vả lại con xe cả một đống tiền chứ ít gì :-?
Cụ cmt làm em buồn cười quá.
Vấn đề của người cung cấp dịch vụ (như cụ Tùng Anh) thì phải cung cấp cho khách hàng những sản phẩm tốt, có càng nhiều càng tốt. Tất nhiên không phải là loại hàng giả, kém chất lượng.
Cụ T.A làm gara, phụ tùng là sống còn, nếu Cụ chỉ dùng sp chính hãng thì chắc khách hàng chạy mất hết.

TUANANHIbra

Xe hơi
Cụ cmt làm em buồn cười quá.
Vấn đề của người cung cấp dịch vụ (như cụ Tùng Anh) thì phải cung cấp cho khách hàng những sản phẩm tốt, có càng nhiều càng tốt. Tất nhiên không phải là loại hàng giả, kém chất lượng.
Cụ T.A làm gara, phụ tùng là sống còn, nếu Cụ chỉ dùng sp chính hãng thì chắc khách hàng chạy mất hết.
Cụ T.A làm gara, phụ tùng là sống còn, nếu Cụ chỉ dùng sp chính hãng thì chắc khách hàng chạy mất hết

->Cụ giải thích cho em phần này, em chưa rõ ý của cụ lắm :-? Sản phẩm chính hãng dành cho khách hàng mà khách chạy mất hết là sao?!
Em chỉ đưa ra ý kiến đồng ý với cụ Tùng Anh auto thôi, cụ có công nhận với em là khách hàng chẳng ai muốn mình làm chuột bạch không?! Và cụ ý còn nói là xây dựng thương hiệu mới nó khó, vậy thì không hiểu cụ buồn cười với comment của em là sao :)

Còn vấn đề hàng giả, kém chất lượng thì chắc chắn là không rồi, đâu phải mình làm ăn kiểu chộp giật đâu mà như thế phải không cụ, như thế thì sao dám up thông tin trên diễn đàn như vậy được b-)

huyetanhtuxd

Xe tăng
Thế này Cụ ạ: Phụ tùng hàng chính hãng (thường gọi là hãng) không phải cái gì cũng có và không thể có hết. Vẫn phải mua từ các nhà nhập khẩu khác. Vì vậy em mói nói như thế. Và nếu Cụ không tin và không care thì nghĩa là mất khách hàng thôi.
Em nói buồn cười là cười với kiểu Cụ nói "...của một đống tiền chứ ít gì" thấy nó hài hài thôi. Vì những người cung cấp sản phẩm, dịch vụ có đưa về những sản phẩm thì tất nhiên cũng phải nghiên cứu khá kỹ và cũng mang uy tín của mình ra để bảo đảm cho cái hàng đó đúng không Cụ.
Một sản phẩm mới tốt, cũng là thêm sự lựa chọn cho người tiêu dùng đúng không Cụ.

TUANANHIbra

Xe hơi
Thế này Cụ ạ: Phụ tùng hàng chính hãng (thường gọi là hãng) không phải cái gì cũng có và không thể có hết. Vẫn phải mua từ các nhà nhập khẩu khác. Vì vậy em mói nói như thế. Và nếu Cụ không tin và không care thì nghĩa là mất khách hàng thôi.
Em nói buồn cười là cười với kiểu Cụ nói "...của một đống tiền chứ ít gì" thấy nó hài hài thôi. Vì những người cung cấp sản phẩm, dịch vụ có đưa về những sản phẩm thì tất nhiên cũng phải nghiên cứu khá kỹ và cũng mang uy tín của mình ra để bảo đảm cho cái hàng đó đúng không Cụ.
Một sản phẩm mới tốt, cũng là thêm sự lựa chọn cho người tiêu dùng đúng không Cụ.
Cám ơn cụ đã giải thích cho em những vấn đề em chưa nắm rõ :)
Em đưa ra ý kiến trên cũng là tổng hợp ý kiến từ nhiều các mem trong diễn đàn cụ ah, ví dụ như:"K nên tiếc mấy trăm tiền dầu, nên sang gara khác thay thử xem sao"
hoặc là:"...có thể giá cả rẻ hơn chút xíu nhưng thực chất chả tiết kiệm được bao nhiêu..." (cái này của cụ Tùng Anh Auto ah)

Nhưng tất nhiên, nếu ai cũng nghĩ như vậy thì sẽ chẳng có thương hiệu nào mới mà phát triển được rồi phải không cụ, vài dòng chia sẻ cùng cụ :)

cv6179

Xe hơi
Xe em Camry 2.4 thay dầu mobi1 0W-40 thấy tốn xăng hơn các cụ ạ

huyetanhtuxd

Xe tăng

TUANANHIbra

Xe hơi
Xe em Camry 2.4 thay dầu mobi1 0W-40 thấy tốn xăng hơn các cụ ạ
Xe bác là Camry 2.4 là dòng xe nhập Mỹ, đa phần dòng xe nhập của Mỹ sử dụng dầu phẩm cấp 5W-30 bác ah :)

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
Xe mình la 2.4G trong nước.
Hay là dầu 0W-40 này đặc hả các bác
Camry à .bác thử mở sách hướng dẫn sử dụng ra xem có đúng khuyến cáo dùng phẩm cấp 0w20 không ợ ?